Mang thai - Chuẩn bị sinh

Phân biệt đau ngực khi sắp QKĐ và có thai

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 601K Lượt đọc
  • 1.07K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 50 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi methang2007 Xem bài viết
    chúc mừng mẹ miko nhé, vậy là có con yêu rồi, mẹ đi siêu âm kiểm tra thai đã về tử cung chưa, mình nghĩ giờ siêu âm thì chắc đã thấy túi ối rồi đó.
    Chúc 2 mẹ con khỏe mạnh bình an và cán đích 9t10n nhé!
    Ủn mông cho mọi người lấy hên từ mẹ miko nào khỉ con ơi mau về với các mẹ nào! Mong được lấy hên từ số 412 mẹ ST cho mình
    hehe, cảm ơn mẹ nó nhé, cuối tuần này mình đi khám buổi đầu tiên đây

• 291 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi letrantamanh Xem bài viết
    Các mẹ nôn nóng thử que thì chưa trễ qkđ ko lên dc 2v đâu. Mình trễ 5 ngày thử mới dc 2v đó. Mới cấn thai ngực cũng chưa to và sẫm màu đâu, chỉ khác khj qkđ là cấn bầu ngực sẽ căng, đầu ti đau buốt ko cần chạm mà chỉ hoạt động hơi mạnh cũng buốt rồi. Trước khi mình thử que dc 2v thì thân nhiệt nóng hơn bt, hay đi tiểu rồi nhất là đêm đi phải trên 3 lần mà nước vẫn uống như thế. Nhưng chưa trễ kinh mình chưa thử que đâu vì mình ckk đều, trễ hay ko là biết ngay. Giờ mình đc 5 tháng rùi mà ngực vẫn nhức nak, đầu vú thì to lắm ùi và sẫm rùi.
    Còn nghén hay ko thì tuỳ mẹ nhé. Có mẹ chưa trễ qkđ mà bị nôn ói rùi đó. Còn mình cũng ko bị ói nên bầu chả biết luôn. Thử đc 2v cũng đừng vội đi khám, cứ chờ thêm ít tuần là đi khám có tim thai phôi thai đầy đủ các mẹ sẽ ko hoag mag nhé

Gởi từ ứng dụng Webtretho của letrantamanh
    Mn ơi mình hôm nay là đến ngày dự kiến KQĐ nhưng chưa thấy, ngực vẫn đau từ srt đến giờ, âm đạo 3 ngày nay khô ráo, lúc trước mn có như vậy ko?
    • 31 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình thì lần đầu có bầu k bị đau ngực, chỉ bị hơi trằn trằn ở bụng 1 chút. Còn sắp đến QKĐ thì ngực luôn căng và to ( ước gì lúc nào nó cũng thế)😬. Bây h đang chuẩn bị bé thứ 2 mà 4 tháng nay chưa thấy gì.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ các chị cho e hỏi với. E bị kinh từ khoảng ngày 13 hàg tháng thỉng thoảng có lệch 1 2 ngày. Tháng này vừa r 13 âm ý ạ thì e có bị 1 chút kiểu như ngày đầu bị ạ, màu nâu xong màu hồng đỏ 1 tí. Đúng hôm đó thì đén nay là 25 r mà chẳg thấy bị. E chỉ có bị ngực căg từ hôm đó đến tận bg ạ. Mà trước đó đến ngày kinh 8 ngày thì e có qh. Đến ngày t7 thì theo lời bsi e đặt thuốc viêm. Đến ngày 13 bị là dừg lại đó ạ. Đến khoảng hôm 16 thì e thử thì chỉ có 1 vạch thôi nên e dùng lại thuốc theo đơn. Theo các mẹ các chị thì khả năng e có thai k ạ
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Lunn.nguyen; 09/08/2015 vào lúc 09:09 PM.
    • 16 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

các mẹ ơi cho em xin ý kiến với ah. Em làm iui được 13 ngày rồi, thử 2 que đều thấy 1 vạch đậm, 1 vạch mờ lắm ạ. Em thấy đau ngực và đầu ti được 4-5 hôm nay, nhưng triệu chứng đau đầu ti giảm dần ạ. Em thấy quầng ti to ra 1 tẹo ah. Em thấy nhạt mồm, hay đói vào sáng và chiều nhưng tối thì k thấy ạ. Vậy em có hy vọng gì k? Em mong con yêu lắm rồi ạ.
  1. Video có thể bạn quan tâm

• 284 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Mình chậm 1 ngay đi thử mái beta 2003,89 siêu âm đã vào tử cung. Chu kỳ của m cực đều 30 ngay. Tính đến hom nay là thai 4w2d mà t chẳng thấy đau đầu ti, cũng k thâm quầng. Ngực ấn vào mới hơi đau nhẹ. Chỉ có mỗi là đi tiểu nhiều và nôn khan buổi sáng. K biết như thế có Bt k nữa. Thấy các mẹ mang bầu thường ngực căng mà