• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Phân biệt đau ngực khi sắp QKĐ và có thai

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 467K Lượt đọc
  • 925 Trả lời

• 1,318 Bài viết

• 273 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 220994555 Xem bài viết
    Các chị, các mẹ ơi, giúp em với.

Ngày QKD dự tính tháng này của em là 27/12. Trước đó, 2 ngày em có thử QS thì thấy lên 2 vạch (vạch thứ 2 hơi mờ, nhưng vẫn thấy được là 2 vạch..) em hồi hộp lắm.:Smiling: Đầu ngực em sưng to và đau khoảng hơn tuần nay... Nhưng khi em hỏi mẹ chồng em thì mẹ bảo ngực đau thì ko " dính" bầu đâu con ạ!!!:Crying: :Crying:

Nhưng em đọc trên mạng thì thấy khi mới mang thai đầu ngực thường bị đau mà..... Mấy chị công ty khuyên em nên đợi thêm vài ngày nữa thử lại que cho chắc... Em nóng lòng quá không biết thực hư ra sao???? Liệu em có mang thai không mấy chị ơi ????? Có ai biết thì tư vấn giúp em với.... Cám ơn mấy chị nhiều.
    Bạn ơi, đầu ngực sưng to, Qt lên hai vạch chứng tỏ bạn có thai rồi. Hơn nữa, ngực sưng to và đau là dấu hiệu nội tiết của bạn rất tốt, thai phát triển khỏe nữa đấy. Vui lên bạn nhé, đừng lo lắng ảnh hưởng đến con.
    • 24 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Cỏ ngọt Xem bài viết
    Bạn ơi, đầu ngực sưng to, Qt lên hai vạch chứng tỏ bạn có thai rồi. Hơn nữa, ngực sưng to và đau là dấu hiệu nội tiết của bạn rất tốt, thai phát triển khỏe nữa đấy. Vui lên bạn nhé, đừng lo lắng ảnh hưởng đến con.

Chị ơi, cho em hỏi tí! Mấy hôm nay trời trở lạnh. Em có bị ho,... không nhiều lắm... em có dùng kẹo ngậm cay Con Tàu , vị cam thảo... Liệu ko biết có ổn ko chị????
    • 69 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Ngày QKD dự tính tháng này của em là 27/12. Trước đó, 2 ngày em có thử QS thì thấy lên 2 vạch (vạch thứ 2 hơi mờ, nhưng vẫn thấy được là 2 vạch..) em hồi hộp lắm.:Smiling: Đầu ngực em sưng to và đau khoảng hơn tuần nay... Nhưng khi em hỏi mẹ chồng em thì mẹ bảo ngực đau thì ko " dính" bầu đâu con ạ!!!:Crying: :Crying:

Nhưng em đọc trên mạng thì thấy khi mới mang thai đầu ngực thường bị đau mà..... Mấy chị công ty khuyên em nên đợi thêm vài ngày nữa thử lại que cho chắc... Em nóng lòng quá không biết thực hư ra sao???? Liệu em có mang thai không mấy chị ơi ????? Có ai biết thì tư vấn giúp em với.... Cám ơn mấy chị nhiều.
    Bạn giống y chang mình cả ngày QKD luôn. Mình thử hôm 29/12 thì 2 vạch đã rất rõ ràng rồi. Trước đây 10 ngày mình đã bị đau ngực và buồn nôn, nôn khan suốt rồi. Có giống bạn không? Triệu chứng có sớm nên mình cũng không chắc, cũng có nghe nói là không ai nghén sớm thế nhưng giờ thì chắc chắn rồi. Mà hôm nay 31/12 rồi thì bạn cũng chắc chắn có rồi chứ?
    Giữ gìn sức khỏe và vui vẻ nhé!:Applause: :Rose:
    Waiting for ...
    • 316 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi family_ah Xem bài viết
    Bạn giống y chang mình cả ngày QKD luôn. Mình thử hôm 29/12 thì 2 vạch đã rất rõ ràng rồi. Trước đây 10 ngày mình đã bị đau ngực và buồn nôn, nôn khan suốt rồi. Có giống bạn không? Triệu chứng có sớm nên mình cũng không chắc, cũng có nghe nói là không ai nghén sớm thế nhưng giờ thì chắc chắn rồi. Mà hôm nay 31/12 rồi thì bạn cũng chắc chắn có rồi chứ?
    Giữ gìn sức khỏe và vui vẻ nhé!:Applause: :Rose:
    family_ah, bạn giống mình quá, hôm 27/12 mình thử thì mới vạch mờ, nhưng 29/12 thì 2 vạch đã rõ rồi, nhưng mà kỳ kinh cuối của mình là 15/11 nên tính ra mình trễ cũng hơn 2 tuần rồi (kỳ kinh của mình ko đều lắm), mình cũng đau ngực và buồn nôn lắm, đôi lúc thấy người hơi lao đao , bạn đi khám chưa có gì thông tin cho mình với để mình cùng tham khảo nha . Hôm 27/12 mình đi siêu âm thì chưa thấy gì, mới thấy nội mạc dầy lên 16mm, bác sĩ nói ko chắc lắm là đã có thai, hichic
    • 69 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhbinhdat Xem bài viết
    family_ah, bạn giống mình quá, hôm 27/12 mình thử thì mới vạch mờ, nhưng 29/12 thì 2 vạch đã rõ rồi, nhưng mà kỳ kinh cuối của mình là 15/11 nên tính ra mình trễ cũng hơn 2 tuần rồi (kỳ kinh của mình ko đều lắm), mình cũng đau ngực và buồn nôn lắm, đôi lúc thấy người hơi lao đao , bạn đi khám chưa có gì thông tin cho mình với để mình cùng tham khảo nha . Hôm 27/12 mình đi siêu âm thì chưa thấy gì, mới thấy nội mạc dầy lên 16mm, bác sĩ nói ko chắc lắm là đã có thai, hichic
    Mình cũng chưa đi khám. Định để qua ngày nghỉ Tết DL thì đi. Mà mình chẳng ăn được nên lo là không tốt cho bé lắm. Mà bụng thì 1 lúc lại đói. Lại không ngủ được. Chẳng biết bao giờ mới hết giai đoạn này nhỉ? :Talktothe
    Waiting for ...
    • 24 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Hi mấy chị ơi!
    Chúc mấy chị 1 năm mới nhiều niềm vui và hạnh phúc.

Hôm qua,ngày 1/1/08, em cứ trằn trọc không ngủ được..6h giờ sáng thức dậy lấy que QS thử , hồi hộp ....Vừa mới cắm vào que QS đã lên 2 vạch rõ nét ngay...:Smiling: Sướng run người....
    Sáng hôm đó, khi OX bảo thích gì thì tặng cho. Thế là lôi OX vào nhà sách mua ngay mấy cuốn sách dinh dưỡng cho bà mẹ đang mang thai.Sáng nay hì hụi dậy sớm đi chợ nấu những món ăn theo sách, khiến thằng em phải tròn mắt ngạc nhiên vì cái...sự siêng của bà chị...( :Applause: nó chưa biết chị nó có tin vui mừ...hie..he...).
    Em dự định khoảng 1 tuần nữa sẽ đi khám bác sĩ,..các chị, các mẹ có kinh nghiệm, hoặc biết bác sĩ nào đáng tin, phòng mạch tương đối hiện đại thì chỉ cho em với nhé..:LoveStruc:
    • 69 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chúc mừng bạn nhé! Chắc là có cùng mình rồi. Mình cũng định mấy ngày nữa đi khám. hihi
    Waiting for ...
    • 37 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chúc mừng bạn nha. Nếu bạn bị ho thì đi bsi, đừng ở nhà uống thuốc hay ngậm bất cứ thứ gì .Vì mình không biết thứ đó có tốt cho bé k ?? Bạn đợi khi trễ kinh được 2 tuần hãy đi siêu âm, nếu đi siêu âm sớm chưa thấy thai vào tử cung thì lai lo lắng không tốt cho bé đâu. Bạn đang ở SG hay HN ? Có những mẹ mang thai hành nôn, có những người thì k . nếu bạn không thấy chịu chứng nào của nghén thì cũng không sao đâu, miễn sao em bé khỏe là được rổi bạn ah.:Rose: :Rose: :Rose: :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
    • 1,318 Bài viết

• 273 Được cảm ơn

Chị ơi, cho em hỏi tí! Mấy hôm nay trời trở lạnh. Em có bị ho,... không nhiều lắm... em có dùng kẹo ngậm cay Con Tàu , vị cam thảo... Liệu ko biết có ổn ko chị????
    Mình cũng mới lên hai vạch vậy mà cũng bị viêm họng, ho và sổ mũi. Hôm qua đi bác sĩ bác sĩ cho toa thuốc như sau :
    - Tragutan 1vỉ ngậm 4 viên/ngày.lần 1viên (loại này toàn bằng thảo dược)
    - Vitamin C ngậm 4 viên/ngày, lần 1 viên.
    Ngoài ra chị mua quất, lá hẹ, đường phèn về hấp lên lấy nước uống và nhỏ nước muối sinh lý thường xuyên nên hôm nay cũng thấy đỡ (loại dùng cho bé sơ sinh ấy).
    Chúc em mau khỏe.
    • 316 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

vậy là cũng có nhiều cô cậu chuột lắm đây, các chị có gì mới nhớ thông báo để cùng biết trao đổi thông tin nha, hôm nay TBD đi siêu âm, nhưng mà hichic, bác sĩ nói chỉ chớm có thai thôi, hẹn hai tuần nữa siêu âm lại, thôi thế cũng đỡ lo vụ thai ngoài tử cung , bây giờ phải cố ăn cho khỏe để cùng so với mọi người nữa
    Chúc chúng ta mau đón bé "tí" về nhà nha.
    • 461 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hadongcity Xem bài viết
    Em cũng muốn hỏi các mẹ có kinh nghiệm về triệu chứng của em. Bình thường em chỉ đau tức bầu ngực mấy ngày trước khi QKD. Nhưng tháng này em thấy rất lạ, tính ra đến 30/12 em mới QKD nhưng em bị đau ngực từ ngày 15-16, đau đến nỗi chỉ động vào đầu ti cũng đau rồi. Nhưng lại không đau liên tục, cứ khoảng 4 ngày thì lại bớt đau, hai vợ chồng xxx xong thì hôm sau lại đau như trước. Em có phải bị rối loạn KN không ạ?

Đau ti từ hôm xxx xong 1 ngày, cả đau lưng nữa. Hôm nay sau 14 ngày, đầu ti chỉ còn đau nhẹ, ko căng ti lên nữa, mà căng bầu ngực giống QKD. Đang hồi hộp đây. Vào đây đọc mới biết nhiều người giống mình nên chia sẻ tý
    Yêu con nhất trên đời!
    • 5,164 Bài viết

• 158 Được cảm ơn

mọi tháng e KQD thì ngực đau lắm, nhưng tháng này lại chẳng đau gì cả, trễ kinh cũng đc 3-4 ngày rồi, lưng đau, ợ hơi, mà AD cũng không khô. chu kỳ của em bình thường đều lắm, hic, không biết sao nữa, em thử QS thì vẫn 1 vach, :Sad:

• 49 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ, mình mới tham gia diễn đàn lần đầu. Mình cũng đang mong có em bé quá, đọc những lời tâm sự của các mẹ mà mình cũng thấy lo lắng. Hic...hic.. mình chờ đợi 3 tháng rùi mà vẫn chưa có em bé. Mới chỉ có 3 tháng mà mình đã thấy thời gian dài không tưởng được. Tháng vừa rùi hồi hộp vô cùng vì đến ngày QKD mà vẫn chưa thấy gì. Đang vui mừng thì ngày hôm sau ngủ dậy đã thấy.. ten ten ten tèn.. thế là hết hy vọng. Lại phải chờ tới tháng này vậy. Mình muốn hỏi là vc nên xxx vào ngày thứ bao nhiêu của chu kỳ thì khả năng có em bé cao vậy?
    • 49 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hu hu... Tháng nào mình cũng đau ngực trước khi QKD tới nửa tháng. Như thế làm sao mà phân biệt được đau ngực khi sắp QKD và có thai. Mình cũng đang mong em bé lắm đây.:Crying:
    • 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ nó à. Khi mình lo lắng thì mình hay có cảm giác lung tung lắm. Như mình nè, sau xxx khoảng 10 ngày là mình cảm thấy hay ợ hơi, đau râm râm bụng dưới, buồn ngủ đủ thứ nhưng kết quả vẫn kô có gì. Mấy tháng liền thì mình xác định do mình quá lo lắng và mong có em bé. :Sad:
    • 127 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Thế ra đau ngực là 1 trong những triệu chứng báo có thai hả các mẹ?
    • 4,236 Bài viết

• 447 Được cảm ơn

Có mẹ nào giống mình không.Hôm trước rụng trứng thì đầu ti hơi đau, hôm nay đáng lẽ mình QKD thì ti hình như kg còn đau mà bầu ngưc hơi đau thôi. Chỉ đụng vô mới thấy. BỤng thì khộng có dấu hiệu gì hết. Không biết có hi vong gì không các mẹ ơi??????
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Giúp mình với. Khẩn cấp lắm. Mình cũng không muốn làm phiền các mẹ nên đã đọc hết 11 trang này nhưng không thấy ai giống mình cả. Mình mang thai 24w rồi, tức là gần 6 tháng thế mà ngực mình vẫn đau khủng khiếp. Đau hơn cả giai đoạn đầu. Mặc quần áo cũng đau, tắm nước xối vào cũng đau (chỉ đau vô cùng ở vùng quầng đen và đầu ti). Do đó mặc quần áo rất khó chịu. Thế có bình thường không (vì các mẹ thường chỉ đau 3 tháng đầu thôi mà), và mình phải làm sao đây?
    Cảm ơn các mẹ lắm lắm!
    • 47 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi babymilu Xem bài viết
    Có mẹ nào giống mình không.Hôm trước rụng trứng thì đầu ti hơi đau, hôm nay đáng lẽ mình QKD thì ti hình như kg còn đau mà bầu ngưc hơi đau thôi. Chỉ đụng vô mới thấy. BỤng thì khộng có dấu hiệu gì hết. Không biết có hi vong gì không các mẹ ơi??????
    Mình cũng giống bạn nè. Sau xxx thì đầu ti đau, đến hnay là ngày QKD thi hơi đau thôi, bụng k thấy đau và cũng chẳng có gì lạ cả,chắc mai mốt gì đó sẽ QKD ah :Crying:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 4,236 Bài viết

• 447 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi carrot07 Xem bài viết
    Mình cũng giống bạn nè. Sau xxx thì đầu ti đau, đến hnay là ngày QKD thi hơi đau thôi, bụng k thấy đau và cũng chẳng có gì lạ cả,chắc mai mốt gì đó sẽ QKD ah :Crying:
    Mình đã QKD rùi, sau ngày trễ 1 ngày. Mà chẳng biết gì hết. Lúc ra không đau như mọi khi gì hết. Đang đi làm lúc đi toilet thì mới phát hiện ra. Giờ mình đang bỏ kì này, tháng sau đấu tranh tiếp tục chăn nghé con