• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Rau thai bám thấp - xin góp ý của các mẹ có kinh nghiệm!

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 7.12K Lượt đọc
  • 24 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 910 Bài viết

• 999 Được cảm ơn

Thưa các chị,
    Số là tuần trước cán mốc 12w, mẹ con em đi SA thì thấy bác sĩ kết luận là em rau thai bám thấp, cần đi lại nhẹ nhàng, cẩn thận. Ko thấy bác sĩ dặn dò j thêm em nghĩ là cũng ko căng thẳng lắm, nhưng về goole ra thì nhiều bài báo cảnh báo ghê quá! Em lập topic xin ý kiến các chị cùng hoàn cảnh hoặc đã từng trải qua cho em xin ít kinh nghiệm với. Em bị như thế thì quan hệ vợ chồng có phải kiêng hoàn toàn ko ạ? Việc đi laị mỗi ngày em đi làm cả đi cả về hơn 2 chục cây số đường thì xấu gặp ổ gà em đi chậm có ảnh hưởng lắm không?
    Các mẹ cho em lời khuyên với nhé!

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình từ tuần thứ 8 bác sĩ đã ghi là nhau bám thấ́p, 11 tuần thì bám lan qua lỗ tử cung, giờ mình đang 14 tuần ko biết sao nữa. Có mẹ nào có kinh nghiệm chia xẻ với!

• 443 Bài viết

• 1,547 Được cảm ơn

Bạn ơi yên tâm đi, mình 12 tuần đi siêu âm bs cũng bảo là rau bám thấp phải theo dõi xem mốc 22 tuần rau có tự kéo lên được ko? nếu ko tự kéo lên được sẽ là rau tiền đạo. Nhưng may quá đến tuần 19 -20 mình đi siêu âm bs đã bảo rau tự kéo lên được rồi, đến mốc 22 tuần thì ok ko còn thấp chút nào nữa.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,177 Bài viết

• 328 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Co_gai_dep Xem bài viết
    Thưa các chị,
    Số là tuần trước cán mốc 12w, mẹ con em đi SA thì thấy bác sĩ kết luận là em rau thai bám thấp, cần đi lại nhẹ nhàng, cẩn thận. Ko thấy bác sĩ dặn dò j thêm em nghĩ là cũng ko căng thẳng lắm, nhưng về goole ra thì nhiều bài báo cảnh báo ghê quá! Em lập topic xin ý kiến các chị cùng hoàn cảnh hoặc đã từng trải qua cho em xin ít kinh nghiệm với. Em bị như thế thì quan hệ vợ chồng có phải kiêng hoàn toàn ko ạ? Việc đi laị mỗi ngày em đi làm cả đi cả về hơn 2 chục cây số đường thì xấu gặp ổ gà em đi chậm có ảnh hưởng lắm không?
    Các mẹ cho em lời khuyên với nhé!
    Như mình 22 tuần cũng bị chuẩn đóan rau bám thấp nhưng sau đó lại co dần lên nên mẹ nso cú bình tĩnh nghe ngóng đã. Nhưng có 1 điều đã chuẩn đóan là rau bám thấp thì hết sức cẩn thận trong quan hệ vc đấy còn đi lại k quá bị ảnh hưởng ,mang bầu bình thường đã nên hạn chế fải di chuyển quãng đg quá dài + đg xấu rồi mẹ nó à
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 910 Bài viết

• 999 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi My_Baby84 Xem bài viết
    Bạn ơi yên tâm đi, mình 12 tuần đi siêu âm bs cũng bảo là rau bám thấp phải theo dõi xem mốc 22 tuần rau có tự kéo lên được ko? nếu ko tự kéo lên được sẽ là rau tiền đạo. Nhưng may quá đến tuần 19 -20 mình đi siêu âm bs đã bảo rau tự kéo lên được rồi, đến mốc 22 tuần thì ok ko còn thấp chút nào nữa.
    Mẹ nó ơi rau tiền đạo thì có nguy hiểm lắm ko? Mình lo quá!

• 910 Bài viết

• 999 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi daubiec Xem bài viết
    Như mình 22 tuần cũng bị chuẩn đóan rau bám thấp nhưng sau đó lại co dần lên nên mẹ nso cú bình tĩnh nghe ngóng đã. Nhưng có 1 điều đã chuẩn đóan là rau bám thấp thì hết sức cẩn thận trong quan hệ vc đấy còn đi lại k quá bị ảnh hưởng ,mang bầu bình thường đã nên hạn chế fải di chuyển quãng đg quá dài + đg xấu rồi mẹ nó à
    Vì vc mình mới cưới nên thật sự mình ko muốn bắt ông xã kiêng, hết sức cẩn thận nghĩa là kiêng hoàn toàn hay nhẹ nhàng hơn là đc hả mẹ nó. Đúng là 9 tháng 10 ngày nhiều điều phải lo quá,huhu

• 910 Bài viết

• 999 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoc_luc_bao Xem bài viết
    mình từ tuần thứ 8 bác sĩ đã ghi là nhau bám thấ́p, 11 tuần thì bám lan qua lỗ tử cung, giờ mình đang 14 tuần ko biết sao nữa. Có mẹ nào có kinh nghiệm chia xẻ với!
    Bác sĩ có nói tình trạng của mẹ nó ảnh hưởng thế nào đến thai kì và việc sinh bé ko hả mẹ nó?

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Co_gai_dep Xem bài viết
    Bác sĩ có nói tình trạng của mẹ nó ảnh hưởng thế nào đến thai kì và việc sinh bé ko hả mẹ nó?
    bác sĩ nói là sẽ hay bị đau lưng hơn bình thường, hạn chế đi lại nhiều thôi ah. Mình cũng xem nhiều tham khảo trên mạng nên giờ chỉ theo dõi hi vọng thai lớn sẽ kéo lên. Còn không thì lúc đó bác sĩ sẽ khuyến cáo mình nên ntn.

• 3,661 Bài viết

• 2,387 Được cảm ơn

Mình tập 1 cũng nhau bám thấp lúc 18 tuần đây, đến 22 vẫn thấp, đến khoảng 28 tuần thì mới hết.
    Khuyên bạn nên đi đứng cẩn thận, tránh ngồi xổm, vận động mạnh và khi nhau chưa kéo lên thì đừng xxx với xã nhé!
    Chúc mẹ tròn con vuông!

• 37 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

bạn cần phải theo dõi thêm thôi,bsi cũng kết luận mình diện rau bám rộng và thấp nhưng bs bảo rau tiền đạo thì mới nguy hiểm còn bám thấp thì cũng ko vấn đề gì,nhưng bạn vẫn nên đi lại nhẹ nhàng,chuyện vc thì mình vẫn bt ko vđề gì,nhưng nhẹ nhàng bạn nhé.(nếu là rau tiền dạo thì phải kiêng chuyện vc hoàn toàn,những tháng đầu thì ko nguy hiểm nhưng càng về tháng cuối thì càng nguy hiểm bạn sẽ thấy hiện tượng ra máu ở những tháng cuối,phải theo dõi và có thể sinh sớm hơn,sinh mổ nữa), chúc 2 mẹ con bạn khỏe.

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3