• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

s.â thấy túi thai trong lòng tử cung có nghĩa là thai đã vào tử cung chưa????

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 23.3K Lượt đọc
  • 46 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 4/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4
  • 5
    • 99 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trolaieobienxanh Xem bài viết
    Để biết chắc chắn xem mình có thai ngoài TC hay không, bạn nên đi xét nghiệm máu để đo nồng độ HCG và so sánh sau 48h bạn ạ..Nếu nồng độ HCG tăng lên gấp đôi thì thai phát triển bình thường, còn nếu HCG tăng không đáng kể là có nguy có thai ngoài TC..Với lại nếu bị TNTC, bạn sẽ bị đau bụng và ra máu..còn nếu không có dấu hiệu đó thì bạn đừng lo lắng quá.
    Mình thấy bác sỹ bảo trường hợp sinh đôi mà 1 túi thai bên trong, 1 túi thai bên ngoài là rất hãn hữu bạn nhé..bạn nhé!
    Cảm ơn bạn nhé! Nhưng mình vẫn còn 1 thắc mắc nhờ bạn tư vấn thêm nữa là: Mình cũng có dấu hiệu đau bụng ?(nhưng chỉ đau bụng lâm râm và tùy lúc, chứ chưa thấy quằn quại, cũng chưa thấy ra máu?). Vậy nếu đau bụng bình thường (ở phần bụng dưới) như thế thì có dấu hiệu bất thường gì ko? Nếu có thai bt thì có đua bụng như thế k nhỉ? Mình lần đầu mang thai nên kiến thức còn ít quá! Mình ko rõ là nếu thai ngoài tử cung thì khoảng khi thai đc mấy tuần tuổi thì âm đạo bắt đầu tiết ra máu?
    Tks bạn nhé!

• 873 Bài viết

• 2,288 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi metitlet Xem bài viết
    Cảm ơn bạn nhé! Nhưng mình vẫn còn 1 thắc mắc nhờ bạn tư vấn thêm nữa là: Mình cũng có dấu hiệu đau bụng ?(nhưng chỉ đau bụng lâm râm và tùy lúc, chứ chưa thấy quằn quại, cũng chưa thấy ra máu?). Vậy nếu đau bụng bình thường (ở phần bụng dưới) như thế thì có dấu hiệu bất thường gì ko? Nếu có thai bt thì có đua bụng như thế k nhỉ? Mình lần đầu mang thai nên kiến thức còn ít quá! Mình ko rõ là nếu thai ngoài tử cung thì khoảng khi thai đc mấy tuần tuổi thì âm đạo bắt đầu tiết ra máu?
    Tks bạn nhé!
    đau lâm râm ở vùng bụng dưới là điều bình thường đối với các mẹ mới mang thai mẹ nó ạ, vì lúc đó thai bắt đầu làm tổ trong TC..còn thai ngoài tử cung sẽ đau bụng quằn quại, nhất là 1 trong 2 bên chứ ít đau ở giữa lắm..mình đợt vừa rồi cũng bị nghi TNTC nên thấy bs bảo thế...với lại, khoảng sang tuần thứ 5,6 thì sẽ bắt đầu ra máu kèm theo đau bụng..sang tuần thứ 6, SA đầu dò bs có thể kết luận đc rồi...
    Mẹ nó đã thử máu chưa?

• 3,538 Bài viết

• 4,465 Được cảm ơn

các mẹ ơi tư vấn dùm mình với.

ngày 5/4 mình có KQD nhưng đến 24/4 mình lại bị nữa nhưng khoảng 2 ngày là hết (tức là mới 19 ngày là bị nữa). Đến bây giờ là 1 tháng 9 ngày chưa thấy đến, thử que thì 2 vạch mờ, siu âm thì chưa thấy gì hết, tử cung cũng chưa có dấu hiệu gì. Vậy mình đã có thai hay ko? Và nếu có thì tính thai cũng lớn sao chưa thấy túi thai, siu âm chưa phát hiện ra?

Mình sốt rột muốn vào bệnh viện thử máu luôn quá.

• 99 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trolaieobienxanh Xem bài viết
    đau lâm râm ở vùng bụng dưới là điều bình thường đối với các mẹ mới mang thai mẹ nó ạ, vì lúc đó thai bắt đầu làm tổ trong TC..còn thai ngoài tử cung sẽ đau bụng quằn quại, nhất là 1 trong 2 bên chứ ít đau ở giữa lắm..mình đợt vừa rồi cũng bị nghi TNTC nên thấy bs bảo thế...với lại, khoảng sang tuần thứ 5,6 thì sẽ bắt đầu ra máu kèm theo đau bụng..sang tuần thứ 6, SA đầu dò bs có thể kết luận đc rồi...
    Mẹ nó đã thử máu chưa?
    Cảm ơn mẹ nó nhé! Hôm qua mình đã đii siêu âm lại rồi. kết quả thật là may mắn. thai gần 4 tuần tuổi, đã nằm trong tử cung. Mình vào viện Phụ sản HN họ bắt vào phòng cấp cứu nhập viện khẩn cấp nhưng mình chưa muốn nhập viện, vì muốn biết chắc chắn có bị ngoài TC hay k đã. Thế là đc bác sĩ tư ở cổng BViện tư vấn cho xg BVien C TW, mình vào bvien thì lại đc bsi tư vấn đến 21 Phan CHu Trnh siêu âm lại, thế là hp như vỡ òa khi bsi thông báo thai mình đã nằm trong tử cung, cảm ơn các mẹ nhiều nhiều nhé!

• 38 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Như vậy là vào rồi đó

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em cham kinh duoc 14 ngay.di sieu am bac si bao la co tui thai dk 5mm.nhu vay la thai vao tu cung chua.ba hom nay ngay 25 em bi ra mau 1 2 giot roi khong ra.xong dc nua ngay lau ra 1 2 giot.cac me thong thai guip em voi.em nhu vay la co bi lam sao khong

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình bi trễ kinh 4 ngày va thừ que 10 mấy lần đều 2 vạch , hnay di siêu âm thì bác sĩ bảo là lòng tử cung co hình ảnh giống túi thai , kết luận : TD tui thai som trong tu cung . Là sao vậy các bạn co ai trường hop jong nhu mìnnh tu vấn cho mình với , là mìnnh có thai chưa mình dang mong lắm , lo lắng quá à . bác si hen tuần sau sieu âm lại,hjx hjx

• 97 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lymuoi88 Xem bài viết
    mình bi trễ kinh 4 ngày va thừ que 10 mấy lần đều 2 vạch , hnay di siêu âm thì bác sĩ bảo là lòng tử cung co hình ảnh giống túi thai , kết luận : TD tui thai som trong tu cung . Là sao vậy các bạn co ai trường hop jong nhu mìnnh tu vấn cho mình với , là mìnnh có thai chưa mình dang mong lắm , lo lắng quá à . bác si hen tuần sau sieu âm lại,hjx hjx
    Vì trên siêu âm thấy túi thai chưa có phôi thai nên chưa thể kết luận là thai trong tử cung hay chưa đó mà bạn. Vì túi thai có thể là túi thai thật (thai bình thường) hoặc túi thai giả (thai ngoài tử cung). Có thai thì bạn chắc chắn đã có thai rồi đó, chỉ chưa biết 100% là thai ở đâu thôi. Nhưng bạn đừng lo, nếu thai không đau bụng, không ra huyết thì cứ đợi theo hẹn của bác sĩ và đi siêu âm lại. Chúc bạn sớm thấy con yêu nhé.

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cam ơn ban nhe' mình bo sung them : hai phan phu : T: KO NANG KO U P: ko nag ko u lun ban vay nhu theo nao thạ cua mình thường và về tử cung chua nè hjx

• 97 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lymuoi88 Xem bài viết
    cam ơn ban nhe' mình bo sung them : hai phan phu : T: KO NANG KO U P: ko nag ko u lun ban vay nhu theo nao thạ cua mình thường và về tử cung chua nè hjx
    Bạn muốn hỏi gì mình không hiểu? Ý bạn là siêu âm 2 phần phụ không thấy u không thấy nang gì thì thai đã vào tử cung chưa phải không? Vẫn vậy đó bạn. Nếu thấy khối bất thường ở phần phụ mà QS(+) thì nghi ngờ nhiều đến thai ngoài tử cung. Còn nếu không có thì ít nghi ngờ hơn. Nhưng vẫn có thể do thai nằm ngoài mà nhỏ quá hoặc đầu dò không dò đúng vị trí thai nên không thấy thai. Nhưng bạn đừng lo lắng quá, đợi tuần sau đi siêu âm lại. Chắc lúc đó bạn sẽ thấy yolksac hoặc thấy phôi luôn đó.

• Trang 4/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4
  • 5