Mang thai - Chuẩn bị sinh

Phân biệt đau ngực khi sắp QKĐ và có thai

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 678K Lượt đọc
  • 1.08K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 104 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi methang2007 Xem bài viết
    chúc mừng mẹ miko nhé, vậy là có con yêu rồi, mẹ đi siêu âm kiểm tra thai đã về tử cung chưa, mình nghĩ giờ siêu âm thì chắc đã thấy túi ối rồi đó.
    Chúc 2 mẹ con khỏe mạnh bình an và cán đích 9t10n nhé!
    Ủn mông cho mọi người lấy hên từ mẹ miko nào khỉ con ơi mau về với các mẹ nào! Mong được lấy hên từ số 412 mẹ ST cho mình
    hehe, cảm ơn mẹ nó nhé, cuối tuần này mình đi khám buổi đầu tiên đây
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT TRÊN WEBTRETHO

• 1,139 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2015
    Trích dẫn Nguyên văn bởi letrantamanh Xem bài viết
    Các mẹ nôn nóng thử que thì chưa trễ qkđ ko lên dc 2v đâu. Mình trễ 5 ngày thử mới dc 2v đó. Mới cấn thai ngực cũng chưa to và sẫm màu đâu, chỉ khác khj qkđ là cấn bầu ngực sẽ căng, đầu ti đau buốt ko cần chạm mà chỉ hoạt động hơi mạnh cũng buốt rồi. Trước khi mình thử que dc 2v thì thân nhiệt nóng hơn bt, hay đi tiểu rồi nhất là đêm đi phải trên 3 lần mà nước vẫn uống như thế. Nhưng chưa trễ kinh mình chưa thử que đâu vì mình ckk đều, trễ hay ko là biết ngay. Giờ mình đc 5 tháng rùi mà ngực vẫn nhức nak, đầu vú thì to lắm ùi và sẫm rùi.
    Còn nghén hay ko thì tuỳ mẹ nhé. Có mẹ chưa trễ qkđ mà bị nôn ói rùi đó. Còn mình cũng ko bị ói nên bầu chả biết luôn. Thử đc 2v cũng đừng vội đi khám, cứ chờ thêm ít tuần là đi khám có tim thai phôi thai đầy đủ các mẹ sẽ ko hoag mag nhé

Gởi từ ứng dụng Webtretho của letrantamanh
    Mn ơi mình hôm nay là đến ngày dự kiến KQĐ nhưng chưa thấy, ngực vẫn đau từ srt đến giờ, âm đạo 3 ngày nay khô ráo, lúc trước mn có như vậy ko?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 35 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Mình thì lần đầu có bầu k bị đau ngực, chỉ bị hơi trằn trằn ở bụng 1 chút. Còn sắp đến QKĐ thì ngực luôn căng và to ( ước gì lúc nào nó cũng thế)😬. Bây h đang chuẩn bị bé thứ 2 mà 4 tháng nay chưa thấy gì.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ các chị cho e hỏi với. E bị kinh từ khoảng ngày 13 hàg tháng thỉng thoảng có lệch 1 2 ngày. Tháng này vừa r 13 âm ý ạ thì e có bị 1 chút kiểu như ngày đầu bị ạ, màu nâu xong màu hồng đỏ 1 tí. Đúng hôm đó thì đén nay là 25 r mà chẳg thấy bị. E chỉ có bị ngực căg từ hôm đó đến tận bg ạ. Mà trước đó đến ngày kinh 8 ngày thì e có qh. Đến ngày t7 thì theo lời bsi e đặt thuốc viêm. Đến ngày 13 bị là dừg lại đó ạ. Đến khoảng hôm 16 thì e thử thì chỉ có 1 vạch thôi nên e dùng lại thuốc theo đơn. Theo các mẹ các chị thì khả năng e có thai k ạ
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Lunn.nguyen; 09/08/2015 vào lúc 09:09 PM.
    • 16 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

các mẹ ơi cho em xin ý kiến với ah. Em làm iui được 13 ngày rồi, thử 2 que đều thấy 1 vạch đậm, 1 vạch mờ lắm ạ. Em thấy đau ngực và đầu ti được 4-5 hôm nay, nhưng triệu chứng đau đầu ti giảm dần ạ. Em thấy quầng ti to ra 1 tẹo ah. Em thấy nhạt mồm, hay đói vào sáng và chiều nhưng tối thì k thấy ạ. Vậy em có hy vọng gì k? Em mong con yêu lắm rồi ạ.
    • 325 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Mình chậm 1 ngay đi thử mái beta 2003,89 siêu âm đã vào tử cung. Chu kỳ của m cực đều 30 ngay. Tính đến hom nay là thai 4w2d mà t chẳng thấy đau đầu ti, cũng k thâm quầng. Ngực ấn vào mới hơi đau nhẹ. Chỉ có mỗi là đi tiểu nhiều và nôn khan buổi sáng. K biết như thế có Bt k nữa. Thấy các mẹ mang bầu thường ngực căng mà
    • 326 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2015
    Trích dẫn Nguyên văn bởi buithithuy.ksnuoc Xem bài viết
    Mình chậm 1 ngay đi thử mái beta 2003,89 siêu âm đã vào tử cung. Chu kỳ của m cực đều 30 ngay. Tính đến hom nay là thai 4w2d mà t chẳng thấy đau đầu ti, cũng k thâm quầng. Ngực ấn vào mới hơi đau nhẹ. Chỉ có mỗi là đi tiểu nhiều và nôn khan buổi sáng. K biết như thế có Bt k nữa. Thấy các mẹ mang bầu thường ngực căng mà
    mẹ nó có thử que trước khi thử máu không? chia sẽ mình với. ngực mình cũng mềm, ấn vào mới thấy đau, ti cũng ko đau - ko thâm luôn, 2 ngày nữa mình mới tới QKD nhưng thử vẫn 1v mn ah. cách đây 5ngay mình bị hoa mắt, chóng mặt, buồn nôn kinh khủng, toát mồ hôi và khó thở lắm, sáng hôm qua lại bị. không bt mình có hy vọng gì không? ck mình cũng đều, 35 ngày đó.
    • 485 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyen_anh87 Xem bài viết
    mẹ nó có thử que trước khi thử máu không? chia sẽ mình với. ngực mình cũng mềm, ấn vào mới thấy đau, ti cũng ko đau - ko thâm luôn, 2 ngày nữa mình mới tới QKD nhưng thử vẫn 1v mn ah. cách đây 5ngay mình bị hoa mắt, chóng mặt, buồn nôn kinh khủng, toát mồ hôi và khó thở lắm, sáng hôm qua lại bị. không bt mình có hy vọng gì không? ck mình cũng đều, 35 ngày đó.
    Lại Găp mn bên nhà này
    Mình jong mn là ngực mềm , ấn vào đau, ko ấn thì cảm jac tức và nặng nặng, ti ko đau ko thâm. Lưng mỏi, hnay 12 Ng srt
    comment by WTT mobile view
    • 326 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2015
    Trích dẫn Nguyên văn bởi gaunho86 Xem bài viết
    Lại Găp mn bên nhà này
    Mình jong mn là ngực mềm , ấn vào đau, ko ấn thì cảm jac tức và nặng nặng, ti ko đau ko thâm. Lưng mỏi, hnay 12 Ng srt
    gặp người quen cũng vui, hii..tại lạ quá mà cũng lo lo mn ơi nên lăng tăng coi ai giống mình ko để còn học hỏi kinh nghiệm, hii...
    • 27 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

ôi, có ai trong group này có tin vui chưa ạ?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi megaocom; 23/03/2016 vào lúc 10:33 AM.
    • 27 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

chị @hoacucvang50 ơi, vậy tháng đó chị có lên 2v không ạ? em cũng đang có dấu hiệu giống chị, nhưng rất sợ cảm giác 1v nên vẫn chưa dám thử . Không biết chị còn vào diễn đàn này không?
    • 192 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Có thắc mắc muốn nhờ các mẹ có kinh nghiệm giải đáp giúp em ạ
    Em xx đến hnay là 3 ngày ( trước đó em đều dùng bcs nên chắc chắn ). Hôm đầu tiên sau xx thì em hơi đau lưng. cả ngày hôm đấy có việc nên em phải chạy xe nhiều lại không ăn gì. Đến chiều về có ăn mấy cái nem chua rán và 2 lát bánh mì, tối thì ăn mì xào và 2 quả trứng luộc. ăn xong em nhâm nhẩm đau bụng dưới và lưng( em nghĩ ăn linh tinh tào tháo đuổi rồi) - 10h tối thì đau quặn chạy đi vs nhưng k phải tiêu chảy.
    Sang hôm thứ 2, buổi sáng em lại đau quặn i như tối hôm trước. Bắt buộc phải đi nhưng vs thì phân hơi nát thôi
    Hôm nay ngày thứ 3 cũng giống y như ngày thứ 2.
    Nói chung là cả ngày thỉnh thoảng bụng em lại đau quặn rồi thì âm ỉ. nhưng ngực thì k đau, lưng thì thỉnh thoảng hơi ê ê 1 tẹo. Mà em rất muốn rướn người mình thật căng í. 2 hôm nay cảm giác mặt hơi nặng mà mắt hình như hơi sưng nữa
    Hôm qua có mấy người bảo em dạo này nhìn xanh thế nhưng vốn dĩ người em cũng gầy lại ngồi trong nhà nên cớm nắng mà.
    Thế là sao hả các mẹ. Có khi nào là rối lọan tiêu hóa không ạ. Mà cả ngày cũng chỉ đi 1 lần thôi. Các tháng trước em k có dấu hiệu này đâu.
    • 30 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ cho em hỏi tí ạ, đau ngực khi có bầu là phải đụng vào thì mới đau hay bình thường thôi là đã đau rồi, em cưới chồng đựoc 4 tháng rồi mà mong con quá mà tháng nào cũng hụt cả 😭😭😭😭
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng chậm 6 ngày rồi. Ngực sưng to va đau kinh khủng. Cũng mong lắm rồi nhưng chưa dám thử vì sợ 1v
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tama Xem bài viết
    Cảm ơn bạn nha, nếu như vậy thì mình mừng lắm. Một triệu chứng nữa là mình rất hay ợ hơi. Nam mô a di đà.
    Mình cũng ợ hơi, ngực căng và đầu ngực đau. Lão chồng mình thì ko tin (Vì mừng hụt nhiều rồi ) Mà gần 10d nữa mới đến kỳ. Mong có bé quá. Các triệu chứng trên là khả năng có bé cao hả các mẹ?
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tama Xem bài viết
    Ừ đúng vậy, đã muốn rồi thì hay hy vọng lắm, chính bản thân tớ cũng hay hy vọng lắm, thử que suốt mà kết quả vẫn vậy.
    Mình cũng tưởng bở. Lần trước còn ói tùm lum, nên giờ mình thấy đau ngực, ợ hơi, đau lưng. Khoe với chồng thì lão bảo thôi đừng ảo tưởng nữa. huhu~
    • 28 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ thân mến! E có kinh nghiệm như này nhé! Nếu mẹ nào bị căng ngực với cả đau đầu ti sau rụng trứng mà nghi ngờ có em bé ấy! Các mẹ chịu khó đo vòng Mông nha! 1 điểm và ngày nào cũng đo! Nếu có baby thì Mông sẽ to lên theo ngày đấy! Chúc các mẹ thành công! E chán dấu hiệu Linh tinh rồi! Toàn bị ảo, lần đầu tiên e có e nghĩ ra cách đo Mông đấy! Nhưng số e khổ k giữ đc bé sad!