Mang thai - Chuẩn bị sinh

Phân biệt đau ngực khi sắp QKĐ và có thai

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 449K Lượt đọc
  • 922 Trả lời

21 Người đang theo dõi

• 416 Bài viết

• 329 Được cảm ơn

có bao giờ có kinh nguyệt lại vẫn đau ngực, buồn nôn, người vẫn sốt, mình có thể vừa có e bé vừa có kinh nguyệt ko?
    • 447 Bài viết

• 264 Được cảm ơn

Mọi tháng trước khi QKĐ mình chỉ đau đầu ti thui, nhưng tháng này lại đau lan ra cả ngực, chả hiểu thế nào nữa cả
    • 225 Bài viết

• 165 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huyen_trang3105 Xem bài viết
    có bao giờ có kinh nguyệt lại vẫn đau ngực, buồn nôn, người vẫn sốt, mình có thể vừa có e bé vừa có kinh nguyệt ko?
    Mình hỏi giống hệt mẹ này, mình bị đau đầu ti, đau ngực, hôm nay bị rồi mà ngực vẫn căng đau, kinh lại ra ồ ạt lắm, huhuhu
    • 142 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Chào các mẹ, các mẹ hiểu biết giúp mình với. Mình bị đa nang buồng trứng, tháng rồi đi kích trứng được 21mm, NM đẹp, tiêm rụng trứng rồi xxx tự nhiên theo chỉ dẫn của BS (xã nhà mình tt khỏe), sau khi rụng trứng, đầu ti to ra, cương cứng và đau khi chạm. Tới khi trước QKD dự kiến vài ngày thì đau cả bầu ngực nhưng đầu ti lại hết đau và con bé QKD đã đến sớm 1 ngày so với dự kiến. Tháng này lại tiếp tục hành trình tìm con yêu, cũng kích trứng và tiêm rụng trứng rồi xxx, nhưng sau khi rụng trứng thì hok có dấu hiệu gì của bầu ngực cả, mềm xèo. đến tối hum qua (cách ngày kinh dự kiến 4 ngày) thì có cảm giác bầu ngực cưng cứng, tiêu chảy, có ít dịch nhầy âm đạo sánh đặc. Sáng nay mua que nhưng chưa dám thử. Các mẹ ơi, cơ thể mình thay đổi vậy có thể có thai không, mình lăn tăn quá, hok làm được gì hết.
    Cám ơn các mẹ, chúc các mẹ may mắn.
    • 20 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

em cũng đang hoang mang lắm các mẹ ah. trễ 14 ngày rùi ngực đau, đầu ti đau 2 ngày lại thôi, trễ 1 tuần thử chẳng thấy gì chán lắm. thôi cố ganứg vậy.
    • 226 Bài viết

• 209 Được cảm ơn

Chào mọi người em là thành viên mới nè, dạo này em buồn quá suốt ngày lang thang trên diễn đàn để đọc, đọc nhiều lắm, em thì tháng nào cũng bị đau bầu ngực, mà nó đau kéo dài lắm, hình như từ sau ngày rụng trứng cho đến tận hết ngày QKĐ mới thôi, tháng này em cũng đau mà dự kiến ngày mai là ngày QKĐ của em mà hôm nay ngực vẫn đau có ai như vậy mà vẫn có em bé không, động viên em chút, em buồn lắm các mẹ ạ, mong con lắm rùi, chúc cả nhà mình sớm có tin vui nha
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mai378; 29/08/2012 vào lúc 07:52 AM.
    • 226 Bài viết

• 209 Được cảm ơn

sao bên này giờ chả thấy ai lên nữa nhỉ? các mẹ chuyển nhà hết rùi sao ý, hjchjc
    • 66 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

đừng vội buốn mai378! có mình chia sẻ với bạn rồi nè. Mình cũng đang có tâm trạng và tình trạng giống y như bạn đó, mà giờ đã hơn 1 tháng rồi bạn có tin vui chưa? những lúc biết mình sắp đến QKD là lại lang thang trên mạng để tham khảo kinh nghiệm của các chị. ngực căng đau từ ngày thứ 16 ...rồi lại ...thấy ra ít ít nhạt nhạt...1, 2 ngày...hy vọng là máu báu...rồi..thất vọng QKD ào ào...vỡ mộng...Những lúc như vậy mình không muốn làm gì nữa, chán cả chồng luôn. Rồi lại ngậm ngùi chờ chu kỳ tới làm lại từ đầu, cứ như vậy nay đã hơn 1 năm rồi mà con vẫn chưa chịu về. huhu..
    Mình cũng đã đi khám hiếm muộn rồi và tinh trùng chồng hơi yếu, BS hẹn làm IUI nhưng mình chưa dám là. Hiện tại mình hốt thuốc Bắc uống trước vì nghe nói nhiều người hiếm muôn Tây y không được nhưng kiên trì uống thuốc bắc sẽ có kết quả đó. Mình uống được 2 tháng rồi, kinh cực kỳ đều.
    • 226 Bài viết

• 209 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lovelyheomoi Xem bài viết
    đừng vội buốn mai378! có mình chia sẻ với bạn rồi nè. Mình cũng đang có tâm trạng và tình trạng giống y như bạn đó, mà giờ đã hơn 1 tháng rồi bạn có tin vui chưa? những lúc biết mình sắp đến QKD là lại lang thang trên mạng để tham khảo kinh nghiệm của các chị. ngực căng đau từ ngày thứ 16 ...rồi lại ...thấy ra ít ít nhạt nhạt...1, 2 ngày...hy vọng là máu báu...rồi..thất vọng QKD ào ào...vỡ mộng...Những lúc như vậy mình không muốn làm gì nữa, chán cả chồng luôn. Rồi lại ngậm ngùi chờ chu kỳ tới làm lại từ đầu, cứ như vậy nay đã hơn 1 năm rồi mà con vẫn chưa chịu về. huhu..
    Mình cũng đã đi khám hiếm muộn rồi và tinh trùng chồng hơi yếu, BS hẹn làm IUI nhưng mình chưa dám là. Hiện tại mình hốt thuốc
    Bắc uống trước vì nghe nói nhiều người hiếm muôn Tây y không được nhưng kiên trì uống thuốc bắc sẽ có kết quả đó. Mình uống được 2 tháng rồi, kinh cực kỳ đều.
    Chào mẹ nó, mình làm quen với mẹ nó nha mình cũng buồn lắm, nhưng thôi bọn mình cùng cố gắng nha, mà mẹ nó ở đâu vậy? mình ở xa quá k bít cắt thuốc bắc chỗ nào vậy có jì mình sẽ nhờ mẹ nó giúp nha vì mình cũng mong lắm mẹ nó ah, chúc mẹ nó sớm có tin vui nha.
    • 66 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

mình cắt thuốc bắc ở Tp. Bến Tre, bà này là Bác sĩ YHDT cổ truyền, mình có chị bạn giới thiệu vì chị ấy tốn cả 100 triệu làm ở Từ Dũ rồi mà không được, vậy mà uống thuốc Bắc 4 tháng là dính bầu và nhiều trường hợp khác nữa. Hôm nay là ngày dự đoán QKD của mình nè, từng giây từng phút trôi qua nặng nề, ngực sáng nay đã mềm xuống rồi, vậy chắc là hết hy vọng.
    • 226 Bài viết

• 209 Được cảm ơn

mình cắt thuốc bắc ở Tp. Bến Tre, bà này là Bác sĩ YHDT cổ truyền, mình có chị bạn giới thiệu vì chị ấy tốn cả 100 triệu làm ở Từ Dũ rồi mà không được, vậy mà uống thuốc Bắc 4 tháng là dính bầu và nhiều trường hợp khác nữa. Hôm nay là ngày dự đoán QKD của mình nè, từng giây từng phút trôi qua nặng nề, ngực sáng nay đã mềm xuống rồi, vậy chắc là hết hy vọng.
    Vậy hả bạn? chưa QKD là vẫn con hi vọng đấy, thế cắt thuốc ở đó có đắt k? ah mà nick yahoo của mình nè: thiensutinhyeu_27_06, có gì thì ép nick mình vào thỉnh thoảng nói chuyện nha, chúc bạn 2 vạch đỏ chót để còn ủng hộ tinh thần mình nha,
    • 66 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

ừh, mình add nick của bạn rồi đấy, hôm qua mình đi cắt thuốc BS Đông Y nói ngực căng đau là dấu hiệu tốt và là biểu hiện của nội tiết tốt, ah thuốc 30 nghìn 1 than. Nhưng hôm nay ngực mình nó hết đau rồi mà cũng chưa thấy QKD, chỉ thấy ra ít dịch nâu loãng 3 ngày rồi, không biết mình đang bị gì nữa, kinh không ra, bầu thì không dám hy vọng, mình đang sống dỡ chết dỡ đây! huhu
    • 226 Bài viết

• 209 Được cảm ơn

ừh, mình add nick của bạn rồi đấy, hôm qua mình đi cắt thuốc BS Đông Y nói ngực căng đau là dấu hiệu tốt và là biểu hiện của nội tiết tốt, ah thuốc 30 nghìn 1 than. Nhưng hôm nay ngực mình nó hết đau rồi mà cũng chưa thấy QKD, chỉ thấy ra ít dịch nâu loãng 3 ngày rồi, không biết mình đang bị gì nữa, kinh không ra, bầu thì không dám hy vọng, mình đang sống dỡ chết dỡ đây! huhu
    Bạn đừng có buồn vậy biết đâu đó là máu báo thì sao, bạn đã trễ kinh chưa? cứ thử que đi xem thế nào, thuốc như vậy thì cũng rẻ nhỉ, hay là bạn cắt giúp mình với bạn cho mình số tài khoản mình chuyển tiền về rồi bạn lấy thuốc giúp mình, mình cũng mong con lắm bạn ạ,phụ nữ tụi mình thật là khổ,hjc, chúc bạn sớm có tin vui nha.
    • 66 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

bạn ở tỉnh nào, không cắt dùm được bạn àh, vì Bác sĩ này kết hợp đông và Tây y, phải cho Bs xem kết quả của Tây y (mà phải là của khoa Hiếm muộn Từ Dũ vì bà ấy nói chỉ tin kết quả của Từ Dũ thôi còn khám chỗ khác thì bà ấy không xem) về tình trạng sức khỏe của bạn thì bà ấy mới cắt thuốc theo từng tình trạng của mỗi người. Bà ấy đã trị cho mấy trăm cặp vợ chồng hiếm huộn và đã có con được rồi đó. Mình thì 2 vợ chồng cùng uống thuốc.
    Mà bạn mong con bao lâu rồi? sức khỏe có bình thường không ?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 226 Bài viết

• 209 Được cảm ơn

Bên này giờ buồn quá nhỉ, hjx,
    • 416 Bài viết

• 329 Được cảm ơn

Huhu. E lấy chồng dc 7 thấng rồi này. Nhưng 3-4 tháng đầu vì đau quá nên bọn e ít qh. Rất mong có e bé, mà mỗi lần qh xong e rất khó chịu. ĐI vệ sinh và rửa sạch sẽ. E xem trên diễn đàn thấy các mẹ bảo phải năm yên 30p-1t. Tốt nhất ko đi vệ sinh và phải sinh hoạt thường xuyên. Mà vc e thì thất thường lắm, có lúc thì ngày 2-3 lần, nhưng có khi cả tuần ko làm ấy. Hay là e bị bệnh gì rồi nhỉ? Kinh nguyệt e ko đều tầm 35-40 ngày. Tháng trước e có kinh vào 23/8 tính đến giờ đã 43 ngày. Vì kinh nguyệt ko đều nên e ko nghĩ mình có e bé. E đau ngực gần 1 tuần nay. E ko dám mua thử thai. Vì sợ thất vọng. Huhu
    • 209 Bài viết

• 175 Được cảm ơn

Mình thấy hiện tượng có bầu đau đầu ti , đau lưng ,đau bụng râm ran rất phổ biến và nó cũng giống như hiện tương sắp có kinh .nhưng riêng đối với bản thân mình thì mình thấy có 1 điều ko lạc đi đâu được đó là bị.....chảy nước dãi ( xin lỗi các mẹ nha , tuy mất vệ ssinh nhưng mình xin chia sẻ chuyện của mình như thế ah) mà trước đó mình chưa bgio bị nthe đâu ah . Có mẹ nào bị giống mình ko ah ? Và mình để ý 2 lần có thai thì cả 2 lần đều bị nthe .
    • 416 Bài viết

• 329 Được cảm ơn

Ôi trời ơi. CHị ơi, e cũng đang chảy nước dãi. Miệng lúc nào cũng tiết nước bọt ấy. Nhưng e quá kinh 10 ngày rồi. Huhu. Ko dám thử que, sợ thất vọng lắm. huhu
    • 209 Bài viết

• 175 Được cảm ơn

Thế thì mua que thử ngay đi bạn ah .mình thấy tự ở bản thân mình tiết nc bọt nhiều là dấu hiệu chính xác nhất vì các hiện tượng kia khi sắp bị cũng giống như thế nên m ko bg fân biệt được . Mà chỉ thấy tự nhiên tiết nc bọt nhiều là mình thử que và lên 2 vạch luôn mà ko fải chờ đến khi đến ckk. Chúc bạn sớm 2 vạch đỏ chót nhé
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 416 Bài viết

• 329 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kemyeu175 Xem bài viết
    Thế thì mua que thử ngay đi bạn ah .mình thấy tự ở bản thân mình tiết nc bọt nhiều là dấu hiệu chính xác nhất vì các hiện tượng kia khi sắp bị cũng giống như thế nên m ko bg fân biệt được . Mà chỉ thấy tự nhiên tiết nc bọt nhiều là mình thử que và lên 2 vạch luôn mà ko fải chờ đến khi đến ckk. Chúc bạn sớm 2 vạch đỏ chót nhé
    Hehe. Cám ơn chị. Sáng nay e vừa đi khám đông y. Bác sỹ bảo e có bầu rồi. mai e sẽ thử lại que thử. Cám ơn chị nhiều nhé. Hạnh phúc vỡ òa, vui không tả được. Nhưng thai e nóng. Chị có kinh nghiệm gì truỳen cho e với. Nên ăn gì và uống gì. E cũng có đọc qua trên mạng. Kiêng nước dừa trong 3 tháng đầu,, đu đủ xanh, rau ngót. còn ăn gì thì cũng tốt trừ đồ nóng. chị có kinh ngiệm gì khác thì truyền e với nhé. Vui quá chị ạ