• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Phân biệt đau ngực khi sắp QKĐ và có thai

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 478K Lượt đọc
  • 929 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các mẹ ơi cho e hỏi với.
    em chậm 6 ngày hôm nay rồi. 2 hôm nay có biểu hiện mệt mỏi , mỏi lưng, đầu ti to ra và đau . sáng sớm ngủ dậy e đi thử que luôn mà vẫn 1 vạch . Buồn lắm . liệu con đã về với vc e chưa ? vì mỗi lần đến chu kỳ e ko bị đau đầu ti và mệt mỏi như này bao giờ . Mong con lắm các mẹ ạ . Có mẹ nào như e mà sau đó có baby không chia sẻ e với .
    • 39 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

m cũng như trường hợp mn, k biết tháng đó mn có thai k ak
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi! E cưới dc 9 th rồi nhưng mai k có! 6 th ssu cưới thì e luôn bị tăng ck kinh, 3 th gần đây rút lại 32, 30, trc khi lấy c e đều ck 30 ngày, đau ngực ở giữa ck, nhưng th này e k có đau ngực, sau rụng trứng 5 ngày thì e thấy đau đầu ti trái ! Không biết có mẹ nào bh như e mà có bé chứ ah;? E lo quá
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn BongBngXPhng ơi! Lấy chồng xong chu kỳ của tớ cũng bị giống bạn đấy, nhưng ko sao đâu. Cốt là chu kỳ của mình đều để dễ tính ngày rụng trứng là được.
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

các mẹ oi, cho em hỏi chut với ạ
    e mới sảy tự nhiên 2 tháng trước , hôm qua đi kiểm tra , có kết quả niêm mạc giày 16mm, không biết có phải có thai hay sắp đến kì nữa,thử que thì vẫn 1v ( không thấy ngực đau, chỉ hới sưng, thân nhiệt cao ,có chút táo bón nhẹ ) không biết sao nữa, lo lắng quá ,
    Chỉnh sửa lần cuối bởi baokhanhgialinh; 27/09/2014 vào lúc 08:25 AM.
    • 404 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Mình thì sau rụng trứng mấy ngày là đã tức bụng, đau lâm râm, kèm đau ngực, tức ngực luôn. Xong khoảng 2 tuần sau đến giờ (khoảng 3 tuần) lại thấy ngực mềm, ít đau đi rồi, hic. Bắt đầu thấy hơi gợn gợn trong cổ họng nôn nao. Không biết ngực mềm, ít đau có sao không các mẹ nhỉ?

Đứa đầu mình có bầu còn chẳng biết, đến lúc s.a khám sức khỏe mới biết có bầu 4 tuần, gần 2 thang mới nghén. Mình vừa sảy đứa thứ 2 lúc 6 tuần, nên lần này ko thấy đau ngực mấy nữa nên lo lắng quá các mẹ ạ! Giờ mới cấn thai 3 tuần thì siêu âm cũng không thấy gì phải không các mẹ?
    • 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

em cũng đang mong con này cả nhà.tháng này sau rụng trứng 5 hôm thì đã thấy đau ngực.nhưng ngực mềm.ngoài ra chẳng có biểu hiện gì hết.chắc lại sắp QKD rồi.tủi thân quá.
    • 75 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thoamummim Xem bài viết
    em cũng đang mong con này cả nhà.tháng này sau rụng trứng 5 hôm thì đã thấy đau ngực.nhưng ngực mềm.ngoài ra chẳng có biểu hiện gì hết.chắc lại sắp QKD rồi.tủi thân quá.
    Bạn ơi đừng lo lắng nhé như tớ khi mới có thai cơ thể vẫn bình thương không quá khác biệt đâu duy chỉ có ngực là tớ thấy khác chút như này nhé. Mọi lần sắp QKĐ là bụng tưng tức cảm thấy nặng bụng dưới và đau lưng đau đầu ti còn tháng mà tớ có thai nhé sao rụng trứng 10 ngày tớ thử que đã lên vạch mờ rồi bụng ko có hiện tượng tức kèm theo ngực đau nhức ở hai bên gần nách ấy nhé còn mãi về sau ngực mới đau nhói ở đầu ti bạn ạ.Đây là kinh nghiệm của tớ bạn tham khảo qua nhé. Quan trọng nhất là nếu bạn đã cưới lâu nên thăm khám phụ khoa để ktra có nấm hoặc viêm nhiễm để xử lý nhé vì nó là 1 trong những lý do chính khiếm chúng mình chậm con đấy....Hì nói nhìu quá rồi mong bạn sớm đón đc con yêu nhé >_____<
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nhungtran88 Xem bài viết
    Bạn ơi đừng lo lắng nhé như tớ khi mới có thai cơ thể vẫn bình thương không quá khác biệt đâu duy chỉ có ngực là tớ thấy khác chút như này nhé. Mọi lần sắp QKĐ là bụng tưng tức cảm thấy nặng bụng dưới và đau lưng đau đầu ti còn tháng mà tớ có thai nhé sao rụng trứng 10 ngày tớ thử que đã lên vạch mờ rồi bụng ko có hiện tượng tức kèm theo ngực đau nhức ở hai bên gần nách ấy nhé còn mãi về sau ngực mới đau nhói ở đầu ti bạn ạ.Đây là kinh nghiệm của tớ bạn tham khảo qua nhé. Quan trọng nhất là nếu bạn đã cưới lâu nên thăm khám phụ khoa để ktra có nấm hoặc viêm nhiễm để xử lý nhé vì nó là 1 trong những lý do chính khiếm chúng mình chậm con đấy....Hì nói nhìu quá rồi mong bạn sớm đón đc con yêu nhé >_____<
    Mình cũng đang có hiện tượng đau ngực như này nhưng do kỳ kinh của mình k đều. Hôm ngày thứ 29 của KK thì thử 1v. Mọi tháng đau ngực từ khi RT nhưng lần này ngày thứ 34 KK mới đau bầu ngưc, đến ngày hôm nay là ngày thứ 43 thì hết đau bầu ngực chuyển sang đau ti. Nhưng mình vẫn chưa dám thử. Cám giác thử sẽ 1v hic!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 79 Bài viết

• 250 Được cảm ơn

Mình có kinh ngày 2-11, qhe ngày 10-11, hnay thấy đau đầu ngực nhưng k căng và không thâm đen, thân nhiệt hình như cao hơn binh thường, vậy là dấu hiệu có thai hay k có vậy cả nhà?