Mang thai - Chuẩn bị sinh

Phân biệt đau ngực khi sắp QKĐ và có thai

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 457K Lượt đọc
  • 923 Trả lời

22 Người đang theo dõi

• 752 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ocmit82 Xem bài viết
    thế là cũng đỡ lo lắng rồi nhé, thoải mái tâm lý đón bé yêu đi, mẹ nó có biết mình còn chẳng có trứng trội để mà hi vọng như mẹ nó ko?
    Mẹ nó cố gắng lên nhé ! mong nình và mẹ nó có kết quả tốt để hợp sức ủn mông cho các mẹ nha...

[B]Bống BĐ: 3,5kg =>1m: 4,6kg =>2m:5,6kg =>3m:6,7kg :Laughing: => 4m: 7,7kg :Applause::Applause: => 5m: 8,6kg :Applause::Applause:=> 6m: 9,2kg...75cm...2 răng nhỏ xinh :Applause:=> 7m: 9,8kg...76cm :Laughing:=> 8m: 10,5kg => 9m: 10,7kg...ốm :Silly:=> 10m: 11,2kg=> 11m: 11,8kg...80cm, 6 răng :Applause:=> 12m: 12,5kg.. đi 10 bước:=> 13m: 13kg:Applause::Applause:=> 14m: 13,6kg, 8 răng:=> 15m: 13kg>>>ốm vì 2 hàm, 2 nanh...mẹ cai sữa:Sick:=> 16m,17m: 13kg, 85cm, mọc 16 răng. biết nói câu 3 từ:LoveStruc:
    • 1,041 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi invatun Xem bài viết
    Mẹ nó cố gắng lên nhé ! mong nình và mẹ nó có kết quả tốt để hợp sức ủn mông cho các mẹ nha...
    tất cả chúng ta cùng cố gắng nhé, quan trọng nhất là thất bại cũng không được nản :Kiss:
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị à,chị cho em chút kinh nghiệm được không? em cũng giống chị,trước khi hành kinh cũng đau ngực lắm,nhiều lúc đi đường sóc cũng rất đau,chu kỳ của em là 31 ngày,vậy mà không hiểu sao tháng này em quá 4 ngày rôi,ngực cũng rất đau,em dùng qickstick thử 5 lần rồi chỉ lên 1 vạch,em đang ko biết thế nào nữa,liệu em có bầu hay chỉ là rối loạn kinh nguyệt thôi,có chị nào có kinh nghiệm cho em biết với nhé!
    • 1,041 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maiyeu22 Xem bài viết
    Chị à,chị cho em chút kinh nghiệm được không? em cũng giống chị,trước khi hành kinh cũng đau ngực lắm,nhiều lúc đi đường sóc cũng rất đau,chu kỳ của em là 31 ngày,vậy mà không hiểu sao tháng này em quá 4 ngày rôi,ngực cũng rất đau,em dùng qickstick thử 5 lần rồi chỉ lên 1 vạch,em đang ko biết thế nào nữa,liệu em có bầu hay chỉ là rối loạn kinh nguyệt thôi,có chị nào có kinh nghiệm cho em biết với nhé!
    co me cham 14 ngay moi len 2v co ma me no, cu hi vong di nhe, ma me no co do nhiet do khong?neu nhiet do van cao thi tot qua :LoveStruc:
    • 9,490 Bài viết

• 1,275 Được cảm ơn

Các chị ơi, phân biệt đau ngực giữa sắp QKD và có thai ntn ạ?...
    Em mới qua RT có 4 ngày, ngực thì bt, ko đau, ko cuơng, nhưng đầu ti hơi đau, khá nhạy cảm, có cơ gì ko ạ??? :Sigh: :Sigh: :Sigh:
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

co me cham 14 ngay moi len 2v co ma me no, cu hi vong di nhe, ma me no co do nhiet do khong?neu nhiet do van cao thi tot qua :LoveStruc:
    Nhưng chị ơi theo em biết thì khi có bầu đầu ti cũng đau,đầu ti phải thâm đen hơn bình thường mà đầu ti của em vẫn hồng lắm,em ko thấy mệt mỏi,ko thấy nôn nao,nói chung em chỉ đau bầu vú thôi,không có dấu hiệu gì khác,em đang kế hoạch,ko biết liệu có khả năng có thai không nhỉ,em lo lắm,nhiệt độ cơ thể vẫn dưới 37 độ,chỉ 36,5 thôi,các chị có kinh nghiệm cho em biết với vì tháng này em ko dùng biên pháp tránh thai gì hết,chỉ xuất tinh ngoài thôi.....em thử thai nhưng toàn lên 1v thôi.em đang lo lo,vì thât sự hôm vừa rồi em bị ngứa ngoài âm hộ,em có dùng 1 vỉ Micfaso blue,thuốc sát khuẩn đường tiết niệu sinh dục ấy mà,thuốc này không dùng cho phụ nữ có thai,em lại bị viêm họng,lại dùng kháng sinh nữa chứ,cho nên em chưa muốn có thai,em lo lắm các chị ơi...Tính từ chu kỳ lần trước đến hôm nay là 35 ngày rồi,em ko biết sao nữa.
    • 50 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Nhưng chị ơi theo em biết thì khi có bầu đầu ti cũng đau,đầu ti phải thâm đen hơn bình thường mà đầu ti của em vẫn hồng lắm,em ko thấy mệt mỏi,ko thấy nôn nao,nói chung em chỉ đau bầu vú thôi,không có dấu hiệu gì khác,em đang kế hoạch,ko biết liệu có khả năng có thai không nhỉ,em lo lắm,nhiệt độ cơ thể vẫn dưới 37 độ,chỉ 36,5 thôi,các chị có kinh nghiệm cho em biết với vì tháng này em ko dùng biên pháp tránh thai gì hết,chỉ xuất tinh ngoài thôi.....em thử thai nhưng toàn lên 1v thôi.em đang lo lo,vì thât sự hôm vừa rồi em bị ngứa ngoài âm hộ,em có dùng 1 vỉ Micfaso blue,thuốc sát khuẩn đường tiết niệu sinh dục ấy mà,thuốc này không dùng cho phụ nữ có thai,em lại bị viêm họng,lại dùng kháng sinh nữa chứ,cho nên em chưa muốn có thai,em lo lắm các chị ơi...Tính từ chu kỳ lần trước đến hôm nay là 35 ngày rồi,em ko biết sao nữa.
    Mình cũng có những triệu chứng giống bạn, và cũng đã trễ 7 ngày rồi, nhưng khi thử thì chỉ có 1v, còn về tâm trang thì mình khác bạn vì minh rất mong có em bé, mình ko biết là mình có hi vọng hay ko, thôi dù sau đi nữa thì bạn cũng đừng lo lắng quá ko tốt đâu.
    • 1,041 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

hic, vay ma chi tuong e dang mong co be chu, cu de khoang 1 tuan nua thu xem the nao em a.
    • 50 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình mới cưới được hơn 4 tháng nhưng sốt ruột quá rồi mẹ nó ạ, :Sad: ai ở nhà mình cũng hỏi thăm lo lắng, mẹ nó đừng nói là không được chứ, chưa được thôi :Smiling: và rồi sẽ được,nhất là mẹ nó đã từng có rồi cơ mà, sẩy 2 lần rồi chắc phải làm xét nghiệm để cẩn thận cho những lần sau đấy, chi tiết thế nào thì mẹ nó hỏi mẹ Uyên My nhé, mẹ ý nhiều kinh nghiệm lắm, chúc mẹ nó thành công:Kiss:
    Mình cảm ơn mẹ ocmit tiếp thêm phần hi vọng cho mình, nhưng thật ra sau khi bị sẩy lần 2 khỏang 3 tháng là mình có đi kiểm tra XN rồi nhưng KQ là minh đã bị nhiễm CMV rồi, nên tháng này bị trễ QKĐ mình vừa mùng mà vừa lo nè.:Sad::Sad:
    • 1,041 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebongbup Xem bài viết
    Mình cảm ơn mẹ ocmit tiếp thêm phần hi vọng cho mình, nhưng thật ra sau khi bị sẩy lần 2 khỏang 3 tháng là mình có đi kiểm tra XN rồi nhưng KQ là minh đã bị nhiễm CMV rồi, nên tháng này bị trễ QKĐ mình vừa mùng mà vừa lo nè.:Sad::Sad:
    vu nay thi minh ko biet roi me no a, du sao cung chuc me no may man nhe :559:
    • 752 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

tất cả chúng ta cùng cố gắng nhé, quan trọng nhất là thất bại cũng không được nản :Kiss:
    Mẹ Ocmit vừa mới thay chữ kí à? đẹp thế...:Applause:
    Hôm nay định ko vào WTT nhưng mình thấy thiếu thiếu thế nào ý. thế là phải mò vào đây, ông xã mình mê đá bóng quá, bỏ vợ bơ vơ....:Crying::Crying:
    Chúc mẹ nó ngủ ngon nhé!:Kiss:

[B]Bống BĐ: 3,5kg =>1m: 4,6kg =>2m:5,6kg =>3m:6,7kg :Laughing: => 4m: 7,7kg :Applause::Applause: => 5m: 8,6kg :Applause::Applause:=> 6m: 9,2kg...75cm...2 răng nhỏ xinh :Applause:=> 7m: 9,8kg...76cm :Laughing:=> 8m: 10,5kg => 9m: 10,7kg...ốm :Silly:=> 10m: 11,2kg=> 11m: 11,8kg...80cm, 6 răng :Applause:=> 12m: 12,5kg.. đi 10 bước:=> 13m: 13kg:Applause::Applause:=> 14m: 13,6kg, 8 răng:=> 15m: 13kg>>>ốm vì 2 hàm, 2 nanh...mẹ cai sữa:Sick:=> 16m,17m: 13kg, 85cm, mọc 16 răng. biết nói câu 3 từ:LoveStruc:
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hic, vay ma chi tuong e dang mong co be chu, cu de khoang 1 tuan nua thu xem the nao em a.
    sáng sớm nay em cũng thử 2 lần nhưng chỉ lên 1v,nếu em chậm kinh như thế này liệu đi siêu âm có phát hiện được ko hả chị,em lo lắm,cũng muốn có bé nhưng em chưa đủ đk,hơn nữa hôm vừa rồi em lại uống mấy loại thuốc ko tốt cho bà bầu,em cứ thấy lo lo,liệu em có thai được ko?em cũng mới cưới chưa có nhiều kinh nghiệm,mà em ít khi chậm kinh như thế này lắm,ko biết có phải em lo lắng suy nghĩ thoái quá ko?
    • 1,041 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

sáng sớm nay em cũng thử 2 lần nhưng chỉ lên 1v,nếu em chậm kinh như thế này liệu đi siêu âm có phát hiện được ko hả chị,em lo lắm,cũng muốn có bé nhưng em chưa đủ đk,hơn nữa hôm vừa rồi em lại uống mấy loại thuốc ko tốt cho bà bầu,em cứ thấy lo lo,liệu em có thai được ko?em cũng mới cưới chưa có nhiều kinh nghiệm,mà em ít khi chậm kinh như thế này lắm,ko biết có phải em lo lắng suy nghĩ thoái quá ko?
    nếu sớm vậy thì SÂ chưa thấy túi ối đâu em ạ, giờ chỉ có thử máu thôi.
    • 1,041 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi invatun Xem bài viết
    Mẹ Ocmit vừa mới thay chữ kí à? đẹp thế...:Applause:
    Hôm nay định ko vào WTT nhưng mình thấy thiếu thiếu thế nào ý. thế là phải mò vào đây, ông xã mình mê đá bóng quá, bỏ vợ bơ vơ....:Crying::Crying:
    Chúc mẹ nó ngủ ngon nhé!:Kiss:
    hôm qua lên mày mò đổi chữ ký, đổi mấy lần ý mẹ nó ạ, thỉnh thoảng thay đổi cho nó mới, biết đâu lại may mắn hơn rooling: hihi
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

nếu sớm vậy thì SÂ chưa thấy túi ối đâu em ạ, giờ chỉ có thử máu thôi.
    Thử máu có chính xác không hả chị?Liệu mình có tin tưởng được vào que thử thai ko?em thử tất cả là 7 que rồi,nhưng vẫn chỉ có 1v thôi,em thấy đau tức ngực,thắt lưng cũng hơi đau,vậy mà vẫn chưa thấy kinh,cứ lo hoài thôi chị ah.
    • 112 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Các chị ơi cho em hỏi IUI với xét nghiệm TDD là gì ạ?
    • 112 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Em rất rất mong được giải thích đấy, vì em đọc các chị trao đổi kinh nghiệm mà chẳng hiểu gì cả. Hic, em cũng đang mong nghé con quá các chị ạ.
    • 19,205 Bài viết

• 4,786 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bup xinh Xem bài viết
    Các chị ơi cho em hỏi IUI với xét nghiệm TDD là gì ạ?
    IUI là kỹ thuật bơm tinh trùng vào buồng tử cung, giúp tinh trùng tiếp cận trứng nhanh hơn.

Xét nghiệm TDD là xét nghiệm tinh dịch đồ nhằm kiểm tra xem chất lượng tinh trùng của các anh xã ra sao :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    LỠ MUA ĐẮT CŨNG QUYẾT KHÔNG BÁN RẺ

• 65,801 Bài viết

• 318,742 Được cảm ơn

Thử máu có chính xác không hả chị?Liệu mình có tin tưởng được vào que thử thai ko?em thử tất cả là 7 que rồi,nhưng vẫn chỉ có 1v thôi,em thấy đau tức ngực,thắt lưng cũng hơi đau,vậy mà vẫn chưa thấy kinh,cứ lo hoài thôi chị ah.
    Em thử 7 que rồi mà vẫn 1 vạch thì có thử máu cũng vậy thôi em à. Cứ thoải mái chờ thêm ít lâu xem sao, nếu chưa có kinh thì cơ hội vẫn còn mà em gái :LoveStruc:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 303 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Đồng bào chú ý, đồng báo cứu với!
    Hiện trạng của em như sau: đau ngưc, ngực lớn hơn bình thường và có thâm hơn, ấn vào đầu ti thấy đau, thân nhiệt cao chua từng có 36,8 - 37,2 và thường chi 36 độ là kịch bản, lâm râm đau bụng, hay chóng mặt buồn nôn, gân xanh nổi ở bầu ngực, ngừoi như bị bốc hỏa, nói chung em thấy tháng này em khang khác sao ấy. Nhưng em chưa đến ngày à, tính ra thì còn 5 ngày nữa cơ. Vậy thì có hi vọng gì không các chị. Đặc biệt là nhìn vào màn hình máy tính 1 lúc là thấy như đang ngồi võng ấy. Các mẹ phán hộ em cái. :Battin ey: Please help me!:Sad: