Mang thai - Chuẩn bị sinh

Ra khí hư màu vàng nâu có bị sao ko?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 17.9K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 96 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho em hỏi với, em mới mang thai được 4 tuần, đã thấy túi ối trong TC đk 10mm, nhưng chưa thấy phôi thai. Từ ngày hôm qua đến giờ em thỉnh thoảng lại bị ra 1 ít khí hư màu vàng vàng nâu nâu. cứ nằm 1 chỗ thì ko sao, đi lại nhiều là lại nhiều là lại thấy ra. Mặc dù ra rất ít nhưng vẫn rất lo ko biết có bị sao ko. Các mẹ thông thái tư vấn giúp em với
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• mang bầu ngồi nhiều với máy tính có bị sao ko hả các mẹ nó ơi!!!

Em đang mang bầu được 27 tuần rồi,công việc của em là ngồi máy tính nhiều nên hồi chưa mang bầu em đã ngồi máy tính nhiều,bây giờ mang bầu đến 27 tuần rối mà hàng ngày em vẫn phải ngồi với máy tính.Trung bình thì khoảng 4,5 tiếng, nhưng có hôm ngồi tận 8 tiếng liền.Theo các mẹ nó thì có bị ảnh...

• Ra khí hư màu trắng đục, có phải sắp QKD?

Thứ 7, chủ nhật chẳng thấy mẹ nào online hay sao ấy nhỉ..........mún hóng hớt tý cho đỡ bùn mà k gặp ai.Mấy hôm nay mình thấy thi thoảng ra chất màu trứng đục, đặc, vẫn căng ngực, vẫn đau lưng và bụng dưới cảm thấy đau tức nhưng hôm nay ngày thứ 38 vòng kinh mà thử vẫn chỉ có 1 vạch thui...bùn bùn...

• Những điều quan trọng nhất trong chăm sóc bà bầu

Mang thai và sinh nở là thiên chức mà người phụ nữ được ban tặng. Khám thai định kỳ, chăm sóc...

• Cách tắm và gội an toàn cho trẻ sơ sinh!

Tình hình là sắp đẻ đến nơi rồi mà Bà Ngoại thì nay 80T, bà nội 60 mà than bệnh không chăm cháu...

• Đừng yêu thương khi quá muộn

"Đừng yêu thương khi quá muộn" là bộ ảnh của tác giả Bùi Vĩnh Thế kể câu chuyện về tình cảm gia...

• Xuân Anh 2009
    Có dấu hiệu dọa xảy thay, bong thai và thai yếu rồi. Bạn nên theo bác sĩ điều trị ngay, nghỉ ngơi tại nhà, tránh đi lại, siêu âm để xem hiện tượng của thai đã về tử cung hay chưa, uống thuốc dưỡng thai.. Chúc 2 mẹ con khỏe nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,004 Bài viết

• 763 Được cảm ơn

Dấu hiệu dọa xảy thai đấy mẹ nó ơi. Đừng chủ quan nhé. Giống mình hồi 7 tuần cũng bị như thế. Mẹ nó nên nghỉ ngơi, tốt nhất nằm 1 chỗ, nếu cần thì xin nghỉ làm 1 thời gian, tránh đi lại nhiều. Nếu bây giờ vẫn tiếp tục bị ra, mình khuyên mẹ nó nên đi bác sĩ ngay. Trước đây mình có khám bác sĩ Nguyễn Ngọc Minh (Mr.) ở phòng khám 56 Hai bà Trưng. Bác cho thuốc tiêm và uống mình hết hẳn hiện tượng đó luôn. BS Minh rất giỏi dưỡng thai. Với trường hợp chưa có phôi thai như mẹ nó thì chắc bác ấy sẽ có biện pháp thích hợp.
    Này con yêu ơi, con biết không
    Mẹ yêu con, yêu con rất nhiều!
    • 302 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Hồi mới 5 tuần mình cũng bị ra dịch màu nâu đấy, lúc đó thai chưa về TC nhưng bác sỹ vẫn cho thuốc uống, dặn mình hạn chế đi lại, không làm việc nặng, không với tay,... tóm lại là nên nằm nghỉ ngơi, tốt nhất là xin nghỉ làm mấy ngày. Nếu tình trạng vẫn tiếp diễn bạn nên đi khám, không nên để lâu. Chúc 2 mẹ con mau khỏe.
    • 96 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

cảm ơn các mẹ nhiều, em đi khám lại rồi nhưng bác sĩ bảo hiện tại thai vẫn bt, đã vào tử cung, việc ra nhiều khí hư cũng là do khi mang thai làm thay đổi nội tiết. Tuy nhiên bác sĩ vẫn kê cho em đơn thuốc như sau : utrogestan, No-spa, Procare . Những thuốc này có tác dụng như thế nào vậy, có mẹ nào biết tư vấn dùm em với.
    • 96 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi muahanoi Xem bài viết
    Dấu hiệu dọa xảy thai đấy mẹ nó ơi. Đừng chủ quan nhé. Giống mình hồi 7 tuần cũng bị như thế. Mẹ nó nên nghỉ ngơi, tốt nhất nằm 1 chỗ, nếu cần thì xin nghỉ làm 1 thời gian, tránh đi lại nhiều. Nếu bây giờ vẫn tiếp tục bị ra, mình khuyên mẹ nó nên đi bác sĩ ngay. Trước đây mình có khám bác sĩ Nguyễn Ngọc Minh (Mr.) ở phòng khám 56 Hai bà Trưng. Bác cho thuốc tiêm và uống mình hết hẳn hiện tượng đó luôn. BS Minh rất giỏi dưỡng thai. Với trường hợp chưa có phôi thai như mẹ nó thì chắc bác ấy sẽ có biện pháp thích hợp.
    Mẹ nó khám ở đấy lâu chưa? Ko biết giờ bsĩ Minh còn khám ở đấy ko nhỉ. Nếu tiếp tục ra chắc mình cũng phải đi khám lại thôi. Nhưng thật ra là mình cũng chẳng biết là khí hư của mình màu gì nữa. nó cũng chẳng ra hẳn màu vàng, cũng chẳng ra hẳn màu nâu. Hic. Nên mình cũng ko biết thế nào nữa. Ah, hôm qua mình đi khám thì thấy bảo là bị viêm lộ tuyến nhẹ, hay là do bị viêm nên bị ra nhiều khí hư nhỉ? Có mẹ nào biết về vấn đề này không? Tư vấn dùm mình với. Lần đầu có thai, cái gì cũng ko biết, cái gì cũng lo hết các mẹ ah.
    • 2,004 Bài viết

• 763 Được cảm ơn

Mẹ nó ah, mình mới khám bác Minh thôi, bác vẫn khám ở PK 56 nhưng chỉ khám sáng thứ 5 thôi. Mẹ nó nên gọi đt đặt trước vài ngày, sdt 04.39364656. Nhớ nói cả họ tên bác ấy nhé, vì ở đó có mấy ng tên Minh cơ.
    Mình ko rõ nhiều về thuốc lắm, chỉ biết Utrogestan và No-spa có tác dụng chống co bóp tử cung & dưỡng thai, chỉ định cho bà bầu dưới 12 tuần. Còn procare thì là viên bổ tổng hợp bà bầu nào cũng nên uống.
    Đúng là khi bị viêm thì khí hư có ra nhiều hơn, nhưng chủ yếu màu vàng, chứ màu vàng nâu thì fai cẩn thận với baby đó nhé.
    Chúc mẹ con bạn khỏe.
    Này con yêu ơi, con biết không
    Mẹ yêu con, yêu con rất nhiều!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi!giúp mình với! Mình lo quá! mình mang thai lần đầu và đang được hơn 4 tuần rồi, nhưng từ qua tới giờ khi đi vs thì mình thấy có kèm theo một ít khí hư có màu nâu. Mình không thấy đau bụng, hay khó chịu gì, nhưng dấu hiệu lạ này làm mình thấy lo quá, không biết là em bé của mình có sao không. Các mẹ thông thái hãy giúp mình với!