Mang thai - Chuẩn bị sinh

Phù chân khi mang thai tuần thứ 38

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 20.9K Lượt đọc
  • 31 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 32 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, em mang thai sang tuần thứ 38 rồi. Từ trước đến giờ chân em không bị phù. Tuần thứ 36 em đi làm thủ tục đăng ký sinh ở PSHN, xét nghiệm máu và nước tiểu không vấn đề gì. Nhưng 2 hôm nay, em thấy chân em bị phù. Không biết đến thời điểm này phù thì có bị xem là dấu hiệu của thận hay là liều lượng abumin trong nước tiểu cao không? Có nguy hiểm không?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• bị phù chân khi mang thai

các chị ơi cho em hỏi bị phù chân khi mang thai có nguy hiểm ko ạ, em đang ở tháng thứ 6 nhưng thấy chân bị phù quá! có cần uống thuốc gì hay để chân tự xẹp xuống ạ? các chị nào có kinh nghiệm chỉ cho em với, em lo lắng quá!

• Quả vú sữa- mẹ bầu không thể bỏ qua

Mùa hè là mùa của những quả vú sữa chín mộng, thơm ngon. Đừng bỏ qua với trái cây tuyệt vời này...

• Vì Sao nên Lựa Chọn Căn Hộ Cao Cấp Tại Times City

Trong công việc của mình, tôi luôn cảm nhận được các câu hỏi này từ phía các khách hàng. Bản thân...

• Đừng yêu thương khi quá muộn

"Đừng yêu thương khi quá muộn" là bộ ảnh của tác giả Bùi Vĩnh Thế kể câu chuyện về tình cảm gia...

• Bị sốt khi mang thai tuần thứ 13?

Chết rùi các mẹ ơi. Em đang mang thai tuần thứ 13, thế mà hôm nay tự dưng lại bị sốt, chẳng hiểu tại sao cả. Em sốt 37,5 thôi nhưng mà lo lắng lắm các mẹ ah. Các mẹ tư vấn giúp em với.

• 44 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Bạn yên tâm đi, tớ nghĩ đấy là dấu hiệu của em bé sắp đòi ra.
    Bạn ăn nhạt đi nhé, những tháng cuối ăn mặn rất không tốt một tý nào cho cả mẹ và em bé
    • 32 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ Lâm0 nhé, vậy không rõ từ lúc phù chân đến khi em bé ra thì khoảng bao nhiêu ngày nhỉ? Vì mình có dấu hiệu có cơn co, gò tử cung sớm, nên mình cũng nghĩ là bé sắp ra.
    • 616 Bài viết

• 254 Được cảm ơn

Chân xuống máu 3 lần là sinh chị nhé! :Battin ey:
    Cừu con :LoveStruc: NB : 2kg9 :RaisedEye 1M : 4kg5 :LoveStruc: 2M : 5kg7 :Applause:
    • 32 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Ma cac me oi, con em hay bi nac lam, be nha cac me co the ko? Ngay nao nhoc cung nac 1 hoac 2 lan, cha hieu sao nua?
    • 679 Bài viết

• 354 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhanbom Xem bài viết
    Ma cac me oi, con em hay bi nac lam, be nha cac me co the ko? Ngay nao nhoc cung nac 1 hoac 2 lan, cha hieu sao nua?
    khi bé bị nấc thì mình cũng nghe được à?là nhỉ mình chả bao giờ để ý đến điều đó.
    Being single doesn't mean you're weak..it means you're strong enough to wait for what you really deserve...Get over it!!
    • 32 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

có chứ, bé nấc thì người hơi giật lên đều đều giống như mình nấc thôi. Lúc nào nấc là mình biết đầu em bé đang ở đâu. Hihi. Mình đọc sách thấy bảo, bé nấc là khi lỡ uống nhiều nước ối, nhưng chả lẽ... ngày nào bé cũng "quá chén" thế à? hihi, hỏi thật đó, có mẹ nào biết vụ này ko?
    • 117 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, em mang thai sang tuần thứ 38 rồi. Từ trước đến giờ chân em không bị phù. Tuần thứ 36 em đi làm thủ tục đăng ký sinh ở PSHN, xét nghiệm máu và nước tiểu không vấn đề gì. Nhưng 2 hôm nay, em thấy chân em bị phù. Không biết đến thời điểm này phù thì có bị xem là dấu hiệu của thận hay là liều lượng abumin trong nước tiểu cao không? Có nguy hiểm không?
    Mẹ này giống mình quá, mình cũng đang bị phù chân to ơi là to, cũng có nhiều cơn co tử cung nữa, con gái thì thỉnh thoảng cứ nấc cục cục. Chắc là sắp đẻ mẹ nó ạ, bây giờ hồi hộp quá muốn nhìn mặt con yêu quá. Mẹ nó sẵn sàng đi đẻ đi nhé. Mình lúc nào cũng trong tình trạng sẵn sàng rồi. Mẹ nó dư kiến sinh là bao giờ, mình thì từ 23 - 30/12 mẹ nó ạ. Mình cũng sinh ở PSHN. Chúc bạn mẹ tròn con vuông nhé.
    • 616 Bài viết

• 254 Được cảm ơn

có chứ, bé nấc thì người hơi giật lên đều đều giống như mình nấc thôi. Lúc nào nấc là mình biết đầu em bé đang ở đâu. Hihi. Mình đọc sách thấy bảo, bé nấc là khi lỡ uống nhiều nước ối, nhưng chả lẽ... ngày nào bé cũng "quá chén" thế à? hihi, hỏi thật đó, có mẹ nào biết vụ này ko?
    Hôm rồi bé nhà mình cũng nấc nhiều quá nên lúc SA mình hỏi bác sĩ thì nói là nấc nhiều tốt chứ sao? Ko nấc mới có vấn đề ... :Laughing: ngày nấc 2-3 lần là chuyện bthg` nên các mẹ cứ yên tâm nhé! Tầm tuổi thai này bé đang học mút và nuốt nên lỡ miệng nuốt nhiều nc ối quá thì đâm ra nấc chứ ko sao đâu :Battin ey:
    Cừu con :LoveStruc: NB : 2kg9 :RaisedEye 1M : 4kg5 :LoveStruc: 2M : 5kg7 :Applause:
    • 32 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mẹ Thuy-Hoa à, mình dự sinh là 25-30. Mình thấy vẫn chưa chuẩn bị tinh thần cho đi đẻ tí nào hihi. Bé cứ gồ lên, nhiều lúc đau cứng cả bụng ấy. Mà bs phải cho mình thuốc để tránh cơn co, vì sợ có cơn co nhiều sẽ đẩy thai ra sớm. Thế mẹ sonoko và mẹ Thuy-hoa bé được bao nhiêu tuần rồi?
    • 117 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mẹ Thuy-Hoa à, mình dự sinh là 25-30. Mình thấy vẫn chưa chuẩn bị tinh thần cho đi đẻ tí nào hihi. Bé cứ gồ lên, nhiều lúc đau cứng cả bụng ấy. Mà bs phải cho mình thuốc để tránh cơn co, vì sợ có cơn co nhiều sẽ đẩy thai ra sớm. Thế mẹ sonoko và mẹ Thuy-hoa bé được bao nhiêu tuần rồi?
    Minh đang tuần 38 rồi mẹ nó ạ. Mình cứ khoảng 5 - 6h chiều hay bị đau bụng khoảng 30 giây như đau bụng kinh nguyệt ấy, bác sĩ bảo đấy là cơn co tử cung của việc chuẩn bị sinh em bé. Bác sĩ cũng cho mình uống thuốc để tránh những cơn gò, vì em bé ở trong bụng thêm ngày nào cân nặng tăng thêm ngày ấy. Nhưng anh xã mình là bác sĩ ( nhưng ko phải bác sĩ sản, hehe) thì lại khuyên ko nên uống vì từ 37 tuần trở ra là sinh được rồi. Mình hôm nay là 38 tuần 1 ngày rồi, con gái được 3kg + - 200g. trộm vía con gái vẫn phát triển tốt. Mình cũng mới chuẩn bị đồ thôi, còn tinh thần thì.... vẫn chưa. Chồng khuyên ở nhà ko đi làm nữa, nhưng ở nhà buồn nên vẫn cứ đi cho thoải mái.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi thuy_hoa; 16/12/2010 vào lúc 09:33 PM.
    • 616 Bài viết

• 254 Được cảm ơn

Hì hì, tớ mới đc 35w thôi cậu ạ! Mẹ thuy_hoa nói đúng đấy, nếu từ 37w trở đi thì ko nên dùng thuốc chống co bóp tử cung nữa vì lúc đó con cũng đủ ngày tháng để chào đời rồi!!! Chúc mẹ nó sinh con vượt chuẩn nhé!!! :Rose:

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuy_hoa Xem bài viết
    Minh đang tuần 38 rồi mẹ nó ạ. Mình cứ khoảng 5 - 6h chiều hay bị đau bụng khoảng 30 giây như đau bụng kinh nguyệt ấy, bác sĩ bảo đấy là cơn co tử cung của việc chuẩn bị sinh em bé. Bác sĩ cũng cho mình uống thuốc để tránh những cơn gò, vì em bé ở trong bụng thêm ngày nào cân nặng tăng thêm ngày ấy. Nhưng anh xã mình là bác sĩ ( nhưng ko phải bác sĩ sản, hehe) thì lại khuyên ko nên uống vì từ 37 tuần trở ra là sinh được rồi. Mình hôm nay là 38 tuần 1 ngày rồi, con gái được 3kg + - 200g. trộm vía con gái vẫn phát triển tốt. Mình cũng mới chuẩn bị đồ thôi, còn tinh thần thì.... vẫn chưa. Chồng khuyên ở nhà ko đi làm nữa, nhưng ở nhà buồn nên vẫn cứ đi cho thoải mái.
    Chị ơi cho em hỏi chị đang dùng thuốc chống co bóp tử cung là thuốc tên j` vậy ạ??? Em mới đc 35w thôi nhưng thỉnh thoảng con cũng hay gò (ko đau ạ). Với cả em muốn nhờ chị miêu tả kỹ hộ em cái đau của cơn co tử cung nó như thế nào? Thỉnh thoảng con ko gò nhg em cũng bị đau, mà chả hiểu đau kiểu gì nữa, lúc thì đau như kiểu bị tào tháo đuổi, lúc thì cứ chạm vào vùng xung quanh rốn thì đau như kiểu bị va đập vào đâu nó tím lên rồi mình sờ vào bị đau ý ạ!!! Còn đau như bị kinh nguyệt thì em chưa thấy ..... Hồi 11w em bị động thai nên em hơi lo hỏi kĩ 1 tý, chị trả lời giúp em nhớ :LoveStruc:
    • 117 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bác sĩ cho mình uống thuộc Phil Tabel ngày uống 4 viên chia làm 2 lần, nhưng mình không uống. cơn co tử cung của mình, thường xuất hiện nếu mình đi lại nhiều, hoặc lúc đi làm về. thường là đau ê ẩm vùng thắt lưng kèm theo 1 chút về đau bụng dưới như kiểu đau bụng kinh nguyệt... nhưng nếu tớ nằm hoặc là ngồi 1 tí thì cơn đau đó lại kết thúc luôn. con thì vẫn đạp ầm ầm. như thế là những cơn co đấy mẹ nó ạ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 616 Bài viết

• 254 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuy_hoa Xem bài viết
    Bác sĩ cho mình uống thuộc Phil Tabel ngày uống 4 viên chia làm 2 lần, nhưng mình không uống. cơn co tử cung của mình, thường xuất hiện nếu mình đi lại nhiều, hoặc lúc đi làm về. thường là đau ê ẩm vùng thắt lưng kèm theo 1 chút về đau bụng dưới như kiểu đau bụng kinh nguyệt... nhưng nếu tớ nằm hoặc là ngồi 1 tí thì cơn đau đó lại kết thúc luôn. con thì vẫn đạp ầm ầm. như thế là những cơn co đấy mẹ nó ạ.
    Em chả phân biệt đc đâu là cơn co, thỉnh thoảng thấy đau lưng xong rồi thỉnh thoảng lại thấy đau bụng :Laughing: Chả biết đường nào mà lần! Thank mẹ nó nhé!
    • 2,287 Bài viết

• 1,133 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sokono Xem bài viết
    Chân xuống máu 3 lần là sinh chị nhé! :Battin ey:
    Nghe nói là vậy, nhưng mình đang tuần thứ 38 mà chả thấy dấu hiệu j của việc xuống máu và phù chân cả. Theo dõi xem đến lúc đẻ có xuống máu chân lần nào không vậy.
    Mình yêu nhau như khi vừa mới biết nhé anh!
    • 616 Bài viết

• 254 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hoa_Biển Xem bài viết
    Nghe nói là vậy, nhưng mình đang tuần thứ 38 mà chả thấy dấu hiệu j của việc xuống máu và phù chân cả. Theo dõi xem đến lúc đẻ có xuống máu chân lần nào không vậy.
    Em cũng thế, tuần thứ 35 rồi mà chả thấy xuống máu lần nào :Laughing: Mà chị ơi, từ hồi bị kinh đến giờ em chưa biết đau bụng kinh là gì nên các mẹ miêu tả cơn co tử cung như đau bụng kinh nên em chả phân biệt đc, chị sinh cháu đầu rồi, nói rõ hộ em dc ko?:Thinking:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi sokono; 21/12/2010 vào lúc 07:04 PM.
    • 95 Bài viết

• 154 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hoa_Biển Xem bài viết
    Mình hôm nay cũng được 39 tuần rồi mà cũng chưa xuống máu hay phù chân bao giờ cả. Không biết khi nào em bé chui ra nữa, mình nghe nói con đấu hay sinh sớm, mà mình vẫn chưa thấy dấu hiệu gì cả, bụng thì thấp lắm rồi.
    • 279 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Muscadet Xem bài viết
    Mình hôm nay cũng được 39 tuần rồi mà cũng chưa xuống máu hay phù chân bao giờ cả. Không biết khi nào em bé chui ra nữa, mình nghe nói con đấu hay sinh sớm, mà mình vẫn chưa thấy dấu hiệu gì cả, bụng thì thấp lắm rồi.
    có khi sinh sớm,có khi sinh muộn,tùy thôi bạn ak
    mình thì phù chân 3 ngày,2h sáng vỡ ối,4h đau bụng,co thắt dạ con,đau hơn đau bụng kinh nhiều.hic.6h sáng bé chui ra rồi.khi đẻ chẳng đau j cả.nói chung tùy người,chỉ khi nào thai quá tuần tuổi mới lo thôi
    • 279 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

hồi trước mình mang thai đến tuần 38 bị phù chân mẹ mình nói sắp đến lúc sinh rồi,mình không thấy có vấn đề gì cả.từ khi bị phù đến lúc sinh khoảng 1-2 tuần
    bạn đừng lo quá,chuẩn bị sinh e bé tốt là được
    chúc bạn mẹ tròn con vuông
    • 235 Bài viết

• 174 Được cảm ơn

Cho mình hỏi bị phù chân là chân mình nó mập lên thôi hay sao, có cách nào nhận biết nó không? Vì mình mới có hơn 30 tuần ah, mà mình thấy chân mình nó mập rồi, huhu
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2