Mang thai - Chuẩn bị sinh

Que thử lên 2 vạch, nhưng chưa đến chu kỳ kinh, liệu đã có thai chưa?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 32K Lượt đọc
  • 77 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 49 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Xin chào các mẹ, em đang có vấn đề nhờ các mẹ tư vấn giúp

Em đã thử 6 que thử thai, thì cả 6 que đều lên 2 vạch (1 mờ, 1 đậm), nhưng em lại chưa đến ngày "đèn đỏ". Em đang rất phân vân, các mẹ có thể cho em biết liệu như thế thì đã có thai chưa ạ? Em cám ơn cả nhà
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 222 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Mình nghĩ là có rồi đó bạn, để chính xác hơn bạn nên đợi qua kỳ kinh khoản 1 tuần thì test lại bằng que thử lần nữa, 2 tuần từ kỳ kinh cuối đi siêu âm để biết chính xác nha.
    • 222 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

à mình nhầm chỗ này 6 tuần từ kỳ kinh cuối đi siêu âm nha bạn
    • 1,151 Bài viết

• 820 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khanhvan.pv Xem bài viết

Em đã thử 6 que thử thai, thì cả 6 que đều lên 2 vạch (1 mờ, 1 đậm), nhưng em lại chưa đến ngày "đèn đỏ". Em đang rất phân vân, các mẹ có thể cho em biết liệu như thế thì đã có thai chưa ạ? Em cám ơn cả nhà
    Hihi. Chắc là có bé rồi bạn ơi. Mình cũng test trước kỳ kinh 2 ngày, cũng thấy lên 2 vạch và bây h được 24w rồi. Nhiều người qua kỳ kinh cả nửa tháng mới lên vạch đó. Chắc do bọn mình khỏe nên nó lên sớm. hi. Chúc mừng bạn trước nhé.

Tôm: NB: 3,7kg. 1m: 5kg. 2m: 6kg. 3m: 6,8kg. 4m: 7,7kg, dài 67cm. 5m: 8,2kg, dài 70cm.
    7m: 8,5kg, dài 73cm 8m: 8.5kg, dài 73cm. 9m: 9.0kg, dài 75cm. 10m: 9,4kg, dài 76cm. 11m: 9,8kg, dài 76cm. 12m: 10,2kg, dài 76cm
    Con yêu hay ăn chóng lớn và luôn khỏe mạnh con nhé!!!
    Ba mẹ yêu con
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

chắc chắn là có r bạn ơi , nếu bạn cảm thấy ko yên tâm, quá kỳ kinh 1 tuần co thể đi siêu am la chuẩn luôn
    :Rose::Rose::Rose:Helen Nguyen :Rose::Rose::Rose:
    • 44 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

99.9% là bạn có thai rùi, chúc mừng bạn nhé!!
    • 318 Bài viết

• 272 Được cảm ơn

Chúc mừng bạn nhé, thế là bạn đã có bé rồi. Ngày trước mình cũng thử lúc trước ngày chu kỳ những 10 ngày và 2v. Bao giờ được 6 tuần thì bạn đi siêu âm lần đầu để xác định thai đã vào tử cung và nghe tim thai nhé.
    Miệng con chúm chím xinh xinh :Smiling:, như đài hoa đang hé trên cành :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    • 339 Bài viết

• 623 Được cảm ơn

Bạn này nhanh thật nhỉ. mình tháng này cũng đang mong có em bé nè. Đang ngày 20ck ko biết có đc may mắn như bạn k nữa. hực hực
    • 119 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Bạn này chắc đang mong e bé lắm đây,chưa tới ngày đèn đỏ mà đã thử cả 6 que rùi.Có thể là có rồi đó,chúc mừng bà mẹ tương lai nha.
    • 43 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Chắc là có rồi bạn à. Mình cũng thử trước ngày QKD 5 ngày mà thử buổi tối nhé đã lên v2 mờ rồi. Sau đó mình thử mấy ngày liền đều đậm dần. Quá kỳ qkd 1 ngày thì 2v đậm như nhau luôn.
    • 170 Bài viết

• 294 Được cảm ơn

Trước tiên xin chúc mừng bạn nhé:Rose::Rose::Rose::Rose:, chắc chắn là bạn có thai rồi, hồi mình có bầu tập 1, mình cũng thử trước khi đến kỳ tận 10 ngày,mà mình chỉ thử có 2 que thôi, cũng lên 2 vạch như bạn...bạn yên tâm nhé:LoveStruc:

• 613 Bài viết

• 2,158 Được cảm ơn

hic, may mắn hơn mình, trước QKD 2 tuần thử que không thấy gì, đang tiu nghỉu thì trước QKD 5 ngày thử đại xem sao lại lên 2v, trước hết bạn phải thư giãn nhé, ăn uống ngon lành vào, sau 6 tuần kể từ KKC thì bạn đi siêu âm, siêu trước lại bị siêu âm đầu dò, nhiều mẹ sợ lắm!
    • 49 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Mình cũng thử buối tối bạn ạ, lên 2 vạch, mình không tin nên sáng hôm sau thứ lại 2 que, đều lên cả 2, đến hôm nay thì vạch cũng đậm dần rồi. cám ơn cả nhà nhiều, thực sự vợ chồng mình cũng đang mong có bé lắm, bố mẹ 2 bên cũng giục nhiều rồi
    Trích dẫn Nguyên văn bởi maianhmaianh Xem bài viết
    Chắc là có rồi bạn à. Mình cũng thử trước ngày QKD 5 ngày mà thử buổi tối nhé đã lên v2 mờ rồi. Sau đó mình thử mấy ngày liền đều đậm dần. Quá kỳ qkd 1 ngày thì 2v đậm như nhau luôn.
    • 49 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

em cám ơn cả nhà, em cũng đang hy vọng lắm đây
    • 248 Bài viết

• 297 Được cảm ơn

Chúc mừng mẹ nó nhé, mẹ nó chắc chắn 100% là có baby rùi, mình cũng đang mong mà chưa được. Mẹ nó nhớ ăn uống và giữ sức khoẻ để đón bé iu nhé, chúc mẹ nó mẹ khoẻ, con khoẻ nha. Các mẹ cho em hỏi luôn, em muốn gửi bài viêt lên diễn đàn để hỏi các mẹ mà ko bít gửi ntn, mẹ nào bít dạy em với nhé. Thanks các mẹ
    Cu Sóc chào đời 1h35' ngày 10/03/2012: 3.3kg
    01 tháng ( ngày 08/04/2012): 4.6kg
    01 tháng 28 ngày ( ngày 06/05/2012): 6.1kg
    02 tháng 15 ngày ( ngày 25/05/2012): 6.9kg - 60cm
    03 tháng ( ngày 10/06/2012): 7.5kg
    03 tháng 20 ngày ( ngày 02/7/2012): 7.9kg
    04 tháng 13 ngày ( ngày 23/7/2012): 8.3kg
    04 tháng mới vững cổ và lẫy được. ( Cu Sóc của mẹ giỏi quá)
    07 tháng ngồi được
    08 tháng mọc răng xinh đầu tiên
    09 tháng được 10 kg
    09 tháng 18 ngày mọc răng xinh thứ 2 ( Cu Sóc bị tiêu chảy cấp phải đi viện 1 tuần).

"Ta biết rằng cố quên là sẽ nhớ
    Nên dặn lòng cố nhớ để mà quên"
    • 268 Bài viết

• 304 Được cảm ơn

Chắc chắn là có thai rồi ^^, chúc mừng 1 bà mẹ tương lai, e cũng thử thấy mờ tịt luôn, vạch T mờ ko nhìn rõ, bây giờ thai 9 tuần rồi, đi siêu âm có thai em ngồi nghịch thử lại 1 que thử thai thấy nó đậm , mờ hay nhạt tùy theo tuổi thai đó chị ^^
    • 3,922 Bài viết

• 4,698 Được cảm ơn

hì thế thì chắc mẫm mẹ nó có baby rùi...giờ đi nhẹ, nói khẻ, cười duyên....đợi 2 tuần nữa đi siêu âm nhé!!
    • 92 Bài viết

• 114 Được cảm ơn

chúc mừng mẹ nó nha, ước gì mình cũg đc như mẹ nó, mình cũg đag mong wá trừi luôn nè, chúc cho mẹ nó mẹ khỏe con ngoan nha :Rose::Rose::Rose:
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 23 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

bạn thử kiểm tra mấy laọi que xem, em mình thử quick tick ko lên nhưng thử quick test lại lên nên cũng đang sốt ruột.
    chúc bạn có tin vui
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 86 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Đúng theo lý thuyết thì sau 10 ngày là có thể lên 2 vạch rồi nhưng mọi người thường để khi chậm kinh mới thử. Bạn lên 2 vạch như vậy là khả năng có baby cao lắm rồi đấy. Nhớ test lại cho chắc chắn nhé!
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4