Mang thai - Chuẩn bị sinh

Phân biệt đau ngực khi sắp QKĐ và có thai

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 550K Lượt đọc
  • 1.02K Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 28 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoangmaiphuong25 Xem bài viết
    Em lần trc cũng có biểu hiện như chị đó. Còn bị chậm kinh 2 ngày. Rốt cuộc là 1v. Mong là chị không như em.
    Mình hôm nay thử lại 2v rùi. vạch thứ 2 mờ mờ nhưng vẫn nhìn thấy rõ. Thử 3 que, 3 loại khác nhau đều cho kết quả như vây. Không biết mình đã có bé chưa?
    • 79 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mejo_87 Xem bài viết
    Mình hôm nay thử lại 2v rùi. vạch thứ 2 mờ mờ nhưng vẫn nhìn thấy rõ. Thử 3 que, 3 loại khác nhau đều cho kết quả như vây. Không biết mình đã có bé chưa?
    Vậy chúc mừng mn nha, mn cứ đợi thêm mấy hôm nữa thử lại cho chắc
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

thường thì hơn 10 ngày hay sao ấy,mình đọc trên mạng thấy nói thế
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mờ là có chắc rồi ấy chứ mn
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mn tình hình thế nào rồi ạ,đã có kq j chưa
    • 28 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vulequynh1606 Xem bài viết
    mn tình hình thế nào rồi ạ,đã có kq j chưa
    Hôm qua mình sốt ruột quá đi thử máu rùi mn ah. Chỉ số beta hcg 174.4. Nhân viên đị thông báo xác nhận la có thai rùi. Mình vẫn chuea đi siêu âm. Sợ siêu âm đầu dò sớm sẽ ảnh hưởng tới e bé
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

E bt qkđ vào 10+ hàng tháng, tháng này e vs ox xxx trc qkđ khoảng 5-6 ngày gì đó, đến hm 16 vừa rồi xxx tiếp, sau mấy hm e thấy bụng dưới đau lâm râm hơi giống qkđ mà ko phải, sau đó hơi đau đầu, sáng dậy có hm cũng cảm giác buồn nôn (ko bít có phải vì dạo này e ăn uống thất thường ko nữa) đầu ti hai hnay ms thấy đau nhức, dịch ad 3hm trc ra nhiều và có hôm hơi vàng, lúc ra e cảm giác kiểu qkd mà ktra thì ko phải. Hkia thử fast tick hay gì ấy thì 1v các mẹ à. Giờ e sợ chả dám thử nữa
    Từ m10+ đến h e vẫn chưa qkd, ko biết sao. Các mẹ có kinh nghiệm giải đáp giúp e vs. E mới lần đầu nên hông biết sao nữa
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các chị cho e hỏi e moi vào dien dan này len chang biet hỏi ở đâu nhu thế nào e cứ đánh bừa vào các chị nào đọc được góp ý cho e với. Ck của e 2 thag truoc là 33-35 ngày len e canh thoi diem rung trung là tam 18 - 20 gì đấy. E qh tu ngày 12,14,16,18,20 nhung den tam ngày thu 18 e da thay dau nguc nhu sap đến ngày qkd rồi vậy là sao. Thuong thì thang nào e cung dau nguc truoc khi co qkd các chị ạ. Chị nao giup e voi
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào cm! Em là thành viên mới tham gia diễn đàn, em cũng mong mỏi con iu lắm cơ, nên trc khi QKĐ ghé thăm thì mình lêm đây chia dẻ với tia hy vọng từ cm. Em ko để ý triệu chứng trước kia của mình ntn cả. Tháng nay để ý thì thấy SRT (chu kỳ 27-29 ngày nên mình tính đc ngày rụng) thì mình bị căng ngực lắm, người hâm hấp sốt tưởng ốm 5 ngày rùi, kèm theo đó là mình thấy ghê ở cổ, giống như trong trạng thái ngồi xe oto vậy đó. Hôm nay là ngày thứ 20 chu kỳ, thấy người mát chứ k nóng như mấy hôm nữa, ko bít em có hy vọng j ko cm?
    • 126 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Em chào các mẹ. Đọc bài của các mẹ em thấy vui quá. Em cưới chồng 10 tháng rồi trông con lắm. Tháng nay em khác mọi tháng tự nhiên sau ngày rt mấy ngày em ko nhớ nhưng ngực em đầy đặn hơn đầu ti thì đau oi là đau đến giờ hơn 10 ngày rồi đầu ti em đụng vào vẫn còn đau. em ko dám hy vọng mà thấy các mẹ em vui quá. Có ai có 2v rồi ủn mong cho em tí may mắn với ạ. 11/4 nay là toi chu kì em roi. Còn 8 ngày nua thoi.
  1. Video có thể bạn quan tâm

• 38 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Ôi chúc mừng các mẹ nhé lâu e ko vào topic này. Mà nhìu mẹ có tin vui quá.
    E thì lúc đầu ơ topic (lúc chưa chậm kinh) này cũng như mấy mẹ đó. Hồi hộp. Mong chờ. Vui mừng, hạnh phúc.
    Bậy e đc hơn 3 tháng rồi.
    Siêu âm lần đầu 1 bé .
    8 tuần -10 tuần thấy 2 bé
    Thế nào sang tuần 11 lại 3 bé các mẹ ơi.
    Sinh 3 tự nhiên luôn. Vui quá xá nhưng lo quá trời các mẹ ạ. Hihi...
    • 126 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Chúc mẹ gấucon nha. Sinh 3 luôn ý ^0^ an uống giu gin suc khoe mẹ gấu nha.
    • 126 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Em cưới 11 tháng rồi và cũng 10 tháng là 10 que 1 vạch riết rồi em nản lắm ko muốn nhìn thấy cái que luôn😳😳
    _ Em có đèn đỏ vào ngày 10-11. Tháng này thì sau ngày rt (4-5ngay) em bị căng và đau đầu ti 10 ngày rồi( lâu lắm rồi em ko đau ngực mà có đau có vài ngày). Đến giờ thì ngực vẫn căng nhưng ko đau, còn đầu ti đụng vào em vẫn đau mà thấy nó lạ lắm. em hay chóng mặt đói thì nguoi run het tron. Em lên vài kg rồi.Em mong con lắm dù biết ko đc nghĩ nhiều hy vọng trông mong lo lắng nhưng em ko làm đc😢😢😢còn vài ngày nua là đến ck rồi hic em hồi hộp đếm từng ngày luôn ý. có chị nào 2 vạch ủn em 1 phát cho em may mắn với 😣 tháng nay khác hẳn mọi tháng em vừa hy vọng vừa ko dám hy vọng 2 suy nghĩ đấu tranh trong đầu các chị giúp em với. Em cám ơn các chị nhiều.
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Huhu,e thấy có dấu hiệu giống mẹ gấu,nhưng thử một vạch,nội tiết e đang loạn nên ko chuẩn ngày ra kinh,bác sĩ cho uống duphaston mà cũng chưa thấy ra,biểu hiện bị như mẹ gấu,bây h nhìn cái que thử e lại sợ,các mẹ hai vạch cho e tí may mắn đi ạ T.T
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chuc mung me no nha
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Gaucon10385 Xem bài viết
    E thì lúc đầu ơ topic (lúc chưa chậm kinh) này cũng như mấy mẹ đó. Hồi hộp. Mong chờ. Vui mừng, hạnh phúc.
    Siêu âm lần đầu 1 bé .
    oi me gau that la gioi me no un mong cho em lay may cai nao
    mong nhu me gau qua
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình lấy Ck đc 3 tháng. Tháng đầu chậm 11 ngày, tháng 2 chậm 5 ngày. Tháng này chậm 1 tuần mình thử lên vạch 2 mờ ơi là mờ nhìn thật kĩ mới thấy. Ngày 9 thử lại 1 vạch đc 1 lúc buồn quá bỏ vào sọt rác r. Ko biết Hi vọng j k. Cb sang ngày 12 chậm r con yêu k biết có về k. Các mẹ cho e ý kiến với mai e lại thử tiếp. Chúc các mẹ sa 2 vạch căng đét
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chúc mừng mn nha. Sinh 3 cơ mà chắc mệt lắm nhỉ. Mh đang mong con từng ngày mà chưa được
    • 38 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Ủn mông để các mẹ 2 vạch nhé!
    E trộm vía 3 bé mà vẫn khoẻ lắm. E vẫn làm việc bt. Mỗi tội tăng cân ko vào mẹ tí nào 😅
    Người e vẫn gầy như bt
    Mag trvia các con lại bt có khi còn hơn tuổi thai ấy chứ ạ!
    H e đc 5 tháng rồi
    Từ hồi bầu e chẳng ăn cơm mấy (nhất là 4 tháng đầu, cơm thì gần như ko ăn luôn, chỉ ăn thức ăn, ăn đồ bổ con bag uống bổ sung các loại thuốc, nên trv ng e ko thay đổi mấy đâu cm ạ)
    • 31 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Gaucon10385 Xem bài viết
    Siêu âm lần đầu 1 bé .
    ao ước được như mẹ gấu quá, mình cũng luôn ao ước được sinh đôi hoặc sinh 3 nhưng chả biết có bao giờ có cơ hội không, ội công cuộc làm người sao mà khó thế, các mẹ ủn mông cho mình xin ít động lực nào
    mèo ốc forever