• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 14.5K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

• 5,883 Bài viết

• 585 Được cảm ơn

Hôm trước mình có đi làm các xét nghiệm cơ bản trước khi sinh tại BV Phụ sản HN, trong kết quả xét nghiệm máu có ghi là "Rh dương tính". Mình định hỏi BS xem nó là cái gì nhưng hết giờ, các BS về hết. Xin hỏi cả nhà có ai biết kết quả này nói lên điều gì không ạ?
    Album của Nấm, cô QYV tặng! :LoveStruc: Ngôi nhà nhỏ của 2 chị em :LoveStruc:
    VCB 0011002183590 - Trần Bảo Linh

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• [Clip hoạt họa] Quá trình thụ tinh, hình thành thai nhi - Vui lắm ớ!

Mình xem cũng khá nhiều clip về quá trình thụ tinh nhưng clip này gây cho mình nhiều thú vị và vui...

• Phản ứng dương tính với virut viêm gan B.

Mình đang mang thai em bé đầu lòng được 36 tuần rồi. Hôm nay đi xét nghiệm máu, BS nói mình có phản ứng + với virut viêm gan B. BS bảo ko sao cả, cứ 10 người thì có 3 người có phản ứng như vậy. Mình có p. ứ. + nghĩa là có miễn dịch tự nhiên với bệnh này. (mình chưa hề tiêm phòng viêm gan B lần...

• Mất ngủ do căng thẳng, stress hãy chữa theo cách tự nhiên

Các triệu chứng của bệnh mất ngủ là căn bệnh thường gặp ở người lớn tuổi nhưng trong thời đại công...

• Xét nghiệm mantoux dương tính thì phải làm thế nào

Chào các mẹ tôi muốn mở đề tài này để xin các mẹ kinh nghiệm chữa trị khi xét nghiệm mantoux dương tính. các mẹ ạ tôi mới đi khám vô sinh đc chẩn đoán là tắc vòi trứng trái và phải mổ nội soi . Tuy nhiên làm xét nghiệm mantoux lại bị dương tính và yêu cầu đến Bệnh viên lao TW chữa trị khỏi mới đc...

• Vợ tôi ốm nghén

Sáng nay lên mạng đọc linh tinh, vô tình trúng bài này. Anh này thương vợ cực kỳ, thấy dễ thương gì...

• 65,801 Bài viết

• 318,768 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bé Nấm Xem bài viết
    Hôm trước mình có đi làm các xét nghiệm cơ bản trước khi sinh tại BV Phụ sản HN, trong kết quả xét nghiệm máu có ghi là "Rh dương tính". Mình định hỏi BS xem nó là cái gì nhưng hết giờ, các BS về hết. Xin hỏi cả nhà có ai biết kết quả này nói lên điều gì không ạ?
    Kết quả bình thường, Rh âm tính mới đáng lo. 85% dân số mang yếu tố Rh dương tính em nhé :LoveStruc: :LoveStruc:
    • 497 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Theo em biết thì hình như người bình thường thì RH đều dương tính màChỉ những bà bầu thì mới âm tính hay sao ý.....:Thinking:
    • 65,801 Bài viết

• 318,768 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi YeuBaby Xem bài viết
    Theo em biết thì hình như người bình thường thì RH đều dương tính màChỉ những bà bầu thì mới âm tính hay sao ý.....:Thinking:
    Ặc...ặc... có bầu hay ko đâu có ảnh hưởng tới yếu tố Rh đâu em? Người nào dương thì dương, âm thì âm.... Dương tính chiếm 85% dân số, âm tính chiếm 15% dân số. Yếu tố Rh chỉ quan trọng khi vợ Rh+ và chồng Rh-, khả năng bé mang Rh- là 50%. Như vậy thì không thích hợp với yếu tố Rh của mẹ và khi ấy cần bs can thiệp :LoveStruc:

Tuy nhiên vì 85% dân số mang yếu tố Rh dương nên Bé Nấm không cần lo lắng nhé :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5,883 Bài viết

• 585 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ UyênMy Xem bài viết
    Ặc...ặc... có bầu hay ko đâu có ảnh hưởng tới yếu tố Rh đâu em? Người nào dương thì dương, âm thì âm.... Dương tính chiếm 85% dân số, âm tính chiếm 15% dân số. Yếu tố Rh chỉ quan trọng khi vợ Rh+ và chồng Rh-, khả năng bé mang Rh- là 50%. Như vậy thì không thích hợp với yếu tố Rh của mẹ và khi ấy cần bs can thiệp :LoveStruc:

Tuy nhiên vì 85% dân số mang yếu tố Rh dương nên Bé Nấm không cần lo lắng nhé :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
    Ôi, cám ơn mẹ UyênMy nhé, em đỡ lo rồi, mấy hôm vừa rồi cứ thấp thỏm :LoveStruc:
    Album của Nấm, cô QYV tặng! :LoveStruc: Ngôi nhà nhỏ của 2 chị em :LoveStruc:
    VCB 0011002183590 - Trần Bảo Linh

• 6,361 Bài viết

• 440 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ UyênMy Xem bài viết

Bác UM nói chỉ có đúng trở lên. Đi xét nghiệm về mà Rh+ thì phải cười tươi sung sướng chứ bác nhỉ. Hồi trước em chả biết Rh có ý nghĩa gì, sau này mua sách bà bầu đọc mới biết đấy.
    Bố mẹ yêu 2 con!!!

• 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bé Nấm Xem bài viết
    Hầu hết ai cũng là RH+. Nếu ai mà RH- thì thuộc vào nhóm máu hiếm đó. Hiện Viện huyết học đã thành lập hội nhóm máu này để giúp đỡ nhau.
    Còn đối với phu nữ mang thai mà nhóm máu RH- thì hơi khó khăn. Đối với lần mang thai đầu tiên (vì em bé sẽ có nhóm máu RH+) thì không sao còn lần thứ hai trở đi sẽ bị đào thải nghĩa là em bé khó tồn tại. Hiện nay để phòng chống hiện tượng này thì khi sanh em bé đầu tiên, bác sĩ sẽ tiêm loại thuốc gì đó để chống lại kháng thể.
    Mình đọc tư liệu về RH+ và RH- mà thấy thương cho phụ nữ có nhóm máu RH- quá. Nếu phụ nữ nào có nhóm máu RH- thì cần có sự theo dõi đặc biệt của bác sĩ.
    • 34 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Em đi xét nghiệm máu thì RH là B(+) mà bác sĩ lại nói em máu hiếm nên phải giữ bản xét nghiệm máu để sau này sinh đẻ mổ xẻ phải đưa cho bác sĩ xem. Em không hiểu là sao luôn.