• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Sắp sinh - ra rất nhiều huyết trắng - giúp em với

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 18.4K Lượt đọc
  • 18 Trả lời

• 130 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Chào các bà mẹ !
    Em còn tháng nữa là sinh rồi nhưng khoảng 1 tuần gần đây huyết trắng ra rất nhiều, em không đau rát hay ngứa ngáy gì cả nhưng lượng huyết trắng ra nhiều quá từ bé chưa thấy thế bao giờ....Như vậy là giấu hiệu gì hay em bị làm sao hả các chị? Sắp tới đến kỳ đi khám em định hỏi bác sĩ nhưng khổ nỗi bác sĩ của em là đàn ông mà lại là người quen em nói bệnh này ra thấy ngại quá và lại lo người ta sợ chạy mất dép....Em đăng đàn hỏi các chị xem có kinh nhiệm gì chỉ bảo em với...em cảm ơn nhiều.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 140 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi movado
    Chào các bà mẹ !
    Em còn tháng nữa là sinh rồi nhưng khoảng 1 tuần gần đây huyết trắng ra rất nhiều, em không đau rát hay ngứa ngáy gì cả nhưng lượng huyết trắng ra nhiều quá từ bé chưa thấy thế bao giờ....Như vậy là giấu hiệu gì hay em bị làm sao hả các chị? Sắp tới đến kỳ đi khám em định hỏi bác sĩ nhưng khổ nỗi bác sĩ của em là đàn ông mà lại là người quen em nói bệnh này ra thấy ngại quá và lại lo người ta sợ chạy mất dép....Em đăng đàn hỏi các chị xem có kinh nhiệm gì chỉ bảo em với...em cảm ơn nhiều.

E Phải đến khám bác sĩ phụ sản ngay đi, bởi nếu bị viêm nhiễm do nấm thì phải chữa cho khỏi trước khi sinh con, không đến khi sinh con bằng đường đẻ thường thì dễ lây bệnh cho em bé lắm.
    • 172 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi movado
    Chào các bà mẹ !
    Minh nghĩ là ban phai đi kham bs phụ khoa ngay, vì neu quá nhieu huyet trang thì có lẽ là ban đạ bị nam roi, như vay khi sinh em bé sẽ bị lay sang lam cho em bé bị tuo luoi sau nay an uong khó khan lam

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ!
    Cho mình hỏi với! Mình đang mang bầu ba tháng, mình ra huyết trắng cũng khá nhiều. Đôi khi đi vệ sinh, mình thấy có lượng huyết trắng. Mình sợ là mình đang viêm. Nhưng mà mình sợ là đi khám bây giờ thì rất nguy hiểm cho em bé. Vì mình đã từng bị sảy thai một lần khi đến bác sỹ khám trong lúc thai nhi mới được 6 tuần.
    Các mẹ cho mình lời khuyên nhé!
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Gửi các mẹ!
    Mình có bầu hơn 5 tuần, mình cũng bị hiện tượng khi đi tiểu có thấy huyết trắng, bình thường lúc chưa có bầu mình cũng có huyết trắng, lúc đó đi khám bác sĩ phụ khoa thì mình ko bị sao hết. Không biết giờ có bầu mà vẫn bị như vậy thì có sao không các mẹ, mình cũng lo lắng lắm???
    Mong nhận được sự chia sẻ của các mẹ.
    • 928 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

mình ko bị ra dịch trắng nhưng mình có cô bạn có hiện tượng này khi có bầu. Bác sỹ bảo cô bạn mình yên tâm ko vấn đề gì cả, hiện tượng này là bình thường vì khi có bầu, tử cung và cổ tử cung sẽ tiết ra chất nhầy này để bảo vệ vi khuẩn xâm nhập vào em bé. Tuy nhiên các bạn cần theo dõi nếu chất nhầy có màu vàng hoặc có mùi khó chịu, nên gặp bác sỹ để kiểm tra xem có bị viêm nhiễm ko nhé, nếu viêm nhiễm thì bác sỹ sẽ cho thuốc chữa khỏi, bạn đừng lo lắng quá nhé
    • 221 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

hic hic.e có thai 11 tuần, hiện giờ e cũng bị ra huyết trắng rất nhiều nhưg khổ nỗi e chưa có điều kiện đi khám.
    • 5,164 Bài viết

• 158 Được cảm ơn

trời, tớ ra có hôm ướt cả mấy cái carefree ý chứ, nhưng ko ngứa, ko mùi , bsi khám nói okie, ko sao nên các mẹ đừng quá lo

• 1,864 Bài viết

• 487 Được cảm ơn

mình gần sanh cũng ra huyết trắng nhiều lắm. Hiện tượng bình thường đừng lo lắng nhé bạn!

"Sâu dù xấu cũng là Sâu của mẹ. Đi suốt đời lòng mẹ vẫn theo Sâu!!!"

• 3,324 Bài viết

• 424 Được cảm ơn

Mình cũng đang 39w, khoảng 1 tuần nay ra nhiều huyết trắng mà lại còn có mùi nữa cơ, chắc không phải sắp sinh mà có khi bị nấm rồi cũng nên. Có lẽ phải đi khám chứ không lại sợ ảnh hưởng đến con. Mà không biết tầm này mình đặt thuốc có sợ ảnh hưởng đến con k nhỉ?
    • 638 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

e đang chết dở đây,tự nhiên 1 tuần nay ra bao nhiêu,nhưng mà không ngứa,ko gì cả,đi khám bs nói bt...nên thấy bt
    • 3,324 Bài viết

• 424 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi boorin7777 Xem bài viết
    mình gần sanh cũng ra huyết trắng nhiều lắm. Hiện tượng bình thường đừng lo lắng nhé bạn!
    Mẹ nó ơi, thế sau khi mẹ nó ra huyết trắng nhiều khoảng bao lâu thì sinh thế? Mình sắp 40w nên sốt ruột quá.
    • 125 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

tớ thì cũng 40w rồi mà lại k thấy ra nhiều huyết trắng như các mẹ, k biết đến lúc nào thì sinh, thấy lo lắng quá vì thấy nhiều mẹ nói thai già tháng k tốt:Sad:
    Trà ATISO ĐÀ LẠT - 100% ATISO
    Tel: 091.2234 704
    http://zaodich.com/forum/f2490/tra-a.../#post28878847
    • 335 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

em mới có 5 tháng, mà cả tháng nay sao nhìu huyết trắng ghê, cứ đến chiều chiều lại thấy ươn ướt huxhux ghét wá
    • 121 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình cũng bị vậy, mới khoảng 1-2 tuần nay thôi, vào đây gặp nhiều mẹ có cùng tâm sự nên cũng yên tâm.
    Mình cũng ra nhiều nhưng ko có mùi và ko ngứa nên chắc là ko sao đâu nhỉ
    • 27 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Nếu có thai thì có hiện tượng ra huyết trắng không trong hoac dai mà lai đục và giống bột, không mùi trước khi trễ kinh không ạ? Có mẹ nào có hiện tượng này khi mới có thai được 2tuần không?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi dabanhmat; 16/01/2009 vào lúc 09:20 PM.
    • O_O
    • 5 năm
    • 37 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

các chị ơi, giúp e với... e cũng 33 tuần đi vệ sinh mà huyết trắng rơi ra từng mảng nên cũng sợ quá ahm!! qua tuần e mới đi khám nhưng cứ hỏi mấy chị ở đây ai biết thì giúp e với!! Ahm, phải nói thêm là lúc e 30 tuần đã đặt thuốc rồi nhưng vẫn không thấy bớt!!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi O_O; 12/02/2011 vào lúc 02:00 PM.
    • 64 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Mình đang mang thai được 16 tuần rùi, cứ bị ra huyết trắng ướt quần rất khó chịu. Sau khi đẻ lần đau, minh luôn bị ra huyết trắng, đến giờ mang thai bé thứ hai mình cũng bị hiện tượng này, ko biết bà bầu có đặt thuốc được ko các mẹ nhỉ?
    • Vpz
    • 2 năm
    • 310 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

[QUOTE=betom1806;28292935]Mình đang mang thai được 16 tuần rùi, cứ bị ra huyết trắng ướt quần rất khó chịu. Sau khi đẻ lần đau, minh luôn bị ra huyết trắng, đến giờ mang thai bé thứ hai mìh cũng bị hiện tượng này, ko biết bà bầu có đặt thuốc được ko các mẹ nhỉ?[/QUOTE
    Mẹ nó nên đi khám phụ khoa thai con nhỏ người ta k giám đặt nhưng từ 18w trở lên là đặt được mình cũng vậy.nhưng mình nói thật đặt cũng k hết mà nếu hết cũng rất dễ bị lại.giờ mình 31 sang tuần 32 k biết nên làm thế nào hết viêm để đẻ thường vì mọi cách mình dùng cả rồi.hic
    Thiên thần nhỏ của mẹ.bố mẹ yêu con nhiều nhiều lắm!