Mang thai - Chuẩn bị sinh

Phụ nữ sinh con ở tuổi 33-sao LaHầu

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 9.7K Lượt đọc
  • 34 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 37 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em nghe nói phụ nữ năm tuổi âm 33 là hạn sao La hầu, kỵ sinh đẻ. Có Mẹ nào sinh vào năm tuổi này mà vẫn thuận lợi không ạh, em đang lo lắng cho em đây, mong các mẹ có kinh nghiêm chia sẻ giúp.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Những hình ảnh đẹp trước và sau khi sinh con!

Các mẹ hãy tự tin cùng con lưu lại khoảnh khắc đẹp như những bà mẹ dưới đây nha (nguồn Afamily) ...

• Bữa ăn dặm đầu tiên của con, mẹ có nhớ?

Em đang chuẩn bị đón đứa con đầu lòng, mấy nay cũng lang thang trong box này để tìm thêm kiến thức...

• [clip] Xúc động quá sức mạnh của tình mẫu tử...

Câu chuyện xúc động quá các mẹ ạ: https://www.youtube.com/watch?v=f4fvDTOK0MA

• Phụ nữ và con mèo?

Tôi định viết bài này từ hôm 8.3 nhưng chợt nghĩ đây là ngày phụ nữ quốc tế nên để dành đến hôm nay mới đăng. Mới qua 1 ngày đã nói xấu chị em rồi nhưng tôi đang bức xúc quá. Chị em thông cảm nhé :3: Cách đây lâu lắm rồi khi xem phim 'Sông đông êm đềm' có một câu mà tôi thấy rất buồn cười nhưng...

• Sinh con sau tuổi 35

Tớ có bà chị họ, đã trên 35, rất muốn làm tập hai, nhưng lại tâm sự với tớ là rất lo là đứa bé không được thông minh, khoẻ mạnh như những đứa trẻ được sinh ra đúng độ tuổi sinh đẻ (đứa đầu nhà bà ấy trên cả tuyệt vời :8: ). Các mẹ ơi, có ai trực tiếp hoặc gián tiếp biết được hoặc nghe được những...

• 171 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

may người bạn của mình la hầu vẫn mẹ tròn con vuôngn, bạn yên tâm đi!
    • 4,906 Bài viết

• 3,992 Được cảm ơn

Yên tâm đi , phụ nữ năm 31 tuổi và 33 tuổi nếu có bầu sẽ qua hết vì có bụng bầu đỡ rồi. ko ai nỡ gián xui xẻo xuống cho mình cả.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,284 Bài viết

• 230 Được cảm ơn

Con là của trời cho. Trời cho nghĩa là người mẹ có thiên chức rồi đấy. Bé sẽ sinh ra tốt đẹp thôi vì trời đã muốn thế. :Smiling:
    • 194 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình cũng sinh bé thứ 2 năm 33 tuổi đấy. Vẫn mẹ tròn con vuông. Mỗi tội là phải mổ sớm ở tuần 35. May mà trộm vía con vẫn được 3,1kg. Mấy cô bạn mình cũng sinh con vào năm đấy cũng đều phải mổ hết nhưng tất cả đều mẹ tròn con vuông nên mẹ nó yên tâm không vấn đề gì đâu.
    • 37 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Cám ơn các mẹ đã chia sẻ và động viên, em chắc cũng phải mổ vì đứa đầu cũng bị mổ rồi. Mong mọi sự bình an!
    • 522 Bài viết

• 182 Được cảm ơn

Mẹ nào đã sinh con trong năm 33 tuổi âm vào đây 8 giúp với.
    • 705 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

Có mình đây, thai mới 8w, dự sinh khoảng 04/01/2010, chẳng biết có tốt ko nhưng tự dưng sốt đùng đùng 2 ngày nay rồi, mai mới đi XN máu xem sao, vất vả nhưng mong rồi mọi sự sẽ tốt đẹp, hai mẹ con được mạnh khỏe bình an, mà năm nay ko sinh nhóc thứ 2 thì lại đợi mấy năm nữa cơ, đến lúc đó già quá rồi nên dù có con năm CD mình vẫn thấy vui
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ
    Mình đây đang mang thai ở tuần thứ 27, cũng 33 tuổi, mọi người đều bảo năm năm kim nâu mang bầu thì cũng đỡ cho nhiều. Mình thì chẳng biết có đúng không nhưng mình happy lắm, tháng 8 này mình mới sinh hy vọng là mẹ tròn con vuông .
    • 239 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

hi, mình cũng 33 nè, đang chờ sinh. cũng lo vì năm nay sao xấu nhưng số rùi chả biết đâu mà tính. em bé vẫn khỏe mạnh thui. cũng đang định mổ đẻ nhưng chưa xem được ngày giờ. mong và chúc các mẹ 33 tuổi đều vượt qua và mẹ tròn con vuông nha :Rose:
    Sống sao cho người ta nể mình chứ không phải sống để người khác coi khinh :Applause:

0t: 3.2kg, 1t: 4.2kg, 2t: 5.7kg :LoveStruc:; 3t: 7kg, 4t: 8kg, 5t: 9kg - 68cm, 6t: 9,5kg, 7t: 10,5kg - 70cm :Sad: 8t: 10.5kg ... 21t: 12kg ; 85cm
    • 168 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

Mình cũng 33 đây, nhưng tận cuối năm mới sinh, chẳng nghĩ gì cả, giờ thấy các mẹ bảo thế lại đâm lo. Nhưng các cụ bảo, nếu năm hạn, sao xấu mà làm việc lớn (xây nhà, sinh con....) thì sẽ gánh đi cho, coi như phải lo việc lớn là hạn rồi thì không còn hạn gì nữa. Yên tâm!
    • 1,278 Bài viết

• 1,156 Được cảm ơn

Mẹ chồng em quê Nghệ An thì cấm em không được sinh con vào các năm 26, 28, 33 (còn vài bà năm nữa cơ nhưng em không nhớ). Bà bảo là những năm ấy quê bà gọi là "Thiên đế giáng sinh", con sinh ra khó nuôi nhưng mà nuôi được thì lại rất tài. Em thì chả tin, mà em cũng đang dự định 33 tuổi em sinh con thứ 2 vì lúc đó anh ku cũng được 4 tuổi rồi. Con cái trời cho các mẹ ạ, mà trời cho thì chị em ta xin thôi.
    • 522 Bài viết

• 182 Được cảm ơn

Năm nay mình 33 tuổi âm, gặp sao La Hầu, hạn Diêm Vương (nữ sinh năm 79)
    "Diêm Vương rất kỵ đàn bà
    Rủi lâm sản nạn chắc là mạng vong"
    (mới biết bên topic năm tuổi...)
    Mình dự kiến sinh 29/6 năm nay, biết cái này lại đâm ra lo lắng, có mẹ nào giống mình không?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,265 Bài viết

• 1,093 Được cảm ơn

Mình cũng sinh bé đầu năm 33t đây. chả nghĩ đến sao xấu sao đẹp gì cả, chửa là đẻ. mẹ tròn con vuông, giờ 2t rồi
    • 501 Bài viết

• 166 Được cảm ơn

Mình cũng 33 tuổi âm, sao La Hầu, cũng cứ chửa là đẻ, chả nghĩ ngợi gì. Hy vọng mọi sự bình an đến với mình và tất cả các mẹ 33 tuổi cũng như các mẹ nói chung.
    • 146 Bài viết

• 286 Được cảm ơn

Mình cũng 33 tuổi đây. Đầu năm đi lễ chùa, thấy sao của mình La Hầu chiếu mạng, lại đọc được dòng không tốt lắm về thai sản. Ban đầu cũng lo lắng lắm, nhưng mà sau nghĩ nếu lo thì cũng có thay đổi được gì đâu. Đọc topic này thấy nhiều mẹ cũng sinh con ở tuổi 33 nên thấy đỡ lo hơn nữa.
    Cầu mong sao tất cả các mẹ 33 tuổi sinh con đều đủ 9 tháng 10 ngày, mẹ tròn con vuông, con khỏe mạnh dễ nuôi cả. Mình có tâm thì ông Trời cũng hiểu thấu mà thương mình mà:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:

• 585 Bài viết

• 312 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cunhoang Xem bài viết
    Em nghe nói phụ nữ năm tuổi âm 33 là hạn sao La hầu, kỵ sinh đẻ. Có Mẹ nào sinh vào năm tuổi này mà vẫn thuận lợi không ạh, em đang lo lắng cho em đây, mong các mẹ có kinh nghiêm chia sẻ giúp.
    Nếu chị ở HN thì ra chùa Phúc Khánh ở chân cầu vượt ngã tư sở ấy, ở đó họ tổ chức giải hạn cho 3 sao: La hầu, thái bạch, kế đô. Chị chỉ cần ghi tên, địa chỉ, sao hạn và đưa họ 100k, mỗi tháng họ sẽ viết sớ, tổ chức mua đồ cúng và cúng giải hạn cho mình. Mình chỉ cần nhìn bảng cúng sao ở đó để biết lịch, mỗi tháng cứ ngày đấy đến chùa hoặc thành tâm nghĩ đến là được. Em thấy mọi người nói đó là ngôi chùa rất linh thiêng, giải hạn tốt lắm. Chị thử xem thế nào.
    Bé Na: NB:3,1kg - 53cm;
    1M: 4kg - 56,5cm;
    2M: 5kg - 60cm;
    3M: 5,8kg - 62,5cm;
    4M: 7,4kg - 65cm;
    5M: 7,6kg - 67cm;
    6M: 7,8kg - 69cm;
    7M: 8,2kg - 70,5cm;
    8M: 8,5kg - 72cm
    9M:9,1kg - 75cm - sốt virut - sụt mất 0,3kg
    9M15D: 9,5kg
    • 3,402 Bài viết

• 1,419 Được cảm ơn

Bàn bầu mà chen ra được chùa Phúc Khánh mà giải hạn thì cũng mệt lắm đấy
    Giải hạn thì có thể mời thầy về nhà làm cho cả gia đình hoặc chùa nào cũng được mà
    năm nay em 24 cũng La Hầu+ Diêm Vương,

3m4d: Biết lẫy.
    • 597 Bài viết

• 223 Được cảm ơn

Mình nghe nói là có bầu và sinh đẻ cũng coi như trải qua một lần hạn rồi, nên các mẹ cũng đừng có quá lo lắng nữa kẻo ảnh hưởng cả mẹ cả con. Con cái là ông Trời cho, có con là may mắn rồi mà! Chúc các mẹ và các bé đều khỏe mạnh vượt cạn thành công.

:Rose:Cám ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
    Ta có thêm ngày nữa để yêu thương:Rose:
    • 228 Bài viết

• 295 Được cảm ơn

em ko am hiểu về điều này lắm, nhưng em tưởng Nam La hầu - Nữ Kế Đô, phụ nữ sao Kế Đô đáng lo hơn chứ !
    chúc các mẹ 33t nói riêng và các mẹ bầu nói chung đều có sức khỏe, niềm vui,mang thai con yên bình đủ 9 tháng 10 ngày rồi đón con yêu mạnh khỏe trong vòng tay!

Mão yêu :12w : 62gr :LoveStruc:15w5d : 157gr :LoveStruc: 20w : 370gr :Smiling: 23w: 600gr :LoveStruc: 26w: 965gr:LoveStruc: 31w1d :1442gr( FL: 53mm ):Crying::Crying:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2