• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Phun thuốc muỗi có ảnh hưởng đến em bé k?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 15.4K Lượt đọc
  • 23 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 53 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, cho em hỏi một chút: Em đang mang bầu ở tuần 32, nhà em nhiều muỗi quá nên phải phun thuốc muỗi, em phân vân không biết thuốc muỗi có ảnh hưởng đến em bé không? Mẹ nào biết trả lời giúp em với.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình cũng đang băn khoăn không biết là có hại không? Nhà mình cũng nhiều muỗi kinh khủng, chỉ còn 1 tháng nữa là sinh, chỉ lo con ra đời bị muỗi đốt thì tội nghiệp lắm . Hôm vừa rồi, đã hẹn người ta đến phun rồi nhưng cứ lăn tăn mãi, nên hoãn lại.
    • 1,494 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Tớ nghĩ lúc phun thì bạn phải tránh đi chỗ khác đừng ngửi khí đó (khí độc đấy). Vài ngày sau (nếu phun nhiều) khi thuốc đã bay bớt đi thì tớ nghĩ bạn ở đó ko sao. Nhà tớ phun xong, bật quạt 1 lúc thì cũng thấy hết mùi.
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Theo tớ cần phải phun nếu không tội em bé lắm. Mùa hè rất nhiều muỗi, lại nóng nên phải mặc đồ cộc. Nhưng tờ nghĩ tốt nhất phun xong phải lánh đi vài ngày.
    Nhà tớ ngày trước tranh thủ khi 2 mẹ con đi chơi dài ngày, bố cháu phun đỡ muỗi hẳn. Có tác dụng được 4-5 tháng. Bây giờ lại nhiều rồi. Đang định đưa con đi đâu "lánh nạn" khoảng 1 ngày để bố nó phun đây.
    Mẹ yêu cu tý nhất nhà!
    • 1,081 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Red Rose
    Các mẹ ơi, cho em hỏi một chút: Em đang mang bầu ở tuần 32, nhà em nhiều muỗi quá nên phải phun thuốc muỗi, em phân vân không biết thuốc muỗi có ảnh hưởng đến em bé không? Mẹ nào biết trả lời giúp em với.
    Đừng phun, bạn làm cửa lưới đi. Đắt tiền hơn nhiều, nhưng an toàn :1:
    Home is where the heart is. Welcome to our home sweet home...page

Welcome also to Bếp nhà LuVườn của ngoại Đan Quỳnh:LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:

Chú ý: Thay đổi giao diện Blog Opera - Làm lịch cho bé :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
    • 208 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Cửa chống muỗi phải lắp hết các cửa ah các mẹ.? Vì nhà em rất nhiều cửa, lắp cửa nọ, muỗi xông vào cửa kia.Lắp hết thì tốn lắm.Em chưa hiểu cửa chống muỗi thì lắp như thế nào?
    Bống bống bang bang, lên ăn cơm vàng cơm bạc nhà ta.
    • 1,081 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bombi
    Cửa chống muỗi phải lắp hết các cửa ah các mẹ.? Vì nhà em rất nhiều cửa, lắp cửa nọ, muỗi xông vào cửa kia.Lắp hết thì tốn lắm.Em chưa hiểu cửa chống muỗi thì lắp như thế nào?
    Bạn lắp phòng của bé thôi thì không tốn nhiều. Có bao nhiêu cửa chính, cửa sổ, lam,... ở trong phòng đều phải gắn hết. Hồi đó nhà tớ làm 4 phòng, đều có cửa trước, sau và nhiều cửa sổ, hết tất cả 7 triệu. Ngủ đỡ phải mắc mùng :4:
    Home is where the heart is. Welcome to our home sweet home...page

Welcome also to Bếp nhà LuVườn của ngoại Đan Quỳnh:LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:

Chú ý: Thay đổi giao diện Blog Opera - Làm lịch cho bé :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 53 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Nhà em đã phun thuốc muỗi rồi các mẹ ạ, em tạm về nhà ngoại 2 ngày, về nhà vẫn thấy còn ít mùi thuốc muỗi, nhưng mà muỗi thì đỡ hẳn, chả thấy con nào cả. Nhưng ngửi mùi thuốc em vẫn thấy khó chịu thế nào ấy.
    Nếu như làm cửa chống muỗi thì đắt quá, vả lại nhà rộng quá mà làm cửa thì cũng tốn kém lắm, các mẹ nhỉ?
    • 1,060 Bài viết

• 244 Được cảm ơn

:Crying:Mong các mẹ nào có kinh nghiệm vào cho em ít lời khuyên ạ. Em đang lo lắng quá!đọt này quanh khu nhà em có chục người bị sốt xuất huyết nên hầu như em ko dám ra ngoài, đóng cửa tịt trên phòng cho chắc ăn. hxhx nhưng gần đây thì 2 đội xịt thuốc muỗi và chống sốt xuất huyết đến xịt cho cả khu nên em rất lo. Mỗi lần họ xịt thì em bịt kín chạy xuống sân nhưng vẫn hít phải 1 ít, em lo quá!em đang có bầu 8 tuần, ko biết thai nhi có ảnh hưởng gì ko hả các Mẹ ơi :Crying: Em search thông tin trên mạng thì ko có nhiều. Các mẹ trả lời cho em bớt lo nha!:X:X:X
    • 2,820 Bài viết

• 1,740 Được cảm ơn

khu nhà em cũng bị nhiều lắm nè, anh xã ở nhà lo khủng khiếp luôn, mình ngồi đâu là băt cái quạt ở đó liền hà, còn mỗi khi có đợt xịt thuốc thì mình tránh về nhà mẹ chồng luôn...
    • 436 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Chac la co anh huong day, nhung o muc do nao thi ban nen hoi BS nhe nhung minh nghi khong nhieu dau. Lam sao ma so duoc voi nhung nhan vien ban xang luc bau bi chu?
    BÀI THUỐC HAY TRỊ HO LONG ĐỜM CHO BÉ
    Hoa: 0983 152 886 / YM: truonganhhoa1908
    • 1,864 Bài viết

• 487 Được cảm ơn

Hạn chế không hít phải thuốc xịt mũi càng nhiều càng tốt các mẹ ơi! Thuốc xịt mũi độc lắm đấy!

"Sâu dù xấu cũng là Sâu của mẹ. Đi suốt đời lòng mẹ vẫn theo Sâu!!!"

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

nhà em cũng có muỗi nhiều lắm, mà chị em mới sinh con nữa, cũng lắp cửa chống muỗi rồi, nhưng cửa chính vẫn phải mở nên chả ăn thua gì. xịt thuốc diệt muỗi thì nghe các chị em nói là độc hại lắm, không biết có cách nào không nữa. em tính nhờ cty Phượng Hoàng để phun thuốc diệt muỗi, nhưng không biết thuốc có an toàn không? có chị em nào đã từng dùng dịch vụ công ty này chưa? cho em biết ý kiến được không? tại cty Phượng Hoàng gần nhà em nên dễ nhờ họ hơn
    Chỉnh sửa lần cuối bởi kwon.shin09; 07/05/2011 vào lúc 10:10 PM.
    • 42 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kwon.shin09 Xem bài viết
    nhà em cũng có muỗi nhiều lắm, mà chị em mới sinh con nữa, cũng lắp cửa chống muỗi rồi, nhưng cửa chính vẫn phải mở nên chả ăn thua gì. xịt thuốc diệt muỗi thì nghe các chị em nói là độc hại lắm, không biết có cách nào không nữa. em tính nhờ cty Phượng Hoàng để phun thuốc diệt muỗi, nhưng không biết thuốc có an toàn không? có chị em nào đã từng dùng dịch vụ công ty này chưa? cho em biết ý kiến được không? tại cty Phượng Hoàng gần nhà em nên dễ nhờ họ hơn
    Phun đi các mẹ ạ. làm lưới vẫn còn muỗi vì mình ko thể đóng suốt ngày được, hơn nữa lưới chắn gió nên trong nhà sẽ bớt thoáng hơn ( dày che mưa, thưa che gió mà). Mình hay phun của trung tam y tế sân bay nội bài, thấy bảo họ phun loại thuốc như phun trên máy bay ấy ( nghe vậy chứ ko kiểm chứng đươc). Nhà mình thương xuyên phun thì thấy ổn.
    • 148 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Theo mình thì phun cũng được nhưng các mẹ bảo anh xã ở nhà phun, còn các mẹ tránh đi khoảng 10 - 15 giờ hãy về nhà để thuốc loãng vào không khí đã không có mình hít vào là hại lắm đấy. Khi có bầu phải kiêng tiếp xúc các loại thuốc diệt côn trùng đấy các mẹ ạ.
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mùa này đang có dịch sốt xuất huyết nên e thấy cứ phun cho yên tâm, đến lúc e bé sinh ra thì cũng k bị muỗi cắn. E thấy nhiều nhà phun đều 1 lần/năm muỗi cũng giảm đi đáng kể đấy a phun xong khoảng nửa ngày là thuốc bay mùi ngay thui, để yên tâm các mẹ lánh đi đâu 1,2 hôm là ok. hnay nắng lên nhà e cũng thủ phun, hai mẹ con về nhà ngoại tránh 1 hôm
    • 546 Bài viết

• 259 Được cảm ơn

Phun thuốc thế thì hết bao nhiêu các mẹ nó nhỉ?
    .Dõi......oooo0.............
    ..theo ...(.....)....0oooo..
    con........\...(......(.....)....
    .bé... ......\._)......).../.....
    .....yêu...............(_./......
    • 500 Bài viết

• 341 Được cảm ơn

Nhà mình cũng phun rồi. Thấy a xã nói phun thuốc thảo dược đỡ độc hại hơn. Nhưng mình vẫn fai về nhà mẹ đẻ tránh mất 2,3 hôm cho an toàn. Rồi về lau chùi vệ sinh nhà cửa sạch sẽ là ok.
    http://zaodich.com/forum/f2488/quan-.../#post25719720
    http://zaodich.com/forum/f2490/phan-...g-day-1297739/

DẤU ẤN lớn nhất của một người để lại trên thế gian này chính là đứa con của họ !!!
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình thấy nhiều mẹ băn khoăn vấn đề này. Là một chuyên gia (tự nhận) về lĩnh vực này, mình có mấy lời để các mẹ có thể tham khảo.
    - Phun thuốc có ảnh hưởng đến sức khỏe bà bầu và trẻ nhỏ hay không?
    Câu trả lời là CÓ. Mặc dù thuốc diệt côn trùng khá an toàn và được các tổ chức Y tế thế giới khuyến cáo sử dụng, tuy nhiên người ta vẫn gọi đó là "hóa chất". Nếu mang bầu mà gia đình muốn sử dụng biện pháp phun thì các bà bầu nên tránh 24h. Nếu ko thể sơ tán được thì lời khuyên là từ từ hãy sử dụng biện pháp phun.
    Còn với trẻ nhỏ dưới 03 tuổi, thuốc cũng có ảnh hưởng phần nào. Trong thành phần của thuốc có những hoạt chất gây kích ứng với da, mà trẻ nhỏ làn da chưa hoàn thiện nên dễ bị tác động. Với những trẻ trên 03 tuổi và vật nuôi thì ko vấn đề gì. Khi có các bé, các phụ huynh cũng nên cho các cháu sơ tán khoảng 01 ngày.
    Khi sử dụng bất kỳ một hóa chất nào các mẹ cũng nên sử dụng những biện pháp an toàn được khuyến cáo, hoặc nhờ sự giúp đỡ của các chuyên gia.
    Hy vọng bài viết giúp các mẹ được phần nào!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 48 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Nhà mình dạo này cũng nhiều muỗi quá, toàn đốt con và đốt mẹ thôi, cũng muốn dùng thử cái này nhưng bố mẹ chồng cứ gàn
    Be Kat đáng yêu! ^^
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2