Mang thai - Chuẩn bị sinh

Phân biệt đau ngực khi sắp QKĐ và có thai

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 438K Lượt đọc
  • 921 Trả lời

21 Người đang theo dõi

• 467 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Em không biết việc căng ngực này có liên quan đến sức khỏe của em bé đấy, mẹ nào biết giải thích rõ dùm em cái ạ

• 344 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Chào mọi người, có ai có kinh nghiệm về việc này không, làm ơn chỉ cho mình với.
    Tháng này mình có chích thuốc rụng trứng, và trứng rụng vào ngày 26/08, nhung mới đến ngày 30/08 thì mình bắt đầu bị đau ngực rùi và hình như mỗi ngày mỗi đau thêm. mình có cảm giác ngực căng và to ra.
    Có cách nào phân biệt đau ngực khi sắp QKD và đau ngực khi có thai không?
    • 62 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cunchi
    Chào mọi người, có ai có kinh nghiệm về việc này không, làm ơn chỉ cho mình với.
    Tháng này mình có chích thuốc rụng trứng, và trứng rụng vào ngày 26/08, nhung mới đến ngày 30/08 thì mình bắt đầu bị đau ngực rùi và hình như mỗi ngày mỗi đau thêm. mình có cảm giác ngực căng và to ra.
    Hi! ko biết bạn có điều trị giống mình không nhưng lần có thai đầu tiên mình cũng tức ngực ghê lắm nhất là đầu tí, bụng thì căng rất khó chịu,ko biết sau khi tiêm thuốc kthich rụng trứng bạn còn phải tiêm mũi thuốc dưỡng ko nhỉ? mình thì có tiêm 2 mũi và còn đặt thuốc nữa kia, mình nghĩ bạn có thể hy vọng vì giống mình đợt trước quá. chúc may măn nha
    • 1,049 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

2 triệu chứng tức ngực này gần như giống nhau, chỉ có điều có thai thì đầu ti nó nhạy cảm hơn, (kiểu đụng vào thấy khó chịu hơn í), to hơn & thâm đen hơn.
    Mà hình như còn tùy vào từng người nữa hay sao í bác ạ.

Còn 1 cách nữa là nếu bình thường bác tức ngực 5 ngày thì QKD, mà lần này quá 5 ngày rồi ko thấy QKD & ko hết tức ngực thì chắc là có thai thật!!! :4:
    Yêu lắm những thiên thần nhỏ của mẹ:LoveStruc:

• 262 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Belle1981
    2 triệu chứng tức ngực này gần như giống nhau, chỉ có điều có thai thì đầu ti nó nhạy cảm hơn, (kiểu đụng vào thấy khó chịu hơn í), to hơn & thâm đen hơn.

Còn 1 cách nữa là nếu bình thường bác tức ngực 5 ngày thì QKD, mà lần này quá 5 ngày rồi ko thấy QKD & ko hết tức ngực thì chắc là có thai thật!!! :4:
    Không phải đâu, như mình đây này, tức ngực và đau đầu ti từ trước ngày trứng rụng, đến bây giờ sắp đén ngày QKD rồi mà vẫn đau, thậm chí đau ê ẩm, nhức lắm. Không biết là thế nào nữa?
    • 5,519 Bài viết

• 2,619 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Belle1981

tớ thì trước ngày QKD thì sẽ hết căng ngực, còn khi có bầu thì đến ngày QKD rồi vẫn căng tức lắm, và trước khi QKD tớ đã thấy gân xanh nổi lên rồi, nhưng lại không thấy đầu ti thâm và to ra tí nào cả
    Sống tử tế phải biết xấu hổ.
    Sống sao cho người ta nể, chứ đừng để người ta khinh
    • 89 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cunchi

Mấy ngày nay mình cũng có triệu chứng giống bạn lắm
    • 344 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Mọi người ơi, mỗi lần trước khi QKD, mình bị đau ngực trước cả gần chục ngày, nên lần này mình không biết thế nào nữa. Có điều khoảng mấy ngày gần đây, mình hay bị đau lưng bên phải (gần xương cùng).
    Sáng nay (ngày thứ 11 sau khi rụng trứng) sốt ruột quá nên mình thử QT, nhưng chỉ có 1 vạch thôi. Buồn quá là buồn.
    • 89 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Đã ai có kết quả gì chưa?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 385 Bài viết

• 732 Được cảm ơn

Em cũng chẳng biết đau ngực lúc bắt đầu có thai với lúc QKD nó thế nào nữa mọi người ơi .
    Theo lịch em đã phải QKD từ khoảng ngày 25-28 từ tháng trước rồi vậy mà đến tận bây giờ vẫn chưa QKD các chị ơi, ngực vẫn đau lắm nhất là sáng ngủ dậy và cả ngày phải mặc áo lót không thì để không nó đau kinh hoàng luôn , vậy mà sau khi bị muộn mất gần 1 tuần em có dùng que thử thai để thứ nó chỉ lên một vạch nên chẳng biết mình có mang thai không nữa.