• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 1 Lượt chia sẻ
  • 43.3K Lượt đọc
  • 28 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 5 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Hi mọi ngườ! Em là mem mới , hôm nay mới đăng kí nhueng cũng bíet tới webtrethow cũng lâu rồi! Em mới có thai và e để ý thấy cách đây vài ngày sau khi quan hệ thì bị ra dịch âm đạo màu nâu ! Em rất lo lắng vì đọc nhiều thông tin là dấu hiệu dọa xảy thai! Vì e ở UK nên muốn khám phải có lịch hẹn chứ ko như bên mình, có gì là có thể đi khám ngay ! Nhưng cuối cùng thì hôm nay e cũng được đi khám ! E có làm ultrasound scan và bác sĩ nói mọi thứ đều bình thường! Thai được 6 tuần, 3 ngày và có tim thai ! Họ nói ko biết chính xác vì sao em bị hiện tượng đó và bảo r về theo dõi, nếu có dấu hiệu bất thường khác thì đi khám tiếp!
    Note: em đã ngừng ko quan hệ nhưng thỉng thoảng vẫn bị !
    Có mẹ nào bị như em và đi khám bác sĩ bảo ko vấn đề gì ko! Mặc dù vậy em vẫn rất lo lắng! Xin cho em lời khuyên với ạ ! Em cảm ơn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 3,043 Bài viết

• 3,375 Được cảm ơn

Bạn giống mình quá, nhưng mình thì ko quan hệ, trộm vía thai vẫn khỏe. Mình đoán chắc bị viêm nhiễm thôi
    Cách tạo chữ ký

--31/12/2011 : Em lên xe hoa
    --18/1/2012 : CKK,
    --16/2/2012 : thử que 2v
    -- Con yêu đòi ra sớm ở 35w2d: nặng 2,5kg lúc 3h20 phút sáng. Con và ba cùng sinh nhật 1 ngày. Happy birthday 2 ba con! Tình yêu lớn của mẹ. Hay ăn chóng lớn, mạnh khỏe, ngoan nha con yêu! :*
    • 3,043 Bài viết

• 3,375 Được cảm ơn

Mình vừa hỏi được mẹ Uyên My, mẹ trả lời mình rồi nè
    Em ra dịch nâu là dư âm động thai cũ thôi, nếu chỉ ra ti tí và ko ra máu đỏ thì ko đáng ngại em nhé.

Em đi đứng cẩn trọng, tránh làm việc, đi lại nhiều quá nha em.

Chúc mẹ con em bình an.
    Mà bạn cũng kiêng xxx đi nha.
    Cách tạo chữ ký

--31/12/2011 : Em lên xe hoa
    --18/1/2012 : CKK,
    --16/2/2012 : thử que 2v
    -- Con yêu đòi ra sớm ở 35w2d: nặng 2,5kg lúc 3h20 phút sáng. Con và ba cùng sinh nhật 1 ngày. Happy birthday 2 ba con! Tình yêu lớn của mẹ. Hay ăn chóng lớn, mạnh khỏe, ngoan nha con yêu! :*
    • 14 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

bạn nên hạn chế vận động lúc này và nằm càng nhiều càng tốt. Tốt nhất là kiêng quan hệ 3 tháng đầu vì thai bám chưa được chắc. Nếu không bị ra máu nữa thì có thể yên tâm. Mình cũng từng có thời gian ở UK khá lâu nên cũng có chút kinh nghiệm về vụ khám xét này. Thường thì nếu vấn đề không quá nghiêm trọng thì các cơ sở NHS sẽ không cho mình đi siêu âm (ví dụ như thế) vì họ phải chi trả cho việc đấy hoặc là sẽ phải đợi lâu. Nếu bạn không yên tâm khi lịch khám chưa tới thì có thể tới các bệnh viện tư dù chi phí hơi đẳt. anh người quen làm ngành y bên đó nói về chuyên môn thì bệnh viện tư ngang bằng thậm chí còn hơn bệnh viện công.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Hì! Cảm ơn Heo nhé! Boyfriend mình nói là bác sĩ bảo không sao thì cũng đừng lo lắng kẻo baby khi sinh ra mặt nhăn như táo tầu ý!
    Với cả hắn cũng nói là sẽ hy sinh vì con mà nên sẽ nhịn đến khi siêu âm 3 tháng xem kết quả thế nào đã!
    Hy vọng là mọi chuyện sẽ ổn!
    • 65 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

bạn bị như thế là động thai nhẹ đấy... tuần thứ 7 mình cũng bị như bạn, đi khám bs cho thuốc tiêm 1 tuần, nằm ở nhà 1 tuần. bạn hạn chế đi lại nhé, nếu đi lại thì nhẹ nhàng thôi. hạn chế XXX nha bạn. ở tuần thứ 7 mình ko hề XXX mà cũng bị ra khí màu nâu đấy... tiêm và nằm nghỉ 1 tuần là oke rồi; hiện tại mình đang ở tuần 13 rồi. mẹ nó cố gắng nhé! chúc 2 mẹ con khỏe mạnh.
    Bố Mẹ yêu con nhất trên đời con yêu ạ
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 57 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mình ở tuần thứ 7 cũng ra dịch màu nâu, hơi 1 chút thôi, đi SA thì bác sĩ nói thai bình thường và yêu cầu khám PK, Bsi nói là hơi viêm chút( mặc dù mình đã kiêng quan hệ từ lúc có bầu và vs rất sạch sẽ nhé) bác sĩ nói là có bầu rất dễ viêm nhiễm, về nhà theo dõi thôi chứ không cho thuốc gì cả, khoảng 1 tuần sau thì mình thấy hết, không làm sao nữa, SA lại thai vẫn bình thường. Các mẹ cứ yên tâm nhé, chắc không sao đâu.
    • 66 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

hì e cũng giống c này nè!QH với chồng xong là thấy ra chút dich nâu.chị đi siêu âm chắc sẽ vó chú dịch đọng dưới màng nuôi đấy...cố gắng kiêng chồng đi lại nhẹ nhàng nhé ! vì có dịch là dọa xảy đó c a...ở vn thì bác sõ sẽ cho thuốc nội tiết và giảm co.trường hợp ra máu nh kéo dài hoặc vết tụ có lớn sẽ phải tiêm nội tiết để giữ thai c a!
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em 26t lập GĐ đc 1 năm, trước em đã từng bị sảy thai tự nhiên 1 lần, giờ lại có lại,CKKC là ngày 21/2, ngày 26/4 thử que thấy 2 vạch nhưng V2 rất mờ, 2 hôm sau lại thấy ra máu, em đã đi khám và BS cho thử Beta HCG KQ là 138. Bs kết luận là có thai và cho thuốc uống + tiêm, progeterone 25mg uống 200mg, progynova 2mg 1vỉ,nutrimama 1 hộp.sau 2 ngày em ko thấy ra máu nữa, em ngưng thuốc tiêm và vẫn duy trì thuốc ống đến nay đã đc 10 ngày( tức chậm kinh 2 tuần, chu kì KN của em ko đều) 2 ngày nay em thử que thì vạch thứ 2 lại mờ hơn so với những lần thử trước,và gần như không thấy (có phải lượng HCG bị giảm) sáng nay em quyết định đi siêu âm, KQ không thấy thai trong buồng tử cung. và không thấy gì bất thường. em định đi thử máu nhưng chưa đi đc. và hơi hoang mang? có chị em nào giống em ko?
    • 8 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các chị cho e hỏi 1 chút được ko ạ?
    Vợ e chậm kinh khoảng 4,5 năm hôm,bọn e thử que thì có 2 vạch.Bọn e biết là đã có bầu,vui lắm.Và kiêng kheng ghê lắm.Ko giám xxx trong time này.Nhưng hôm nay ( cách hôm thử que khoảng 3 ngày ) vợ e bị ra dịch màu nâu,ra ít thôi.E lo quá,định đi BV nhưng nay là thứ 7,mà nhà lại xa BV,đường xá thì xấu thậm tệ,nên thôi.Đành qua nhà ông BS gần nhà siêu âm,nhưng ổng nói chưa thấy thai.E nghĩ thai đang về buồng thôi.Nhưng ổng nói có thể là xảy rồi

E lên mạng thấy mọi người nòi ra dịch nâu không sợ bằng ra máu,còn ổng nói ra dịch nâu sợ hơn ra máu.E không hiểu luôn.
    E về nhà,lên mạng tìm hiểu 1 hồi,qua ổng hỏi có loại thuốc nào cho vơ e uống không,thì ổng đưa cho 1 vỉ Amoxicillin và 1 túi thuốc gì đó màu vàng,nho nhỏ ( bằng hạt đậu),hình tròn,bên trên có chữ SPD hay SPQ gì đó ( chữ nD hay Q gì đó khó nhìn lắm).Các chị cho e hỏi,loại thuốc đó uống có hại gì không?E muốn mua thuốc cho vợ e uống để an thai,và không ra dịch nữa.Nhưng ổng đưa loại thuốc đó,không biết có nên dùng hay không?Rất mong có 1 lời khuyên chân thành nhất ạ.E cám ơn nhiều nhiều !
    • 504 Bài viết

• 205 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trantamweb Xem bài viết
    Vợ e chậm kinh khoảng 4,5 năm hôm,bọn e thử que thì có 2 vạch.Bọn e biết là đã có bầu,vui lắm.Và kiêng kheng ghê lắm.Ko giám xxx trong time này.Nhưng hôm nay ( cách hôm thử que khoảng 3 ngày ) vợ e bị ra dịch màu nâu,ra ít thôi.E lo quá,định đi BV nhưng nay là thứ 7,mà nhà lại xa BV,đường xá thì xấu thậm tệ,nên thôi.Đành qua nhà ông BS gần nhà siêu âm,nhưng ổng nói chưa thấy thai.E nghĩ thai đang về buồng thôi.Nhưng ổng nói có thể là xảy rồi

E lên mạng thấy mọi người nòi ra dịch nâu không sợ bằng ra máu,còn ổng nói ra dịch nâu sợ hơn ra máu.E không hiểu luôn.
    E về nhà,lên mạng tìm hiểu 1 hồi,qua ổng hỏi có loại thuốc nào cho vơ e uống không,thì ổng đưa cho 1 vỉ Amoxicillin và 1 túi thuốc gì đó màu vàng,nho nhỏ ( bằng hạt đậu),hình tròn,bên trên có chữ SPD hay SPQ gì đó ( chữ nD hay Q gì đó khó nhìn lắm).Các chị cho e hỏi,loại thuốc đó uống có hại gì không?E muốn mua thuốc cho vợ e uống để an thai,và không ra dịch nữa.Nhưng ổng đưa loại thuốc đó,không biết có nên dùng hay không?Rất mong có 1 lời khuyên chân thành nhất ạ.E cám ơn nhiều nhiều !
    Bạn ơi, nhìn chung thì ra dịch nâu cũng nguy hiểm khi mới có thai, có những trường hợp sẩy thai vì vụ đó, nhưng không phải cứ ra dịch nâu là nguy hiểm quá nhưng phải giải quyết triệt để. Vụ uống thuốc thì mình không hiểu sao bác sỹ lại kê amoxilin vì mình được biết đây là thuốc kháng sinh, mà thuốc kháng sinh ít khi được kê cho bà bầu nếu không có bệnh gì nghiêm trọng. Mình chỉ hay thấy bác sỹ kê cho bà bầu thuốc nội tiết như duphaston, proginova, tiêm progesteon, thuốc giảm co No spa, sparmeverine,...thôi. Dù đường xấu thế nào vẫn phải đi khám coi có tim thai chưa, nếu thai yếu còn bổ sung nội tiết dưỡng thai bạn ạ. Nếu có trường hợp xấu là sẩy rồi thì phải cho thai ra ngoài chứ để lâu trong người mẹ rất nguy hiểm cho mẹ. Bạn cố gắng đưa vợ đi sớm khám đi.
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình cũng mới bị động thai xong, cũng ra máu màu nâu chứ không phải màu đỏ, đi khám họ bảo bị động thai nhưng ra máu màu đỏ mới nghiêm trọng, mình tiên nội tiết, uống thuốc và nằm yên bất động trên giường 1 tuần, cũng đã khỏi, nhưng hôm nay tự dưng mình lại thấy ra dịch màu nâu, chỉ 1 xíu là cùng, không phải là hẳn 1 giọt mà chỉ là tí xít thôi, đang hơi lo các bạn ạ, hay lại đi khám lần nữa?
    • 40 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Tình huống của vợ bạn giống mình quá. Bạn và vợ đừng lo lắng quá, yên tâm nằm nghỉ ngơi tránh đi lại và vận động nhé. Vợ bạn ra dịch nâu là khả năng e bé đã vào đến tử cung nên ra ít dịch thôi không vấn đề gì đâu. Chúc 2 mẹ con mạnh khỏe nhé!
    • 71 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhonhantuoitan Xem bài viết
    mình cũng mới bị động thai xong, cũng ra máu màu nâu chứ không phải màu đỏ, đi khám họ bảo bị động thai nhưng ra máu màu đỏ mới nghiêm trọng, mình tiên nội tiết, uống thuốc và nằm yên bất động trên giường 1 tuần, cũng đã khỏi, nhưng hôm nay tự dưng mình lại thấy ra dịch màu nâu, chỉ 1 xíu là cùng, không phải là hẳn 1 giọt mà chỉ là tí xít thôi, đang hơi lo các bạn ạ, hay lại đi khám lần nữa?
    phải đi khám lần nữa bạn ạ.có thể vẫn fải tiếp tục dùng thuốc dưỡng thai đấy
    • 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Blackkiss Xem bài viết
    Hi mọi ngườ! Em là mem mới , hôm nay mới đăng kí nhueng cũng bíet tới webtrethow cũng lâu rồi! Em mới có thai và e để ý thấy cách đây vài ngày sau khi quan hệ thì bị ra dịch âm đạo màu nâu ! Em rất lo lắng vì đọc nhiều thông tin là dấu hiệu dọa xảy thai! Vì e ở UK nên muốn khám phải có lịch hẹn chứ ko như bên mình, có gì là có thể đi khám ngay ! Nhưng cuối cùng thì hôm nay e cũng được đi khám ! E có làm ultrasound scan và bác sĩ nói mọi thứ đều bình thường! Thai được 6 tuần, 3 ngày và có tim thai ! Họ nói ko biết chính xác vì sao em bị hiện tượng đó và bảo r về theo dõi, nếu có dấu hiệu bất thường khác thì đi khám tiếp!
    Note: em đã ngừng ko quan hệ nhưng thỉng thoảng vẫn bị !
    Có mẹ nào bị như em và đi khám bác sĩ bảo ko vấn đề gì ko! Mặc dù vậy em vẫn rất lo lắng! Xin cho em lời khuyên với ạ ! Em cảm ơn
    Minh cũng bị ra dịch nâu từ lúc thai 4 tuần đến lúc hơn 6 tuần , đi bac sỵ siêu âm có Tim thai , thai phát triển bình thuong . Mình o Uc nên bác sỹ cũng bảo chắc là trứng đang làm tổ nên thế chứ cũng chẳng can thiệp gì . Mình cũng rất lo lắng và sau đó xem trên diễn đàn có nguoi bảo ăn hào hoac sầu riêng sẽ làm dầy niêm mạc thai bám chắc hơn . Vậy là cach ngày mình lại ăn hào , từ đó đến nay mình kg còn bị ra dich nâu nữa , gio Minh da duoc 10 tuần . Mình nghĩ ra dich nâu kéo dài là do niêm mạc mỏng trung bám kg chặc đấy bạn ạ .
    • 504 Bài viết

• 205 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Gold_butterfly Xem bài viết
    Minh cũng bị ra dịch nâu từ lúc thai 4 tuần đến lúc hơn 6 tuần , đi bac sỵ siêu âm có Tim thai , thai phát triển bình thuong . Mình o Uc nên bác sỹ cũng bảo chắc là trứng đang làm tổ nên thế chứ cũng chẳng can thiệp gì . Mình cũng rất lo lắng và sau đó xem trên diễn đàn có nguoi bảo ăn hào hoac sầu riêng sẽ làm dầy niêm mạc thai bám chắc hơn . Vậy là cach ngày mình lại ăn hào , từ đó đến nay mình kg còn bị ra dich nâu nữa , gio Minh da duoc 10 tuần . Mình nghĩ ra dich nâu kéo dài là do niêm mạc mỏng trung bám kg chặc đấy bạn ạ .
    Cách ăn hàu này của bạn cũng là 1 cách hay ha. Nhưng tớ thắc mắc 1 điều là hàu thì phải ăn nướng hay tái tái gì đó, mà sợ bà bầu lại ăn tái sống đó có đảm bảo không nhỉ. Vì từng đọc là hàu là loại hải sản giàu đạm, rất dễ tiêu, nếu ăn sống có thể gây tiêu chảy hoặc dị ứng, khi cắt con hàu sống ra có nhiều con ký sinh giống sán, các nhà chuyên môn cũng đã cảnh báo về khả năng hàu có nhiễm sán nên cũng hơi...lo lo...Số là lúc mang thai tớ cũng có lần ăn ghẹ, ghẹ sống bơi hẳn hoi, mua về luộc măm, thế mà bị tiêu chảy sốt cả lên, sợ quá luôn, may không làm sao, nên mỗi lần ăn hải sản là cũng dè chừng chút. Các mẹ tham khảo để ý nha.
    • 625 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mình cũng mới mang thai đứa thứ 2- mình chia sẽ các bạn- các chị chút.
    Khi mình biết là mang thai là lúc đó đã được gần 2-3 tuần rồi.
    Đến tuần thứ 3 ngực mình nở to không tưởng, thì mình biêt chắc 100% mang thai rồi.
    Tuần thứ 4- đến tuần thứ7 mình điều có chút dịch màu nâu náu ra ở quần con. Chỉ thấy ở quần chứ k ra nhiều nhé.
    Mình lo lắng, nhưng ăn uống bthuong, ngủ tốt chỉ đau lưng dữ dội.
    Đi khám bs bảo bảo mới quá, chỉ cho thử máu, xem độ hóc môn hccG gì đó.-> binh thường
    Tuần thứ 7 mình quay lại siêu âm- xem được nhịp tim ...
    Tất cả bthuong. Các bạn đừng quá lo, đúng là mỗi trường hợp khác nhau, lắm khi không lo không được.
    Tiếng anh của hiện tượng này gọi brown mucus discharge. Các bạn lên web mà search thêm nhé.
    • 125 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

Bạn hoatrongdat ơi, jo bạn và bé sao rùi, mình cũng dang mang bầu bé 2 dc 6w và bị ra máu 3 hnay rùi, đã uống thuốc nhưng chưa thấy đỡ
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mebopbop ơi. Mẹ nó đã khỏi chưa? Em cũng vừa bị ra máu khi thai tuần thứ 8. Em vào bv phụ sản hà nội tiêm + uống thuốc mà ko khỏi. May được giới thiệu bác sĩ tốt nên giờ ko thấy hiện tượng gì. Nếu mẹ nó chưa đỡ thì pm em em cho số điện thoại bác sĩ nhé!
    • 25 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoatrongdat Xem bài viết
    Mình cũng mới mang thai đứa thứ 2- mình chia sẽ các bạn- các chị chút.
    Khi mình biết là mang thai là lúc đó đã được gần 2-3 tuần rồi.
    Đến tuần thứ 3 ngực mình nở to không tưởng, thì mình biêt chắc 100% mang thai rồi.
    Tuần thứ 4- đến tuần thứ7 mình điều có chút dịch màu nâu náu ra ở quần con. Chỉ thấy ở quần chứ k ra nhiều nhé.
    Mình lo lắng, nhưng ăn uống bthuong, ngủ tốt chỉ đau lưng dữ dội.
    Đi khám bs bảo bảo mới quá, chỉ cho thử máu, xem độ hóc môn hccG gì đó.-> binh thường
    Tuần thứ 7 mình quay lại siêu âm- xem được nhịp tim ...
    Tất cả bthuong. Các bạn đừng quá lo, đúng là mỗi trường hợp khác nhau, lắm khi không lo không được.
    Tiếng anh của hiện tượng này gọi brown mucus discharge. Các bạn lên web mà search thêm nhé.
    Cảm ơn chị rất nhiều về cái từ khóa ấy, em search thì thấy đúng là bác sỹ nước ngoài họ biết cách làm mình đỡ lo đi. Chứ không như ở HN, dọa dẫm đủ kiểu, khuyên bỏ thai, xong rồi kể cả phòng khám xịn, nhìn thấy túi dịch của em trong cổ tử cung rồi vẫn bắt làm đủ các xét nghiệm xem có thai ngoài tử cung k0.
    Hiện em cũng bị dịch nâu, thi thoảng là dịch màu đỏ nhưng k0 phải giọt máu, k0 bị đau lưng đau bụng gì cả, kích thước siêu âm thai bé hơn so với tuổi thai tính theo chu kỳ mặc dù vẫn phát triển. Bác sĩ bảo theo dõi thêm vì tuổi thai có thể bị lệch so với thực tế. Em mới bị như vậy 1 tuần. Vẫn chờ đợi đây!
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2