• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Phương pháp tốt nhất để một bà mẹ bị viêm gan B sinh con an toàn.

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 1.32K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Tôi bị viêm gan b , tôi được biết bé sinh ra rất dễ bị nhiễm giống mẹ . Vì vậy có mẹ nào biết phương pháp nào tốt nhất để bé sinh ra mà không bị nhiễm thì giúp mình với , mình đang rất khổ tâm vì mình rất muốn có bé nhưng lại sợ sinh ra mà bé bị bệnh thì thương lắm.

• 1,075 Bài viết

• 1,773 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gialinh1007 Xem bài viết
    Tôi bị viêm gan b , tôi được biết bé sinh ra rất dễ bị nhiễm giống mẹ . Vì vậy có mẹ nào biết phương pháp nào tốt nhất để bé sinh ra mà không bị nhiễm thì giúp mình với , mình đang rất khổ tâm vì mình rất muốn có bé nhưng lại sợ sinh ra mà bé bị bệnh thì thương lắm.
    Ôi sao bạn phải lo nhiều thế. Nếu bạn chỉ bị HbsAg (+) còn HbeAg (-) thì khi sinh bé chỉ cần tiêm phòng trong 24h đầu cộng tiêm huyết thanh kháng vius sau đó tiêm như định kỳ, thì bé sẽ k làm sao hết, vì tỉ lệ lây từ mẹ sang con là 10%, nếu HbeAg (+) thì mới đáng lo. Đa phần ở VN hay bị HbsAg (+) thôi nên k lo đâu.
    Các BS sẽ tư vấn cho bạn, yên tâm nhé

• 362 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

bạn đến bệnh viện phụ sản nhờ bác sĩ tư vấn xem sao,lời khuyên của các bác sĩ là chính xác nhất,bạn đừng lo lắng quá

• 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cảm ơn những ý kiến đóng góp của các bạn , ăn tết xong mình phải tích cực để sinh bé mới được .

• 8 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chào ban,

Mình cũng bị viêm gan B nặng (có đợt đã thành xơ gan). Một thời gian bsi cũng khuyên mình ko nên có em bé ngay vì thời gian đó men gan của mình cao cộng với lượng virus đếm đc trong máu cao. Mình đc biết là ở Vn người ta không xét nghiệm số virrus trong máu (không biết trong viện Việt Pháp hay các phòng khám ngoài có hay ko). Sở dĩ bsi khuyên ko nên có bầu vì sợ lượng virus nhiều sẽ lây sang con (không có nghĩa là không đc có con bạn nhé)

Mình chỉ khuyên bạn là ko nên lo lắng quá. Bạn cứ thử máu theo chỉ định của bsi. Nếu bạn thử đếm đc số virus thì nên làm. Nếu như lượng virus nhiều thì nên uống thuốc cho ổn định rồi có em bé cũng chưa muộn. (thường khi virus nhiều, men gan sẽ lên đến trên 10 lần mức bình thường). Nếu men gan chỉ cao hơn mức bình thường một chút (và ít virus), bạn cứ có em bé như bình thường. Tiêm phòng cho em bé ngay khi sinh.

Trong cuộc sống hàng ngày, bạn nên nghỉ ngơi nhiều và đặc biệt không uống hay ăn các món có cồn, rượu bia.
    A nhớ tiêm phòng cho ông xã càng sớm càng tốt nhé
    Chúc bạn sớm có em bé như ý muốn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)