• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Phân biệt đau ngực khi sắp QKĐ và có thai

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 401K Lượt đọc
  • 920 Trả lời

19 Người đang theo dõi

• 209 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi congagay84 Xem bài viết
    Loa loa loa loa, các mẹ ơi em được 2v rồi mừng chết đi được ôi không cả gõ được nữa đây này. Ôi cảm ơn trời phật, sau một hồi la lối um xùm là sao mà lâu thế bây giờ ông trời đã tặng cho vc em. Cả nhà ta cố lên nhé 2 vạch cả nhé.
    Chúc mừng bà nhé, đúng là ông trời không phụ người có lòng, bà làm tôi càng có thêm lòng tin nhất định bé yêu sẽ về với mình. :Kiss:. Bà ơi, bà nói dấu hiệu và tình hình của bà tháng này cho mọi người biết với. Bà giữ sk nhé, chúc 2 mẹ con luôn vui khỏe.:Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:: Rose::Rose::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss:

• 322 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

à, các mẹ ơi, sao em chẳng thấy đau đầu ti gì cả, thật đấy, bụng thì có căng tức, thở không xuống bụng được, tối qua cẩn thận thử thêm que nữa, thấy vẫn lên hai vạch giống tối hôm kia, liệu có chắc là em có thai không vậy...mai mới là ngày qkd hic....
    :Laughing:! Sống trong đời sống cần có một tấm lòng, để làm gì em có biết không em??:Applause:

• 502 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Ngực mình tháng này cách đây gần 2 tuần đau lắm, giờ thì lại bớt đau rùi, chỉ đụng vô mới thấy đau thôi, k biết có hi vọng gì k?
    Ngày bắt đầu CK QKĐ cuối là 3/10, nhưng chu kì mình k đều nên k đoán được gì cả...

• 6,510 Bài viết

• 5,053 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanh21 Xem bài viết
    à, các mẹ ơi, sao em chẳng thấy đau đầu ti gì cả, thật đấy, bụng thì có căng tức, thở không xuống bụng được, tối qua cẩn thận thử thêm que nữa, thấy vẫn lên hai vạch giống tối hôm kia, liệu có chắc là em có thai không vậy...mai mới là ngày qkd hic....
    Có thể một vài tuần nữa mẹ nó mới đau ngực, cái này còn tùy cơ địa của mỗi người. Mình giờ đau đầu tí, nhưng chỉ sợ là đau chuẩn bị QKD thôi, vì trước khi QKD mình đều đau ngực.

• 6,510 Bài viết

• 5,053 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hachu Xem bài viết
    Ngực mình tháng này cách đây gần 2 tuần đau lắm, giờ thì lại bớt đau rùi, chỉ đụng vô mới thấy đau thôi, k biết có hi vọng gì k?
    Ngày bắt đầu CK QKĐ cuối là 3/10, nhưng chu kì mình k đều nên k đoán được gì cả...
    Đợt trước mình chưa canh trứng và uống thuốc kích trứng thì mình cũng giống bạn, chu kỳ không đều (có chu kỳ lên tận 60 ngày làm mình mừng hụt, tưởng có, nhưng thử que vẫn 1v... hic hic). Bây giờ uống thuốc điều tiết và canh trứng nên chu kỳ của mình cũng rút ngắn lại và cũng đều hơn. Nên bạn thử đi khám xem.

• 272 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi baby2009 Xem bài viết
    Chúc mừng bà nhé, đúng là ông trời không phụ người có lòng, bà làm tôi càng có thêm lòng tin nhất định bé yêu sẽ về với mình. :Kiss:. Bà ơi, bà nói dấu hiệu và tình hình của bà tháng này cho mọi người biết với. Bà giữ sk nhé, chúc 2 mẹ con luôn vui khỏe.:Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:: Rose::Rose::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss:
    Tôi chỉ chậm kinh và ngực đau thôi, đau hơn bình thường, đau lắm ấy nhất là những ngày mà chậm kinh thì ngực càng đau hơn chỉ có thế thôi còn đầu ti cũng nhạy cảm ơn nhưng không thâm lắm đâu, chỉ hơi thâm mà tôi không có cảm giác thâm đâu, vì ngày nào tôi cũng soi gương xem nó có thâm không mà hì mong bé quá mà, nên tôi không thấy thâm mấy, còn chưa có triệu chứng nghén ngẩm gì đâu.

• 502 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mailan261082 Xem bài viết
    Đợt trước mình chưa canh trứng và uống thuốc kích trứng thì mình cũng giống bạn, chu kỳ không đều (có chu kỳ lên tận 60 ngày làm mình mừng hụt, tưởng có, nhưng thử que vẫn 1v... hic hic). Bây giờ uống thuốc điều tiết và canh trứng nên chu kỳ của mình cũng rút ngắn lại và cũng đều hơn. Nên bạn thử đi khám xem.
    Ò cảm ơn bạn nhe!
    Chắc hết chu kì này mình cũng đi khám PK thử.. Nói đi khám là sợ sợ sao í!

• 41 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi congagay84 Xem bài viết
    Hi chị ơi em vui quá, sáng giờ chẳng biết làm việc gì cả cứ người cười một mình, các bạn lại tưởng là hôm nay đầu có vấn đề ôi vui quá, bây giờ cố gắng giữ gìn sức khỏe là ok.
    Chuc mung ban! minh cung mong co duoc cai cam giac cua ban qua. The ban co phai cho doi thoi gian dai khong? de duoc cam nhan cai hanh phuc nhu luc nay! Chia se voi ca nha ban nhe!

• 272 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vũ chi mai Xem bài viết
    Chuc mung ban! minh cung mong co duoc cai cam giac cua ban qua. The ban co phai cho doi thoi gian dai khong? de duoc cam nhan cai hanh phuc nhu luc nay! Chia se voi ca nha ban nhe!
    Mình cũng bị mất bé cách đây 1 năm bs dặn kiêng 6 tháng rồi mình thả 3 tháng đến tháng thứ 3 là có, mình không tin được mình còn mua cả bịch bvs về để phòng đến QKD mà nhưng ông trời đã mỉm cười và ban hạnh phúc đến cho mình, cảm ơn trời đất, bây giờ chỉ mong cho con khỏe mạnh là mình vui lắm rồi. Bạn cố lên rồi sẽ có cảm giác giống mình mà.

• 1,305 Bài viết

• 355 Được cảm ơn

Hôm nay em có dấu hiệu của em bé QKĐ rồi!Thế là tháng này tù mù nên cũng mù tịt rồi các mẹ ạ. Buồn lê thê!Ông trời hôm nay sao nhiều nước mắt thế!Em chưa thấy trận mưa nào khiếp như hôm nay cả?Không biết khi nào thì trời thương mình cho em bé về với mình các mẹ nhỉ?Em định đi XN nội tiết nhưng mà mai mới có khả năng em bé QKĐ đến thật sự. Nếu tính ngày thứ 2 của kỳ kinh thì lại vào chủ nhật, mà chủ nhật thì viện nghỉ mất rồi. Vậy em đi XN vào ngày thứ 3 của kỳ kinh (tức là thứ 2 tới) có được không các mẹ?Em chẳng theo bác sỹ nào nên chẳng biết thế nào cả?Các mẹ trả lời em với nhé!huhu