• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Phương pháp "truyền miệng" của các mẹ các chị để đoán biết giới tính thai nhi từ khi bé mới vài tuần tuổi

Đến trả lời mới nhất
  • 10 Lượt chia sẻ
  • 45.4K Lượt đọc
  • 34 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 394 Bài viết

• 787 Được cảm ơn

Các mẹ bé ơi, nếu ai mới mang thai chưa đủ tuần tuổi để siêu âm giới tính của con, mà tò mò muốn biết con mình "giống ba" hay "giống mẹ" thì hãy thử phương pháp sau đây. Mình áp dụng rồi, cho kết quả chính xác :Applause:
    Các mẹ nó tháo chiếc nhẫn cưới đang đeo treo vào 1 sợi chỉ. Nhẫn của ba hay mẹ bé đều được. Sau đó dùng ngón trỏ quấn quanh đầu chỉ ko treo nhẫn 3 vòng. Rồi đưa chiếc nhẫn để ngay cổ tay, lúc đó lòng bàn tay mở hướng lên Trời nhé. Chiếc nhẫn cách cổ tay khoảng 1-2cm, ko để nhẫn chạm vào cổ tay.
    Giữ cho tay treo chỉ ở 1 vị trí cố định, ko tự mình rung ngón trỏ làm đung đưa nhẫn. Khi nào nhẫn đứng yên ở một vị trí cố định ngay cổ tay thì bắt đầu im lặng chờ kết quả.
    Khoảng 1 phút sau nhẫn sẽ tự đong đưa. Hướng nhẫn đi sẽ chỉ cho các mẹ nó biết giới tính con.
    1/ Nếu nhẫn xoay thành vòng tròn quanh cổ tay, hoặc đi ngang thì bạn đang mang 1 bé gái
    2/ Nếu nhẫn chạy dọc theo chiều cổ tay, đi lên đi xuống theo chiều cánh tay, bạn đang mang 1 bé trai
    Các mẹ nó thử xem. Mình và 1 vài người bạn thử khi chưa đủ 12w để SA biết giới tính thì giờ 23w SA 4D thì kết quả xem "nhẫn" này đúng.
    Chú ý: thử cho mình + cho anh xã luôn cũng được
    CHÚC CÁC MẸ CÁC BA BÉ VUI VÌ THỬ NGHIỆM DÂN GIAN NÀY. VUI LÀ CHÍNH NHÉ!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mei Zan; 22/07/2011 vào lúc 10:02 PM.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 139 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

hiiii...
    cái này bà ngoại em (mẹ của mẹ chồng) cũng làm cho chị chồng em,lúc chị chồng em mang thai 4 tháng. Bà đoán là con gái.
    Sinh ra đúng là con gái.
    Cái phương pháp này em chưa thử.
    Nhưng bà ngoại nhìn bụng bầu em nói em là con trai.
    Siêu âm thì là con gái (SA 3 lần)
    Giờ em toàn mua đồ con gái màu hồng,màu vàng thui
    Nếu sanh ra 1 thằng cu chắc... =)
    chữ kí hả,đưa giấy bút đây ^_^

• 903 Bài viết

• 788 Được cảm ơn

mấy chị cùng cơ quqan mình cũng thử cho mình rồi.
    Thực ra tính theo cách này dễ hiểu hơn :
    a/ Nếu nhẫn xoay vòng vòng kiểu lắc vòng ý => sinh con gái
    b/ Nếu nhẫn lắc qua lắc lại như đồng hồ quả lắc ngày xưa (ko lảo đảo nhé) => con trai
    Có 1 chị cơ quan mình sinh 2 con gái rồi - đem chị ý ra thí nghiệm => kq nhẫn xoay vòng tròn..hí...hí....tội nghiệp
    ------>Cơ mà em thấy người ta nói áp dụng sẽ đúng với con đầu lòng mà chủ thớt????:Thinking:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi tuyet0913; 22/07/2011 vào lúc 10:46 PM.
    • 394 Bài viết

• 787 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuyet0913 Xem bài viết
    mấy chị cùng cơ quqan mình cũng thử cho mình rồi.
    Thực ra tính theo cách này dễ hiểu hơn :
    a/ Nếu nhẫn xoay vòng vòng kiểu lắc vòng ý => sinh con gái
    b/ Nếu nhẫn lắc qua lắc lại như đồng hồ quả lắc ngày xưa (ko lảo đảo nhé) => con trai
    Có 1 chị cơ quan mình sinh 2 con gái rồi - đem chị ý ra thí nghiệm => kq nhẫn xoay vòng tròn..hí...hí....tội nghiệp
    ------>Cơ mà em thấy người ta nói áp dụng sẽ đúng với con đầu lòng mà chủ thớt????:Thinking:
    Mình cũng nghe anh lớp trưởng lớp mình dạy học kỳ vừa rồi chỉ. Vợ anh ấy và cô giáo là mình thì đều con đầu lòng cả nên mình cũng ko biết đứa thứ 2 có áp dụng vầy được ko.
    Có 1 cách khác là xoay nhẫn trên bụng, nhưng cách xem hơi khác là nếu xoay thành vòng tròn ngay xung quanh rốn và bụng dưới của mẹ là trai. Nhẫn chạy dọc lên xuống là gái.
    Cả 2 cách trên mình đều thử và cho cùng 1 kết quả, ko mâu thẫu nhau. (Khi để tay thì chạy dọc, còn để bụng thì xoay tròn)
    Ngoài ra mình còn được chỉ 1 cách: Mẹ chồng ở quê của 1 học trò thì xem bằng bút chì. Cách này có thể xem cho tổng số con mình sinh, ko chỉ xem cho lần này. Ví dụ khi bé học trò của mình lấy chồng. Mẹ chồng xem bói bút chì thì nói bé tổng cộng có 2trai đầu, đứa thứ 3 là gái. Bé mang thai lần đầu là con trai, đến đứa thứ hai thì học mình và kể cô giáo nghe vụ xem này. Sau đó siêu âm là con trai thật. Dù bé thích đứa thứ 2 là con gái sẽ ngưng ko sinh nữa. Bé kể ngoài bé, các chị và bạn bé mẹ chồng xem cũng đúng luôn. Có 1 người bạn của chị ở tp về quê bé chơi, mẹ chồng xem giúp mà xem hoài ko ra, xem mãi cũng ko thấy có con. Ai dè chị ấy thú thiệt là bị vô sinh :Sad:
    Tại cách bói bút chì mình chưa thử nên ko post lên chỉ các mẹ nó.
    • 394 Bài viết

• 787 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ipads Xem bài viết
    hiiii...
    cái này bà ngoại em (mẹ của mẹ chồng) cũng làm cho chị chồng em,lúc chị chồng em mang thai 4 tháng. Bà đoán là con gái.
    Sinh ra đúng là con gái.
    Cái phương pháp này em chưa thử.
    Nhưng bà ngoại nhìn bụng bầu em nói em là con trai.
    Siêu âm thì là con gái (SA 3 lần)
    Giờ em toàn mua đồ con gái màu hồng,màu vàng thui
    Nếu sanh ra 1 thằng cu chắc... =)
    Mẹ nó cứ thử, xem cho vui ấy mà. Nhìn bụng bầu thì hay sai lắm, vì dáng mỗi người khác nhau. Giống mình khi có mang cô giáo người Trung Quốc của mình nhìn bụng đoán con gái khi mình 20w. Mình chỉ cười vì khi 12w bs đã nói với mình 80% là con trai.
    • 3,151 Bài viết

• 1,670 Được cảm ơn

keke, mình thử roài, nhẫn chạy ngang. Vậy là con gái rùi.
    • 83 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng đã thử đoán xem trai hay gái bằng nhẫn cưới rồi các mẹ.
    Luồn nhẫn cưới qua sợi tóc của mình rồi đặt trên bụng, nhẫn xoay tròn là gái, lắc lư là con trai mình thử lúc
    14 tuần , kết quả là con trai đó cá mẹ, đến tuần 20 mình đi siêu âm 4D kết quả cũng là con trai .
    Chỉnh sửa lần cuối bởi dothuvn; 23/07/2011 vào lúc 03:03 PM.
    • 10 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình cũng thử với bx rồi, đúng y chang nhe. vc mình bé đầu là trai, sau sẽ là gái, vì nhẫn đung đưa tới 1 lúc sẽ ngừng 1 chút rồi tiếp tục, 1 là như cũ, 2 là khác. đúng lắm đó.
    • 2,071 Bài viết

• 1,083 Được cảm ơn

mình lười chả muốn làm cách này để đoán biết giới tính của con, vì muốn chờ đến ngày siêu âm cho hồi hộp, hơn 12w siêu âm chưa rõ con gì, hơn 13w lại siêu âm cũng chưa rõ con gì. he he, tò mò phết. Đợi được hơn 16w siêu âm lần nữa, biết giới tính của con ngay. Hôm nay đã 23 rồi, 1 tuần nữa mình đc hơn 16w sẽ đi siêu âm. Tò mò quá thế, ko biết con yêu là con gì, ai nhìn mình và nhìn bụng cũng nói con zai
    • 139 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mei Zan Xem bài viết
    Mẹ nó cứ thử, xem cho vui ấy mà. Nhìn bụng bầu thì hay sai lắm, vì dáng mỗi người khác nhau. Giống mình khi có mang cô giáo người Trung Quốc của mình nhìn bụng đoán con gái khi mình 20w. Mình chỉ cười vì khi 12w bs đã nói với mình 80% là con trai.
    hic hic,hôm nay em thử cách này,kết quả : cái nhẫn lắc qua lắc lại,để trên cổ tay cũng lắc,để trên bụng cũng lắc
    Mà siêu âm 3 lần đều là con gái.
    Các mẹ cho biết cách này có đúng ko ạ? Thấy nghi ngờ quá,chắc 32tuần phải đi siêu âm lại.
    Em đi mua đồ toàn đầm cho con gái thôi. =(
    chữ kí hả,đưa giấy bút đây ^_^

• 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chào cả nhà, mình thấy các phương pháp chỉ là tương đối, vì trước đây mình cũng đã tò mò thử vài cách, nào tính theo lịch vạn sự, quay nhẫn thì kết quả là con gái nên mình cũng đinh ninh là con gái và đi đâu cũng khoe vây. nhưng tuần tuần 20 và 24 thì siêu âm là con trai các mẹ ạ. dù sao thì mình chỉ mong bé khỏe là mình hạnh phúc lắm rồi. đúng ko các mẹ.

chúc các mẹ một ngày nghỉ vui vẻ!!! :Rose:
    • 112 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

bạn mình cũng thử các này lúc có bầu được 2thang thi nhẫn lắc theo đường thẳng, mừng quá nghĩ là con trai, nhưng mà đến 16w sa thì là con gái. Mình thử nhẫn thì cũng là con trai, còn khoảng 2 tuần nữa mình sa xem thử đúng ko.
    • 76 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Em thấy chẳng có khoa học gì cả, làm cho vui thôi chứ em chẳng tin. Có đúng cũng chỉ là ấy ngáp phải ruồi thôi.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em có thai hơn một tháng rồi.be trước em có được hơn 6 tuần là mất con,bây giờ có lại dù trai hay gái van mừng nhưng chồng em lại là chau đích tôn nên ca họ ai cũng mong em thì vừa mừng vừa lo nên cũng muốn thử xem có cu tí cho nhà chồng không huhu em cũng đang thử nè co gì em báo ngay hihi cam ơn các chị nhiều
    • 5 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Không dùng nhẫn thử, dùng bông tai thử được hem??
    • 18 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Hi..hi chào các mẹ, chủ đề này hấp dẫn quá! em tập 1 con gái, tập 2 được hơn 14 tuần rồi cũng đang mong con zai lắm mà chưa đi siêu âm lại đây a! Chả là hôm 11tuan mấy ngày em đi siêu âm bsi bảo chưa rõ giới tính và ông í đoán là con gái. Em cũng học các bác làm đủ trò để dự đoán cho vui và qua ngày đoạn tháng. Kết quả đều cho biết con zai. Mà quan trọng 16 tuần đi siêu âm xem thế nào các bác a! Em đang xác định trước và làm tư tưởng cho ông xã quen với cảm giác là 2 công chúa mà khó quá! Chúc các bác luôn vui vẻ!
    • 1,579 Bài viết

• 2,709 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngocanhhana Xem bài viết
    Không dùng nhẫn thử, dùng bông tai thử được hem??
    Ko dùng nhẫn thì dùng kim khâu cũng được, chưa thấy ai nói dùng bông tai đâu bạn
    Với mình thì mình thử cả nhẫn và kim, đều lắc dọc cổ tay, hôm 12w đi siêu âm bs nói khả năng giống bố, ko biết chuẩn chưa, đợi 2w nữa siêu âm lại đây.
    NB: 3.4; 1m: 4.75; 2m: 6.15; 3m: 7.1; 4m: 7.7(VPQ ); 5m: 8.3; 6m: 8.9; 7m: 9.7; 8m: 10.2 (2 răng cửa hàm dưới); 9m: 10.8kg (3 răng)
    • 60 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

cái này có chuẩn ko đây ta
    • 89 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Hì hì...má chồng mới chỉ chiêu này hôm qua!

Tối hì hục áp dụng, buồn cười lắm!

Cây viết chì đầu có cục gom, cây kim luồn sẵn chỉ, ghim cây kim vào đầu gom, tay phải cầm sợi chỉ, đầu nhọn của viết chì đề cách cổ tay trái - chỗ mạch đập, ng ta thường bắt mạch, sau đó để cây viết chì yên và ngồi chờ. Cây viết chì tự nhiên quay, hè hè....

Nếu mẹ nào có em bé đầu rồi thì mình sẽ dựa vào giới tính của bé đầu để xác định, nếu bé đầu là trai mà viết chì quay ngang thì mình xác định hướng quay ngang là con trai và quay dọc là con gái, nếu bé đầu là trai mà viết chì quay dọc thì xác định quay dọc là con trai và quay ngang là con gái! Quay dọc là dọc theo cổ tay mình đó! (diễn tả bằng văn viết khó quá)

Của mình đây:

Quay ngang - mình đã có bé đầu là trai, nên quay ngang này sẽ là bé trai

Quay vòng tròn - là bụng bầu chuẩn bị đứa tiếp theo ... haha

Quay dọc theo cánh tay - với mình là gái

Đáng lẽ nó sẽ phải quay tròn để bầu tiếp nhưng không, nó tiếp tục quay ngang...haha...má chồng nói dám sinh đôi 1 trai 1 gái...haha

Để 1 lúc nó lại quay tròn, sau đó lại quay ngang, tức là sinh tiếp đứa thứ 4 sẽ là con trai...

Sợ sinh nhiều quá nên mình ngưng quay

Ông xã mình hí hửng thử, để tay ông ấy vào, kết quả viết chì không chịu quay đi đâu, buồn cười quá đi mất!!!!
    Chuyên cung cấp quần áo trẻ em VNXK https://www.facebook.com/ballshop.cantho

• 53 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

em vừa thử cả 2 cách lắc nhẫn cổ tay và lắc nhẫn trên bụng , kết quả đều lặc theo chiều dọc tức là con trai, thế mà em đi siêu âm 2 lần đều con gái, heehee có khi nào bác sĩ SA nhầm cho em không các mẹ nhỉ?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2