• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Phần mềm đặt tên cho con chấm điểm theo tên

Đến trả lời mới nhất
  • 16 Lượt chia sẻ
  • 131K Lượt đọc
  • 97 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 246 Bài viết

• 222 Được cảm ơn

Trong quá trình tìm đặt tên cho bé nhà mình (dự sanh tháng 1/2012) trên mạng, vô tình mình thấy được website đặt tên này khá hay nên post lên đây chia sẻ cùng mọi người nhé! Chúc nhà nhà vui vẻ, hạnh phúc!

http://thuchanh.net/45/4819.html
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Tình trạng trẻ em thiếu vi chất dinh dưỡng ở Việt Nam

Có một phát hiện quan trọng các mẹ nên biết là 100% trẻ suy dinh dưỡng nguyên nhân chính là do bị...

• Đặt tên cho con, híc híc

Tục xưa, tên xấu thì dễ nuôi. Nhà nọ có 3 người con trai được đặt tên là Cút, Cu và Ðớp. Một hôm, ông bố đi vắng thì có ông bạn đến chơi. Người vợ thay mặt chồng tiếp đón ân cân, người bạn cũng vui lắm. Ðến bữa än, người vợ bảo thằng út : - Dọn cơm cho bác , Ðớp ! Người bạn hơi phật...

• Mày râu vật vã trải nghiệm cơn đau đẻ

Không thể chịu nổi đau đớn sau vài phút trải nghiệm cảm giác lâm bồn, nhiều quý ông đã phải bỏ cuộc...

• [clip] Xúc động quá sức mạnh của tình mẫu tử...

Câu chuyện xúc động quá các mẹ ạ: https://www.youtube.com/watch?v=f4fvDTOK0MA

• Kỉ niệm đặt tên cho con

Chín tháng mười ngày mang con trong dạ, ngoài những lo lắng trăm bề cho thai nhi được tốt, chắc hẵn không có Ông bố, bà Mẹ nào lại không "nghiên cứu" về một cái tên đáng yêu tràn đầy ý nghĩa cho đứa con thân yêu sắp chào đời của mình. Sau đây mình sẽ "mở hàng" để tâm sự về hành trình đặt tên cho...

• 74 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Trắc nghiệm cả chục cái tên mà cái nào cũng 5 điểm, giải thích giống hệt nhau luôn mẹ nó ạ :-ss
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 182 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi linhlinh777 Xem bài viết
    Trong quá trình tìm đặt tên cho bé nhà mình (dự sanh tháng 1/2012) trên mạng, vô tình mình thấy được website đặt tên này khá hay nên post lên đây chia sẻ cùng mọi người nhé! Chúc nhà nhà vui vẻ, hạnh phúc!

http://thuchanh.net/45/4819.html
    Hihi,phần mềm này hay quá, em đặt được tên cho Miumiu nhà em rồi: Nguyễn Bảo Minh Trang được tận 8 điểm :X

NB : 3,6kg ; 1M : 5kg - 55cm ; 2M : 5,8kg - 61cm ; 3m : 6,6kg - 63cm ; 4m : 7,2kg - 64cm ; 5m : 7,8kg - 64cm
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,215 Bài viết

• 2,901 Được cảm ơn

Tên con trai mình được 7.5/10 cũng ok quá rùi cám ơn chủ thớt
    • 79 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Hihi...bé nhà em được 8.5/10 , cám ơn chủ xị nhìu lắm
    • 2,057 Bài viết

• 1,143 Được cảm ơn

Mỉnh cũng mới kiếm đựợc tên 9.5đ cho bé trai và cái tên 9đ cho bé gái rùi, hihi
    • 246 Bài viết

• 222 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi juong_xinh Xem bài viết
    Hihi,phần mềm này hay quá, em đặt được tên cho Miumiu nhà em rồi: Nguyễn Bảo Minh Trang được tận 8 điểm :X
    Mẹ juong_xinh giỏi thế! Tìm một lúc là có tên hay cho bé rồi. Chả bù cho mình, cũng phải chọn đến mười mấy cái tên, cố lắm mới được 7,5đ; cũng đang cố tìm tên nào cho bằng tên của bé Minh Trang mà chưa tìm ra :P

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeVoi289 Xem bài viết
    Trắc nghiệm cả chục cái tên mà cái nào cũng 5 điểm, giải thích giống hệt nhau luôn mẹ nó ạ :-ss
    MeVoi cố lên! 5 điểm cũng tốt rồi, tìm thêm xem có những tên nào theo phong thủy hợp với bé nữa không. Nhà mình hồi đầu tìm mãi, có tên còn chỉ được 3,5đ thôi í. hihi

Trích dẫn Nguyên văn bởi Yaki Xem bài viết
    Tên con trai mình được 7.5/10 cũng ok quá rùi cám ơn chủ thớt
    Tên con trai mình cũng thế CHúc cả nhà vui!
    • 117 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Em dự sinh 19/05/2012. Bố cháu thích tên Đỗ Khôi Nguyên. Chấm đc 9đ, mừng wa'
    Cảm ơn mẹ Linhlinh nhé :*
    • 3,151 Bài viết

• 1,670 Được cảm ơn

Lạ nhỉ? Mình xem tên con mình bên phongthuy.vietaa thì dc 8 điểm, còn xem bằng phần mềm này thì chỉ có 3 điểm. Hic hic.
    • 162 Bài viết

• 122 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tranthuykl Xem bài viết
    Lạ nhỉ? Mình xem tên con mình bên phongthuy.vietaa thì dc 8 điểm, còn xem bằng phần mềm này thì chỉ có 3 điểm. Hic hic.
    hihi xem cho vui thôi mà bạn, tin làm gì! Nội chuyện sinh mèo con, rồng con tháng mấy tốt các thầy các bà, các bố các mẹ đã cãi nhau loạn xạ cả lên, chứ nói gì đến tên gọi, mỗi nhà 1 cảnh!

Dù sao cũng cảm ơn chủ top sưu tầm file để các mẹ "tự sướng" và giảm stress!!!
    • 246 Bài viết

• 222 Được cảm ơn

Hic. Mình cũng vừa vào http://phongthuy.vietaa.com/?q=hoten xem lại tên cho bé nhà mình thì thấy hiện ra 1 dòng chữ in đậm thế này: Xin lỗi bạn. Họ tên này chưa được ghi trong cơ sở dữ liệu. Mời bạn thử một tên khác ! . Mình thấy bên đấy chỉ yêu cầu năm sinh của bố, mẹ trong khi http://thuchanh.net/45/4819.html thì yêu cầu cả ngày tháng năm sinh luôn. Dù sao thì cứ relax đi các mẹ!
    • 1,584 Bài viết

• 2,187 Được cảm ơn

Mình giống bạn xem bên phongthuy.vieta thì 8 điểm bên này có 2 điểm
    • 51 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

hehe
    ngồi mày mò 1 lúc tìm đc cái tên Vũ Hoàng Hải đặt cho con zai yêu
    đc những 8/10 điểm
    Nghe cũng hay hay
    Tít đẹp zai :*1 NB :3kg
    Bao ngày Mẹ ngóng, bao ngày Mẹ trông, bao ngày Mẹ mong con chào đời,
    Ấp trong đáy lòng, có chăng tiếng cười của một hài nhi đang lớn dần?
    Mẹ chợt tỉnh giấc, và Mẹ nhìn thấy hình hài nhỏ bé như thiên thần,
    Tiếng con khóc oà, mắt Mẹ lệ nhòa, cám ơn vì con đến bên Mẹ...
    • 52 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

nhà mình làm giấy khai sinh cho con rồi, h xem trên trang này đc có 4/10, chẳng nhẽ đi làm khai sinh lại, hehe, xem cho vui thôi mấy mẹ điểm thấp giống mình nhé
    • 294 Bài viết

• 309 Được cảm ơn

chị chủ top ơi, em vừa vào check đúng 2 tên, thì 1 tên được 10/10 chị ơi, phần mềm này thú vị thật đó ạ
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 186 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Nhà em chấm được 8 điểm, giống y như trên trang nào đấy em đã xem, cảm ơn chủ topic nhé.
    • 310 Bài viết

• 1,035 Được cảm ơn

Mình chọn đượctên chấm 9/10 điểm cũng thấy vui vui, cảm ơn chủ topic nhé

Bé yêu là món quà mà Người đã ban tặng cho cuộc đời của Ba Mẹ, bình an con nhé !

Ba mẹ yêu con !
    • 592 Bài viết

• 678 Được cảm ơn

Kỳ quá, mình tính đặt tên cho bé là Lâm, mà Lâm rõ ràng là Mộc, bên phongthuyvietaa cũng nói thế, nhưng ở trang này lại nói là Hoả, chẳng biết sao mà lần nữa.
    • 715 Bài viết

• 557 Được cảm ơn

các mẹ ơi cho mình hỏi với, chọn ngày tháng năm sinh con trên trang http://thuchanh.net/45/4819.html thì lấy ngày âm hay ngày dương vậy?
    • 235 Bài viết

• 150 Được cảm ơn

Tất cả đều là ngày dương mà mẹ nó... Có ghi rõ là dương lịch bên cạnh năm sinh ý. Mình đang ngồi tìm tên cho con mà tìm mãi chỉ được 6/10. Có mẹ tìm được 10/10 thật là bái phục...
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5