• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Ra máu báo ở tuần 38 nhưng ko có hiện tượng đau bụng! Các mẹ giúp em với!

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 38.4K Lượt đọc
  • 35 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 189 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

Chào các Mẹ thông thái! Mấy ngày nay em lo lắng quá! Số là em mang thai tròn 38 tuần từ thứ 7 tuần trước (2-7). Ngày dự sinh của em tận 17-7 cơ. Em cũng nghỉ làm từ thứ 6 đinh ninh là nghỉ trước 2 tuần rồi tha hồ dọn dẹp chuẩn bị nhà đón con. Tối thứ 6 vẫn còn đi ăn vịt nướng rồi đùng 1 cái sáng thứ 7 thấy ra máu báo. Em ko hề đau bụng hay thấy ra nước gì cả. Máu báo thì chỉ ra khoảng vài lần 1 ngày, mỗi lần rất ít (cụ thể là chất nhầy lúc màu hồng lúc màu nâu). 2h chiều em có vào viện khám thì bsi nói tử cung chưa mở, chưa có dấu hiệu chuyển dạ rồi bs cho em về, dặn bao h đao 10p/3 cơn thì mới vào. Hic. Em đi siêu âm thì con cũng được 3.2kg rồi. Đến hôm nay máu báo vẫn ra các mẹ ạ mà em vẫn chẳng đau đớn gì, vẫn ăn ngủ tốt. Em sốt ruột quá và cứ lo là ko biết trường hợp của em có gì bất bình thường ko? Mẹ nào từng bị như em hoặc biết trường hợp nào tương tự thì tư vấn cho em với! Em chỉ sợ bị rò ối mà ko biết thôi.

Mong các mẹ cho em lời khuyên.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 97 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Lần trước mình 37w3d mình ra huyết, vào viện PSHN họ kiểm tra mở 1 phân rồi giữ lại luôn, đợi đến 11h đêm mà vẫn ra tuy ko nhiều nhưng cũng vẫn 1 phân nên mình quyết định sinh mổ luôn cho con an toàn. Mình cũng hay lo nghĩ nên sợ không dám đợi đẻ thường. Mẹ nó nên vào viện kiểm tra, cần thiết xin ở lại viện theo dõi, để đo tim thai liên tục đấy.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 189 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

Lần trước mình 37w3d mình ra huyết, vào viện PSHN họ kiểm tra mở 1 phân rồi giữ lại luôn, đợi đến 11h đêm mà vẫn ra tuy ko nhiều nhưng cũng vẫn 1 phân nên mình quyết định sinh mổ luôn cho con an toàn. Mình cũng hay lo nghĩ nên sợ không dám đợi đẻ thường. Mẹ nó nên vào viện kiểm tra, cần thiết xin ở lại viện theo dõi, để đo tim thai liên tục đấy.
    Mẹ nó ơi nhưng em lại chưa mở phân nào cơ mẹ nó ạ. Hôm qua đi siêu âm chỗ bs quen đấy, bs ý cũng khám trong cho em rồi bảo chưa thể chuyển dạ được, cứ ở nhà theo dõi thêm. Ra nước dù là ít cũng phải vào viện. Thành ra em cứ thấp thỏm kiểm tra quần lót liên tục. Mà ngốc nghếch là ở chỗ e con so, chả biết phân biệt giữa ối và khí hư nữa cơ. Lại càng lo hơn chị ạ!:Worried:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi baby2011; 04/07/2011 vào lúc 02:45 PM.
    • 204 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Mình nghĩ BS đã khám vào báo như vậy thì mẹ cứ yên tâm theo dõi bé máy thôi. Lúc trước mình cũng bị như vậy, nhưng đi khám BS báo là không sao, có người ra vậy nhưng 1 tháng sau mới sanh. Cứ tin BS thôi.
    • 189 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

Vâng. Bây giờ em cũng trăm sự nghe bs và xin lời khuyên từ các mẹ có kinh nghiệm chứ cũng chẳng biết làm thế nào nữa. À các mẹ thông thái bày cho em cách phân biệt giữa nước ối và khí hư nhé! Em chỉ sợ ko phát hiện nc ối dò kịp lại làm ảnh hưởng đến con yêu thôi.

Các mẹ giúp em nhé! Tặng hoa các mẹ nè!:Rose:
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • M.C
    • 3 năm
    • 5 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trùng hợp quá đi thôi! Trưa nay mình cũng ra máu báo, nhưng nghĩ là nút nhầy cô tử cung đã trôi ra thì đúng hơn. Thứ bảy tuần trước đi khám thì bs khám trong phán cho một câu nở 1-2 phân nhưng dày, tuần sau tái khám, thế là te rẹt về nhà. Giờ thì chắc là cổ tử cung đã mở và mềm hơn rồi nhưng chưa có cơn đau nào hết. Gọi cho người quen thì bảo cứ nằm chờ khi nào có cơn đau chuyển dạ thì hãy vào bệnh viện. Mình nghe các mẹ khác nói rỉ ối cũng dễ nhận biết, mua giấy quỳ về tự thử là biết ngay mà. Nhưng mà đã 38-39 w rồi thì rỉ ối cũng không đáng lo lắm vì cũng sắp sinh rồi.

Chúc mẹ nó mạnh khỏe, yên tâm đi nhé! Khi nào có tin gì mới thì thông báo cho mọi người biết nhé!
    • 266 Bài viết

• 222 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi baby2011 Xem bài viết
    Vâng. Bây giờ em cũng trăm sự nghe bs và xin lời khuyên từ các mẹ có kinh nghiệm chứ cũng chẳng biết làm thế nào nữa. À các mẹ thông thái bày cho em cách phân biệt giữa nước ối và khí hư nhé! Em chỉ sợ ko phát hiện nc ối dò kịp lại làm ảnh hưởng đến con yêu thôi.

Các mẹ giúp em nhé! Tặng hoa các mẹ nè!:Rose:
    Mẹ nó mua giấy quì về thử, nếu xanh thì là dịch ối, mình nghe các bác sĩ trong C bảo vậy. Bảo ông xã mua ở các cửa hàng hóa chất, dụng cụ y tế ấy. Cho nó yên tâm. Chúc mẹ nó sớm gặp con yêu.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ cứ yên tâm, đừng lo lắng quá. Nhiều trường hợp ra máu báo trước sinh mấy ngày đấy. Chắc mẹ cháu chỉ vài ngày nữa là sinh thôi. Năm ngoái, bà cô mình cũng có máu báo vội vàng te te vào viện nhưng rồi bs lại bảo về vì chưa có cơn đau hay mở phân nào mẹ nó ạ. Bây giờ là các mẹ cứ chuẩn bị đồ đạc tinh tươm để đón bé iu và tinh thần thật thoải mái. Tâm lý bây giờ là đang hôi hốp lắm mà. Chúc mẹ chấu mẹ tròn con vuông. Chúc 2 mẹ con khỏe mạnh.
    • 13 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

mình trước cũng bị ra máu báo 2 tuần mới đẻ cơ , các mẹ cứ yên tâm , ra máu báo chưa phải là đẻ ngay đc đâu.chỉ khi nào bị vỡ ối hoặc có những cơn đau liên tục cứ 5 hoặc 10 phút 1 lần thì lúc đó mới gọi là chuẩn bị đẻ
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 189 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

Ôi nghe các mẹ nói mà em thấy nhẹ cả người. Để em nhắn tin bảo ax mua giấy quỳ về thử cho yên tâm. Vậy là sắp được đón con iu rồi. Tâm trạng chả biết tả thế nào các mẹ ạ. Mừng lo lẫn lộn đan xen.

À các mẹ ơi thỉnh thoảng em cứ thấy lâm râm như đau bụng kinh ấy là sao hả các mẹ? Cái này mới thôi, khoảng 2 ngày nay. Mỗi ngày đau 1-2 lần, mỗi lần ko quá 2 phút. Thế thôi chứ cũng chưa thấy quặn quẹo j cả các mẹ ạ. Các mẹ có kinh nghiệm thử phán xem nó là biểu hiện j. Em đọc báo thì thấy đây cũng là 1 dấu hiệu nhưng tại đau ít quá nên chả biết thế nào. Các mẹ giúp em nhé!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 94 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

bs bảo thế thì cứ nghe lời bs mẹ nó à. chứ như em vừa sinh hôm 14/5 hiện tượng cũng ra máu như mẹ nó cung le te vào viện khám bs bảo chưa có dấu hiệu cứ về nhà. về rồi lại ko yên tâm lại vào đòi nhập viện nằm chờ vào từ tối hôm trk dến chièu hôm sau khám thì cổ tử cung mới xóa 80%. em thấy cảnh nằm chờ trong viện sót ruột quá mới nói riêng + ít $ nữa thế là bà ý ra lệnh cho lên bàn đẻ luôn. tiêm 5 6 mũi kích thích 9 tiếng sau mới đẻ đc. Mà đau kiểu dồn dập ko tự nnhieen thì đau khỏi nói luôn. Mình còn trẻ lại đẻ đứa dầu nên lo lắng ko chịu nghe lời bs hehe...
    Dù sao cũng chúc mẹ con nhà chị mẹ tròn con vuông
    • 174 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

Ôi mẹ nó update tình hình thường xuyên nhé, mình cũng dự sinh 12/7, con so, cũng chưa có biểu hiện gì là em bé đòi ra cả, đang sốt hết cả ruột đây :Crying::Crying::Crying:
    • 215 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Mình cũng đang 37t ,nhưng được bà chị dâu truyền lại là phải ra khí hư mất 1 tuần và phải đóng băng vệ sinh hàng ngày đó thì mới đẻ.Mình c ũng đang lo lắng lắm đây vì là con so cũng chẳng có kinh nghiệmkgì cả mà
    Có con là niềm hạnh phúc nhất của ba mẹ!
    • 118 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Mình cũng mới sinh bé được nửa tháng thôi, mình thì ra máu báo trước 3 ngày rồi sau đó mới đi đẻ. Lúc đi đẻ thì bụng còn chưa đau nhưng ra máu tươi 1 ít nên mình quyết định đi viện. Vào viện bs khám trong bảo mới mở 1 phân, bs bảo chịu khó tắm nước nóng thì sẽ kích thích chuyển dạ. Thế là buổi trưa 2 vợ chồng đi nhà nghỉ tắm nước nóng vào mùa hè......hi hi. Thế mà hiệu quả thật đấy các mẹ ah chiều 5h là tớ đẻ thường luôn rồi mở 10 phân luôn. Chúc các mẹ cũng đau nhanh, đẻ dễ.
    0M: 3,2kg; 1M: 5kg; 2M: 7,2kg; 3M: 8,1kg; 4M: 9,1kg; 5M:10,2kg; 6M: 11kg (con biết ngồi) ; 9M: 12,5kg (đứng vịn đi, bò); 10M: 13kg; 11,5M: 12,8 kg; 13,5M: 13,8kg (biết đi rồi ); 15M: 14kg (con đi trẻ ngoan rồi); 17M: 13,5kg con bị ốm 2W liền ko ăn, biết ăn cơm từ 16M; 18M: 15kg con cai sữa, biết nói vài từ

3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 197 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Hehe đừng lo quá bạn! Cứ tưởng tượng nước ối như...nước suối vậy, trong và lỏng. Còn khì hư hơi nhầy nhầy lại đục. Thử giấy quỳ muốn chính xác phải đưa sâu vào âm đạo, hãy vệ sinh đường ra của bé bằng cách đặt thuốc âm đạo cho ra sạch khí hư và diệt vi khuẩn nhé! BS sản của mình đã khuyên mình như vậy đó ko nhiều khí hư quá con ra sẽ bị đau mắt, ghèn nhiều -. Ối vỡ hoặc đau bụng thì hãy vô BV, còn máu báo thường sau vài ngày mới có dấu hiệu chuyển dạ. Mình hồi đó ra nước âm đạo cả 4 ngày mới sinh, tưởng nước ối nhưng ko phải
    "Hẹn hò cùng bé yêu" - 2 mẹ con trên cánh đồng lúa quê Ba . Ủng hộ mẹ con Bue nhé cả nhà!
    • 189 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

Hehe đừng lo quá bạn! Cứ tưởng tượng nước ối như...nước suối vậy, trong và lỏng. Còn khì hư hơi nhầy nhầy lại đục. Thử giấy quỳ muốn chính xác phải đưa sâu vào âm đạo, hãy vệ sinh đường ra của bé bằng cách đặt thuốc âm đạo cho ra sạch khí hư và diệt vi khuẩn nhé! BS sản của mình đã khuyên mình như vậy đó ko nhiều khí hư quá con ra sẽ bị đau mắt, ghèn nhiều -. Ối vỡ hoặc đau bụng thì hãy vô BV, còn máu báo thường sau vài ngày mới có dấu hiệu chuyển dạ. Mình hồi đó ra nước âm đạo cả 4 ngày mới sinh, tưởng nước ối nhưng ko phải
    Mẹ nó nói em mới để ý nhé. Khí hư của em nhiều ghê. Để em gọi điện lại cho bs xem vụ đặt thuốc thế nào. Cám ơn mẹ nó nhiều nhé!
    • 189 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

Mình cũng mới sinh bé được nửa tháng thôi, mình thì ra máu báo trước 3 ngày rồi sau đó mới đi đẻ. Lúc đi đẻ thì bụng còn chưa đau nhưng ra máu tươi 1 ít nên mình quyết định đi viện. Vào viện bs khám trong bảo mới mở 1 phân, bs bảo chịu khó tắm nước nóng thì sẽ kích thích chuyển dạ. Thế là buổi trưa 2 vợ chồng đi nhà nghỉ tắm nước nóng vào mùa hè......hi hi. Thế mà hiệu quả thật đấy các mẹ ah chiều 5h là tớ đẻ thường luôn rồi mở 10 phân luôn. Chúc các mẹ cũng đau nhanh, đẻ dễ.
    Ôi mẹ nó sinh dễ thật là sướng! Ước gì mình cũng sinh dễ thế nhỉ? À cái vụ tắm nước nóng kích thích mở nhanh này cũng là 1 kinh nghiệm hay đấy. Nếu trường hợp của mình giống mẹ nó mình sẽ áp dụng. Thanks mẹ nó nhiều. Tặng hoa mẹ nó :Rose:
    Mà bé nhà mẹ nó là boy hay girl vậy? Trộm vía nhìn iu quá !
    • 189 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

Ôi mẹ nó update tình hình thường xuyên nhé, mình cũng dự sinh 12/7, con so, cũng chưa có biểu hiện gì là em bé đòi ra cả, đang sốt hết cả ruột đây
    Ơ mẹ nó đừng sốt ruột nhé! Mẹ nó dự sinh sớm hơn tớ những 1 tuần cơ mà. Giờ có gì là đẻ luôn đc rồi đó mẹ nó. Hôm nọ tớ vào viện bs bảo 39 tuần đẻ là đẹp nhất đó (trong khi tớ mới 38 tuần ý là tớ hơi sớm hic hic). Đấy cho nên mẹ nó đừng lo j cả. Cứ yên tâm ăn ngủ nghỉ đi thôi. À tớ ngừng ra máu báo 1 ngày rồi, giờ chỉ thấy khí hư thôi. Vẫn bữa 3 bát cơm hoa quả bánh kẹo tẹt ga, ngủ tít mít luôn. Giờ mình nên nghỉ ngơi chuẩn bị sk mẹ nó ạ. Thời gian tới chắc là vất lắm. Có gì lại online hỏi các mẹ ở đây cho nhẹ lòng. Các mẹ có kinh nghiệm chia sẻ nên thấy yên tâm ghê!
    • 1,262 Bài viết

• 650 Được cảm ơn

Các mẹ đừng có sốt ruột. Tập 1 mình sinh 40w và đúng ngày dự sinh luôn. Ra máu báo nhưng vẫn đủng đỉnh ở nhà lắm, vì đọc tài liệu thấy bảo khi nào có cơn đau bụng nhiều thì mới vào bệnh viện. Chứ vào viện nằm chờ sốt ruột. Với cả thấy bà dì mình sinh mà cứ nằm 3,4 ngày mà vẫn chưa sinh. Thế nên mình vẫn ở nhà đi chợ nấu cơm, tắm giặt (cái này ko phải chuẩn bị để đi đẻ mà là hàng ngày vẫn làm) Tối vẫn xem phim đến 10h. Đang xem giở thấy hơi đau. Vẫn chưa nghĩ đến chuyện đi đẻ đâu. Mẹ phải gọi điện hỏi BS. Xong mẹ bảo vào viện, thì cứ thế nghe theo thôi. Chả có hồi hộp và cảm xúc gì cả, vẫn tiếc bộ phim. Vào viện mở 1 phân và sinh tầm 2h sáng.
    Bếp nhà Bình: http://baobinhbep.wordpress.com/

Kim Bảo Bình

Kim Bảo Tường Nghi

• 29 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Chào các mẹ, sao các mẹ không nhờ anh Google để phân biệt nước ối - khí hư - nước tiểu nhỉ??? Hôm nọ mình cũng đã ktra cái này, đại loại là:
    - Nước tiểu: nếu són ra thì quần lót sẽ có mầu vàng nhạt, mùi khai (hì hì, cái này ai chả biết!)
    - Khí hư: quần lót sẽ có chút nhầy, gây mầu vàng or xanh vàng, mùi gây gây.
    - Nước ối: không mầu, không mùi nên các mẹ cứ thấy quần lót ướt và không có mầu hay mùi thì là bị rò rỉ nước ối rồi đấy.
    Còn nếu muốn kích thích cho tử cung mau mở thì tắm vòi sen nóng và kích thích đầu ti, cái này nhờ OX thì sẽ đạt kquả tốt hơn nhiều đấy!
    Chúc các mẹ sức khoẻ!!!
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2