Mang thai - Chuẩn bị sinh

Phù chân khi mang thai tuần thứ 38

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 19.8K Lượt đọc
  • 31 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 32 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, em mang thai sang tuần thứ 38 rồi. Từ trước đến giờ chân em không bị phù. Tuần thứ 36 em đi làm thủ tục đăng ký sinh ở PSHN, xét nghiệm máu và nước tiểu không vấn đề gì. Nhưng 2 hôm nay, em thấy chân em bị phù. Không biết đến thời điểm này phù thì có bị xem là dấu hiệu của thận hay là liều lượng abumin trong nước tiểu cao không? Có nguy hiểm không?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 44 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Bạn yên tâm đi, tớ nghĩ đấy là dấu hiệu của em bé sắp đòi ra.
    Bạn ăn nhạt đi nhé, những tháng cuối ăn mặn rất không tốt một tý nào cho cả mẹ và em bé
    • 32 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ Lâm0 nhé, vậy không rõ từ lúc phù chân đến khi em bé ra thì khoảng bao nhiêu ngày nhỉ? Vì mình có dấu hiệu có cơn co, gò tử cung sớm, nên mình cũng nghĩ là bé sắp ra.
    • 616 Bài viết

• 254 Được cảm ơn

Chân xuống máu 3 lần là sinh chị nhé! :Battin ey:
    Cừu con :LoveStruc: NB : 2kg9 :RaisedEye 1M : 4kg5 :LoveStruc: 2M : 5kg7 :Applause:
    • 32 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Ma cac me oi, con em hay bi nac lam, be nha cac me co the ko? Ngay nao nhoc cung nac 1 hoac 2 lan, cha hieu sao nua?
    • 679 Bài viết

• 354 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhanbom Xem bài viết
    Ma cac me oi, con em hay bi nac lam, be nha cac me co the ko? Ngay nao nhoc cung nac 1 hoac 2 lan, cha hieu sao nua?
    khi bé bị nấc thì mình cũng nghe được à?là nhỉ mình chả bao giờ để ý đến điều đó.
    Being single doesn't mean you're weak..it means you're strong enough to wait for what you really deserve...Get over it!!
    • 32 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

có chứ, bé nấc thì người hơi giật lên đều đều giống như mình nấc thôi. Lúc nào nấc là mình biết đầu em bé đang ở đâu. Hihi. Mình đọc sách thấy bảo, bé nấc là khi lỡ uống nhiều nước ối, nhưng chả lẽ... ngày nào bé cũng "quá chén" thế à? hihi, hỏi thật đó, có mẹ nào biết vụ này ko?
    • 117 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, em mang thai sang tuần thứ 38 rồi. Từ trước đến giờ chân em không bị phù. Tuần thứ 36 em đi làm thủ tục đăng ký sinh ở PSHN, xét nghiệm máu và nước tiểu không vấn đề gì. Nhưng 2 hôm nay, em thấy chân em bị phù. Không biết đến thời điểm này phù thì có bị xem là dấu hiệu của thận hay là liều lượng abumin trong nước tiểu cao không? Có nguy hiểm không?
    Mẹ này giống mình quá, mình cũng đang bị phù chân to ơi là to, cũng có nhiều cơn co tử cung nữa, con gái thì thỉnh thoảng cứ nấc cục cục. Chắc là sắp đẻ mẹ nó ạ, bây giờ hồi hộp quá muốn nhìn mặt con yêu quá. Mẹ nó sẵn sàng đi đẻ đi nhé. Mình lúc nào cũng trong tình trạng sẵn sàng rồi. Mẹ nó dư kiến sinh là bao giờ, mình thì từ 23 - 30/12 mẹ nó ạ. Mình cũng sinh ở PSHN. Chúc bạn mẹ tròn con vuông nhé.
    • 616 Bài viết

• 254 Được cảm ơn

có chứ, bé nấc thì người hơi giật lên đều đều giống như mình nấc thôi. Lúc nào nấc là mình biết đầu em bé đang ở đâu. Hihi. Mình đọc sách thấy bảo, bé nấc là khi lỡ uống nhiều nước ối, nhưng chả lẽ... ngày nào bé cũng "quá chén" thế à? hihi, hỏi thật đó, có mẹ nào biết vụ này ko?
    Hôm rồi bé nhà mình cũng nấc nhiều quá nên lúc SA mình hỏi bác sĩ thì nói là nấc nhiều tốt chứ sao? Ko nấc mới có vấn đề ... :Laughing: ngày nấc 2-3 lần là chuyện bthg` nên các mẹ cứ yên tâm nhé! Tầm tuổi thai này bé đang học mút và nuốt nên lỡ miệng nuốt nhiều nc ối quá thì đâm ra nấc chứ ko sao đâu :Battin ey:
    Cừu con :LoveStruc: NB : 2kg9 :RaisedEye 1M : 4kg5 :LoveStruc: 2M : 5kg7 :Applause:
    • 32 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mẹ Thuy-Hoa à, mình dự sinh là 25-30. Mình thấy vẫn chưa chuẩn bị tinh thần cho đi đẻ tí nào hihi. Bé cứ gồ lên, nhiều lúc đau cứng cả bụng ấy. Mà bs phải cho mình thuốc để tránh cơn co, vì sợ có cơn co nhiều sẽ đẩy thai ra sớm. Thế mẹ sonoko và mẹ Thuy-hoa bé được bao nhiêu tuần rồi?
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4