• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Phân biệt đau ngực khi sắp QKĐ và có thai

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 399K Lượt đọc
  • 920 Trả lời

19 Người đang theo dõi

• 93 Bài viết

• 98 Được cảm ơn

Các mẹ thông thái ơi tư vấn giúp Minh với ! Hôm nay là ngày thứ 10 kể từ ngày mình xxxx và RT, ngực mình mềm, hơi căng, đầu ty mềm, chạm vào thấy đau đau tê tê, ngưc nóng, có cảm giác đau rát từ tận bên trong ngưc, AD khô, thi thoảng ra rất ít dich, bụng mềm mại, thi thoảng đau đau mỏi mỏi phần bụng dưới, thử que vẫn 1 v đỏ chót, buồn quá, ko biết mình có cơ hội đón bé yêu lầnnày ko nữa????
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 632 Bài viết

• 1,092 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuyduong44 Xem bài viết
    các mẹ cho em hỏi với. tháng này em bị chậm 5 ngày rùi. em thấy ngực chỉ đau đầu ti. và có sưng lên nhưng không đáng kể. người em thì nóng hầm hập. em đi tiểu bt chẳng bao h đi đêm nhưng mấy hôm gần đây thì buồn quá ko chịu được nên phải dậy. buổi sáng khi đang ngủ thì em có cảm giác tức ở ngực không chịu đc. nên phải dậy. Em thử que nhưng 1v các mẹ ah. em chẳng biết thế nào nữa. mẹ nào có kinh nghiệm giúp đỡ em. vào giữa chu kỳ em có ra 1 tý máu vào buổi sáng. em đi khám bs bảo ko làm sao. mà em thì ko QH mạnh đến mức ra máu. vì hôm đó vc em ko QH. các mẹ giúp em nhé
    3 tháng đầu thì chưa bị mót tiểu nhiều đâu bạn à vả lại cho dù có thai thì thai còn nhỏ nên chưa chèn ép lên thận và bàng quang mấy. Bạn có thấy ngực thay đổi màu sắc ko, đau tức và sẫm màu hơn ấy. Lúc mình mới có thai thì dấu hiệu đó xuất hiện đầu tiên, chỉ 5 ngày sau khi quan hệ đã thấy tức ngực và sẫm màu rồi. Bình thường sau QH 7 ngày đã có thể thử thai như bạn mới 1 vạch thì để vài ngày nữa thử lại xem sao.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 36 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Theo mình nghĩ thì mỗi người nếu có bầu thì dấu hiệu đau ngực khác nhau, chủ yếu là các mẹ cảm nhận thay đổi của cơ thể mình so với các chu kỳ trước. Đối với kinh nghiệm của mình, các tháng trước mình chẳng bị đau ngực, ngực mềm, đầu ti không đau gì cả, cuối tháng QKD bình thường
    Nhưng đến tháng này, sau ngày rụng trứng mình quan hệ thì ngày hôm sau là đầu ti đau luôn, đau ít thôi nhưng cảm nhận được, ngực căng hơn bình thường. Còn lại bụng bình thường, đi tiều bình thường, ko có dấu hiệu nào khác. Sau 10 ngày quan hệ, mình cũng tí toáy thử nhưng 1 vạch, thất vọng não nề. Gần đến ngày QKD, mình ra ít dịch màu nâu, hơi hồng nên lại nghĩ chắc tháng này chẳng được rồi. Đến cơ quan chị cùng làm mang ít sấu chín đến ăn, mình ăn ngon lành trong khi mọi người kêu chua. Mọi người còn trêu mình hay là có gì rồi, mình thấy hay là có gì thật, sáng hôm sau cứ đánh liều thử que ai dè 2 vạch thật. Mừng muốn chết đi được.
    Vì vậy, theo ý mình các bạn hãy cảm nhận thay đổi của cơ thể mình nhé! Không ai giống ai đâu!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, em còn trẻ chưa có kinh nghiệm, mong các mẻ chỉ giúp em với.
    bình thường các tháng trước em QKD vào ngày 10. Tháng 8 vừa rồi em QKD vào ngày 13, và sau đó em có....cùng chồng vào ngày 31/8. Đến nay em đã trễ mấ́t một tuần rồi, mà cũng chẳng có dấu hiệu đau ngực hay buồn nôn gì cả. :Sad: vậy thì theo các mẹ em đã có hay không vậy các mẹ?

• 967 Bài viết

• 2,147 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kimngan1990 Xem bài viết
    Các mẹ ơi, em còn trẻ chưa có kinh nghiệm, mong các mẻ chỉ giúp em với.
    bình thường các tháng trước em QKD vào ngày 10. Tháng 8 vừa rồi em QKD vào ngày 13, và sau đó em có....cùng chồng vào ngày 31/8. Đến nay em đã trễ mấ́t một tuần rồi, mà cũng chẳng có dấu hiệu đau ngực hay buồn nôn gì cả. :Sad: vậy thì theo các mẹ em đã có hay không vậy các mẹ?
    Thử que hay thử máu thì mới biết được bạn ạ, vì dấu hiệu mỗi người mỗi khác nhau, mình đây đến tuần thứ 7 rồi mà k hề có cảm giác nôn nghén gì cả. Bạn đã trễ kinh và đang mong bé thì thử que liền đi nhé. Chúc bạn 2v
    Cảm ơn Vic đã dẫn em Mercy về với ba mẹ, hãy phù hộ để Mercy luôn bình an nha con

• 103 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

các chị ơi tháng này em vừa hết kinh được 5 ngày mà 6 ngày xong đã thấy ngực căng lên rồi.bây giờ e đang ở ngày 15 của chu kỳ ngực cứ tê tê đầu ti ý.nhất là lúc đêm ngủ thấy cứ tê lắm ko hiểu có hy vọng gì không ?
    23/7 đẻ 3can1
    23/8 4can
    23/9 5 can 2
    23/10 6can 2
    yêu chip vô cùng

• 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hi cac mẹ.
    mình mới tham gia diễn đàn..pà con có kinh nghiệm cho mình hỏi với:
    tháng này minh QKD ngay 12/10, đi canh trứng bs đoán rụng là ngày 26-28/10 nhưng trước đó mình thử que rụng trứng ngày 24-25 đã 2 vạch rồi (có xxx mấy ngày này) nhưng đến ngày dự đoán rụng trứng thì lại ko làm ăn gì dc . đến hnay gần 10 ngày, ngực mình động vào là thấy đau, đầu ti sưng to đau nhưng mình thử que vẫn 1v. liệu mình co bb ko nhỉ? minh xác định tháng này ko có dc vi rung trung nhung ko lam an gi dc. nhung bthuong minh ko bi dau, sưng ngực nhu the này. me nao co kn chia se cho minh voi. tks

• 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

me huongboong83 oi. minh thay truong hop cua ban giong cua minh qua. sau xx 10ngay minh cung thu nhung ko thay gi. nguc minh dau ca bau nguc lan dau ti, dac biet dau ti sưng to tham den nhiu. nhung thang nay minh xdinh ko co nen minh chay nhay suot ngay va chau minh no cu treo len bung dung nhun nhảy..minh chi so minh co ma the thi nguy hiem nen moi thu nhng van 1v. ban da thu lai chua? kq tnao chia se cho minh bit voi.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi quynh_ck; 02/11/2011 vào lúc 02:37 PM.

• 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

huongboong oi. ket qua cua ban the nao? update cho minh biet voi

• 7 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trước đây mình cũng thường lên đây để đọc và tìm hiểu dấu hiệu có bầu và dấu hiệu QKĐ, nhưng rốt cục chỉ thầy toàn dấu hiệu "tưởng tượng" thôi. Cho đến khi mình có 2v.mình đã chịu khó ghi lại và chia sẻ với các mẹ như sau:
    - Quanh thời gian rụng trứng, AD tiết ra nhiều dịch trong, nhầy như lòng trắng trứng, nếu muốn chắc chắn các mẹ nên tét que thử rụng trứng, khi thấy 2v mờ mờ là có thể xxx được rồi.
    - Sau khi trứng rụng không gặp tinh trùng ngực sẽ có cảm giác cương cứng và đau bầu ngực nhiều hơn đau ti, đồng thời các dấu hiệu của quá trình QKD diễn ra rất rõ nét cho đến ngày QKD.
    - Nếu trứng rụng và gặp được tinh trùng và tiến hành quá trình thụ thai thì sau 10-13 ngày kể từ ngày xxx ngực sẽ đau nhẹ, đầu ti bắt đầu nhạy cảm, và khi đặt bàn tay lên ngực sẽ có cảm giác mềm và mịn ở tay, rõ nét nhất là sờ quanh quầng ngực, đi tiểu bắt đầu nhiều hơn (chú ý là đi tiểu đêm vì ngày có thể do bạn uống nước nhiều), đầu đau nhẹ, bụng râm râm nhẹ.
    - Trước 2-3 days QKD dự kiến, AD sẽ tiết ra dịch trắng loãng (giống như khi bắt đầu rụng trứng) kéo dài cho đến khi đến ngày QKD (dự kiến) kết quả sẽ chậm kinh và 2v.

Bình thường nếu dấu hiệu của bạn sau ngày rụng trứng và trước ngày QKD, các dấu hiệu đau ngực, đau đầu, mặc tiểu, thậm chí buồn nộn, bụng râm râm, ăn nhiều rất rõ ràng, thì khi có thai các dấu hiệu đó rất nhẹ chỉ cảm nhận lơ mơ thôi vì theo nghiên cứu thai nhi tuần 1 là chưa có biểu hiện gì nhiều của thai phụ cả, vì vậy mong các mẹ để ý biểu hiện cơ thể mình mà chuẩn đoán, đừng tưởng tượng để rồi thất vọng.

Tuy nhiên cơ địa mỗi người khác nhau, nên sẽ vẫn co những dấu hiệu khác nhau.
    Mình chỉ đưa ra 1 chút KN, để các mẹ tham khảo, để dư đoán là QKD hay 2v kế tiếp mà thôi. Còn khi chậm QKD rồi thì ok...tự các mẹ hiểu nhé.
    Chúc các mẹ happy and lucky.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)