Mang thai - Chuẩn bị sinh

Rau bám mặt trước và rau bám mặt sau ???

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 79K Lượt đọc
  • 68 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 50 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

:Crying: :Crying: :Crying: Thấy mọi người cứ bảo rau bám mặt trước với mặt sau gì đó mà em không hiểu gì cả. Lúc em đi khám cũng không thấy bác sĩ nói chỉ bảo rau bám rộng, bình thường thế là sao ạ?:Surprise: Có chị cùng cơ quan em bảo là rau tiền đạo cái này có phải là rau bám mặt trước không nhỉ? Mẹ nào biết chỉ em với, em mới tập một nên mù tịt.:Sad:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,109 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

Rau bám mặt trước là rau bám trước mặt em bé thì phải. Mình cũng rau bám mặt trước nên khkhi siêu âm 4 chiều ko chụp được ảnh mặt con gái để làm kỷ niệm.:Crying: Rau tiền đạo là khi sinh rau sẽ ra trước, đây là tình trạng ko an toàn thì phải.
    • 5,197 Bài viết

• 1,894 Được cảm ơn

rau tiền đạo thì đáng lẽ em bé ra trước rau lại ra trước. Cái này phải mổ để an toàn cho bé.
    Hì, tớ biết mỗi thế.
    • 2,178 Bài viết

• 1,340 Được cảm ơn

Theo mình biết thì rau bám mặt trước tức là bám ở trước bụng mình đó, do đó những mẹ rau bám mặt trước thường thì cảm nhận bé máy muôn hơn những mẹ có rau bám mặt sau. Chứ còn em bé trong bụng mình thì xoay lung tung suốt ngày chứ, nếu bám mặt trước là trước mặt em bé thì chẳng phải là rau thay đổi vị trí liên tục sao ??? NHà mình rau bám mặt trước mà hôm qua đi siêu âm 22 tuần nhìn mặt em bé rõ ràng lắm.
    Còn rau tiền đạo là rau bám thấp xuống dưới và có thể tràn một phần hoặc toàn bộ qua lỗ tử cung. Rau bám mặt trước hay mặt sau thì không nguy hiểm còn rau tiền đạo thì rất nguy hiểm, tùy từng trường hợp bác sỹ có thể phải chỉ định mổ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,887 Bài viết

• 374 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meobeongich Xem bài viết
    Theo mình biết thì rau bám mặt trước tức là bám ở trước bụng mình đó, do đó những mẹ rau bám mặt trước thường thì cảm nhận bé máy muôn hơn những mẹ có rau bám mặt sau. Chứ còn em bé trong bụng mình thì xoay lung tung suốt ngày chứ, nếu bám mặt trước là trước mặt em bé thì chẳng phải là rau thay đổi vị trí liên tục sao ??? NHà mình rau bám mặt trước mà hôm qua đi siêu âm 22 tuần nhìn mặt em bé rõ ràng lắm.
    Còn rau tiền đạo là rau bám thấp xuống dưới và có thể tràn một phần hoặc toàn bộ qua lỗ tử cung. Rau bám mặt trước hay mặt sau thì không nguy hiểm còn rau tiền đạo thì rất nguy hiểm, tùy từng trường hợp bác sỹ có thể phải chỉ định mổ.
    Đúng rùi!Tớ đây cũng là rau bám mặt trước nè!Thấy các mẹ nói nhau bám mặt trước thì baby của mình sẽ nhận được nhiều chất dinh dưỡng hơn đấy!Chỉ mỗi cái là sẽ cảm nhận bé máy muộn hơn ( làm mẹ cứ lo lo ).Hôm trước tớ cũng đi chụp , nhìn rõ cái mũi cao giống ba, cái trán và miệng giống mẹ nhé!
    Nhau bám trước hoặc sau không nguy hiểm gì cả.
    Nhau tiền đạo mới khiếp!:Crying::Crying:
    • 50 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LUCKY1006 Xem bài viết
    Đúng rùi!Tớ đây cũng là rau bám mặt trước nè!Thấy các mẹ nói nhau bám mặt trước thì baby của mình sẽ nhận được nhiều chất dinh dưỡng hơn đấy!Chỉ mỗi cái là sẽ cảm nhận bé máy muộn hơn ( làm mẹ cứ lo lo ).Hôm trước tớ cũng đi chụp , nhìn rõ cái mũi cao giống ba, cái trán và miệng giống mẹ nhé!
    Nhau bám trước hoặc sau không nguy hiểm gì cả.
    Nhau tiền đạo mới khiếp!:Crying::Crying:
    :Crying: Mọi người đều biết rau bám mặt trước hay sau còn em không thấy bác sĩ nói gì, chỉ bảo bình thường lần này đi siêu âm phải hỏi mới được. Mà chị lucky ơi chị bao nhiêu tuần mà đi siêu âm nhìn rõ thế, cho em địa chỉ chỗ chị siêu âm luôn nhé:Battin ey: :Rose: :Rose: :Rose: .Em 20 tuần rồi định cuối tuần lượn đi SA ngó cu tí xem có đẹp trai không đây:Laughing:
    • 401 Bài viết

• 354 Được cảm ơn

Mẹ nó yên tâm, không có vấn đề gì cả, hoàn toàn bình thường nhé, nếu cần biết thêm thông tin về "các loại rau" thì mẹ nó vào trang này ngó xem, có chi tiết hết đấy. Nhà tớ rau bám mặt sau- thấy bảo là tốt- he he

http://vietbao.vn/Suc-khoe/Rau-tien-.../40146070/249/
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 50 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ nhiều:Rose: :Rose: :Rose:
    • 1,887 Bài viết

• 374 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chuotnhoc Xem bài viết
    :Crying: Mọi người đều biết rau bám mặt trước hay sau còn em không thấy bác sĩ nói gì, chỉ bảo bình thường lần này đi siêu âm phải hỏi mới được. Mà chị lucky ơi chị bao nhiêu tuần mà đi siêu âm nhìn rõ thế, cho em địa chỉ chỗ chị siêu âm luôn nhé:Battin ey: :Rose: :Rose: :Rose: .Em 20 tuần rồi định cuối tuần lượn đi SA ngó cu tí xem có đẹp trai không đây:Laughing:
    Tớ sâ 4d lúc bé 20 tuần 5 ngày.Sâ ở bv ĐHYD HVT.HÌ!
    p/s: Cu tí mà đẹp trai là papa nó lại nói : Con anh tất nhiên phải đẹp trai giống anh!:Laughing::Laughing:. Mình cũng nói thế với ax mà!
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ có kết quả SA là nhau bám mặt trước/mặt sau thì trong tờ kết quả SA ghi thế nào?
    Tờ kết quả SA của em ghi là: "Nhau bám mặt sau đáy thân". Như vậy có phải là "nhau bám mặt sau" không? "Nhau bám mặt sau đáy thân" với "nhau bám mặt sau đáy tử cung" có khác nhau không các mẹ?
    • 196 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mexit80 Xem bài viết
    Các mẹ có kết quả SA là nhau bám mặt trước/mặt sau thì trong tờ kết quả SA ghi thế nào?
    Tờ kết quả SA của em ghi là: "Nhau bám mặt sau đáy thân". Như vậy có phải là "nhau bám mặt sau" không? "Nhau bám mặt sau đáy thân" với "nhau bám mặt sau đáy tử cung" có khác nhau không các mẹ?
    Tớ đi siêu âm lúc 22 tuần, tờ kết quả ghi là:
    Vị trí rau bám: Mặt trước tử cung

Như vậy thì gọi là rau bám mặt trước rồi
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HaThy Xem bài viết
    Tớ đi siêu âm lúc 22 tuần, tờ kết quả ghi là:
    Vị trí rau bám: Mặt trước tử cung

Như vậy thì gọi là rau bám mặt trước rồi
    Vậy có nghĩa là rau bám tử cung khác với rau bám đáy thân à?
    Có mẹ nào biết rau bám mặt sau đáy thân là thế nào ko? Liệu như thế có bình thường ko?
    • 1,077 Bài viết

• 631 Được cảm ơn

Đúng là bầu bí nên nhiều thắc mắc.

Các mẹ cứ yên tâm đi, bác sỹ bảo bình thường là bình thường, còn nhau tiền đạo mới lo các mẹ à. Ngoài ra cứ thoải mái vô tư đi cho bé khỏe.

Nhau tiền đạo là nhau bám trong tử cung ở vị trí cửa tử cung đấy. Tức là nếu sinh thường thì rất nguy hiểm vì nhau cản trở trên đường bé ra mà.
    • 704 Bài viết

• 447 Được cảm ơn

thế đã có ai thấy trường hợp nhau đang bám mặt trước đến tuần 26 lại chuyển sang bám mặt sau không nhỉ
    • 1,077 Bài viết

• 631 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi asin Xem bài viết
    thế đã có ai thấy trường hợp nhau đang bám mặt trước đến tuần 26 lại chuyển sang bám mặt sau không nhỉ
    Cái này lần đầu tiên mình nghe thấy à. Chắc là do bác sỹ siêu âm nhầm thôi, chứ vị trí nhau bám sao mà thay đổi được nhỉ!!!
    • 560 Bài viết

• 312 Được cảm ơn

Mình 13 tuần BS Cường bảo nhau bám mặt trước. 16 tuần BS Chương bảo nhau bám mặt sau. Như thế là làm sao hả các mẹ?
    • 12,907 Bài viết

• 4,758 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mother of Four Xem bài viết
    Mình 13 tuần BS Cường bảo nhau bám mặt trước. 16 tuần BS Chương bảo nhau bám mặt sau. Như thế là làm sao hả các mẹ?
    Vậy là 1 trong 2 bác sĩ lầm, hhihi, vị trí bám hông có thay đổi đâu chị ơi

• KyO
    • 6 năm
    • 369 Bài viết

• 834 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mother of Four Xem bài viết
    Em cũng giống chị đó. Siêu âm bs Cường hồi 12w thì là rau bám mặt sau (mà quả thực là em cảm nhận thấy bé máy từ rất sớm) nhưng đến 18w thì lại là rau bám mặt trước. Bs nhầm hay có sự thay đổi như thế được các mẹ nhỉ? :Silly:
    • 53 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

thế đã có ai thấy trường hợp nhau đang bám mặt trước đến tuần 26 lại chuyển sang bám mặt không nhỉ
    Tui nè.... từ lúc mang thai đến 30w vẫnn bám mặt trc, jờ đi khám lại là Rau bám mặt trc sau ... nghĩa là con mình nó đấy cái rau ra đằng sau (Bs nói thế.. ko có vấn đề ji). đúng là rau bám mặt trc nên cảm nhận con máy đạp muộn lắm. Mà nhiều khi thấy đạp, hay con chòi lên rõ mạnh bên trong thế mà ở ngoài bụng ko hề nhấp nhô...hix...ox cứ trêu chắc nhiều mỡ quá:Thinking:....có ji nếu đẻ mổ bảo bs tiện tay vứt bớt mỡ đi cho luôn một thể:Sad:
    • 547 Bài viết

• 335 Được cảm ơn

Minh nghe noi la rau bam mat sau thi khi chuyen de se dau lung, con bam mat truoc thi chuyen da se dau bung. Ko hieu co dung ko nhi. Minh rau bam mat sau. Gio moi 27w ma thi thoang cung thay dau lung ko ta.
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4