• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Phân biệt đau ngực khi sắp QKĐ và có thai

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 401K Lượt đọc
  • 920 Trả lời

19 Người đang theo dõi

• 163 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lenguyen1907
    Hôm nay vẫn chưa thấy gì mẹ nó ơi, mẹ nó IUI được 1 tuần rồi hả, bs có chỉ định đến ngà thứ 14 thử máu ko vậy,có nghĩa là thứ Bảy tuần tới mẹ nó được 14 ngày à? hy vọng tháng 10 này tốt mẹ nó nhỉ !
    Chị lenguyen1907 làm cho e cũng hồi hộp quá, hay chị thử QT trước nhỉ. E cũng làm IUI được 5 ngày rồi. Tháng 10 này nhiều mẹ làm ghê. Chúc mọi người thành công.
    Bình yên, bình yên rất gần...

• 14,681 Bài viết

• 1,688 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meo-me
    meo-me và hengun cùng IUI vào hôm 30/9/06 vừa rồi, meo-me làm ở BV Hung Vương, mới làm lần đầu , BS cũng hẹn sau 14 ngày test máu, đang đếm từng ngày đây, hồi hộp chít được .
    Mẹ lenguyen à, nên mua que test đi.
    IUI là phương pháp lọc tinh trùng hả meo-me? mình đúng là ở trong Sì Gòn nè , vẫn chưa thả cửa cho ax nên chưa biết có cần phải làm gì hay không. Đợi cuối năm nay mới thả cửa cho action xong mà không có gì thì phải nhờ các mẹ tư vấn thêm rùi. Nhưng mình tin và mong là hai vc OK hết...

• 69 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meo-me
    meo-me và hengun cùng IUI vào hôm 30/9/06 vừa rồi, meo-me làm ở BV Hung Vương, mới làm lần đầu , BS cũng hẹn sau 14 ngày test máu, đang đếm từng ngày đây, hồi hộp chít được .
    Mẹ lenguyen à, nên mua que test đi.
    Híc, mình biết 2 mẹ bi giờ đang đếm từng ngày đó, hồi hộp muốn rụng tim đi được, mình cũng đang rất hồi hộp đây, ngày thứ 16 rùi mà, nhưng sao ko có triệu chứng gì nhỉ ! mình đợi đến thứ 2 tuần tới mà chưa QKD thì mình đi test, mặc kịa, để cho cảm giác lâng lâng này kéo dài thêm tí đã. 2 mẹ đến 14/10 này test phài ko? À vừa rồi mẹ meo-me được mấy nang noãn tốt? bi giờ có thấy bụng căng lên ko?

• 69 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bm81
    Chị lenguyen1907 làm cho e cũng hồi hộp quá, hay chị thử QT trước nhỉ. E cũng làm IUI được 5 ngày rồi. Tháng 10 này nhiều mẹ làm ghê. Chúc mọi người thành công.
    Mình sợ chỉ lên 1 vạch nên ko dám, mặc kệ bạn ạ, mình hy vọng tháng 10 này tốt, ai cũng gặt hái được thành công mỹ mãn, có trai có gái

• 69 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Thế là chấm hết rồi các mẹ ơi, hết hồi hộp, hết lo sợ,QKD rùi.
    Chúc mẹ meo-me, hengun, bm81 thành công nhé.

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, mình cũng đang mong có baby đây. Còn khoảng 1 tuần nữa là đến QKD rồi. Khoảng 1-2 tuần nay, người mình khó chịu lắm, cứ hay nhợn nhợn muốn ói, nhìn đồ ăn thì ngán, bụng thì cảm giác to hơn một chút. 2 ngày nay bụng thỉnh thoảng cứ rêm rêm như đau bụng kinh vậy. Nhưng ngực thì không căng đau. Vậy là triệu chứng có bầu hay QKD vậy ta? Mẹ nào biết chỉ dùm với :1:

• 14,681 Bài viết

• 1,688 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bambi76
    Các mẹ ơi, mình cũng đang mong có baby đây. Còn khoảng 1 tuần nữa là đến QKD rồi. Khoảng 1-2 tuần nay, người mình khó chịu lắm, cứ hay nhợn nhợn muốn ói, nhìn đồ ăn thì ngán, bụng thì cảm giác to hơn một chút. 2 ngày nay bụng thỉnh thoảng cứ rêm rêm như đau bụng kinh vậy. Nhưng ngực thì không căng đau. Vậy là triệu chứng có bầu hay QKD vậy ta? Mẹ nào biết chỉ dùm với :1:
    Mẹ nó ơi, trước kỳ kinh tiếp, khi trứng rụng có người cũng có triệu chứng như thế đấy. Vì vậy không sure là có em bé đâu, trừ khi bạn đã xxx vào kỳ trứng rụng rùi. Thử que xem sao

• 241 Bài viết

• 227 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lenguyen1907
    Thui, ko dám thử đâu, mình rất sợ, hum nay thấy trong người hơi mệt, 3 hôm nay tự dưng ko muốn ăn gì cả, thấy cái gì cũng chán, cứ bực bội hoài, ko có bầu thì QKĐ cho e nhờ để e khỏi hy vọng mất công, xin trời tí lộc mà ô trời cứ ngó lơ hoài, mặc kịa.
    Còn bạn thì sao rồi, có ghé chỗ bác Lan hỏi thăm chưa? Hãy nghỉ ngơi thêm thời gian nữa bạn ạ, vì mình tiêm thuốc liên tục cũng ko tốt đâu, à nghe đâu có ông thầy thuốc bắc ở 193 Phạm Văn Hai - Tân Bình cũng mát tay lắm, bạn đã đii đông y bao giờ chưa?
    lenguyen oi!
    thôi lại tiếp tục chiến đấu vậy bạn ạ. mình cũng vậy 3 lần thất vọng rồi, mình chưa đến bs lan vì tháng vừa rồi mình vẫn iui ở bvpsqt, nhưng k có tiêm thuốc (vì uông và tiêm nhiều quá cũng không tốt). bởi vậy mình cũng chẳng có hi vọng gì, chẳng thấy gì khác thường cả, không biết mình có nhẫn nại để iui lần 5,6 không nữa, để hôm nào mình lên chổ đông y bạn chỉ thử xem, cố gắng lên bạn nhé

• 69 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hengun2000
    lenguyen oi!
    thôi lại tiếp tục chiến đấu vậy bạn ạ. mình cũng vậy 3 lần thất vọng rồi, mình chưa đến bs lan vì tháng vừa rồi mình vẫn iui ở bvpsqt, nhưng k có tiêm thuốc (vì uông và tiêm nhiều quá cũng không tốt). bởi vậy mình cũng chẳng có hi vọng gì, chẳng thấy gì khác thường cả, không biết mình có nhẫn nại để iui lần 5,6 không nữa, để hôm nào mình lên chổ đông y bạn chỉ thử xem, cố gắng lên bạn nhé
    Mình nghỉ ngơi khoảng 2 tháng rồi đi Đông y xem sao chứ đi bên Tây y tiêm nhiều sợ quá, mình hết kiên nhẫn để làm IUI lần tiếp theo rồi bạn, bậy giờ mình mặc kệ, mình dành tiền đi du lịch, ko thèm quan tâm nữa.
    Ý, mà bạn chỉ siêu âm theo dõi trưng rồi làm IUI hả? ko tiêm ko uống hả. chúc bạn thành công đợt này nhé !

• 162 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Đợt này meo-me có tiêm Gona F nhưng liều thấp nên chỉ có 1 noãn thôi, vẫn IUI nhưng kô dám hy vọng, các mẹ khác làm bao nhiêu lần còn chưa được nữa là mình làm lần đầu. Mẹ ruột mình cũng bảo thôi đừng chữa chạy làm gì để lúc nào cũng nơm nớp thế kia, cứ bình thường rồi chuyện gì đến sẽ đến.
    lenguyen ơi, đừng buôn rất nhiều trường hợp chữa chạy mãi kô, được, đến lúc nản rồi, buông xuôi, sống vô tư thì lại có. Vẫn biết vậy, nhưng chẳng lẽ cứ xuôi tay chờ. Nhà chồng ơi, giá mà biết được con dâu này khổ vì lực bất tòng tâm thế nào