Mang thai - Chuẩn bị sinh

Phân biệt đau ngực khi sắp QKĐ và có thai

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 586K Lượt đọc
  • 1.06K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 32 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chavit237 Xem bài viết
    Mn đã thử lại chưa, t cũng có dấu hiệu như của mn cơ mà lúc thì 1v lúc thì 2v
    Mn ak. mn thế nào rồi. mấy hôm nay minh mới vào lại

• 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoacucvang50 Xem bài viết
    Mn ak. mn thế nào rồi. mấy hôm nay minh mới vào lại
    Hôm qua t thử lại, 2 vạch mờ, nhìn muốn rớt cả mắt ra ngoài mới thấy, nhưng mấy hôm nay hôm nào đo nhiệt độ cũng 36.8-36.9 độ, t định t7 thử máu. mn sao rồi?
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các chị oi, e đau ngực 5 hôm nay, đầu ti cực to và căng, đau kinh khủng, e thử thì 1 đậm 1 nhạt suốt 3 hôm buổi sáng đều cho kqua giống nhau, nhưng sáng nay ngủ dậy thì e thấy đau ti nữa, sờ vào thì vẫn hơi đau nhưng k căng ti, k đau kiểu khó chịu nữa (hôm nay e k thấy kinh, đúng ra là ngày hôm nay e phải có rồi). Thế là sao hả các chị, e sợ là có vấn dề gì k ạ?
    • 18 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chào cả nhà
    E là tv mới, e cưới được hơn 5 tháng rồi, cũng mong có e bé lắm. 4 ngày nữa e mới đến ck nhưng từ đầu tuần đến h ng e cứ nôn nao, mệt mệt, ngực hơi căng, hay ợ hơi. E tính chậm kinh vài ngày mới mua que thử, chưa dám thử ngay
    • 26 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mn ơi. Bình thường khi chuẩn bị dlddeens kì là e đau ngực. Đau trước cả 10 ngày. Vậy mà tháng này chẳng đau gì cả.vậy e có hy vọng gì k
    • 8 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Tháng nào mình cũng săm soi các dấu hiệu xong bị ảo tưởng. Tốt nhất là chả quan tâm nữa
    • 24 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Qkd của e không đều, chẳng biết khi nào có cả, chỉ biết chờ đợi nó cơ khi nào thì biết khi ấy thui, mấy ngày nay mình thấy ngực to ra nhìu, đầu ti đau nhìu khi chạm vào, giờ thì đã đỡ đau hơn nhưng ngực thì càng to hơn, đi tiểu hình như nhìu hơn, lại bị tào tháo rượt nữa. Người thì cũng cảm thấy mệt mỏi, chóng mặt, e có thử que mới 2 hôm khi thấy ngực căng và to thì chỉ 1 vạch thui, huhu, bữa nay ngày thứ 5 rùi e vẫn thấy câc triệu chứng vẫn thế, không biết e có khả năng có thai k các mẹ nhỉ? À lại cảm thấy khó thở nữa, mẹ nào rành tl giúp mình với nha, mình cũng chưa dám thử lại, sợ lắm cái cảm giác....
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

hì hì sau bao lâu săm soi dấu hiệu, em thử lên thử xuống, 1v rồi 2 vạch mờ ảo nhìn muốn rớt cả con mắt, cuối cùng đánh liều đi thử máu beta hcg 208 nhé, chúc các mẹ sớm 2v đỏ chót.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 490 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

hì hì sau bao lâu săm soi dấu hiệu, em thử lên thử xuống, 1v rồi 2 vạch mờ ảo nhìn muốn rớt cả con mắt, cuối cùng đánh liều đi thử máu beta hcg 208 nhé, chúc các mẹ sớm 2v đỏ chót.
    Chúc mừng mn!
    • 7 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

E mới thả tháng thứ 2 thì có bầu. Giờ đc 4w. Xét nghiệm máu 290. E có vài lời khuyên cho các mẹ ạ. Là các mẹ đừng quan tâm quá nhiều đến mấy cái biểu hiện có bầu, đau ngưc ntn....e để ý theo dõi rất kĩ thấy nó chả có gì khác so với những kì trc nên mẹ nào bảo sau rt 2 ngày đau ngực thì hết hi vọng là sai nhé. Sau rt vài ngày e đau ngực y như các tháng trc, đầu ti ko đau ( trên báo thì nói đầu ti đau buốt), đến bh đúng ngày kqd thì hơi đau tí thôi. 7 ngày sau rt thì lên 2v mờ, 8 ngày sau rt thì hcg 40. E thử sớm vì e bị đau họng thử để còn biết ko uống thuốc. Đấy, các c cứ thoải mái hi vọng, tháng này ko đc thì tháng sau , chả có gì phải buồn ạ!
  1. Video có thể bạn quan tâm

• 490 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi metutyvanhim Xem bài viết
    E mới thả tháng thứ 2 thì có bầu. Giờ đc 4w. Xét nghiệm máu 290. E có vài lời khuyên cho các mẹ ạ. Là các mẹ đừng quan tâm quá nhiều đến mấy cái biểu hiện có bầu, đau ngưc ntn....e để ý theo dõi rất kĩ thấy nó chả có gì khác so với những kì trc nên mẹ nào bảo sau rt 2 ngày đau ngực thì hết hi vọng là sai nhé. Sau rt vài ngày e đau ngực y như các tháng trc, đầu ti ko đau ( trên báo thì nói đầu ti đau buốt), đến bh đúng ngày kqd thì hơi đau tí thôi. 7 ngày sau rt thì lên 2v mờ, 8 ngày sau rt thì hcg 40. E thử sớm vì e bị đau họng thử để còn biết ko uống thuốc. Đấy, các c cứ thoải mái hi vọng, tháng này ko đc thì tháng sau , chả có gì phải buồn ạ!
    Chúc mừng mn!

Mn 8 ngày sau rt đã lên vạch thế thì m trượt tháng này rồi, m thử ngày 13 srt. Haizzz
    • 7 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Ko phải đâu c ơi. E phát hiện sớm là do cái nồng độ hcg của e khá cao, cao gần với ngưỡng đc cho phép. Cứ 2 ngày là nó tăng 2.5 cơ. Có sớm và tăng nhanh.
    • 490 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi metutyvanhim Xem bài viết
    Ko phải đâu c ơi. E phát hiện sớm là do cái nồng độ hcg của e khá cao, cao gần với ngưỡng đc cho phép. Cứ 2 ngày là nó tăng 2.5 cơ. Có sớm và tăng nhanh.
    Mn cao thế chắc con iu khỏe lắm nhỉ. M thì chắc phải phấn đấu chu kỳ sau rồi, hôm qua thử lại 16 ngày srt vẫn âm tính.

Chúc mn và con iu khỏe mạnh nhé!
    • 145 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Mà nẹ nó đã tới ngày qkd chưa thế, nếu trễ thì mẹ nó trễ mấy ngày thì đi xét nghiệm beta vậy?
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quyenquyen2811 Xem bài viết
    Mn ơi, hum nay ngày thứ 7 SRT của mình, ngực mình mềm và đau đầu ti từ ngày thứ 4 SRT, đến hôm nay thì bầu ngực vẫn mềm nhưng thấy đau rồi, đầu ti vẫn to và đau khi chạm vào.Mình mong con quá đi mất, triệu chứng đau ngực QKD và có baby khác nhau thế nào hả cm?
    mẹ quyenquyen ơi làm sao xin được số của mẹ San Thái vậy, bày mình với, mình cũng mong con hơn 1 năm nay rồi!
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hhhhhhhhjj
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào mọi người cho em hỏi tý nhé!
    Em thử que sau 6 ngày rụng trứng que lên 2 vạch ( 1 vạch đậm và 1 vạch hơi mờ) mừng quá nhưng ha ngày sau em thử hai que khác lại chỉ có 1 vạch thôi (buồn ghê!)Ngực em cũng bị đau không biết có không ạ?
    • 104 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mn vào đây xin số nhé, cứ viết lên đấy hnao mẹ ST lên sẽ cho số hj

Làm sao để biết đậu thai khi chưa tới kỳ QKD tiếp theo-Tầng 50 - Hân hoan 2v nét căng, chào đón con yêu về nhà cùng ba mẹ! :X

Trích dẫn Nguyên văn bởi methang2007 Xem bài viết
    mẹ quyenquyen ơi làm sao xin được số của mẹ San Thái vậy, bày mình với, mình cũng mong con hơn 1 năm nay rồi!
    Ngày 14/4 mẹ San Thái mát tay cho số may mắn 159 từ 1 mẹ Lunawitch
    Ngày 1/7, chính thức là số của một mình mình, cảm ơn mẹ ST nhiều nhiều ạ!
    Con yêu ơi mau về với bố mẹ nhé!Mẹ mong con nhiều lắm
    • 31 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các chị ơi, em bị trễ kinh gần 3 tuần, thử que 2 lần đều lên 2 vạch, bây giờ ngoài hiện tượng đau lưng ra thì ko có hiện tượng nào khác, liệu em đã có em bé chưa ạ?
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

chúc mừng mẹ miko nhé, vậy là có con yêu rồi, mẹ đi siêu âm kiểm tra thai đã về tử cung chưa, mình nghĩ giờ siêu âm thì chắc đã thấy túi ối rồi đó.
    Chúc 2 mẹ con khỏe mạnh bình an và cán đích 9t10n nhé!
    Ủn mông cho mọi người lấy hên từ mẹ miko nào khỉ con ơi mau về với các mẹ nào! Mong được lấy hên từ số 412 mẹ ST cho mình