• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

ra dịch nhầy màu hồng, gấp gấp

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 13.2K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

• 39 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mẹ các bé ơi, thai của em đã được 38 tuần rồi, hôm qua đi khám thì vẫn bình thường, hôm nay, tự dưng ngủ dậy em thấy có ra dịch nhầy màu hồng, sau đó lại không ra gì hết, đi vào viện khám thì bác sỹ bảo là chưa đẻ, mà em chẳng thấy đau bụng gì cả. :Battin ey:, không biết ra dịch nhầy như thế có ảnh hưởng gì đến nước ối không ? Các mẹ cho em câu trả lời gấp nhé. em cảm ơn
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 704 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

Mình nghĩ không sao đâu bạn ơi, lúc mình sắp sanh cũng ra ít máu hồng , cũng không đau bụng gì cả , mình cũng sợ nên vào bệnh viện bác sĩ cũng nói chưa đẻ đâu nhưng phải theo dõi. Có người ra dịch hồng cả tuần mới đẻ đấy, còn mình là đúng 3 ngày, ban ngày vẫn bình thường vậy là 10h đêm đau bụng dữ dội, nó không ảnh hưởng nước ối đâu, chừng nào ra nước ối thì pải đi liền nhe vì cô bạn mình tưởng huyết trắng không đi (khi 37w), kết quả là thiếu ối em bé trễ một chút là tiêu rồi. Bình tỉnh nhưng chuấn bị sẵn sàng làm nhiệm vụ thiên liêng..hehe
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,702 Bài viết

• 676 Được cảm ơn

Hôm qua bạn đi khám, nếu như khám trong thì có thể hôm nay hơi ra dịch nhày màu hồng, ko sao đâu.
    • 100 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Theo dõi thêm bạn nhé! Nếu thấy vẫn tiếp tục ra thì nên đi khám thường xuyên hơn! Chúc bạn mẹ tròn con vuông :Rose:
    • 1,634 Bài viết

• 964 Được cảm ơn

Đó là dấu hiệu sanh đó, bạn nên chuẩn bị đồ đạc, sẵn sàng, nhớ chuẩn bị sẵn một khăn tắm quấn em bé, và bộ đồ em bé (nón, áo, tã, áo lạnh, bao tay, bao chân..v..v) trong khăn đó, vì khi lên bàn sanh, BS sẽ yêu cầu đưa đồ em bé để mặc đó. Hồi đó mình cũng có huyết hồng nhưng lâu lâu cũng nhói đau bụng, mình vẫn đi chơi cả ngày, sau đó về còn nấu cơm rồi lên hỏi mẹ chồng là mình bị như vậy là sao, MC nói đó là dấu hiệu sanh rồi, lo đi BV. Mình đến BV buổi tối nhưng tới sáng hôm sau mới đẻ đó, tức là mình có huyết hồng 2 ngày mới sanh (vì là con đầu lòng), có người thì sanh nhanh hơn
    • 450 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Nếu bạn cũng ra dịch hồng hồng khi mới biết mang thai thì chắc chắn là sinh con trai đấy. Chúc mừng bạn nhé.

Dịch màu hồng là dấu hiệu báo sinh. Bạn nên chuẩn bị đồ đạc giống như Jestina nói. Khi nào đau bụng theo cơn thì hãy đến bệnh viện để làm thủ tục nhập viện. Đau khoảng 1 phút 1 lần mới chuẩn bị sinh, không cứ từ từ tắm gội cái đã rồi hãy vào viện.

Còn nếu sau đó 1 hay 2 ngày mà ra máu tươi hoặc vỡ ối thì gấp gấp, đừng chần chừ, vào viện ngay nhé.

Chúc bạn mẹ tròn con vuông!
    • 28 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trùi, tớ sáng nay 6.30 dậy thấy dịch màu hồng hồng, 9h đi khám, bác sĩ bảo bắt đầu mở, cho đc 2 ngón tay vào rùi, khi nào thấy gò bụng nhiều thì vào viện. Giờ 4h chiều rùi chẳng tháy đau bụng hay j cả, đi tiểu vẫn thấy ra dịch màu hồng như buổi sáng, hix

Sốt ruột wa, ko biết còn lâu nữa ko nhỉ :Sick:
    • 127 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Đừng sốt ruột nhé, chắc sắp rồi đó. Hồi mình sinh, 4g sáng thấy ra dịch hồng, ko đau bụng luôn, 7g30 lên đến bv, bs cho ngồi chờ, Mình vẫn tỉnh bơ, ko đau đớn chi hết, dịch vẫn ra , phải mang băng bông gòn. Đến 1g30 chiều, bs kiểm tra cho đi mổ gấp vì sắp hết ối mà tử cung ko nở.
    Lúc ngồi chờ nghe các mẹ khác tâm sự, có mẹ ngồi từ chiều hôm trước, trưa hôm sau mới đẻ, nên mẹ cố gắng nhé, sắp đến thời điểm khai hoa rồi
    Chúc mẹ tròn con vuông