• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.16K Lượt đọc
  • 29 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, em là thành viên mới của diễn đàn, cả đêm qua em lo lắng không ngủ được, cứ suy nghĩ lung tung, em buồn lắm, em lên đây để mong nhận được sự chia sẻ từ các mẹ! Về rau thai bám thấp, cũng nhiều người bình luận về nó rồi nhưng có nhiều luồng thông tin quá, em không biết phải làm sao nữa! Chuyện là thế này, em bị bác sỹ kết luận: mép bánh rau bám sát lỗ cổ tử cung (Rau bám thấp) ở mốc 26 tuần 4 ngày; bác sỹ cũng dặn dò và bảo nếu đến 30 tuần mà
    rau thai không kéo lên được thì sẽ phải theo dõi rau tiền đạo, em về đọc thông tin và thấy lo lắng vô cùng. Có mẹ nào cùng trường hợp cho em, xin hãy cho em hỏi liệu đến mốc 30t rau thai có thể cuốn lên được hết không, hoặc mẹ nào đã từng bị rau thai bám thấp phát hiện muộn như em mà chỉ có mấy tuần nó có thể kéo lên hết được không, em xin cảm ơn ạ!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Hài hước truyện tranh mẹ bầu với nỗi lo chồng ngoại tình

Mang thai là cả 1 quá trình vừa hồi hộp, vừa mong chờ, vừa lo lắng, vừa hụt hẫng... đủ thứ hết....

• Có mẹ nào mang thai rau bám thấp ko ạ!

Các mẹ ơi em đang mang thai tháng thứ 6, em đi siêu âm mấy lần bác sỹ đều bảo mặt sau của bé bám sát cổ tử cung, tức là rau thai bám thấp phải ko các mẹ? bác sỹ cũng dặn em phải đi lại nhẹ nhàng.em lo quá các mẹ ạ, hôm trước em đọc được thông tin về những biến chứng có thể gặp khi sinh, có hiện...

• Nhau thai bám thấp !!

Chào các mẹ :( như tiêu đề bên trên , hnay e đi khám sa33w thì đc bik như thế , e có đọc 1 số bài viết trên web và thấy r lo lắng .. E ko bik có mẹ nào jong e mà sinh bé an toàn đủ tháng ko :( đã vậy e còn bị nhau độ 3 nữa chứ hic hic .. Có cách nào cho nhau cao lên ko? Các mẹ jup e với huhu :((

• Bé bị dị ứng với 1 số lọai thực phẩm

Cháu của em nay được hơn 1 tuổi.Cháu dị ứng với các thực phẩm bò, tôm, cua, cá biển,trứng gà, ăn...

• Thực đơn cho mẹ bầu và bé khỏe mạnh mà mẹ không lên cân nhiều

Mình bầu tập 2. Tập 1 thì cứ nghĩ con đầu nên chả màng đến vóc dáng. Vậy nên k có chọn lọc những...

• 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, em là thành viên mới của diễn đàn, cả đêm qua em lo lắng không ngủ được, cứ suy nghĩ lung tung, em buồn lắm, em lên đây để mong nhận được sự chia sẻ từ các mẹ! Về rau thai bám thấp, cũng nhiều người bình luận về nó rồi nhưng có nhiều luồng thông tin quá, em không biết phải làm sao nữa! Chuyện là thế này, em bị bác sỹ kết luận: mép bánh rau bám sát lỗ cổ tử cung (Rau bám thấp) ở mốc 26 tuần 4 ngày; bác sỹ cũng dặn dò và bảo nếu đến 30 tuần mà
    rau thai không kéo lên được thì sẽ phải theo dõi rau tiền đạo, em về đọc thông tin và thấy lo lắng vô cùng. Có mẹ nào cùng trường hợp cho em, xin hãy cho em hỏi liệu đến mốc 30t rau thai có thể cuốn lên được hết không, hoặc mẹ nào đã từng bị rau thai bám thấp phát hiện muộn như em mà chỉ có mấy tuần nó có thể kéo lên hết được không, em xin cảm ơn ạ!
    • 49 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Cũng tùy vào mỗi người nữa bạn a. Như mình đây 16 tuần đã bị y như thế mà đến 20 tuần lại ko bị sao cả. Bạn cứ bình tĩnh ko sao đâu.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 314 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

rau bạn bám thấp cách bao nhiu zay?m cach 17mm nè.cũng mất ăn mất ngủ mấy ngày.nhưng bây h mình phải lạc quan lên hihi.nhau sẽ kéole6n thôi mà.bạn dc bao tuần rùi
    • 83 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi binhyennheconyeu Xem bài viết
    Mình cũng bị như mẹ nó siêu âm ở mốc 32 tuần bác sỹ Chương cho biết rau thai bám sát mép cổ tử cung rồi. Yêu cầu đi đứng nhẹ nhàng hạn chế lên xuống cầu thang để xem 36 tuần nó có co lên không. Nhưng tình hình là không co lên đc mẹ nó ạ. Mà bạn đừng lo lắng nhiều ảnh hưởng sức khoẻ. Mình cũng xác định rồi. Có ra máu thì vào viên đề nghị mổ luôn. Mình bây giờ được 36 tuần rồi. Cố gắng được thêm tuần nào hay tuần đấy. Chứ bây giờ bụng to chẳng ăn uống ngủ nghỉ được gì lại suy nghĩ nhiều nữa thì mệt lắm. Cố gắng tĩnh tâm để con nó khoẻ bạn ạ.
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoanchaucongchua Xem bài viết
    rau bạn bám thấp cách bao nhiu zay?m cach 17mm nè.cũng mất ăn mất ngủ mấy ngày.nhưng bây h mình phải lạc quan lên hihi.nhau sẽ kéole6n thôi mà.bạn dc bao tuần rùi
    Bác sỹ không nói cách bao nhiêu bạn ạ, mình siêu âm chỗ bác sỹ V, dốc phụ sản đấy. Mình được 26 tuần 4 ngày rồi, không biết mình còn hy vọng là bánh rau có kéo lên hết được không, mình lo lắng lắm bạn ạ!
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lengoclien09 Xem bài viết
    Mình cũng bị như mẹ nó siêu âm ở mốc 32 tuần bác sỹ Chương cho biết rau thai bám sát mép cổ tử cung rồi. Yêu cầu đi đứng nhẹ nhàng hạn chế lên xuống cầu thang để xem 36 tuần nó có co lên không. Nhưng tình hình là không co lên đc mẹ nó ạ. Mà bạn đừng lo lắng nhiều ảnh hưởng sức khoẻ. Mình cũng xác định rồi. Có ra máu thì vào viên đề nghị mổ luôn. Mình bây giờ được 36 tuần rồi. Cố gắng được thêm tuần nào hay tuần đấy. Chứ bây giờ bụng to chẳng ăn uống ngủ nghỉ được gì lại suy nghĩ nhiều nữa thì mệt lắm. Cố gắng tĩnh tâm để con nó khoẻ bạn ạ.
    Mình cảm ơn mẹ nó chia sẻ nhé, mẹ nó được 36t rồi, sắp được con yêu rồi, mình bjo mới có hơn 26 tuần nên lúc nào cũng cảm thấy lo lắng lắm bạn ạ.
    • 83 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Bạn ơi thế nên bạn cố gắng nghỉ ngơi đừng vận động và suy nghĩ nhiều bởi khi tuần thai còn thấp thì khả năng co lên rất cao. Còn mình thì lúc phát hiện tuần thai đã cao rồi nên khó. Với lại phòng vợ chồng mình trên tầng 3, đứa đầu nhà mình lại mới có 3 tuổi hay nhõng nhẽ dù cố gắng hạn chế thì ngày cũng phải lên xuống 2 lần thỉnh thoảng phải bế đứa lớn nữa. Rồi mình vẫn đi làm nên không co lên được. Bạn cố gắng nhé!
    • 580 Bài viết

• 429 Được cảm ơn

Mình cũng bị rau bám thấp từ hồi 12w đây, rồi đến 18w vẫn bị thấp, đến 22w đi sa thấy bảo bt, mấy lần sa tiếp theo ko sao đến lúc 32 tuần anh Vĩ lại kêu rau bám sát mặt đáy, mình chỉ dám đi bộ vài chục mét, đi lại hết sức nhẹ nhàng, đến hôm 34w thì lại thấy bình thường. Các bạn cứ yên tâm nghỉ ngơi thật nhiều, tuyệt đối tránh đi bộ và làm việc nặng, kiêng qh nữa...chắc sẽ ổn hết.
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Phucbaokhanh Xem bài viết
    Mình cũng bị rau bám thấp từ hồi 12w đây, rồi đến 18w vẫn bị thấp, đến 22w đi sa thấy bảo bt, mấy lần sa tiếp theo ko sao đến lúc 32 tuần anh Vĩ lại kêu rau bám sát mặt đáy, mình chỉ dám đi bộ vài chục mét, đi lại hết sức nhẹ nhàng, đến hôm 34w thì lại thấy bình thường. Các bạn cứ yên tâm nghỉ ngơi thật nhiều, tuyệt đối tránh đi bộ và làm việc nặng, kiêng qh nữa...chắc sẽ ổn hết.
    Thế à mẹ nó, mình cảm ơn nhé, mà mốc 22t đã bình thường, sao đến tuần 32 lại xuống được nhỉ,hix, k biết có nhầm lẫn gì ko nữa, mình sẽ cố gắng nghe theo lời các mẹ dặn và bác sỹ V dặn, cầu trời cầu phật cho bé yêu được bình yên 9m10d!
    • 51 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình cũng từng rất lo lắng khi bác sĩ báo bị nhau bám thấp vào tuần 26 như bạn. Rất mừng là sau đó không sao. Bạn không nên quá buồn mà ảnh hưởng sức khỏe.
    Thây vào đó, bạn hãy làm theo lơì khuyên của bác sĩ. Mình còn nhớ là không được chạy xe, đi đứng nhẹ nhàng...
    Chúc hai mẹ con bạn khỏe mạnh nhé.
    • 137 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Cái này thì tùy vào cơ địa của từng người bạn ạ, tuy nhiên bạn cũng đừng lo lắng quá mà ảnh hưởng tới sk của 2 mẹ con và có thể làm tình hình xấu đi. Trong thời gian này bạn nên nghỉ ngơi nhiều hơn và làm theo lời dặn dò của bác sĩ
    Chúc bạn đến mốc 30w sẽ có kết quả tốt!
    Chúc 2 mẹ con bạn mạnh khỏe, bình an cán đích an toàn!!!
    Dành tất cả những gì tốt đẹp nhất cho con yêu!!!
    • 37 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lengoclien09 Xem bài viết
    Mình cũng đang lo lắng rau tiền đạo đây. Mình được 37w rồi! Bạn định sinh ở BV nào?
    • 46 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tottochan_82 Xem bài viết
    Mình cũng đang lo lắng rau tiền đạo đây. Mình được 37w rồi! Bạn định sinh ở BV nào?
    mình cũng bị rau bám sát mép cổ tử cung, qua siêu âm 2D thì vậy
    tuần sau mình siêu âm 4D chỗ anh Chương, nhưng tình hình 32w thì bs bảo khó mà kéo lên được.
    • 83 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tottochan_82 Xem bài viết
    Mình định sinh ở phụ sản Hà Nội. Đang định nhờ bác sĩ Hạnh phó khoa D3. Mình vẫn chưa làm hồ sơ. Mai mình đến ngày
    khám rồi. Không biết bác sĩ đã hẹn vào viện làm hồ sơ chưa ? Bạn định sinh ở đâu? Theo bác sĩ nào?
    • 314 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

cái này nếu nó kéo lên là m có thể sinh thường dc phải ko mấy chị
    • 42 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Mình cũng bị thế, s.a chỗ anh Vỹ đã bị bảo bám thấp từ lúc mới có bầu rồi. Hôm rồi vào Việt Nhật làm hss lúc 30w, khi s.a lại không thấy bs nói zì cả. Đâm ra lại lăn tăn. Cuối tuần này đi s.a 4D chỗ anh Vỹ phải bảo anh xem thật kỹ mới được, cho yên tâm, về còn chuẩn bị...
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi betien Xem bài viết
    Mình cũng từng rất lo lắng khi bác sĩ báo bị nhau bám thấp vào tuần 26 như bạn. Rất mừng là sau đó không sao. Bạn không nên quá buồn mà ảnh hưởng sức khỏe.
    Thây vào đó, bạn hãy làm theo lơì khuyên của bác sĩ. Mình còn nhớ là không được chạy xe, đi đứng nhẹ nhàng...
    Chúc hai mẹ con bạn khỏe mạnh nhé.
    Mẹ nó bị nhau bám thấp vào tuần 26 rồi đến tuần bao nhiêu thì nó kéo lên hả mẹ nó, mẹ nó vẫn sinh thường bình thường đúng không ạ? Em cũng cố gắng lạc quan yêu đời cho em bé khỏe mạnh, nhưng nói thật với các mẹ không tránh khỏi những lo lắng, suy nghĩ ạ, em chỉ cầu trời cho 2 mẹ con được bình an suốt 9th10 ngày ạ!
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebepu Xem bài viết
    Mình cũng bị thế, s.a chỗ anh Vỹ đã bị bảo bám thấp từ lúc mới có bầu rồi. Hôm rồi vào Việt Nhật làm hss lúc 30w, khi s.a lại không thấy bs nói zì cả. Đâm ra lại lăn tăn. Cuối tuần này đi s.a 4D chỗ anh Vỹ phải bảo anh xem thật kỹ mới được, cho yên tâm, về còn chuẩn bị...
    Thế chắc là mẹ nó rau thai kéo lên rồi nên bác sỹ không nói gì nữa đấy, chúc mừng mẹ nó nhé, hôm nào mẹ nó đi khám lại chỗ bác sỹ Vỹ rồi tình hình thế nào mẹ nó chia sẻ cho em với nhé, cảm ơn mẹ nó!
    • 35 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Các mẹ bị nhau bám thấp, từ 8-12 tuần có bị ra dịch màu nâu không? Vì vợ mình có ra dịch nhưng hết, cứ 1 tuần ra một lần. Đi siêu âm thì bình thường nhưng đi đến bác sĩ sản thì nói có khả năng nhau bám thấp. Vợ mình chỉ nằm ở nhà, đi ra vô thôi rất ít vận động hay làm việc nặng.

Chúc cả nhà ngày mới tốt lành.
    Con yêu của Ba Mẹ hãy chóng lớn và ngoan ngoãn nhé, yêu bé Bo nhiều nhiều.

http://www.youtube.com/watch?v=CM5Slb5QROs

...My lovely dear, do you know that I love you more than anything
    Oh honey, you lay there in a cradle with your wide eyes open
    Looking at your Dad with joyous tears rolling on his lips
    You see that my dear, Dad was crying for you…
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2