Mang thai - Chuẩn bị sinh

Phát hiện khoảng sáng sau gáy của của bé khi 12tuần

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 42.3K Lượt đọc
  • 32 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 137 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Chào các mẹ, em được 13 tuần rồi, nhưng cách đây 10ngày có đi siêu âm, thì được biết em bé nhà em khoảng sáng sau gáy lên tới 3,1mm, em hoảng hốt quá đi siêu âm lại mấy bsĩ cũng uy tín ở HN khác, thì chỉ số chỉ là 2,5mm. Đi siêu âm bsĩ Cường, anh ý nói cần làm xét nghiệm, nhưg cũng không nói là phải bỏ hay khẳng định điều gì, chỉ cười bảo em là nguy cơ thôi. Em cầm kết quả đi làm XN ở ĐH Y HN, thì kết quả Double test cho thấy là nguy cơ cao 1/50
    Như vậy là bác sĩ Cường nói đúng. EM đợi 15tuần hoặc 17tuần vẫn sẽ đi làm XN lần 2 cho chắc chắn.

Em buồn quá, về cũng cố gắng hy vọng mọi điều tốt đẹp, và có đi siêu âm lại vào tuần này, hôm kia thì bsĩ HỒng - Tsĩ viện C - 11 Thiền Quang và anh Hưng - Vạn Bảo, chú Ánh - PGĐ viện sản HN. Mọi người đều bảo em bé nhà em ko đo được khoảng sáng nữa, mà phát triển rất tốt, chỉ số gáy chỉ còn 0,08mm, mặc dù ban đầu là 3,1mm. Mà mới được 10ngày đã giảm đáng kể như vậy. Có phải là đã tốt rồi không? Hay là do sáng 13tuần rồi thì đo không còn chính xác nữa.

Huhu, mọi người giúp em với. Lần đầu mang thai nên em rất lo lắng. Và hy vọng mọi điều tốt giản dị sẽ đến với mẹ con em.

Mong mọi người cho em lời khuyên!
    Thủy + Anh = Bi jun

Hải Nam - TY lớn nhất của mẹ
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 3,590 Bài viết

• 180 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuyanh.1010 Xem bài viết
    Chào các mẹ, em được 13 tuần rồi, nhưng cách đây 10ngày có đi siêu âm, thì được biết em bé nhà em khoảng sáng sau gáy lên tới 3,1mm, em hoảng hốt quá đi siêu âm lại mấy bsĩ cũng uy tín ở HN khác, thì chỉ số chỉ là 2,5mm. Đi siêu âm bsĩ Cường, anh ý nói cần làm xét nghiệm, nhưg cũng không nói là phải bỏ hay khẳng định điều gì, chỉ cười bảo em là nguy cơ thôi. Em cầm kết quả đi làm XN ở ĐH Y HN, thì kết quả Double test cho thấy là nguy cơ cao 1/50
    Như vậy là bác sĩ Cường nói đúng. EM đợi 15tuần hoặc 17tuần vẫn sẽ đi làm XN lần 2 cho chắc chắn.

Em buồn quá, về cũng cố gắng hy vọng mọi điều tốt đẹp, và có đi siêu âm lại vào tuần này, hôm kia thì bsĩ HỒng - Tsĩ viện C - 11 Thiền Quang và anh Hưng - Vạn Bảo, chú Ánh - PGĐ viện sản HN. Mọi người đều bảo em bé nhà em ko đo được khoảng sáng nữa, mà phát triển rất tốt, chỉ số gáy chỉ còn 0,08mm, mặc dù ban đầu là 3,1mm. Mà mới được 10ngày đã giảm đáng kể như vậy. Có phải là đã tốt rồi không? Hay là do sáng 13tuần rồi thì đo không còn chính xác nữa.

Huhu, mọi người giúp em với. Lần đầu mang thai nên em rất lo lắng. Và hy vọng mọi điều tốt giản dị sẽ đến với mẹ con em.

Mẹ í chờ làm Triple test đi, rùi coi kết quả thế nào, còn hiện giờ da gáy ko thể nói lên chính xác điều gì đâu ah, nếu Triple test có nguy cơ cao, chắc bạn sẽ đc chỉ định chọc ối để có kết quả chính xác

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 593 Bài viết

• 257 Được cảm ơn

Em cũng tuần sau là mốc đo độ mờ da gáy, mọi người cho em biết với giới hạn nào mới không có nguy cơ ah
    • 751 Bài viết

• 2,374 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tuongvy2000 Xem bài viết
    Em cũng tuần sau là mốc đo độ mờ da gáy, mọi người cho em biết với giới hạn nào mới không có nguy cơ ah
    Khoảng sáng sau gáy <2mm là tốt bạn ạ
    CÚN CHƠI NGOAN, ĂN NHANH, NGỦ YÊN, MẸ YÊU CÚN NHIỀU
    • 593 Bài viết

• 257 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi myan0612 Xem bài viết
    Khoảng sáng sau gáy <2mm là tốt bạn ạ
    Cảm ơn chị, đúng là có con cái gì cũng lo hết
    • 151 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Bạn đừng quá lo, con anh trai mình trước cũng có DMDG 3,1 , cũng đi làm Tripple Test 2 lần ở BVĐH Y nhưng 2 lần cho 2 KQ khác nhau (lần thứ 2 thì KQ BT). Giờ cháu tớ cũng được 2 tuổi rưỡi rùi, trộm vía thông minh khỏe mạnh lắm :Smiling: .

Tớ thấy bảo làm Test thì nên làm ở tuần 16 là chuẩn nhất, đợi đến tầm đó mẹ nó đi làm lại xem sao, mà làm ở các thời điểm khác nhau cũng cho các KQ khác nhau mẹ nó nhé :Smiling:

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 94 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Tớ đo khoảng sáng sau gáy lúc 12 tuần 6 ngày ở chỗ bs Chương là 2,5mm, chỗ bs Hồng là 1mm, sau đó làm Double test thì nguy cơ cao 1/64, nhưng do lúc lấy máu xét nghiệm tớ đang tiêm thuốc nội tiết nên các bs đều khuyên là sau 15 tuần làm lại Triple test. Tớ cũng đang chờ đây. Hy vọng kết quả xét nghiệm tốt, nếu không cùng lắm thì chọc ối, mặc dù rất lo lắng và ko bao giờ muốn phải chọc ối cả.
    Bạn cứ yên tâm đi, đừng lo lắng. Mong rằng mọi điều tốt đẹp sẽ đến với chúng mình
    Chỉnh sửa lần cuối bởi CunBibi; 30/06/2010 vào lúc 11:29 AM.
    • 137 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi CunBibi Xem bài viết
    Tớ đo khoảng sáng sau gáy lúc 12 tuần 6 ngày ở chỗ bs Chương là 2,5mm, chỗ bs Hồng là 1mm, sau đó làm Double test thì nguy cơ cao 1/64, nhưng do lúc lấy máu xét nghiệm tớ đang tiêm thuốc nội tiết nên các bs đều khuyên là sau 15 tuần làm lại Triple test. Tớ cũng đang chờ đây. Hy vọng kết quả xét nghiệm tốt, nếu không cùng lắm thì chọc ối, mặc dù rất lo lắng và ko bao giờ muốn phải chọc ối cả.
    Bạn cứ yên tâm đi, đừng lo lắng. Mong rằng mọi điều tốt đẹp sẽ đến với chúng mình

Chị ơi, đúng là bsĩ Hồng tay đo luôn giảm đi đáng kể với những chỗ khác. Em đi đo 2 chỗ, cả bsĩ Trần danh Cường đều trên 3,1mm nhưng về bsĩ Hồng thì lần nào cũng chỉ là 2,2~ 2,5mm thôi. Em nguy cơ là 1/50 chị ah, nhưng vẫn hy vọng lắm lắm. Em đợi 15tuần sẽ làm Triple test, mog là cả em và chị đều có bé yêu khoẻ mạnh
    Thủy + Anh = Bi jun

Hải Nam - TY lớn nhất của mẹ
    • 350 Bài viết

• 305 Được cảm ơn

Mình xin hỏi lại cho rõ hơn, vì sắp tới mình cũng đi kiểm tra khoảng sáng sau gáy cho thai nhi. Trường hợp thai nhi có khoảng sáng sau gáy trên 3mm thì cần phải làm Tripple Test, vậy mình cần đăng ký làm Tripple Test ở đâu? Cụ thể Tripple Test là gì? thai được bao lâu thì làm Tripple Test ạ?
    mình đăng ký khám và sinh bé ở Việt Nhật
    Chỉnh sửa lần cuối bởi giodaumuaha; 30/06/2010 vào lúc 03:52 PM.
    • 9,337 Bài viết

• 68,353 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tuongvy2000 Xem bài viết
    Dưới 3mm là bình thường, trên 3mm thì phải làm Trip test và có thể chọc ối để ra KQ chính xác nhất

Làm Trip test ( chỉ lấy máu để XN ) tại ĐH Y Hà nội ( từ tuần thứ 14-16)

Chọc Ối ở viện C Hà nội ( tuần thứ 17 của thai - 3 tuần sau mới có kết quả chọc ối:Smiling:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Little Cua; 30/06/2010 vào lúc 03:58 PM.
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4