• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Que thử thai 1 vạch đậm,1 vạch mờ là có thai hay không?

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 58.8K Lượt đọc
  • 42 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 25 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Chào các chị em!
    mình trễ kinh được hơn tuần rồi,mình dùng liền 2 que thử cách nhau vài ngày thì kết quả vẫn cho lên 2 vạch nhưng 1 vạch đậm,1 vạch thì mờ nhìn kỹ mới thấy.Mình chỉ cảm thấy chán ăn (có khi là do lo lăng vụ mang thai nên vậy),đau tức ngực kinh khủng.Vậy các mẹ có kinh nghiệm có thể cho mình biết là mình đã có thai chưa được không?mình đang rất lo lắng:Sigh:,chẳng dám nói với ông xã,mà 0x thì cứ thắc mắc không hiểu tại sao tới bây giờ mà vợ chưa có kinh:Nottalkin:.có thai cũng chẳng rõ,mà sao trễ kinh cũng chẳng biết làm ảnh hưởng đến tiến độ canh con quá!
    vợ chồng em lấy nhau được gần 1 năm rồi nên rất mong có em bé!:Worried:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 9tg
    • 4 năm
    • 132 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Bạn chờ thêm vài ngày nữa rồi thử lại xem đã đc 2 vạch nét căng chưa. Hồi đầu, mình cũng sốt ruột ngày nào cũng thử: 1 vạch -> 1 đậm 1 mờ -> 2 đậm. Đừng lo lắng quá nhé! Chúc bạn sớm có tin vui.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 163 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Chúc mừng bạn, rất nhiều khả năng bạn đã có tin vui, đợt mang bầu trước mình cũng bị đau ngực kinh khủng ...
    Nhím của bố mẹ ngoan lắm này, yêu con hơn all.

Còn Gấu nhỏ của bố mẹ nữa, cũng phải ngoan nhé con.
    • 1,185 Bài viết

• 3,730 Được cảm ơn

Chúc mừng bạn, thế là có em bé rồi nhé :Rose:
    • 74 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

chắc có rồi bạn à. Lúc mình trễ kinh 2 ngày thử cũng vạch đậm vạch mờ, 2 3 ngày sau thử là lên đậm ngay thôi.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 549 Bài viết

• 1,166 Được cảm ơn

Chúc mừng bạn, em bé đã về với bạn, mình cũng vậy, lúc đầu 1 vạch đậm, 1 vạch mờ, mình thử vài que, vài loại khác nhau vẫn vậy, mình đi thử máu, thế là chắc 100% luôn, để 1 tuần sau thì vạch thứ 2 càng ngày càng rõ

Mời ghé thăm Facebook của Mẹ Chu Chu: tại đây hoặc tại đây

NB: 3,35kg, 6m: 7,2kg, 7m: 7,4kg, 10m: 8kg, 12m: 8,2kg
    • 539 Bài viết

• 240 Được cảm ơn

Trăm phần trăm là có thai rồi.
    Vì con là con ba-con của ba rất ngoan
    Vì con là con mẹ-con của mẹ rất hiền
    :557::557::557::557:
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chắc chắn là có thai rồi bạn ạ. Cách đây mấy tháng mình cũng như bạn đấy, lo lắng lắm, sôt ruột thử 2 lần đều một đậm một mờ, cách 4 ngày sau thử lại 2 vạch đỏ chót luôn :XXX
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

thế là có rồi b à..hồi mới đầu m cũng như b nên sốt ruột tí lại mua về thử..lần nào cũng mờ thế. Đến khi đi sa lúc ấy e bé mới được gần 4 tuần.
    • 25 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

cảm ơn các mẹ đã tham mưu giúp mình,nhưng hôm nay mình bị ra máu kinh rồi,thất vọng hết sức luôn:Sigh:.giờ chẳng còn muốn làm gì nữa cả,nhưng đợt này mình bị đau bụng ghê gớm,máu lại ra nhiều hơn bình thường nữa,mệt hết sức luôn!:Crying:
    mình đọc sách thì thấy khi thành hợp tử thì chì chỉ có 2/3 là thành phôi thai thôi còn thường thì bị ra ngoài như la hành kinh vậy đó,mình nghĩ mình cũng ở trong trường hợp đó quá!có mẹ nào rành mấy vụ này không chỉ mình với!
    mà không biết có mẹ nào lâu đậu thai giờ có em bé chỉ giúp mình bí quyết để nhanh đậu thai đi!sẵn mình bày nhỏ em họ luôn,nó lấy chồng trước mình 2 tháng vậy mà giờ vẫn chưa có baby,cũng đang chờ dài cả cổ như mình vậy đó!
    mình cũng thử canh ngày rụng trứng rồi xxx với ông xã,còn kê gối cao ở phần lưng để tinh dịch dễ dàng vào bên trong nữa nhưng vẫn chưa có kết quả gì ráo.mà mình thì cứ 3 tháng là đi khám phụ khoa một lần nên có gì bất thường là biết liền à!
    mẹ nào có cách gì hay hay chỉ mình với nha!
    để còn biết đường mà tiếp tục hành trình tìm con nhìn dễ mà chẳng dễ tẹo nào này nữa chứ!
    cảm ơn các mẹ đã thảo luận và chia sẻ cùng mình nha!:LoveStruc:
    • 82 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yuri_katana Xem bài viết
    cảm ơn các mẹ đã tham mưu giúp mình,nhưng hôm nay mình bị ra máu kinh rồi,thất vọng hết sức luôn:Sigh:.giờ chẳng còn muốn làm gì nữa cả,nhưng đợt này mình bị đau bụng ghê gớm,máu lại ra nhiều hơn bình thường nữa,mệt hết sức luôn!:Crying:
    mình đọc sách thì thấy khi thành hợp tử thì chì chỉ có 2/3 là thành phôi thai thôi còn thường thì bị ra ngoài như la hành kinh vậy đó,mình nghĩ mình cũng ở trong trường hợp đó quá!có mẹ nào rành mấy vụ này không chỉ mình với!
    mà không biết có mẹ nào lâu đậu thai giờ có em bé chỉ giúp mình bí quyết để nhanh đậu thai đi!sẵn mình bày nhỏ em họ luôn,nó lấy chồng trước mình 2 tháng vậy mà giờ vẫn chưa có baby,cũng đang chờ dài cả cổ như mình vậy đó!
    mình cũng thử canh ngày rụng trứng rồi xxx với ông xã,còn kê gối cao ở phần lưng để tinh dịch dễ dàng vào bên trong nữa nhưng vẫn chưa có kết quả gì ráo.mà mình thì cứ 3 tháng là đi khám phụ khoa một lần nên có gì bất thường là biết liền à!
    mẹ nào có cách gì hay hay chỉ mình với nha!
    để còn biết đường mà tiếp tục hành trình tìm con nhìn dễ mà chẳng dễ tẹo nào này nữa chứ!
    cảm ơn các mẹ đã thảo luận và chia sẻ cùng mình nha!:LoveStruc:
    mình ko hiểu mấy chuyện này lắm. nhưng lạ nhỉ mình cũng từng thử que lên 1v đậm 1v mờ. rùi có e bé. sao mẹ nó báo trên que vậy mà lại ra máu. Mình nghĩ mẹ nó nên theo dõi và đi hỏi bác sĩ vì đợt kinh này mẹ nó còn bị đau bụng ghê ghớm mà
    NT3 --- có biện minh thế nào chúng mày mãi là lũ cave rẻ tiền ---thương thay ---- thương thay
    • 25 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

uhm` cảm ơn mẹ phuongchi nhiều nha!
    cũng chẳng hiểu tại sao nữa,nhưng giờ mình ổn rồi!
    chắc lại tiếp tục chiến dịch canh con nữa thôi
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các me ơi, em hỏi chút, que thử thai của em cũng có 2 vạch . nhưng 2 vạch ấy liền sát nhau, 1v đậm, 1v nhạt, nhìn thoáng qua cứ như là 1 vạch ấy, có phải em có thai rồi ko các mẹ http://t1.gstatic.com/images?q=tbn:A...NJMivSXuBDl0vw
    • 4 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Hix, e cg giống mẹ chủ topic, v c cg mới thả đc 1 tháng, e chậm kinh mới có 3 ngày thui, thử 4 QT thì đều 2v hết, 1v mờ, 1v đậm. E toàn thử vào chiều tối, cg sợ lại giống mẹ dương tính giả thì buồn lắm, hix. Nhg e thử 2 loại QT của 2 hãng khác nhau, và ngày càng rõ hơn, nên cg ko biết là có thai chưa nữa...theo các mẹ là e đã có thai chưa ạ???
    • 116 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

có khả năng là chủ topic bị sảy thai sớm, chậm 1 tuần như bạn thì tính tuổi thai khoảng 5 tuần tuổi, và nhiều người cũng bị sảy thai sớm khi thai mới 5. 6 tuần tuổi. Lần sau nếu chậm kinh và thử que 2 vạch, kể cả vạch 2 mờ, bạn nên đi thử máu cho chắc xem sao.
    • 82 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Các mẹ ơi tư vấn giúp e với, mấy ngày trước e có đi soi trứng để canh ngày trứng rụng để thụ thai, 2 vc e cũng mong có baby tuổi rồng lắm rồi,đợt vừa rồi bác sỹ bảo đêm nay trứng rụng nên 2 vc tối về quan hệ ngay đi,2 vc e có quan hệ cách đây 3 hôm rồi ạ,đến hum nay là ngày thứ 3 liệu có thể biết là mình đã đậu thai được chưa ạ, hiện tại bụng dưới e cứ đau âm ỷ,đau lưng,đau đầu,hơi buồn nôn (ko nôn),hay cáu gắt các mẹ cho e vài chia sẻ được ko ạ

Em cám ơn nhìu
    • 230 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

chúc mừng nhé! thế là có rồi đấy, tớ ngày trước cũng 1 đậm, 1 mờ.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn đợi 2 tuần nữa đi khám đi,chắc chắn là có đấy bạn . mình cũng thế,và cũng dc 4 tuần , nên cẩn thận nhé .và giữ gìn sức khỏe
    • 958 Bài viết

• 337 Được cảm ơn

ủa kỳ lạ nhỉ, có thể bạn rơi vào trường hợp sảy thai sớm đó. CHứ lên 2 vạch dù vạch 2 mờ vẫn là có thai mà, mình lần đầu cũng thế, vạch 2 mờ, giờ lần 2 cũng thế. bạn làm mình lại lo lắng, vì mình cũng cứ nghĩ thế là có bầu rồi, nên loan báo hết cả rồi. Giờ mà rơi vào trường hợp của bạn thì mệt nhỉ
    • 203 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngocanh195 Xem bài viết
    Các mẹ ơi tư vấn giúp e với, mấy ngày trước e có đi soi trứng để canh ngày trứng rụng để thụ thai, 2 vc e cũng mong có baby tuổi rồng lắm rồi,đợt vừa rồi bác sỹ bảo đêm nay trứng rụng nên 2 vc tối về quan hệ ngay đi,2 vc e có quan hệ cách đây 3 hôm rồi ạ,đến hum nay là ngày thứ 3 liệu có thể biết là mình đã đậu thai được chưa ạ, hiện tại bụng dưới e cứ đau âm ỷ,đau lưng,đau đầu,hơi buồn nôn (ko nôn),hay cáu gắt các mẹ cho e vài chia sẻ được ko

Em cám ơn nhìu
    bạn ơi mới sau QH 3 ngày thì ko thể bít và càng ko thể có biểu hiện gì là có thai dc đâu bạn ạ, ít nhất cũng phải 10-14 ngày sau thụ thai thử que mới lên 2v và thấy chậm kinh thì thai mới vào tử cung và lúc đó các hiện tượng như đau bụng âm ỉ, hơi buồn nôn...mới chuẩn là biểu hiện sớm của có thai vì khi thai vào TC làm tổ thì thường có cảm giác hơi đau bụng dưới, có thể do bạn đang lo lắng về chuyện thụ thai nên mới có cảm giác vậy đó....bạn chịu khó chờ tầm 10 ngày sau thụ thai thử que xem sao na,trong thòi gian này thì ăn uống nghỉ ngơi đầy đủ, tránh đi xe vào chỗ sóc nhìu na, chúc bạn sớm săn dc rồng con na
    Avatar là con trai cưng của mẹ lúc 21w4d 13/5 cục cưng của mẹ được 24w2d......chỉ còn 15w5d nữa bảo bối của mẹ sẽ chào đời khỏe mạnh.....mẹ yêu con trai cưng của mẹ nhất......yêu bố con numberone

Bao ngày mẹ ngóng, bao ngày mẹ trông,bao ngày mẹ mong con chào đời. Ấp trong đáy lòng, có chăng tiếng cười của một hài nhi đang lớn dần......
    Này con yêu ơi con biết không? Mẹ yêu con, yêu con nhất đời......
    Cám ơn vì con đến bên mẹ...........
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3