Mang thai - Chuẩn bị sinh

Sanh con so nên sanh ở đâu thì tốt

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 790 Lượt đọc
  • 4 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 1,710 Bài viết

• 933 Được cảm ơn

Chào các mẹ,

Mình mang thai đã được 36w. Lúc đầu mình dự sanh ở bv Hùng Vương cho gần nhà nhưng theo bác sĩ tư mà mình đi khám và muốn nhờ đỡ đẻ luôn thì bv HV không cho bs ngoài vào. Thế là bầy giờ mình chỉ có 2 lựa chọn là Từ Dũ và An Đông thôi. BS khuyên mình đi An Đông sẽ có phòng và thoải mái sạch sẽ hơn. Còn Từ Dũ thì sợ kg có phòng nằm vì bv này luôn đông người. Mình thì lại kg có người quen về khoa sản. Đi đẻ mình chỉ sợ nhất là bị bỏ nằm một chỗ, không ai biết tới. Đến khi mình có chuyện thì họ mới ngó tới mình. Mình rất nhát và rất ngại nói chuyện hay hỏi người lạ. :Angel:
    Thế nên mình quyết định sanh An Đông nhưng mọi người lại bảo con so thì sanh ở những nơi bv lớn để an toàn cho mẹ và con, chứ bv tư thì khi có gì họ lại chuyển mình đi mất thời gian và nguy hiểm. Không biết ý kiến các mẹ như thế nào? Có ai ủng hộ mình sanh bv tư kg? mình nghĩ có bs riêng của mình nên cũng an tâm mà đúng không?
    Ngoài ra, có mẹ nào khám và sanh nhờ bs Huỳnh Thi Trong kg?

Chúc các mẹ ăn tết vui vẻ. Ai đi sanh thì mẹ tròn con vuông nha.:Smiling:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 149 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Có mình đây bạn ơi. Mình cũng khám và nhờ bsĩ Trong đỡ. Mình dự định sinh ở Từ dũ. Bạn cũng nhờ bsi Trong lúc sanh hả?:Smiling:
    • 1,710 Bài viết

• 933 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi songbien80 Xem bài viết
    Có mình đây bạn ơi. Mình cũng khám và nhờ bsĩ Trong đỡ. Mình dự định sinh ở Từ dũ. Bạn cũng nhờ bsi Trong lúc sanh hả?:Smiling:
    Uhm, minh chỉ mới đi khám cô Trong vào 3 tháng cuối thôi. Mình dự sanh là 9/2. Còn bạn? Kg biết lúc đó bs có rảnh để đỡ sanh cho mình kg? đi khám ở đó thích nhất là bs dịu dàng phải kg bạn?
    • 5,647 Bài viết

• 867 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebepooh Xem bài viết
    Chào các mẹ,

Mình mang thai đã được 36w. Lúc đầu mình dự sanh ở bv Hùng Vương cho gần nhà nhưng theo bác sĩ tư mà mình đi khám và muốn nhờ đỡ đẻ luôn thì bv HV không cho bs ngoài vào. Thế là bầy giờ mình chỉ có 2 lựa chọn là Từ Dũ và An Đông thôi. BS khuyên mình đi An Đông sẽ có phòng và thoải mái sạch sẽ hơn. Còn Từ Dũ thì sợ kg có phòng nằm vì bv này luôn đông người. Mình thì lại kg có người quen về khoa sản. Đi đẻ mình chỉ sợ nhất là bị bỏ nằm một chỗ, không ai biết tới. Đến khi mình có chuyện thì họ mới ngó tới mình. Mình rất nhát và rất ngại nói chuyện hay hỏi người lạ. :Angel:
    Thế nên mình quyết định sanh An Đông nhưng mọi người lại bảo con so thì sanh ở những nơi bv lớn để an toàn cho mẹ và con, chứ bv tư thì khi có gì họ lại chuyển mình đi mất thời gian và nguy hiểm. Không biết ý kiến các mẹ như thế nào? Có ai ủng hộ mình sanh bv tư kg? mình nghĩ có bs riêng của mình nên cũng an tâm mà đúng không?
    Ngoài ra, có mẹ nào khám và sanh nhờ bs Huỳnh Thi Trong kg?
    Chúc các mẹ ăn tết vui vẻ. Ai đi sanh thì mẹ tròn con vuông nha.:Smiling:
    em nè cũng con so và qđịnh sẽ sinh ở AN SINH, BS Kiều Dung ở Y Dược sẽ đỡ cho em chị ạ!
    Gần lúc sinh nếu có j bất thường thì BS sẽ nói fải không chị nhỉ/ như tràng hoa quấn cố chẳng hạn...còn k thì k có j đáng lo cả, Chị bạn em mới sinh ở AN SINH mọi thứ rất ok, dịch vụ không chê được tí nào luôn
    • 42 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Tớ thấy nên đi Từ Dũ là tốt nhất, hồi tớ tớ đi bác sĩ Mỹ Ý khám rùi khi gần đến ngày sinh đi siêu âm bé bị tràn hoa quấn cổ thế là yêu cầu bác sĩ mổ lun, sẵn tiện tớ xem lun ngày giờ sinh bé lun đó
    Mẹ yêu con nhất trên đời :Kiss: