• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

sau bao lâu có thai thì ngực mới thay đổi?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 66.5K Lượt đọc
  • 24 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 124 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

các chị ơi giúp em với, em bị đau ngực gần tháng nay rồi, ở quanh nhu hoa thì nổi lên mấy nốt nhô lên, ngay trước thì vẫn có nhưng giờ em cảm thấy nó to lên mây chị a, mà em cũng còn 1 tuần nữa mới KQĐ, em đau lưng mỏi người như sắp bị, thỉnh thoảng thì ù tai,em muốn hởi các chị là nếu có thai thì những dấu hiệu nhu ngực to, mỏi mệt ôm nghén đó thì bao lâu mới xuất hiện, cứ phải sau kỳ kinh mới có biểu hiện đó hay là ngay khi có thai cơ thể đã phản ứng ngay rồi?Em định thử que nhưng mà chưa đến ky kinh nên sợ lại một vạch lăm :Crying: :Crying: :Crying: :Crying: :Crying: Giúp em với:LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 4,237 Bài viết

• 309 Được cảm ơn

Gần đến chu kỳ kinh nguyệt thì ngực cũng căng lên và thấy đau đấy chị ạ. Em thì có thai 5 tuần mới thấy ngực to ra, và rất đau. Tốt nhất là chị cứ thử que đi, chưa đến chu kỳ vẫn có thể thử được mà.Chúc chị sớm có tin vui
    • 1,252 Bài viết

• 318 Được cảm ơn

Mình mới có thai lần đầu nên cũng ko rõ lắm. Nhưng như trường hợp của mình thì ngực bắt đầu căng và to từ trước khi kỳ kinh đến.Sau khi bị chậm kinh khoảng hai tuần thì mình bắt đầu nghén. Nhưng ốm nghén cũng tùy vào cơ thể từng người,có người nghén sớm,có người đến tuần thứ 8,9 mới nghén và cũng có những người ko bị nghén.
    Thanh lý túi LV Judy màu trắng , 100% authentic ,new 98% http://zaodich.com/forum/f2931Hướng Dương Aerobic & Yoga giảm 10% các khóa tập http://zaodich.com/forum/f2993
    • 1,252 Bài viết

• 318 Được cảm ơn

Bạn vào trang này tham khảo vể các dấu hiệu ốm nghén nhé!
    Ốm nghén khi mang thai
    Thanh lý túi LV Judy màu trắng , 100% authentic ,new 98% http://zaodich.com/forum/f2931Hướng Dương Aerobic & Yoga giảm 10% các khóa tập http://zaodich.com/forum/f2993
    • 124 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cảm ơn hai bạn honey171 và diuhai nhé, Mình cũng thây ngực to ra nhiều a, trên bầu ngực nổi nhiều gân xanh, khi chạm vào ngực là thây đau lắm,thôi mình sẽ cố trờ đến trễ kinh thì thử vậy, chứ giờ cứ hy vọng đã a.:LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
    • 287 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phươngphương Xem bài viết
    Cảm ơn hai bạn honey171 và diuhai nhé, Mình cũng thây ngực to ra nhiều a, trên bầu ngực nổi nhiều gân xanh, khi chạm vào ngực là thây đau lắm,thôi mình sẽ cố trờ đến trễ kinh thì thử vậy, chứ giờ cứ hy vọng đã a.:LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
    dung roi ban oi, nguc to len co the la dau hieu cua viec mang thai, vi ban nhay cam voi hormone (san sinh ra nhieu khi mang thai) nen nguc moi thay doi nhanh nhu vay mac du chua qua ky kinh. Minh cung vay do. Chuc ban dc 2 vach khi thu nhe!:Smiling:
    • 124 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

mickey's mom mẹ đoán đúng rồi đấy mình thử hôm qua và lên 2 vạch rồi, vui quá là vui a.:LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: .Bây giờ mình vẫn đau ngực và mỏi lưng lắm à nhất là về đêm đó mẹ nó a.Trước mẹ nó có bị vậy không?có cánh nào khắc phục không?
    • 2,782 Bài viết

• 522 Được cảm ơn

mickey's mom mẹ đoán đúng rồi đấy mình thử hôm qua và lên 2 vạch rồi, vui quá là vui a.:LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: .Bây giờ mình vẫn đau ngực và mỏi lưng lắm à nhất là về đêm đó mẹ nó a.Trước mẹ nó có bị vậy không?có cánh nào khắc phục không?
    Mình cũng như bạn này.Lúc chưa đến kì kinh đã thấy ngực thay đổi rồi. Đau,cứng, đầu ngực nở to hơn bình thường. Đến khi thử lên 2 vạch rùi thì bắt đầu bị đau nhiều lắm.Tối đi ngủ nhiều khi tỉnh dậy vì ngực đau tức,nặng nặng,khó chịu lắm:Sigh: .Nhưng đến tuần thứ 12 là hết,bây giờ thì bình thường chỉ to lên thôi.Bạn cũng đừng lo lắng về vấn đề này quá,rồi nó sẽ hết thôi mà.
    Chúc mừng bạn và thành viên mới trong nhà nhé!:LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: :Rose: :Rose: :Rose:
    • 287 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

ôi chúc mừng mẹ PhươngPhương nhé:Applause: , thế là vào hội các bà mẹ rồi đấy:Angel: ! Chúc mẹ mau ăn, mau khỏe, vài tuần nữa có thể bị nghén mẹ không ăn được nhiều đấy! Mong tin mẹ khỏe nhe!:Talktothe
    • 124 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

mickey's mom a, cảm ơn mẹ nó nhiều nhé.hiện tại mình thấy khoẻ ăn được, chỉ có mỗi tội là mỏi người lắm mẹ nó a,mỏi khắp người a.Mình vẫn chưa đi siêu âm, mấy mẹ ở diễn đàn khuyên là đội chậm khoảng 2-3 tuần hay đi siêu âm.Mình cũng lóng nòng lắm.Đúng là lúc nào cũng lo lắng được hết mẹ nó nhỉ,lúc chưa 2 vạch thì mong ngong 2 vạch rồi sau được 2 vạch lại mong nhiều điều khác nữa, làm mẹ thật là một điều thiêng liêng các mẹ nhỉ?Tự nhiên nhớ bu ở nhà quá.:LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
    • 49 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mickey's mom a, cảm ơn mẹ nó nhiều nhé.hiện tại mình thấy khoẻ ăn được, chỉ có mỗi tội là mỏi người lắm mẹ nó a,mỏi khắp người a.Mình vẫn chưa đi siêu âm, mấy mẹ ở diễn đàn khuyên là đội chậm khoảng 2-3 tuần hay đi siêu âm.Mình cũng lóng nòng lắm.Đúng là lúc nào cũng lo lắng được hết mẹ nó nhỉ,lúc chưa 2 vạch thì mong ngong 2 vạch rồi sau được 2 vạch lại mong nhiều điều khác nữa, làm mẹ thật là một điều thiêng liêng các mẹ nhỉ?Tự nhiên nhớ bu ở nhà quá.:LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
    Mẹ phươngphương đừng lo lắng quá nhé, bây giờ điều mẹ phươngphương cần trước tiên là nghỉ ngơi và...oánh chén, hihi. Vì theo kinh nghiệm của em họ mình thì thời gian đầu phải tranh thủ nạp đủ năng lượng lấy sức, chứ đến khi nghén rồi không ăn được gì, cộng thêm vừa lo nghĩ nữa thì rất ảnh hưởng đến sức khoẻ cả của mẹ lẫn bé, chả thế mà em mình trước đây lúc 36tuần đi khám mà trộm vía bé được có 2kg, bác sĩ bảo phải thả lỏng tinh thần đi, chứ lúc nào cũng căng thẳng thế này thì hấp thụ cho con làm sao được?Nói túm lại mẹ phươngphương cố lên nhé, chúc 2mẹ con thật khoẻ và vui...
    ...........:Kiss: Mong chờ con yêu của bố mẹ :Kiss: Yêu con vô cùng :Kiss: :Rose: ..........
    • 287 Bài viết

• 234 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lovebaby197 Xem bài viết
    Mình cũng như bạn này.Lúc chưa đến kì kinh đã thấy ngực thay đổi rồi. Đau,cứng, đầu ngực nở to hơn bình thường. Đến khi thử lên 2 vạch rùi thì bắt đầu bị đau nhiều lắm.Tối đi ngủ nhiều khi tỉnh dậy vì ngực đau tức,nặng nặng,khó chịu lắm:Sigh: .Nhưng đến tuần thứ 12 là hết,bây giờ thì bình thường chỉ to lên thôi.Bạn cũng đừng lo lắng về vấn đề này quá,rồi nó sẽ hết thôi mà.
    Chúc mừng bạn và thành viên mới trong nhà nhé!:LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc: :Rose: :Rose: :Rose:
    Ôi, mình cũng đang có những biểu hiện như mọi người. Cơ mà, 12 ngày sau qh minh thử vẫn thấy 1 vạch. nản quá. Nhưng mà mình hay bị đaum lưng, ngực, nhất là về đêm. Hôm nay đến tháng nhưng chưa thấy gì. Phải thử lại thôi. Hy vọng....nam mô a di đà

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mẹ lvebaby197 ơi! cho mình hỏi tý nhớ. mình cũng biểu hiện giống mẹ nó. minh đi siêu âm trứng hẳn hoi nhưng đến ngày thứ 3 sau qh minh đã thấy ngực căng hơn rồi. đến ngày thứ 7 sau qh mình thử que vẫn 1 vạch, để 9 ngày sau vẫn 1v. mình sốt ruột quá. vòng kinh của mình không đều tháng trước thì tầm hôm nay là mình bị ra tháng nhưng hôm nay chưa thấy j nên ko biết mình bị tức ngực do sắp ra tháng hay có rồi nữa???mẹ nó thử đã có gì chưa? hôm di siêu âm trứng bs còn nói đùa là nêu ko có thì là tại chồng nhé nhưng mình tin tưởng chồng lắm vì chồng mình vốn khỏe mạnh mà.hj.mấy hôm mình XX đúng vào mấy hôm nóng quá thế thời tiết nóng có ảnh hưởng gì đến việc thụ thai không mẹ nó?
    • 323 Bài viết

• 593 Được cảm ơn

hihihi... ko biết các bạn thì sao, chứ tập 1 của mình mang thai 9thang mà ngực y như thời con gái- chút xíu xiu thôi, nhưng đến khi vừa sinh xong thì ngực to kinh khủng, em nhìn mà muốn ngất luôn.
    giờ tập 2 thì thai dc hơn 3 tháng thì ngực có phát triển hơn chút chút rồi.
    chắc tùy cơ địa mỗi người thôi bạn...........
    • 197 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

em bầu được 12w mà ngực không gì thay đổi hết, bé tí, chỉ lâu lâu mới thấy tức ngực, sợ sau này sinh con không có sữa cho con măm quá.hichic
    psrose

• 307 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

em thì bị đau ngực ngay trước lúc thử que, và đau đến h, chạm vào đầu ngực đau ạ, ngực lúc nào cũng căng nữa, trộm vía là thế ạ, h em sang tuần 17 rùi ạ
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em chào các chị, đây là lần đầu tiên em tham gia diễn đàn, mong các chị chia sẻ kinh nghiệm và cho lời khuyên ạ!
    Chuyện là như này : Vòng kinh của em cũng hay bị chậm lắm cho nên em ko tính chính xác được ngày nào cả, em chỉ biết tháng trước em bị vào ngày 28/5, (cứ trung bình 5 tháng/lần nó lại quay lại đúng ngày 28), khoảng gần 2 tuần nay em thấy ngực bắt đầu căng và ấn nhẹ vào bầu ngực thì đau đau, các nốt nhỏ nhỏ ở quanh núm vú to hơn bt, cả ngày hqua em bị choáng , em nóng ruột nên thử que thử từ 1 tuần trước, 1 vạch hiện lên rất nhanh em vứt đi luôn...thấy sốt ruột nên 4 ngày sau em thử liền 1 phát 2 que, hihi, 1 vạch vẫn lên rất nhanh, lần này em cố chờ trong 5' như chỉ dẫn, nhưng kết quả vẫn ko thay đổi.... hơi buồn các chị ạ! Ko biết em đã có tin vui hay chưa nữa??? Em sợ đi siêu âm nhỡ ko có thì buồn chết, Các chị chị nào có kinh nghiệm cho em lời khuyên với! Hay em mong có tin vui quá nên bị bệnh tưởng tượng nhỉ?
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị ơi cho e hoi sau khi xxx may ngay thi chi co hien tương dau nguc ah, e cung dang doi tin vui mà ...
    Chỉnh sửa lần cuối bởi kute8811; 06/05/2013 vào lúc 03:50 PM.
    • 63 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kute8811 Xem bài viết
    Chị ơi cho e hoi sau khi xxx may ngay thi chi co hien tương dau nguc ah, e cung dang doi tin vui mà ...
    Tớ thì thấy sau xxx thì đau ngực luôn, căng cứng và chạm đầu ti rất đau. Khoảng 1 tuần thì hết, sau đó mấy ngày lại thấy đau. AD sau RT cũng ẩm ướt khoảng hơn 1 tuần mới tạm khô ráo.
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hi cac me, minh cung dang mong co tin vui day. minh xx dc 6 ngay roi nhung toi hom qua nong ruot qua thu xem sao thi chi co 1v thoi. minh cung dau tuc nguc dc 6 hom roi. hic khong biet da dinh bau chua vi den chu ky kinh minh cung hay tuc nguc nhu vay. Cau troi hi vong minh va cac me som co tin vui nha
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2