Mang thai - Chuẩn bị sinh

Quan hệ vào những ngày nào thì khả năng thụ thai cao nhất!

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 18K Lượt đọc
  • 43 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 133 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Vợ chồng mình cưới nhau được hơn một năm, kế hoạch 8 tháng, đã thả 5 tháng nay mà chưa thấy gì. Vòng kinh của mình đều, tháng nào cũng 28 ngày. Mình cũng thử đi canh trứng 2 tháng, trứng tốt, niêm mạc tử cung tốt, trứng rụng vào ngày 14. Thế mà 5 tháng rồi vẫn chưa có tin vui, vợ chồng mình buồn lắm. Bạn bè nhiều người khuyên đi khám. Nhưng mình rất lo lắng sợ. Bạn nào có kinh nghiệm gì chỉ cho mình với.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Kỹ năng sống - điều cha mẹ không thể “phụ đạo”

Do vậy, các tiết học thử kỹ năng sống là hoạt động mà cháu và gia đình tôi tâm đắc nhất tại...

• Đồ ngu, em vỡ ối rồi!

Chắc hẳn mấy ngày qua nhiều mẹ cũng đã đọc được bài này trên báo mạng :). Khi mình đọc thì vừa cười...

• Khi nào thì dùng que thử thai (phần 1)

Chào các chị! Em là chauhien, sau này cứ gọi em là mẹ bé San San nhé. Em cưới cũng tròn 1 năm rồi mà nay vẩn chưa có tin vui gì cả, đã gần 4 ngày rồi mà em chưa có kinh trở lại, tính mua que thử về thử xem thế nào? Nhưng lại sợ sớm quá không biết có chính xác không nên em muốn hỏi các chị là giờ...

• Quả vú sữa- mẹ bầu không thể bỏ qua

Mùa hè là mùa của những quả vú sữa chín mộng, thơm ngon. Đừng bỏ qua với trái cây tuyệt vời này...

• Quan hệ sau 2 ngày đi bắt mạch biết có thai

Vợ chồng mình mới quan hệ được 2 ngày. Hôm nay đi bắt mạch. Thầy thuốc bảo là mình có thai và khả năng là con gái. Mình không biết liệu có tin được không vì thầy thuốc này bắt mạch cho nhiều người khá chuẩn.

• 1,454 Bài viết

• 1,718 Được cảm ơn

Nếu vòng kinh đều thì bạn để ý sẽ thấy ngày rụng trứng của mình.
    Giả sử trường hợp của mình, vòng kinh 30 ngày. Mình để ý thấy cứ tới ngày thứ 14 là ra dịch (rụng trứng). Mình đoán mẹ nó cũng thế. Vậy bạn canh tới ngày đó thì qhệ or qhệ trc 1-2 ngày. Và nên tiếp tục qhệ sau ngày đó.
    Cả 2 lần mang thai mình để ý trường hợp của mình là như vậy. Dù mình ko lên k/h có con ngay lúc đó nhưng lần nào sau khi phát hiện có thai, mình nhớ lại thì đều thấy mình đã làm thế nên đậu ngay. Vì nhà mình ko "chiến" liên tục nên mình rất để ý ngày hơn nữa cả 2 lần đều gắn với sự kiện nên đều nhớ chính xác ngày qhệ vào đúng ngày thứ 14.
    Nhà bạn mới thả 5 tháng thì mình nghĩ cũng chưa nên sốt ruột quá đâu. Nhiều mẹ còn phải chờ 1 vài năm rồi tự nhiên lại có mà. Cứ vui tươi, thoải mái có khi tháng sau bạn lại có đấy . Chúc bạn sớm báo tin vui!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 133 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Cảm ơn Me In Dat, vc mình thì thường quan hệ đúng ngày 14 và k chiến liên tục. Mình sẽ học tập theo kinh nghiệm của bạn. Hi vọng sớm có tin vui
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 133 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Me In Dat ơi, mình cũng cố để tinh thần thoải mái nhưng cứ đến ngày QKD lại thêm một lần buồn, một lần lo nghĩ. Vợ chồng mình đang mong có e bé lắm rồi. Trường hợp của mình có cần đi khám không?
    • 1,863 Bài viết

• 1,231 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi AT021209 Xem bài viết
    Vợ chồng mình cưới nhau được hơn một năm, kế hoạch 8 tháng, đã thả 5 tháng nay mà chưa thấy gì. Vòng kinh của mình đều, tháng nào cũng 28 ngày. Mình cũng thử đi canh trứng 2 tháng, trứng tốt, niêm mạc tử cung tốt, trứng rụng vào ngày 14. Thế mà 5 tháng rồi vẫn chưa có tin vui, vợ chồng mình buồn lắm. Bạn bè nhiều người khuyên đi khám. Nhưng mình rất lo lắng sợ. Bạn nào có kinh nghiệm gì chỉ cho mình với.
    Bạn ko nhất thiết phải qh đúng ngày rụng trứng đâu, có thể qh trước đó 1,2 ngày và sau đó 1,2 ngày. Mình cũng như bạn nhưng thời gian kế hoạch của mình xa hơn bạn, mình kế hoạch phải gần 1,5 năm sau khi thả 3 tháng thì mình đã dính, lần thứ 1 ko dính, lần thứ 2 thì 2 vc ko gặp được nhau, đúng đợt thì mỗi người 1 nơi, người đi công tác, người đi du lịch hihi, tháng thứ 3 thì cũng căn chuẩn nhưng lại ko dính, đến tháng thứ 4 thì trước đó 1,2 ngày là dính luôn, quan trọng là bạn phải để tâm lý thoải mái nữa cơ, cứ căng thăng quá cũng ko đậu đâu. Mà bạn để ý khi nào mình gần rụng trứng là mình ham muốn hơn, cơ thể nóng hơn đó, nhà mình cũng giống nhà bạn ko thường xuyên qh lắm hihi
    Chúc bạn mau chóng có tin vui nha :Applause:
    • 51 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Bạn nên khuyên ông xã đi khám, vì theo "kinh nghiệm nhỡ" của mình thì ngày thứ 7 sau ráo kinh nó cũng dính chứ nói gì ngày rụng trứng! (Đứa thứ 2 mình bị nhỡ vì quan hệ vào ngày thứ 7 sau ráo kinh đấy) cho nên nếu bạn hoàn toàn ok thì khuyên ông xã đi khám cùng nhé, cho yên tâm thôi, cũng có khi là cả 2 cùng khỏe mạnh cả nhưng con chưa về thôi, cứ thoải mái tận hưởng thời gian vàng ngọc bên nhau đi, con về sớm sẽ tất bật hơn, hết yêu nhau luôn đấy! :P
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mynhunghl99; 03/03/2011 vào lúc 12:33 PM.
    Đã hoàn thành nhiệm vụ 5 năm lần thứ nhất!
    • 133 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Cám ơn các mẹ, các mẹ cho mình nhiều lời khuyên hữu ích quá
    • 133 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Mẹ Mynhungl99 ơi, nếu đi khám thì phải khám cả hai vc chứ . Mình mới đi siêu âm bên ngoài để kiểm tra trứng, chứ còn phải chụp bên trong để kiểm tra ống dẫn trứng, vòi trứng ... chứ. Mình cũng đang cân nhắc việc đi khám. Sợ đi khám xong sẽ nặng nề về tinh thần lắm
    • 67 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Vợ chồng em cũng khó đậu thai, lúc mới cưới em cũng kiêng mấy tháng rồi thả nhựng không thấy dính vì sau khi qh thì bị chảy ra hết, sau đó em đọc được trên mạng bài chỉ dẫn là nên giữ tinh thần thoải mái, qh trong khoảng thời gian rụng trứng, sau khi qh kê gối dưới mông, nằm khoảng 30 phút đến 1 tiếng để tránh tt chảy ra ngoài, em áp dụng thì có thai thật nhưng yếu quá bị sẩy, lần này e sẽ khám kỹ lưỡng + chích ngừa cúm rubela, đậu mùa rồi mới làm cách đó tiếp. Hi vọng chị sớm có tin vui nhé.
    • 51 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Mẹ Mynhungl99 ơi, nếu đi khám thì phải khám cả hai vc chứ . Mình mới đi siêu âm bên ngoài để kiểm tra trứng, chứ còn phải chụp bên trong để kiểm tra ống dẫn trứng, vòi trứng ... chứ. Mình cũng đang cân nhắc việc đi khám. Sợ đi khám xong sẽ nặng nề về tinh thần lắm
    Ơ, mình tưởng bạn đã kiểm tra rồi, máy móc ổn hết chứ, thế thì cả hai vc dắt tay nhau đi khám thôi, chuẩn bị sẵn tinh thần cho phương án xấu nhất nhưng mình nghĩ là ko nên "nặng nề", cả hai bạn phải nghĩ là thà phát hiện sớm để có phương pháp chữa trị khi còn tuổi trẻ (trẻ dễ chữa hơn nếu mắc 1 số bệnh như tử cung đa nang, tắc vòi trứng, hoặc ông xã bị nhiệt độ tinh hoàn nóng làm yếu tinh trùng,... theo kinh nghiệm của 1 số bạn mình), hai bạn mới cưới nhau thì lo gì, hãy lạc quan lên!
    Đã hoàn thành nhiệm vụ 5 năm lần thứ nhất!
    • 3,257 Bài viết

• 598 Được cảm ơn

Mình cũng thấy cái khoản canh trứng thật là mệt mỏi về tinh thần, hạn chế số lần quan hệ giữa 2 vc dẫn đến tỉ lệ thành công thấp..hihi...Nếu ai chu kỳ đều thì canh trứng đỡ mệt, chứ lung tung như mình thì đúng là vất vả lắm.
    Mình hồi mới cưới do đọc nhiều trường hợp vô sinh quá mà dẫn đến lo lắng xong cũng đi khám xét, canh trứng nọ kia, rồi kiêng khem để dành...hehe...kết quả là cả tháng gần chồng đc 2-3 lần, lại cả căng thẳng nữa nên 3 tháng liền sau cưới thả mà cũng ko có gì. Sau đấy mình chuyển cv nên phải kế hoạch, kế hoạch đc 4 tháng thì thấy bạn bè chửa đẻ nhiều quá đâm sốt ruột thế là lại quyết định thả, con cái là quan trọng chứ ko làm việc này thì có việc khác. Nhưng lần này thả thì tư tưởng thoải mái, chẳng khám, chẳng theo dõi, tần suất vc gần nhau nhiều hơn, thế là 2 tháng sau thì tớ có thằng Bond..hihi...
    Mình nghĩ cứ tư tưởng thoải mái và chiến đấu mạnh mẽ + nhiều lên :Battin ey: Sau mỗi lần thế thì kê gối, gác chân nọ kia nữa cho cẩn thận.
    Chúc 2 vc bạn sớm có tin vui nha!
    • 133 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Hầu như quan hệ xong lúc nào tinh dịch đều chảy ra mà bạn. Mình thường k kê gối dưới mông, nhưng nằm kép chân, nằm tới tận sáng luôn, lúc đấy tinh dịch vẫn chảy ra bình thường bạn ạ. Bạn thân của mình cũng giống mình, nhưng họ không tính toán và lên kế hoạch giống mình, 4 tháng k thấy Thế mà tháng vừa rồi có rồi đấy. Mình nghĩ tinh thần là quan trọng thôi. Mình cũng chúc bạn sớm có tin vui nhé
    • 41 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Mình cũng đang mong con lắm nhưng bạn còn hơn mình rất nhiều điều là bạn vòng kinh đều nên rất dễ để căn đc ngày rụng trứng chính xác còn mình đây vòng kinh kô đều hơn 2th qua ko thấy, đến khi uống fertilaid đc nửa tháng qua thì hôm qua mới thấy kinh, mừng gần chết. mà bạn mới thả đc 5th, con mình qh thoải mái gần 2 năm rồi, nhiều khi thấy bế tắc lắm. mình vẫn cứ phải lạc quan nghĩ rằng con yêu vẫn mải chơi chưa chịu vè với bố mẹ vậy. chúc bé yêu sớm về với vc bạn
    • 133 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

VC mình cũng đang cố gắng thêm vài tháng nữa, nếu vẫn chưa có kết quả thì sẽ phải nhờ bác sỹ thôi
    • 133 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Vậy hả bạn, mình cũng đang rơi vào trường hợp giống bạn đấy, cũng căng thẳng, mệt mỏi vì tinh thần, cũng bị kế hoạch do công việc, cũng kiêng khem, để dành như bạn. Mình sẽ học theo bạn nhiều, cám ơn nhiều nhé. Hi vọng sẽ có niềm vui giống bạn bây giờ
    • 133 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

bạn ơi cũng chẳng biết thế nào đâu. Bạn mình đấy này, 2-3 tháng, thậm chí 4 tháng mới có kinh một lần, thế mà dự định sẽ cưới năm sau, thế mà phải cưới sớm vì nhỡ rồi. Chẳng biết nguyên nhân do đâu. Mình cũng chúc vc bạn sớm có bé yêu nhé
    • 133 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, mẹ có mẹ nào đã thành công rồi thì cho mình thêm kinh nghiệm đi. Mình biết nhiều mẹ cũng rơi vào trường hợp của mình bây giờ. Cùng chia sẻ đi các mẹ ơi!
    • 815 Bài viết

• 1,212 Được cảm ơn

Mình mới thả 1 tháng, tháng đầu không dính do ko biết canh ngày rụng trứng. Giờ là tháng thứ 2 ... đang chờ đến ngày QKD để thử quick stick
    • 19 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mẹ AT021209 ơi.Mẹ đừng quá lo lắng mà ảnh hưỏng đến việc thụ thai .Tinh thần quan trọng lắm mẹ nó ạ.mẹ nó cứ thoải mái thì ắt con yêu sẽ về với mẹ thôi .Vòng kinh của mẹ nó đều như vậy thì mẹ nó cứ QH từ ngày thứ 10_14 là dc.khi QH xong mẹ nó đặt 1 chiếc gối ở dưới mông và nằm yên khoảng 20p. Như vậy thì dễ thụ thai hơn mẹ nó ạ
    Chúc mẹ nó sớm có tin vui nhé
    • 149 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Hi bạn
    bạn Dừng lo lắng, theo kinh nghiêm thì nếu thả mà trong vòng 1 năm thì hãy di khám bác sỹ,
    bạn nên dùng chương trình canh ngày ví dụ 4womenonly, mình thấy ok lắm. ban nhập ngày bắt đầu so vòng kinh, thì nó tính cho bạn ngày quan hen ko dinh bầu, ngay nao sinh con trai, ngay nao sinh con gái, vay nhieu nhieu thứ, tat tiện. ban co thể in cái lich ra giấy để de xem.
    2 vợ chồng nên di du lich dâu đó( Vũng tàu ..), vì theo tui biết là di du lich là de thụ thai lắm dó.
    chúc ban se dat dc nhu ý,
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3