• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Rắc rối của tháng cuối thai kỳ! Help!

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 22.4K Lượt đọc
  • 127 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• 433 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

Chỉ còn khoảng 3 tuần nữa là mình sinh con đầu lòng nhưng mấy tuần gần đây mình khó ngủ lắm, ăn cũng chẳng ăn được chỉ sợ con sinh ra sẽ bị "còi", hihi! Nhưng mọi người bảo cứ yên tâm tháng cuối bé tăng cân nhanh lắm, nhưng mình vẫn thấy lo lo. Còn nữa ban đêm khi ngủ mình nằm nghiêng kê chăn ở bụng, nhưng bé rất hay gồng cứng làm mình thấy khó thở, như có cái gì đó dồn lên cổ, rồi mình lại phải xoay người nằm thẳng (thấy mọi người bảo nằm nghiêng thì bé mới được cung cấp đủ ôxy có đúng k vậy?). Có mẹ nào bị như mình không? Liệu bé gồng thế có sao không các mẹ? Mẹ nào có kinh nghiệm thì chia sẻ đi. Thanks!:Kiss:

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 4,676 Bài viết

• 1,386 Được cảm ơn

Mấy cái này các topic khác nói nhiều lắm rồi mà. Toàn các rắc rối bình thường, chẳng phải chỉ gặp ở tháng cuối mà các tháng trước đã có rồi, nói gì đến chỉ còn 3 tuần nữa là đã sinh. Sắp sinh rồi còn lo gì nữa bạn.

• 39 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Ôi em cũng giống y như chị vậy, mệt kinh khủng,đã mất ngủ,khi nằm tìm được tư thế thoải mái rồi thì em bé của em nó lại gồng cứng lên, lại phải trở người qua bên khác,suốt đêm cứ sột soạt,chỉ khổ anh xã phải mất ngủ theo vợ.Đã thế mấy nay em còn bị táo bón nữa chứ,mệt ơi là mệt,suốt ngày cứ rình cái toilet, mà em đọc sách báo thấy người ta bảo là nằm nghiêng về bên trái là đúng đấy chị ạ.

• 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ^_^^_^ Xem bài viết
    Ôi em cũng giống y như chị vậy, mệt kinh khủng,đã mất ngủ,khi nằm tìm được tư thế thoải mái rồi thì em bé của em nó lại gồng cứng lên, lại phải trở người qua bên khác,suốt đêm cứ sột soạt,chỉ khổ anh xã phải mất ngủ theo vợ.Đã thế mấy nay em còn bị táo bón nữa chứ,mệt ơi là mệt,suốt ngày cứ rình cái toilet, mà em đọc sách báo thấy người ta bảo là nằm nghiêng về bên trái là đúng đấy chị ạ.
    em thi con khoang 6 tuan nua , nhung cung met lam roi . em be gong len 2 ben lam cai ron lom xuong luon , that nin tho de so . phai dung len di di lai lai moi thay de chiu . con nam nghieng thi no cu dap xuong thanh bung va xuong dui , lam em phai quay qua nam ngua , thi lai kho tho ....co bau vui nhung met qua a .
    hoi truoc em bi tao bon kinh khung lam nhung bay gio khoe roi , khong biet o VN co trai plum khg ? hoac chi an yourt , 1 cu khoai lang nua . bao dam co ket qua , nhung nho bua an phai co chat rau .hoac co the an brown rice , hoac whole grain bread do chi . bay gio moi ngay em di toi 2 lan luon do , hoi truoc 2,3 ngay/lan thoi .chi thu nha

• 433 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

Mùa này đang mùa chuối và đu đủ đấy bạn mua cái đó về ăn hiệu quả lắm,đảm bảo ngày đi tới 2-3 lần đấy chứ. Mình thấy mọi ngườì bảo khi có bầu hay bị táo bón lắm nhưng từ khi có bầu đến giờ họa hoằn lắm mình mới bị 1 lần.
    Còn chuyện năm nghiêng bên nào thì cũng đúng là khổ thật từ trước đến nay mình k bao giờ nằm nghiêng bên trái- vì k tài nào ngủ được, thế mà từ khi có em bé mình phải thay đổi 180 độ, tất cả vì tương lai con em chúng ta mà.:Smiling:

• 433 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ủn_Ỉn Xem bài viết
    Mấy cái này các topic khác nói nhiều lắm rồi mà. Toàn các rắc rối bình thường, chẳng phải chỉ gặp ở tháng cuối mà các tháng trước đã có rồi, nói gì đến chỉ còn 3 tuần nữa là đã sinh. Sắp sinh rồi còn lo gì nữa bạn.
    cảm ơn ủn_ỉn nhé, tại những tháng trước mình k gặp phải những rắc rối này nên k để ý, mấy tuần nay mới bị nên cảm thấy lo lắng thôi mà!

• 39 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em cảm ơn các chị nhiều ,hôm qua em với anh xã đi dạo và hái 1 túi lê,về em ăn 3,4 quả gì đó, thế là đi cứ vèo vèo ý, nhẹ hết người,chẳng bù mấy hôm trước, 1 ngày em đi 6 lần, mỗi lần được 2 viên bi bé tẹo mà mặt mày đỏ choét,mệt ơi là mệt.Ăn chuối,đu đủ cũng có kết quả ,nhưng chuối thì còn được chứ đu đủ bên này mắc quá mấy chị ơi,ăn nó hằng ngày túi em nó chịu hổng thấu,mà em nghe mọi người bảo là ăn đu đủ con da đẹp phải hôn mấy chị ?nếu đúng vậy thì mấy nay em phải tăng cường mấy thứ đó thôi,vì tương lai con em chúng ta như chị trangthang2611 nói ý.

• 279 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

Ăn chuối,đu đủ cũng có kết quả ,nhưng chuối thì còn được chứ đu đủ bên này mắc quá mấy chị ơi,ăn nó hằng ngày túi em nó chịu hổng thấu,mà em nghe mọi người bảo là ăn đu đủ con da đẹp phải hôn mấy chị ?nếu đúng vậy thì mấy nay em phải tăng cường mấy thứ đó thôi,vì tương lai con em chúng ta như chị trangthang2611 nói ý.
    Không biết em đang ở đâu, nhưng chắc k phải ở VN. Về chuyện táo bón, đừng mất công tìm đu đủ làm gì cho mất tiền. Chị chỉ em đi mua quả mận tím (prune) mà ăn, bảo đảm công hiệu còn nhanh hơn đu đủ. Em bé bị táo bón cũng dùng được cái này để trị nữa mà. Prune có thể ăn quả tươi, quả khô (như quả mơ, nho khô ấy) hoặc uống nước ép đóng chai bán sẵn, cái nào cũng tốt hết. Ở phương Tây còn khuyến khích bà bầu ăn prune và apricot khô vì chứa rất nhiều chất vi lượng và vitamin bổ dưỡng đó.

• 39 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Ui em cảm ơn chị nhóc cưng nhiều nhen, mận tím ở bên em nhiều lắm.Em nghe người ta nói là có bầu không được ăn đào, em về nói với anh xã nhà em,thế là ổng cấm em kô được ăn đào,mơ,mận luôn,ổng nói mấy thứ đó cùng họ với nhau ăn lỡ con có sao thì ân hận suốt đời, em nghe cứ buồn cười, đào,mơ thì em còn tin vì nó có lông lông,nhưng mận thì đâu có đâu,nhưng thôi chiều anh xã kô ăn cho ổng vui lòng.Em đi bác sĩ hỏi có được ăn mấy thứ đó kô? thì bác sĩ bảo vô tư,nên hổm nay ảnh cũng mua cho em mấy khay mận, nhưng dặn là mỗi ngày chỉ được ăn kô quá 2 quả,còn mấy trái cây khác ảnh bắt em ăn nhiều lắm, vậy mà hổng biết sao em bị táo bón dzữ dzậy chứ,nhưng mà trộm vía 2 ngày nay em đỡ nhiều rồi,mong sao nó đừng lặp lại,mắc mà hổng đi được khổ lắm :Sad:

• 4,676 Bài viết

• 1,386 Được cảm ơn

Ui em cảm ơn chị nhóc cưng nhiều nhen, mận tím ở bên em nhiều lắm.Em nghe người ta nói là có bầu không được ăn đào, em về nói với anh xã nhà em,thế là ổng cấm em kô được ăn đào,mơ,mận luôn,ổng nói mấy thứ đó cùng họ với nhau ăn lỡ con có sao thì ân hận suốt đời, em nghe cứ buồn cười, đào,mơ thì em còn tin vì nó có lông lông,nhưng mận thì đâu có đâu,nhưng thôi chiều anh xã kô ăn cho ổng vui lòng.Em đi bác sĩ hỏi có được ăn mấy thứ đó kô? thì bác sĩ bảo vô tư,nên hổm nay ảnh cũng mua cho em mấy khay mận, nhưng dặn là mỗi ngày chỉ được ăn kô quá 2 quả,còn mấy trái cây khác ảnh bắt em ăn nhiều lắm, vậy mà hổng biết sao em bị táo bón dzữ dzậy chứ,nhưng mà trộm vía 2 ngày nay em đỡ nhiều rồi,mong sao nó đừng lặp lại,mắc mà hổng đi được khổ lắm :Sad:
    Thế bên bạn có khoai lang ko :Laughing: cũng đỡ lắm