Mang thai - Chuẩn bị sinh

Ra dịch màu nâu có sao không ak

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 22.4K Lượt đọc
  • 20 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cky cua e rat deu khoang 28-30 ngay, e thay cham 6 ngay thu beta HCG thi duoc 1004, bat dau tu hom day thay trong nguoi kho chiu va ra dich nau. Thu sau vua roi (cham 8 ngay) di kham o 125 Thai thinh thi bs cho sa dau gio 4D thay tui oi da nam trong tc kich thuoc oi la 4mm, nhung thay hien tuong ra dich nau nau hoi bs thi dc la tra loi la ko sao chi la can ban. Vai hom nua ma bi thi toi kham lai con ko 1 tuan nua toi kham. 2 hsau thay ra nen di kham lai thi bs tran dang hai bao ko sao tui oi luc do la 8mm chang biet ntn. Ko biet dich vu kham o day co chuan ko vi minh rat la lo lang.Mong cac me tu van cho e voi (ah dich luc ra buoi sang luc ra buoi chieu toi)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Ra dịch màu nâu!Phải làm sao

Các chị,các bạn ơi!Giúp em với.. Em có thai 6 tuần 02 ngày.Em đi khám thai và được bác sỹ cho siêu âm đầu dò.Sáng siêu âm về,đi mua thuốc uống như kê đơn.Chiều em thấy mình ra dịch màu nâu từ âm đạo..Em lo quá!thế là em gọi điện cho bác sỹ và đến khám lại ngay tối hôm đó,Bác sỹ lại siêu âm đầu dò...

• Giáo dục sớm giúp trẻ thông minh sớm như thế nào?

Điều gì tạo nên sự khác biệt về trí tuệ của trẻ lúc lớn lên khi mà mỗi trẻ đều được sinh ra với 100...

• Ba ngày liền ra dịch màu nâu mà vẫn chưa có dấu hiệu sinh

Em được gần 38 tuần rùi ...đến hôm nay là ngày thứ 3 ra dịch màu nâu giống như bị hành kinh ý ạ mà mãi vẫn chưa có dấu hiệu sinh..em có vào viện kiểm tra hôm đầu bác sĩ xem bảo chưa mở..đo tim thai vẫn bình thường ..ở viện nóng quá nên em chuồn về nhà cũng gần viện.đến giờ khám thì em lại ra...có...

• [clip] Xúc động quá sức mạnh của tình mẫu tử...

Câu chuyện xúc động quá các mẹ ạ: https://www.youtube.com/watch?v=f4fvDTOK0MA

• Những điều cần biết về thai máy.

Các bầu ơi! nói nhỏ nè..Mình tuy tập 2 nhưng còn nhìu bỡ ngỡ lắm cơ, riêng cái vụ thai máy thì mình...

• 447 Bài viết

• 264 Được cảm ơn

Không sao đâu mẹ nó ạ! Tuần trước, bé nhà mình được 7 tuần tuổi, mình cũng ra 1 chút dịch nâu nhưng ít thôi, giống như ngày cuối của mình vậy. Lo quá mình ra viện C khám thì bác sĩ nói không sao, tim con vẫn đạp bùm bụp . Bác sĩ kê thuốc bổ cho uống và hẹn 1 tháng tái khám! Mẹ nó đừng quá lo nha, đi lại nhẹ nhàng, cười duyên xinh xắn là bé sẽ ok thui à
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cky của e rất đều khoảng 28-30 ngày, e thấy chậm kinh 6 ngày thử beta HCG thì được 1004, bắt đầu từ hôm đấy tháy trong ngườii khó chịu và ra dịch nâu. Thứ sáu vừa rồi (chậm 8 ngày) đi khám ở 125 Thái thịnh thì bs cho sa đầu giò 4D thâý túi ối đã nằm trong tc kích thướcc ối là 4mm, nhưng thấy hiện tượng ra dịch nâu hỏi bs thì được trả lời là không sao chỉ là cặn bẩn. Vài hôm nữa mà bị thì tới khám lại còn không thì 1 tuần nữa tới khám. Hai hôm sau thấy ra nên đi khám lại thì bs trần đăng hải bảo không sao túi ối lúc đó là 8mm chằng biết ntn. Ko biết dịch vụ ở đấy khám có chuẩn không vì mình đang rất lo lắng. ( Mong các mẹ tư vấn cho e với. (à dịch lúc ra buổi sáng lúc ra buổi chiều)
    • 12 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mjnh ngj k sao dau. Mjnh dc 38 tuan roj. T5 tuan truoc dj kham ve , sang hom sau ra djch mau nau. Mjnh cu tuong sap sjnh. Ma toj jo duoc 5 ngay roi van vo tu.
    • 194 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Mình có kinh nghiệm 2 lần mang thai thì cả 2 lần đều động thai, hic. Cứ 5-6 tuần (chậm kinh khoảng 2 tuần) là ra 1 ít dịch nâu, nằm bẹp 1 chỗ 2-3 hôm nhưng rồi vẫn bị động thai. Nên cả 2 lần mình đều phải nằm viện, tiêm mới giữ được. Theo mình, bạn nên theo tư vấn của bác sỹ, vì ra dịch nâu cũng là 1 trong những biểu hiện của động thai, mà khi tuổi thai nhỏ thì dễ bị "tuột" ra lắm. Chúc bạn khỏe!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 12 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

tuy co dja moj nguoj thoj ban ah, nhung neu ban khong yen tam thj dj kham cho chac.len bv lon do, mjnh thj dang theo kham o dhyd o duong hoang van thu do.
    • 12 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mjnh duoc 38 tuan oj. Tu nhjen toi qua dau bung duoi ben trai kinh khung luon. Phai nam im xoa bung gan 1 tieng moi het. Co me nao day dan kinh nghjem chj dum mjnh, ljeu mjnh sap sjnh phaj khong? Mong hoj am som
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Minh vẫn bị ra dịch màu nâu đen đấy lo quá m à ko dám đi khám nữa, ngày nào cũng bị ra hnay có vẻ nhiều hơn mọi hôm. Tính ra nó cũng ra đc 1 tuần rồi. Chẳng biết có làm sao ko. Huhu
    • 12 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

uj troj, toj bv kham dj ban. Ra toj 1 tuan lien ma. Co ve khong on dau.
    • 127 Bài viết

• 162 Được cảm ơn

Tr/h của mình thì như thế này:

Lúc mình được 6 tuần cũng thấy ra dịch nâu (ra có tý thôi), sợ wa' gọi cho bs thì đc tư vấn là phải tới bv gần nhất khám để xác định nguyên nhân, chứ để ra ào ạt là k cứu đc. Thế là 2 vc mình tới Bv ĐH Y dược khám và nhận đc kết quả là bị động thai và cho thuốc dưỡng.

Mình phải nằm yên ở nhà 3 ngày thấy đỡ rồi đi làm nhưng đến cty thì mệt lắm chỉ nằm phòng y tế thôi. Mình nghỉ ở nhà 1 ngày mà thấy vẫn bị ra dịch nâu (huyết dợt) nên hôm sau lại tới Y dược khám tiếp. Đợt này bs nói mình vẫn bị động thai, thai yếu, bị bóc tách 10%, yêu cầu nghỉ ngơi, nằm càng nhiều càng tốt và cho mình thêm nhiều thuốc nữa.

Mình nằm ở nhà vừa lo vừa mệt vì vẫn bị ra dịch nâu, có khi đen, ra từng mảng, và ra cả máu tưoi nữa. Mình sợ lắm vì k biết có bị tuột chưa, nằm đc 1 tuần thì mình quyết định đến phòng khám bs Nguyệt để xem thế nào. Sau khi khám khá kỹ thì bác bảo mình bị polip cổ tử cung, nghĩa là có miếng thịt dư trong đó (nguyên nhân ra huyết), nói là k ảnh hưởng gì đến thai cả, khi nào thai lớn đẩy ra ngoài thì mình cắt bỏ. Cứ chung sống hoà bình với nó. Mình nằm ở nhà nghỉ thêm 1 tuần nữa cho khoẻ rồi mới dám đi làm lại.

Giờ mình được 14 tuần rồi, thỉnh thoảng vẫn ra 1 tý, mình cũng lo, nhưng chồng nói chắc tại miếng thịt dư kia thôi. 2 tuần nữa mình sẽ tái khám để xét nghiệm máu.

Mình nghỉ bạn nên đi khám xem sao, vì cty mình cũng có chị bị ra huyết nâu, đi khám, bs nói bị động thai nhẹ vậy mà cuối cùng lại k giữ đc đó bạn à. Cứ cẩn thận vẫn hơn.
    Chúc mẹ con bạn khoẻ
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mumxichai; 04/07/2012 vào lúc 10:04 AM.
    • 503 Bài viết

• 204 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lovelymickey Xem bài viết
    Mình có kinh nghiệm 2 lần mang thai thì cả 2 lần đều động thai, hic. Cứ 5-6 tuần (chậm kinh khoảng 2 tuần) là ra 1 ít dịch nâu, nằm bẹp 1 chỗ 2-3 hôm nhưng rồi vẫn bị động thai. Nên cả 2 lần mình đều phải nằm viện, tiêm mới giữ được. Theo mình, bạn nên theo tư vấn của bác sỹ, vì ra dịch nâu cũng là 1 trong những biểu hiện của động thai, mà khi tuổi thai nhỏ thì dễ bị "tuột" ra lắm. Chúc bạn khỏe!
    Bạn ơi, chị lovelymickey nói đúng đấy, ra dịch ko tốt đâu, bạn nên nghỉ ngơi, khám bs xem bs có cho tiêm, uống thuốc gì không nhé, cẩn thận vẫn hơn, em bé còn nhỏ xíu mà. Lần có thai đầu tiên của mình cũng bị ra dịch nâu, cứ tưởng là chỉ ra tí tí thôi, cuối cùng là hỏng thai.
    • 54 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

mình cũng từng bị hồi 7w, cứ nghỉ ngơi và ăn uống đủ chất + thoải mái tinh thần thì ko sao đâu bạn, nếu ra dịch nâu dài ngày kèm đau bụng dưới nhiều thì bạn đi khám xem nhé! bsĩ sẽ cho thuốc hỗ trợ là ổn àh. chúc 2 mẹ con bình an nha
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

hai bn di kham o dau vay minh di kham o thai thinh thi nta bao ko sao. lo lam, gio minh can 1 dia chi tot de di kham
    • 503 Bài viết

• 204 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangyen_tm Xem bài viết
    hai bn di kham o dau vay minh di kham o thai thinh thi nta bao ko sao. lo lam, gio minh can 1 dia chi tot de di kham
    Bạn theo dõi bên topic bác sỹ, bệnh viện cùng trên diễn đàn mình ấy, nhiều bs giỏi giữ thai lắm, bác Tuấn- Hàng Buồm, bác Thực, bác Vỹ,...tớ thì đi theo bác Lê Anh Tuấn-91 Hàng Buồm, giờ tớ được 34 tuần 4 ngày rùi.
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

hnay minh di kham o 45/46 le van thiem do bac sy kha thi tram kham. thai dc 5 tuan nhung chua thay noan hoang dk tui oi la 14mm bac sy cho uong thuoc Vagestor 100mg và Filtalel.Minh so qua chang biet sao nua, gio 5 tuan ma van chua thay noan hoang
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ tư vấn giúp tôi với nhe,tôi đc 5 tuần từ kì kinh cuối và tháy ra vài giọt nâu nhạt, đi khám và siêu âm thì thai chưa vào tử cung, Bác sỹ cho xét nghiêm beta HCG của tôi thấp có 110,92 thui, bác ý bảo cứ nghỉ ngơi nếu đau bụng hoặc ra nhiêu thì kHám lại, thế nhưng sáng nay lại ra dịch nhưng Ko phải nâu nhạt mà nâu đen như máu khô vây, tôi vẫn ko thấy đau bụng, ra ko nhìu nhưng tôi lo quá vì 5 tuần thai chưa về và nông độ HCG thấp quá
    Chỉnh sửa lần cuối bởi be_dom_dom; 15/06/2013 vào lúc 03:56 PM.
    • 127 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Hix hôm qua (tính từ KKC là 5w3d) em cũng bị một tẹo máu nâu, xong hết luôn, cũng kô bị đau bụng. Trưa nay kô ra máu nữa mà chỉ là chấm chấm li ti. Hôm qua em đi sa 2d ở 125 Thái Thịnh đó, bsĩ Đặng Trần Hải sa thấy có khoảng trống âm trong buồng tử cung, bảo là chưa kết luận gì, có thể là do quá trình làm tổ bị chảy máu. Nhưng khi em lên khám bsĩ Nga thì bsĩ Nga nói động thai. Đến giờ kô bị gì thêm, em cũng hy vọng là kô sao. Nhưng em vẫn lo lắm ạ. Bác sĩ kê thuốc spasmaverin và viên sắt nhưng em còn chần chừ chưa uống. Nếu kô phải bị động thai thật thì uống có làm sao kô ạ?
    • 503 Bài viết

• 204 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoctrung299 Xem bài viết
    Hix hôm qua (tính từ KKC là 5w3d) em cũng bị một tẹo máu nâu, xong hết luôn, cũng kô bị đau bụng. Trưa nay kô ra máu nữa mà chỉ là chấm chấm li ti. Hôm qua em đi sa 2d ở 125 Thái Thịnh đó, bsĩ Đặng Trần Hải sa thấy có khoảng trống âm trong buồng tử cung, bảo là chưa kết luận gì, có thể là do quá trình làm tổ bị chảy máu. Nhưng khi em lên khám bsĩ Nga thì bsĩ Nga nói động thai. Đến giờ kô bị gì thêm, em cũng hy vọng là kô sao. Nhưng em vẫn lo lắm ạ. Bác sĩ kê thuốc spasmaverin và viên sắt nhưng em còn chần chừ chưa uống. Nếu kô phải bị động thai thật thì uống có làm sao kô ạ?

Uống sparmeverine là để giảm co, chống co tử cung, bác sỹ kê bạn nên uống, không sao đâu, nhiều bạn uống và đã sinh bé khỏe rồi nhé. Bạn nên hạn chế đi lại, vận động chắc sẽ nhanh khỏi hơn à.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em năm nay 27 tuổi, lấy chồng được gần 1 năm. Em bị buồng trứng đa nang, đang chữa trị, tháng vừa rồi em diều trị chích thuốc kích thích rụng trứng và chồng thì chích cho tinh trùng khỏe vào đúng ngày em rụng trứng. Tháng trước em có kinh vào ngày 17/7 nhưng tới tháng này vào ngày 12/8 em bị ra dịch màu nâu lúc ra nhiều lúc ra ít, hôm nay đã 2 ngày rồi mà vẫn chưa hết không biết em bị sao nữa, nó cứ ra chút chút. Em cũng đang mong có baby lắm. hichic. Trưa đi làm về mua que quickstrip thử thì chỉ có 1 vạch đậm thôi!
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thường thì ck của e trể khoảng 1tuan la nhieu.Nhung thang nay em tre da 1thang, thu que luc tre 13ngay thi 2 vach,vach dam vach mo nhun nhin thay duoc!sang nay thu que thi 1vach luc trua co ra 1 it dich mau nau la sao?minh lo wa!me nao co kinh nghiem giup minh voi
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2