Mang thai - Chuẩn bị sinh

Phân biệt đau ngực khi sắp QKĐ và có thai

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 442K Lượt đọc
  • 921 Trả lời

21 Người đang theo dõi

• 89 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi le_chat_amoureux
    Em cũng chẳng biết đau ngực lúc bắt đầu có thai với lúc QKD nó thế nào nữa mọi người ơi .
    Theo lịch em đã phải QKD từ khoảng ngày 25-28 từ tháng trước rồi vậy mà đến tận bây giờ vẫn chưa QKD các chị ơi, ngực vẫn đau lắm nhất là sáng ngủ dậy và cả ngày phải mặc áo lót không thì để không nó đau kinh hoàng luôn , vậy mà sau khi bị muộn mất gần 1 tuần em có dùng que thử thai để thứ nó chỉ lên một vạch nên chẳng biết mình có mang thai không nữa.
    Bạn ui, bạn giống tui quá, đau ngực kinh khủng, vì vậy mình cứ phải mặc áo lót chứ thả rông ra thì khó chịu lắm. Mấy hôm trước tui cũng thử que cũng chỉ có 1 vạch. hôm qua và hôm nay thì thêm triệu trứng mỏi lưng nữa. Bình thường sau rụng trứng 14 ngày sẽ có kinh nguyệt, nhưng tui đã sau hơn 3 tuần rùi mà chưa thấy kinh nguyệt.
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tama
    Bạn ui, bạn giống tui quá, đau ngực kinh khủng, vì vậy mình cứ phải mặc áo lót chứ thả rông ra thì khó chịu lắm. Mấy hôm trước tui cũng thử que cũng chỉ có 1 vạch. hôm qua và hôm nay thì thêm triệu trứng mỏi lưng nữa. Bình thường sau rụng trứng 14 ngày sẽ có kinh nguyệt, nhưng tui đã sau hơn 3 tuần rùi mà chưa thấy kinh nguyệt.
    Chào bạn, mình cũng đang mong có em bé đây, vào chung hội này để hoc thêm kinh nghiệm của các mẹ. Theo mình thì chắc bạn đã có bé rồi đấy, có điều mới nên thử que chưa lên thôi. Chúc mừng bạn nhé. Khi nào có tin bạn nhớ thông báo nhé, để lấy tinh thần cho các mẹ ở đây cùng phấn đấu
    • 89 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhocketa
    Chào bạn, mình cũng đang mong có em bé đây, vào chung hội này để hoc thêm kinh nghiệm của các mẹ. Theo mình thì chắc bạn đã có bé rồi đấy, có điều mới nên thử que chưa lên thôi. Chúc mừng bạn nhé. Khi nào có tin bạn nhớ thông báo nhé, để lấy tinh thần cho các mẹ ở đây cùng phấn đấu
    Cảm ơn bạn nha, nếu như vậy thì mình mừng lắm. Một triệu chứng nữa là mình rất hay ợ hơi. Nam mô a di đà.
    • 344 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Cầu trời cho mọi người đều có tin vui. Riêng mình tháng này chắc không được rùi. HÔm nay là ngày "xổ số", không biết có được trúng "độc đắc" không? HÌnh như số mình ít khi gặp may mắn. May mắn nhất cuộc đời mình là gặp được "con trai lớn" và sinh được "con gái nhỏ".
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn nha, nếu như vậy thì mình mừng lắm. Một triệu chứng nữa là mình rất hay ợ hơi. Nam mô a di đà.
    oh, như vậy thì chắc là đúng rồi đấy, vì theo mình biết thì các triệu chứng như là : ợ hơi, ngực căng, mỏi lưng...thì có bé rồi đấy bạn ạ. Nhiệt liệt chúc mừng mẹ Tama nhé, không biết tháng này mình có được như vậy không?! híc..hic
    • 33 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Xin chào mọi người!Mình cũng đang mong chờ nhưng mình bị trễ 5 ngày rồi mà thử que thì chẳng thấy gì.Mọi lần mỗi tháng mình bị QKD thì ngực đau con bây giờ thì ngực mình không đau không biết có phải là có thai hay không.Mong các bạn cho mình lời khuyên nhé.
    ------------------------------
    Cầu mong mình sẽ có thai... híc híc
    • 39 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em cũng chẳng biết đau ngực lúc bắt đầu có thai với lúc QKD nó thế nào nữa mọi người ơi .
    Theo lịch em đã phải QKD từ khoảng ngày 25-28 từ tháng trước rồi vậy mà đến tận bây giờ vẫn chưa QKD các chị ơi, ngực vẫn đau lắm nhất là sáng ngủ dậy và cả ngày phải mặc áo lót không thì để không nó đau kinh hoàng luôn , vậy mà sau khi bị muộn mất gần 1 tuần em có dùng que thử thai để thứ nó chỉ lên một vạch nên chẳng biết mình có mang thai không nữa.
    Bạn ơi, mới có bầu thì que chậm lên vạch thứ 2 lắm, bạn phải chờ cho đủ 10 phút (hoặc theo hướng dẫn sử dụng). Cũng tùy người mà thử bằng quen lên nhanh hay chậm bạn ạ. Thử lại xem nhé.
    • 89 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhocketa
    oh, như vậy thì chắc là đúng rồi đấy, vì theo mình biết thì các triệu chứng như là : ợ hơi, ngực căng, mỏi lưng...thì có bé rồi đấy bạn ạ. Nhiệt liệt chúc mừng mẹ Tama nhé, không biết tháng này mình có được như vậy không?! híc..hic
    Cảm ơn bạn nhocketa nhiều nhé. Từ hôm đầu tuần mình đã thử que rồi nhưng kết quả que thử là 1 vạch. Mình chưa muốn thử lại vì nếu kết quả âm tính thì mình rất buồn. Vài tuần nữa mình sẽ thử xem sao Bí mật nhé, mình chuẩn bị phải tăng số cho cái áo của mình mất thôi.
    Chúc nhocketa và cả tama đều có tin vui nhé.
    • 89 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi happyhouse911
    Không phải đâu, như mình đây này, tức ngực và đau đầu ti từ trước ngày trứng rụng, đến bây giờ sắp đén ngày QKD rồi mà vẫn đau, thậm chí đau ê ẩm, nhức lắm. Không biết là thế nào nữa?
    Bạn đã thử que chưa? Biết đầu bạn đã có thai từ tháng trước rồi thì sao?
    • 262 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Bạn đã thử que chưa? Biết đầu bạn đã có thai từ tháng trước rồi thì sao?
    Mình chỉ chậm 1 ngày thôi, hôm qua lại QKD rồi! hu hu
    • 3,960 Bài viết

• 332 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi happyhouse911
    Mình chỉ chậm 1 ngày thôi, hôm qua lại QKD rồi! hu hu
    Chia buồn nhé, đừng nghĩ ngợi nhiều nữa thua keo này ta bày keo khác vậy. tháng tới ta lại canh :4: lại hy vọng đến cuối tháng........và sẽ có tin vui thật. Kiên trì chút nữa thôi nhé.
    Tôi cũng chậm 3 ngày rồi và chả có dấu hiệu gì của QKD cả, ngực cũng chả đau, lưng chả mỏi và lại càng không ợ hơi.
    • 383 Bài viết

• 732 Được cảm ơn

Cảm ơn Pu Peo nhé, chắc để tuần nữa mèo sẽ thử lại xem. Đến bây giờ vẫn chưa QKD mà ngực thì đau buốt quá trời và người mệt mỏi nữa

Trích dẫn Nguyên văn bởi Pu Peo
    Bạn ơi, mới có bầu thì que chậm lên vạch thứ 2 lắm, bạn phải chờ cho đủ 10 phút (hoặc theo hướng dẫn sử dụng). Cũng tùy người mà thử bằng quen lên nhanh hay chậm bạn ạ. Thử lại xem nhé.
    • 89 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cảm ơn Pu Peo nhé, chắc để tuần nữa mèo sẽ thử lại xem. Đến bây giờ vẫn chưa QKD mà ngực thì đau buốt quá trời và người mệt mỏi nữa
    Mèo ơi, cố lên, cùng hy vọng nào.
    • 383 Bài viết

• 732 Được cảm ơn

Thế tama cũng chưa có dấu hiệu gì ah? híc... cái kiểu này chán nhỉ, thử que thì que không lên, ngồi đợi QKD thì không thấy đâu, người thì mệt mỏi nên cứ phải ngồi đợi . Tama định khi nào thì thử que lại vậy?
    Mèo đọc ở topic nào đó các chị bảo nhiều người thử que không có lên phải đi bác sĩ mới biết được , hy vọng mình không nằm trong số đó, thử que mà nó lên chắc thích hơn nhỉ :4:

Mèo ơi, cố lên, cùng hy vọng nào.
    • 89 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thế tama cũng chưa có dấu hiệu gì ah? híc... cái kiểu này chán nhỉ, thử que thì que không lên, ngồi đợi QKD thì không thấy đâu, người thì mệt mỏi nên cứ phải ngồi đợi . Tama định khi nào thì thử que lại vậy?
    Mèo đọc ở topic nào đó các chị bảo nhiều người thử que không có lên phải đi bác sĩ mới biết được , hy vọng mình không nằm trong số đó, thử que mà nó lên chắc thích hơn nhỉ :4:
    Tớ định để cuối tuần sau thử lại xem sao. Tuần này cố nhịn thôi, chứ thử lại vẫn 1 vạch thì chán lắm.
    Cố gắng nhịn không thử, nếu mót quá thì đầu tuần sau sẽ mua 1 que về thử, chỉ 1 que thôi.
    Mèo bao giờ thì thử? Nhớ báo kết quả cho tớ với nhé.
    • 89 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Có một dấu hiệu lạ nữa là mình hôm nay cứ nhoi nhói ở bụng. Thế là sao?
    • 262 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tóc nâuxoăn
    Chia buồn nhé, đừng nghĩ ngợi nhiều nữa thua keo này ta bày keo khác vậy. tháng tới ta lại canh :4: lại hy vọng đến cuối tháng........và sẽ có tin vui thật. Kiên trì chút nữa thôi nhé.
    Tôi cũng chậm 3 ngày rồi và chả có dấu hiệu gì của QKD cả, ngực cũng chả đau, lưng chả mỏi và lại càng không ợ hơi.
    Có lẽ chính không có dấu hiệu gì như bạn lại có tin vui rồi đó. Bạn thử kiểm tra xem thế nào? Chúc bạn có tin vui nhé. Mình lại hi vọng tháng sau thôi.
    • 344 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Vậy là tháng này mình thất bại rùi, mọi người ơi. Lại tiếp tục một chu kỳ chờ đợi mới! Mình quyết định rùi, tháng này mình không thèm siêu âm hay làm gì cả. Chuyện gì tới thì sẽ tới, phải không?
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cunchi
    Vậy là tháng này mình thất bại rùi, mọi người ơi. Lại tiếp tục một chu kỳ chờ đợi mới! Mình quyết định rùi, tháng này mình không thèm siêu âm hay làm gì cả. Chuyện gì tới thì sẽ tới, phải không?
    Hội các mẹ vẫn chưa có tin vui gì thông báo cho mọi người mừng với à, cố gắng lên các mẹ nhé, thua keo này ta bày keo khác :1: , ai cũng có phần hết thôi mà.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 89 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cuối cùng là mình đã thử que vào thứ 7 vừa rồi, vẫn kết quả như vậy 1 vạch và vẫn chưa thấy kinh nguyệt. Không biết mình có nên đi bác sỹ không các bạn nhỉ? Lo quá