Mang thai - Chuẩn bị sinh

s.â thấy túi thai trong lòng tử cung có nghĩa là thai đã vào tử cung chưa????

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 27K Lượt đọc
  • 46 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn muốn hỏi gì mình không hiểu? Ý bạn là siêu âm 2 phần phụ không thấy u không thấy nang gì thì thai đã vào tử cung chưa phải không? Vẫn vậy đó bạn. Nếu thấy khối bất thường ở phần phụ mà QS(+) thì nghi ngờ nhiều đến thai ngoài tử cung. Còn nếu không có thì ít nghi ngờ hơn. Nhưng vẫn có thể do thai nằm ngoài mà nhỏ quá hoặc đầu dò không dò đúng vị trí thai nên không thấy thai. Nhưng bạn đừng lo lắng quá, đợi tuần sau đi siêu âm lại. Chắc lúc đó bạn sẽ thấy yolksac hoặc thấy phôi luôn đó.

mình lo quá vì mình cũng từng bi TNTC nhưng lần đó mình chỉ chích thuốc baỏ tồn thôi , ko phaỉ mổ gì cả , hiện taị mình cũng lo lắng lắm nhưng cung co nhiêù ngưoì noí vơí mình có thể la thai còn nhỏ nên bac sĩ chưa thâý thôi , mình phaỉ làm sao đây bạn
    Chỉnh sửa lần cuối bởi lymuoi88; 22/08/2012 vào lúc 02:39 PM.
    • 97 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Đúng rồi, có thể do thai còn bé nên mới thấy túi thai thôi mà chưa có yolksac hoặc phôi. Bạn không cần làm gì hết. Nếu thấy đau bụng dưới hoặc thấy ra máu thì đi khám ngay, còn nếu không thì bạn chờ tuần sau đi siêu âm lại.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

[CENTER][/CENTER mình bít thế mà sao mình lo lắng quá bạn ơi tre kinh bao nhiu tuần mới thấy đuoc tui thai ban
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các mẹ cho mình hỏi với. mình siêu âm bác sĩ ghi buồng tử cung có trống âm 4.5mm là được bao lâu rồi nhỉ? mình chậm kinh 15 ngày rồi mà bác sĩ vẫn bảo chưa xác định đc bn tuần tuổi. không biết thế nào nữa. mình siêu âm ở trung tâm chăm sóc sức khỏe sinh sản hà nội. chi phí ở đây đắt thật
    • 11 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Em cũng bị trễ kinh 14 ngày rồi các mẹ ạ! Tuần trước 6/2 đi siêu âm chưa thấy thai trong tử cung, hôm nay 13/2 đi kiểm tra lại thì thấy túi thai giai đoạn đầu trong lòng tử cung kích thước 5,4mm, chưa thấy phôi thai, vậy thai của em được khoảng mấy tuần vậy các mẹ???? Anh xã nghe thai ở giai đoạn đầu nên cũng hơi lo. BS hẹn tuần sau kiểm tra lại, bụng của em hay bị đau lâm râm, không bị ra máu bất thường. Trường họp như em có gì đáng ngại không các mẹ, em không có tiền sử bị sảy thai. Cưới hơn 2 năm rồi nên cũng mong có bé lắm! Chờ 1 tuần mà em thấy lâu ghê.
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi , e chậm kinh 7 ngày siêu âm đã 5 tuần có đúng kg ạh ? Kết quả sa có túi thai trong lòng tử cung . Thai sớm. Thai sớm là sao hả các mẹ ?
    Ngày 2/4/2014 thử que lên 2 vạch
    ngày 6/4/2014 SA con đc 5 tuần
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangquyenhy91 Xem bài viết
    các mẹ cho mình hỏi với. mình siêu âm bác sĩ ghi buồng tử cung có trống âm 4.5mm là được bao lâu rồi nhỉ? mình chậm kinh 15 ngày rồi mà bác sĩ vẫn bảo chưa xác định đc bn tuần tuổi. không biết thế nào nữa. mình siêu âm ở trung tâm chăm sóc sức khỏe sinh sản hà nội. chi phí ở đây đắt thật
    c ơi tình hình c thế nào rồi ạ e chậm kinh 10 ngày thử lên 2v bs sa bảo chưa thấy tha về tử cung cạnh phải tử cung có khối trống âm kích thuwowsowsc 18x14mm cùng đồ có ít dich hẹn e 1 tuần sau khám lại e đi khám lại kết quả vẫn chưa thấy j muốn đi xét nghiệm máu mà phải xuống Hà nội nhà e tận bắc giang xa quá
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3