• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Rau bám mặt trước và rau bám mặt sau ???

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 74.1K Lượt đọc
  • 68 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7
    • 50 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

:Crying: :Crying: :Crying: Thấy mọi người cứ bảo rau bám mặt trước với mặt sau gì đó mà em không hiểu gì cả. Lúc em đi khám cũng không thấy bác sĩ nói chỉ bảo rau bám rộng, bình thường thế là sao ạ?:Surprise: Có chị cùng cơ quan em bảo là rau tiền đạo cái này có phải là rau bám mặt trước không nhỉ? Mẹ nào biết chỉ em với, em mới tập một nên mù tịt.:Sad:

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 1,109 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

Rau bám mặt trước là rau bám trước mặt em bé thì phải. Mình cũng rau bám mặt trước nên khkhi siêu âm 4 chiều ko chụp được ảnh mặt con gái để làm kỷ niệm.:Crying: Rau tiền đạo là khi sinh rau sẽ ra trước, đây là tình trạng ko an toàn thì phải.

• 5,201 Bài viết

• 1,893 Được cảm ơn

rau tiền đạo thì đáng lẽ em bé ra trước rau lại ra trước. Cái này phải mổ để an toàn cho bé.
    Hì, tớ biết mỗi thế.

• 2,178 Bài viết

• 1,338 Được cảm ơn

Theo mình biết thì rau bám mặt trước tức là bám ở trước bụng mình đó, do đó những mẹ rau bám mặt trước thường thì cảm nhận bé máy muôn hơn những mẹ có rau bám mặt sau. Chứ còn em bé trong bụng mình thì xoay lung tung suốt ngày chứ, nếu bám mặt trước là trước mặt em bé thì chẳng phải là rau thay đổi vị trí liên tục sao ??? NHà mình rau bám mặt trước mà hôm qua đi siêu âm 22 tuần nhìn mặt em bé rõ ràng lắm.
    Còn rau tiền đạo là rau bám thấp xuống dưới và có thể tràn một phần hoặc toàn bộ qua lỗ tử cung. Rau bám mặt trước hay mặt sau thì không nguy hiểm còn rau tiền đạo thì rất nguy hiểm, tùy từng trường hợp bác sỹ có thể phải chỉ định mổ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,887 Bài viết

• 372 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meobeongich Xem bài viết
    Theo mình biết thì rau bám mặt trước tức là bám ở trước bụng mình đó, do đó những mẹ rau bám mặt trước thường thì cảm nhận bé máy muôn hơn những mẹ có rau bám mặt sau. Chứ còn em bé trong bụng mình thì xoay lung tung suốt ngày chứ, nếu bám mặt trước là trước mặt em bé thì chẳng phải là rau thay đổi vị trí liên tục sao ??? NHà mình rau bám mặt trước mà hôm qua đi siêu âm 22 tuần nhìn mặt em bé rõ ràng lắm.
    Còn rau tiền đạo là rau bám thấp xuống dưới và có thể tràn một phần hoặc toàn bộ qua lỗ tử cung. Rau bám mặt trước hay mặt sau thì không nguy hiểm còn rau tiền đạo thì rất nguy hiểm, tùy từng trường hợp bác sỹ có thể phải chỉ định mổ.
    Đúng rùi!Tớ đây cũng là rau bám mặt trước nè!Thấy các mẹ nói nhau bám mặt trước thì baby của mình sẽ nhận được nhiều chất dinh dưỡng hơn đấy!Chỉ mỗi cái là sẽ cảm nhận bé máy muộn hơn ( làm mẹ cứ lo lo ).Hôm trước tớ cũng đi chụp , nhìn rõ cái mũi cao giống ba, cái trán và miệng giống mẹ nhé!
    Nhau bám trước hoặc sau không nguy hiểm gì cả.
    Nhau tiền đạo mới khiếp!:Crying::Crying:

• 50 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LUCKY1006 Xem bài viết
    Đúng rùi!Tớ đây cũng là rau bám mặt trước nè!Thấy các mẹ nói nhau bám mặt trước thì baby của mình sẽ nhận được nhiều chất dinh dưỡng hơn đấy!Chỉ mỗi cái là sẽ cảm nhận bé máy muộn hơn ( làm mẹ cứ lo lo ).Hôm trước tớ cũng đi chụp , nhìn rõ cái mũi cao giống ba, cái trán và miệng giống mẹ nhé!
    Nhau bám trước hoặc sau không nguy hiểm gì cả.
    Nhau tiền đạo mới khiếp!:Crying::Crying:
    :Crying: Mọi người đều biết rau bám mặt trước hay sau còn em không thấy bác sĩ nói gì, chỉ bảo bình thường lần này đi siêu âm phải hỏi mới được. Mà chị lucky ơi chị bao nhiêu tuần mà đi siêu âm nhìn rõ thế, cho em địa chỉ chỗ chị siêu âm luôn nhé:Battin ey: :Rose: :Rose: :Rose: .Em 20 tuần rồi định cuối tuần lượn đi SA ngó cu tí xem có đẹp trai không đây:Laughing:

• 401 Bài viết

• 354 Được cảm ơn

Mẹ nó yên tâm, không có vấn đề gì cả, hoàn toàn bình thường nhé, nếu cần biết thêm thông tin về "các loại rau" thì mẹ nó vào trang này ngó xem, có chi tiết hết đấy. Nhà tớ rau bám mặt sau- thấy bảo là tốt- he he

http://vietbao.vn/Suc-khoe/Rau-tien-.../40146070/249/
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 50 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ nhiều:Rose: :Rose: :Rose:

• 1,887 Bài viết

• 372 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chuotnhoc Xem bài viết
    :Crying: Mọi người đều biết rau bám mặt trước hay sau còn em không thấy bác sĩ nói gì, chỉ bảo bình thường lần này đi siêu âm phải hỏi mới được. Mà chị lucky ơi chị bao nhiêu tuần mà đi siêu âm nhìn rõ thế, cho em địa chỉ chỗ chị siêu âm luôn nhé:Battin ey: :Rose: :Rose: :Rose: .Em 20 tuần rồi định cuối tuần lượn đi SA ngó cu tí xem có đẹp trai không đây:Laughing:
    Tớ sâ 4d lúc bé 20 tuần 5 ngày.Sâ ở bv ĐHYD HVT.HÌ!
    p/s: Cu tí mà đẹp trai là papa nó lại nói : Con anh tất nhiên phải đẹp trai giống anh!:Laughing::Laughing:. Mình cũng nói thế với ax mà!

• 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ có kết quả SA là nhau bám mặt trước/mặt sau thì trong tờ kết quả SA ghi thế nào?
    Tờ kết quả SA của em ghi là: "Nhau bám mặt sau đáy thân". Như vậy có phải là "nhau bám mặt sau" không? "Nhau bám mặt sau đáy thân" với "nhau bám mặt sau đáy tử cung" có khác nhau không các mẹ?

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7