Mang thai - Chuẩn bị sinh

Phụ nữ mang thai 3 tháng đầu nên đi xe gì?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 14.6K Lượt đọc
  • 36 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 35 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Tình hình là em có bà chị mới có tin vui. Mà nghe bảo là 3 tháng đầu là 3 tháng quan trọng nhất, cần phải giữ gìn cẩn thận. Thế là cả nhà cuống quýt cả lên, nào là k cho đụng tay đụng chân vào việc nhà, hạn chế đi lại cầu thang, đi làm cũng có người đưa kẻ rước. Ấy thế, đường phố giờ lại ổ voi, ổ khủng long quá khiếp, đi xe máy ô xã của chị cũng sợ bị động thai. Thế là tậu luôn chiếc xe hơi (tất nhiên là ý định tậu xe hơi đã có lâu rồi nhưng chưa thực hiện, nay sẵn tiện chị mang thai nên mua luôn:Battin ey Nhưng lại chưa biết mua xe gì để ngồi cho thoải mái, tiếng động cơ êm, k bị lắc hay dòng khi di chuyển trên đường gập ghềnh.

Quả là vấn đề nan giải, có bố mẹ nào biết vào giúp e với ạ. Em đang cần gấp lắm ạ:Sad:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 16 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

chị mình cũng mới sinh.......thực ra trong giai đoạn 3 tháng đầu cũng có kinh nghiệm, được cái nhà cũng đã có một chiếc 7 chỗ phục vụ cho việc di chuyển. bạn nên cân nhắc mua dòng xe đa dụng. Đặc điểm gia đình VN thường đi theo gia đình, đại gia đình nên mua để tiện cho sau này.
    • 481 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

trời ơi nhà này sang quá, nâng như nâng trứng hứng như hứng hoa vậy...hihi...mình 3 tháng đầu và kể cả đến bjo vẫn tự đi xe máy, chạy xe ầm ầm có sao đâu. Đững kỹ quá,mệt lắm.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 294 Bài viết

• 366 Được cảm ơn

Nếu có điều kiện đầu tư nên có xe hơi. Mình mang thai 3 tháng đầu luôn bị động thai và ra máu ra dịch nâu. Hôm trước vừa ra dịch nâu bớt đi tái khám bằng xe honda (được chở) bs vừa phán yên tâm đã hết động thai khi về tối đó ra máu rất nhiều và lại bị động thai 25%. Từ đó về sau mình chỉ đi bằng xe hơi thôi. Ba tháng đầu các mẹ nên cẩn thận vì sải 1 lần thì lần sau..hic..hic..cẩn thận vẫn hơn. Chúc các mẹ khỏe mạnh an toàn cán dích nhé!
    I Dreamed A Dream
    • 9,745 Bài viết

• 1,700 Được cảm ơn

các mẹ sướng thật đấy,em đây bầu bí vẫn đi xe máy bt ước xe hơi mà ko đc
    • 420 Bài viết

• 229 Được cảm ơn

Em thì không có xe hơi, chỗ làm cách nhà có 3km nên đi xe máy chồng chở, 30km/h là ổn, tránh chỗ xóc là được. Không cần kỹ quá đâu, có khi lại tạo áp lực cho bà mẹ mới mang thai đó, cú để tự nhiên thôi.
    :Applause::Applause::Applause:
    • 426 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Mình nghĩ nên chọn xe đúng theo nhu cầu và khả năng tài chính của gia đình. Bạn và chi dâu không nên quá lo lắng đâu, mình chạy xe máy đi về mỗi ngày hơn 30km vẫn không sao cả, đến 6 tháng thì mình ở lại chỗ làm đến cuối tuần mới về. nếu thai yếu Bsĩ sẽ căn dặn mình còn thai khỏe thì không vấn đề gì đâu, đừng quá lo lắng bạn nhé
    • 3,772 Bài viết

• 1,983 Được cảm ơn

Chẳng cần phải quá cẩn thận đâu. Tớ hồi 2 tháng đầu có bầu chả biết, cứ phi xe máy ầm ầm, rồi còn bị ngã, nằm ở nhà 10 ngày. Đến lúc biết có bầu thì đâm ra quá khép nép, đi đâu cũng đi ô tô. Đúng là ko biết thì ko sợ. TRánh ổ gà, ổ voi thôi chứ cũng ko nhất thiết phải ô tô đâu. Các cụ ngày xưa đạp xe đạp mà thai vẫn khỏe đấy thôi.
    Mẹ yêu ba bố con nhà Gấu:Kiss:
    • 3,657 Bài viết

• 3,098 Được cảm ơn

mình 3 tháng đầu chạy xe máy ầm ầm nè , chạy hơn 100km luôn ý chứ , nói chung là nếu như thai khỏe thì cứ bình thường , không cần phải kiêng khem quá mức , nếu có điều kiện được như trên thì cứ hưởng thụ , tội gì nhỉ
    • 3,381 Bài viết

• 1,284 Được cảm ơn

Có điều kiện thì cứ sắm thôi, mình ko ý kiến
    nhưng sắm sửa là 1 chuyện, mặt khác nên 2 mẹ con đều khoẻ mạnh, ko nên nâng trứng hứng hoa quá mức như thế ko tốt đâu
    cái j cũng cần có giới hạn, với nhưng ng bác sĩ chỉ định phải đi nhẹ nói khẽ cười duyên bị thai yếu mình ko nói.nếu có thể cứ chịu khó vận động đi lại 1 chút cho khoẻ người.nhưng nếu thấy mệt thì nghỉ luôn, ko nên quá sức.
    Có nhưng ng mẹ khác vất vả kiếm tiền, đi lại đường sá, lao động nhiều lắm...chính vì thế sức khoẻ họ dẻo dai hơn, sinh bé dễ dàng hơn nhưng mẹ nâng niu chiều chuộng quá mức.
    ......"Phụ nữ muốn thắng là phải biết thua"......
    • 3,381 Bài viết

• 1,284 Được cảm ơn

bản thân mình phóng xe ầm ầm, ổ gà thì đường sá mình chả tránh đc nên sống chung với lũ thôi. Ngày lên xuống cầu thang vài chục lần, đi lại mang cái này cái kia vv...
    Nhưng mình phải hiểu bản thân mình nhất, nếu có biểu hiện mệt, thở gấp là phanh luôn ko làm qua sức...kể cả đi lại
    mẹ mình nếu thấy nằm nhiều quá là bảo dậy đi lại mặc dù mình mới có 13tuần nhá. Vận động cho quen...khoẻ mình, khoẻ con!
    ......"Phụ nữ muốn thắng là phải biết thua"......
    • meRay_Mira
    ôi các mẹ kỹ lưỡng nhỉ. Mình ngày trước mang đứa đầu, và hiện đang mang đứa 2 toàn đi bộ hoặc đi bus, có khi đi đâu gấp thì đi xe đạp. Bs nói có vận dộng thì cũng hoàn toàn tốt, ko vần đề gì vì 3 tháng đầu quang trọng thật nhưng ko đến nỗi phải đi nhẹ nói khẽ đâu. Đấy là chưa kể có đứa thứ 2 nhà mình thuê nhà tận lầu 4 ko có thang máy, lắm lúc phải bế cả đứa lớn hay đi chợ phải mang vác tùm lum nhưng trộm vía ko sao. Chắc tùy vào thể trạng của mỗi người nhỉ.
    Còn cái vụ xe, mình nghĩ có baby sẵn mua thì mua xe rộng rãi để có đi còn vác đồ đạc, xe đẩy ect...Chiếc 7 chỗ là tiện nhất !
    • 157 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

hehê, có mẹ nào hư như em ko nhỉ? biết vừa cấn thai vẫn đi chơi Saigon<-->Phan Thiết bằng xe máy với xã (tất nhiên gặp ổ gà thì rùa bò tí). Nói chung là bình thường thì xã chở ko thì xã cứ bắt em đi khám thai hoặc đi đâu ko có xã bằng taxi, lâu lâu thì được, chứ liên tục thì phí đạn, nhỉ? Thôi, cố gắng 3 tháng đầu vậy. Mà em cũng chẳng đi đâu nhiều...
    Xì Trum bé xinh ngoan thật ngoan, vui khỏe nhé con, bamẹ mong chờ con từng ngày
    • 1,397 Bài viết

• 624 Được cảm ơn

Mình cũng đang trong giai đoạn kiêng cữ 3 tháng đầu đây, nhưng vẫn phải tự đi xe máy đi làm cách nhà 8km,mỗi ngày 16km đi đường thi ko thể tránh hết được ổ gà ổ vịt chỉ là đi cẩn thận và cchậm thôi. trộm vía mình ko sao cả.
    .................................................. ...................................

• 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em thì kết hợp cả bus và xe máy, nhưng xem chừng có vài đoạn đường đi xe máy cũng không xóc = bus. Chắc là cũng không sao lắm đâu vì kiêng thì kiêng chứ cũng không đến mức giữ gìn quá đáng. Còn phải chăm vận động cho quen đi í chứ, các mẹ nhỉ?:Battin ey:
    • 35 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

e cảm ơn các chị nhiều lắm ạ
    • 63 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

nếu đã có tài chính tốt thì chị nên mua mấy chiếc đa dụng, Grand Livina cũng được nè. Mua để chở con cái, gia đình sau này luôn. Chị vào đây mà tham khảo nè www.grandlivina.com.vn. Chúc chị tốt.
    • 435 Bài viết

• 430 Được cảm ơn

Nhà này sướng quá, được nâng như trứng ha. Có đk cho phép thì cứ sắm thôi.

Mình bên đây đi làm ngày lái xe hơi 2 tiếng, 1 tiếng đi, một tiếng về. Bụng to cũng thấy khó chịu lắm, fasten seat belt mà nhiều khi thấy sốc bụng lắm lắm.

• 35 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bepie Xem bài viết
    Nhà này sướng quá, được nâng như trứng ha. Có đk cho phép thì cứ sắm thôi.

Mình bên đây đi làm ngày lái xe hơi 2 tiếng, 1 tiếng đi, một tiếng về. Bụng to cũng thấy khó chịu lắm, fasten seat belt mà nhiều khi thấy sốc bụng lắm lắm.
    Bởi vậy có tiền mua xe chứ cũng đau đầu lắm chị ơi. Mua xe gì cho tốt, mua để đáng cái đồng tiền bỏ ra đấy ạ
    • 36 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi beepbeep Xem bài viết
    Bởi vậy có tiền mua xe chứ cũng đau đầu lắm chị ơi. Mua xe gì cho tốt, mua để đáng cái đồng tiền bỏ ra đấy ạ
    chị nói cũng phải, suggest chị chiếc Grand Livina, được trao tặng giải thưởng MPV tốt nhất ở Mã Lai đó.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2