• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Phân biệt đau ngực khi sắp QKĐ và có thai

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 400K Lượt đọc
  • 920 Trả lời

19 Người đang theo dõi

• 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chao cac mẹ, Minh đã tham gia dien đan nay lau roi, cung khoang hon 8 thang gì đay. Bay giờ sau 1 nam ruoi lay chong ma minh van chua co baby, buon qua. Tren cơ quan minh thì moi nguoi lien tuc có tin vui, minh thay tui than kinh khung. 2 vọ chong minh đã đi kham moi noi, và khong có van đề gì truc trac cả. Minh cung khong biet nguyen nhan do đau nưa. Hom nay là khoang hon 10 ngay sau khi vợ chong minh xxxx, minh đã thử QT, nhung luc nao cung 1 vach, chan het cả ngoi.Mình khong thể chiu đieu nay 1 minh đuoc nua nen lai len đay de chia se voi cac me. Vo chong minh cung da thu IUI 2 lan, cung da uong thuoc bac, nhung deu vo ich. Doi khi cu tu nhu phai thu gian, relax mà khong duoc chi cam thay met moi va chan nan thoi.

• 37 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tommycat
    Chao cac mẹ, Minh đã tham gia dien đan nay lau roi, cung khoang hon 8 thang gì đay. Bay giờ sau 1 nam ruoi lay chong ma minh van chua co baby, buon qua. Tren cơ quan minh thì moi nguoi lien tuc có tin vui, minh thay tui than kinh khung. 2 vọ chong minh đã đi kham moi noi, và khong có van đề gì truc trac cả. Minh cung khong biet nguyen nhan do đau nưa. Hom nay là khoang hon 10 ngay sau khi vợ chong minh xxxx, minh đã thử QT, nhung luc nao cung 1 vach, chan het cả ngoi.Mình khong thể chiu đieu nay 1 minh đuoc nua nen lai len đay de chia se voi cac me. Vo chong minh cung da thu IUI 2 lan, cung da uong thuoc bac, nhung deu vo ich. Doi khi cu tu nhu phai thu gian, relax mà khong duoc chi cam thay met moi va chan nan thoi.
    Không nên quá bi quan bạn ahf, trời cho lúc nào thì cõ lúc đấy, nhiều người 2 năm không dùng biện pháp gì cả,điịnh đi khám nhưng rồi cuối cùng lại có đấy. Chủ yếu là phải relax, không lo nghĩ gì cả, hãy thử đi du lịch một chuyens xem, có khi lại mang về súng hay hoa thì sao...

• 71 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tommycat
    Hoàn cảnh của mình giống hệt bạn (khác mỗi cái là mình chưa đi làm IUI thôi, mình cũng đang định hết tháng này mà không được thì tháng sau mình sẽ đi làm IUI). Bọn mình cùng cố gắng vậy, và chia sẻ kinh nghiệm cho nhau nhé

• 561 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, cho mình hỏi cái. Trên tờ hướng dẫn que thử thai thấy nói là, sau khi quan hệ 7 ngày, có thể dùng que thử thai để biết có em bé hay chưa chứ k cần fair chờ chậm kinh mới thử. Không biết có đúng không.

• 71 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me cua Ti
    Các mẹ ơi, cho mình hỏi cái. Trên tờ hướng dẫn que thử thai thấy nói là, sau khi quan hệ 7 ngày, có thể dùng que thử thai để biết có em bé hay chưa chứ k cần fair chờ chậm kinh mới thử. Không biết có đúng không.
    CHị bạn mình chậm kinh 1 tuần thử quick stick vẫn lên 1 vach, nhung 1 thang sau van không co kinh, thu quick stick lai da thay len 2 vách roi, di kham bs noi chi da co thai dước 8 tuân roi. Nen không tin tương vao quickstick hoan toan dước dau ban a

• 2,251 Bài viết

• 377 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me cua Ti
    Cái này không tin tưởng được đâu như mình lần trước phải qua tuần thứ 6 mới thấy hai vạch, mới lại cũng tùy như có chị trong diễn dàn nói chị ấy còn thủ trước khi đến tháng mà vẫn thấy đấy thôi.

• 2,593 Bài viết

• 1,423 Được cảm ơn

Mình đọc được ở 1 trang web- post cho các sis cùng xem

Tín hiệu khi mang thai

Dựa theo kinh nghiệm dân gian để biết rằng mình sắp có em bé thường phải là những người

rất tinh ý hay đã từng trải qua. Nhưng với 5 dấu hiệu dưới đây, bạn có thể biết ngay là mình đang có bầu. Hãy lưu ý nhé!

1. “Đèn đỏ” báo chậm

Đây là dấu hiệu rõ ràng nhất khi bạn có thai. Tuy nhiên, nó cũng không thực sự chính xác lắm, bởi vì do cơ địa, áp lực, các yếu tố khác cũng là nguyên nhân của sự bất thường này.

2. Thường xuyên ghé thăm toilet

Thậm chí trước khi thấy hiện tượng “chậm kinh”, phụ nữ mà có thai thường vào nhà tắm nhiều hơn, ngay cả ban đêm. Hiện tượng này xảy ra khi phôi thai được cấy vào trong tử cung và sinh ra hormone có tên là chorionic gonadotropin. Hormone này khiến cho bạn đi tiểu nhiều lần hơn.

3. Mệt mỏi

Mệt mỏi cũng là tín hiệu báo động rõ ràng. Đó là do nồng độ cao của hormone duy trì thai.

4. Ốm cả ngày

Cảm giác buồn nôn không chỉ xuất hiện vào mỗi buổi sáng sớm mà vào bất cứ lúc nào trong ngày. Không những thế cơ thể bạn còn bị mất nước và không muốn ăn uống gì cả. Thế thì sao mà bạn chẳng cảm thấy ốm?

5. Ngực bị đau và to ra

Nếu bạn có bầu, ngực của bạn lúc đó sẽ rất nhạy cảm khi đụng vào, cũng tương tự như trước kỳ kinh nguyệt vậy. Chỉ khi cơ thể bạn phát triển phù hợp với sự tăng hormone thì ngực mới đỡ đau.

Nếu như bạn có bất cứ một biểu hiện nào ở trên, thì hãy tới kiểm tra càng sớm càng tốt, vì sức khoẻ của bạn cũng như của bé yêu.

Theo Webmd

• 277 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi memuop83
    em mới lấy chồng, bọn em cũng không KH gì cả vì chồng em cũng mong có em bé lắm. Em thấy bảo thử que sau 15 ngày là chính xác thế là em cũng hì hục thử những 3 cái liền mà không có chán quá.E vao diễn đàn theo dõi đều đều để học hỏi ý kiến các chị.Đang định bảo học được nhiều điều thế này tháng sau lại chiến đâu tiếp nhưng may quá tháng này lại có rồi. Em post lên để cả nhà xem mọi người có triệu trứng giống em không nhé. Em có đầy đủ biểu hiện của QKĐ, đau bụng dưới, đau lưng(e kô biết nên bắt ôx đấm lưng cho thùm thụp), em còn mua cả BVS về dự trữ nữa.Và một điều em thấy khác mọi tháng là bình thường em đau ngực nhưng tháng này em chỉ đau đầu ti thôi. đau lắm, khôg mặc áo lót thì không chịu được.À, em còn rất hay ợ, đói cũng ợ, no cung ợ, nhưng no ợ nhiều hơn.em thử que thấy lên 2 vạch sướng quá mua hẳn 5 cái về thử cho chắc, nhưng em van hơi lo không biết trứng đã vào tử cung chưa, mọi người khuyên là dợi 1,2 tuần nữa nhưng em sốt ruột quá chỉ sợ nhỡ làm sao.bây giờ ngày nào cũng ngồi chờ cho đến hết tuần. Nhưng dù sao cũng vui lắm các chị ạ.Chúc các chị cũng mau có cảm giác như em nhé
    ban oi ! cho minh hoi 1 chút nhe ,the ban thu que khi xxx voi anh xa dc may ngay the? thang nay minh cung mong qua roi ,hom no sau khi minhva anh xa xxx,dc khoang 3 ngay thi minh thay ngúc minh dau ,nhung dc 2 hom la hét roi ,chang hiêu the nao nua ,hiiiiiiii.co gi ban noi cho minh nghe nhe ,cam on ban nhiêu nhiêu !

• 70 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

chào các mẹ, cho e hỏi , e cả tuần trưoc đầu ti chạm vào thì đau, nhưng dến tuần sau thì bầu vú đau và to , đầu ti lại hết đau khi chạm vào, người thì cứ nóng có vẻ như sốt , e đo thân nhiệt buổi sáng thì tầm 36.7 36.8 mà em cũng đến ngày QKD rồi ,tối dến thì ox cứ bảo lạnh mà người em thì cứ nóng bừng lên ngủ ko được, vậy e đã có baby chưa ạ

• 65,800 Bài viết

• 318,707 Được cảm ơn

:LoveStruc:
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thien than nho Xem bài viết
    chào các mẹ, cho e hỏi , e cả tuần trưoc đầu ti chạm vào thì đau, nhưng dến tuần sau thì bầu vú đau và to , đầu ti lại hết đau khi chạm vào, người thì cứ nóng có vẻ như sốt , e đo thân nhiệt buổi sáng thì tầm 36.7 36.8 mà em cũng đến ngày QKD rồi ,tối dến thì ox cứ bảo lạnh mà người em thì cứ nóng bừng lên ngủ ko được, vậy e đã có baby chưa ạ
    Khả năng có baby của em khá cao đó. Nếu tới ngày qkd rồi thì thử que luôn đi em.. có kết quả ngay thôi mà:LoveStruc: :LoveStruc: