• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Phân biệt đau ngực khi sắp QKĐ và có thai

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 399K Lượt đọc
  • 920 Trả lời

19 Người đang theo dõi

• 138 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, mình đang có thai ở tuần thứ 6, đầu ngực bắt đầu đau từ hôm chậm kinh, đến hôm nay (khoảng 10 ngày sau) thì bỗng hết đau. Các mẹ ơi, liệu ngực đau có liên quan gì đến sự phát triển của thai không? Có phải trong suốt quá trình mang thai thì ngực luôn đau không? Có mẹ nào giống mình thì chia sẻ với mình nhé. Cảm ơn các mẹ.

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 1,258 Bài viết

• 838 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bomeyeu
    Các mẹ ơi, mình đang có thai ở tuần thứ 6, đầu ngực bắt đầu đau từ hôm chậm kinh, đến hôm nay (khoảng 10 ngày sau) thì bỗng hết đau. Các mẹ ơi, liệu ngực đau có liên quan gì đến sự phát triển của thai không? Có phải trong suốt quá trình mang thai thì ngực luôn đau không? Có mẹ nào giống mình thì chia sẻ với mình nhé. Cảm ơn các mẹ.
    Mẹ nó ơi nếu đang trong thời kỳ nghén mà tự nhiên thấy hết đau, ngực hết căng thì đi khám đi, đó là dấu hiệu không tốt lắm, hy vọng đó chỉ là cảm giác của mẹ trong 1 lúc nào đó thôi.
    Mình thì đã 12 tuần, vẫn đau ngực đều.
    Đi khám đi nhé.
    Chúc 2 mẹ con khoẻ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 456 Bài viết

• 911 Được cảm ơn

Thế mẹ nó hết đau hoàn toàn hay chỉ bớt đau thôi, chạm vào hoặc ấn vào có đau nữa không??? Mẹ nó nên đi khám xem sao.

Mình đau nhiều lắm, nhất là lúc mới sáng ngủ dậy, trở mình ngực cũng đau ê ẩm, chỉ cần chạm nhẹ là đau rồi, nhưng cũng có hôm ít đau hơn, nhưng không phải là hết hoàn toàn, chạm vào hoặc ấn vào là vẫn thấy đau, vì thế mẹ nó tự kiểm tra đi đã, nếu cảm thấy bất thường thì khám ngay nhé, hy vọng chỉ là cảm giác đỡ đau thôi.
    We are MFEO

• 138 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Mình chỉ bị đau đầu ngực thôi chứ không có cảm giác căng cứng ngực, mấy hôm vừa rồi chỉ chạm khẽ cũng đau lắm, nhưng hôm nay thì day day mới thấy đau, nhưng kiểu này chắc là sắp hết đau rồi. Mình lo quá các mẹ ơi, có mẹ nào nữa biết thì chia sẻ với mình nhé. Phòng khám của BS mà mình theo hôm nay lại không làm việc, nếu có khám thì chiều tối mai mới khám được. Theo các mẹ thì mình có nên đến ngay một BS khác vào chiều hôm nay không? ôi mình lo phát khóc lên được, lưu một lần rồi nên sợ lắm.

• 235 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

Mình chỉ bị đau đầu ngực thôi chứ không có cảm giác căng cứng ngực, mấy hôm vừa rồi chỉ chạm khẽ cũng đau lắm, nhưng hôm nay thì day day mới thấy đau, nhưng kiểu này chắc là sắp hết đau rồi. Mình lo quá các mẹ ơi, có mẹ nào nữa biết thì chia sẻ với mình nhé. Phòng khám của BS mà mình theo hôm nay lại không làm việc, nếu có khám thì chiều tối mai mới khám được. Theo các mẹ thì mình có nên đến ngay một BS khác vào chiều hôm nay không? ôi mình lo phát khóc lên được, lưu một lần rồi nên sợ lắm.
    Mình rất hiểu tâm trạng của bạn lúc này nhưng cũng đừng có lo lắng quá mà ảnh hưởng đến em bé. Theo mình thì chiều bạn nên đi khám cho yên tâm, chẳng cần phải chờ ngày mai BS quen về đâu, có nhiều địa chỉ khám khác mà các mẹ ở đây khen ghê lắm, bạn nghiên cứu & hãy chọn chỗ nào cho tiện đi lại với mình.
    Mình nghĩ là ko có vấn đề gì đâu, bạn cứ thần hồn nát thần tính thôi :3:
    Chúc mẹ khoẻ, con khoẻ nhé.

• 409 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi ngực chỉ đau (cương) trong thời gian đầu mang thai thôi, đâu phải là suốt thời gian mang thai (do cơ thể thay đổi khi bắt đầu có em bé ấy mà) tất cả các tài liệu đều chỉ ra như vậy. Mình cũng chỉ bị đau trong 1-2 tháng đầu thôi, chạm nhẹ vào là cũng đau ấy, đến giờ là ko bị nữa. Nếu mẹ nó lo lắng thì cứ đi khám cho an tâm. Mẹ nó nên tham khảo sách dành cho bà mẹ mang thai ý, người ta sẽ nói những thay đổi của người mẹ theo từng tháng đấy.

• 184 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bebiyeudau
    Mẹ nó ơi ngực chỉ đau (cương) trong thời gian đầu mang thai thôi, đâu phải là suốt thời gian mang thai (do cơ thể thay đổi khi bắt đầu có em bé ấy mà) tất cả các tài liệu đều chỉ ra như vậy. Mình cũng chỉ bị đau trong 1-2 tháng đầu thôi, chạm nhẹ vào là cũng đau ấy, đến giờ là ko bị nữa. Nếu mẹ nó lo lắng thì cứ đi khám cho an tâm. Mẹ nó nên tham khảo sách dành cho bà mẹ mang thai ý, người ta sẽ nói những thay đổi của người mẹ theo từng tháng đấy.
    Đúng như mẹ bebiyeudau nói đấy tớ cũng chỉ bị cương và đau trong thời gian mấy tuần đầu mang thai thôi (tớ không nhớ rõ, nhưng khoảng 11 tuần kể từ kỳ kinh chót) còn sau đó không cương nhiều và đau như trước nữa tuy nhiên vẫn to và nhiều gân xanh. Nhưng tốt nhất tớ nghĩ ngoài cách tham khảo tình trạng của các mẹ nếu bạn vẫn còn phân vân suy nghĩ thì cứ nên đi khám bác sĩ cho yên tâm, nếu cần BS sẽ cho bạn siêu âm để bạn biết rằng em bé của bạn vẫn khỏe.
    Beautyful life!:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:

• 430 Bài viết

• 154 Được cảm ơn

Chị ơi em nghĩ là chị nên đi khám đi cho yên tâm, em cũng đã từng bị thai lưu nên rất hiểu tâm trạng của chị. Em cho chị địa chỉ một bác sĩ giữ thai tốt nhất bệnh viện C nhé (là trưởng khoa giữ thai bệnh viện C) : Phạm Đình Dũng, 387 Kim Ngưu, phòng khám từ 5h-7h. Chúc chị mọi sự tốt đẹp.

• 3,111 Bài viết

• 104 Được cảm ơn

Mình cũng vậy mà. Đau mất khoảng 02 tháng gì đấy, k nhớ rõ lắm. Động vào là đau, đi đường sóc cũng đau. Nhưng chẳng sao cả. Qua gđoạn đấy lại bình thường. Nếu mẹ nào k yên tâm thì tới Bsỹ khám.

• 1,815 Bài viết

• 1,043 Được cảm ơn

Theo mình thì tốt nhất nên đi khám cho yên tâm.B.sĩ của mình khi mình lo lắng một hiện tuộng nào đó thường hỏi ngực còn căng ko, nếu ngực còn căng thì ko có vấn đề lo lắng lắm. Thế là lúc nào tớ cũng sờ sờ nắn nắn, nhưng có hôm ngực căng có hôm chỉ đau đầu ngực thôi. Bạn cứ nên đi khám đi nhé
    Bố Mẹ yêu em Bống nhất trên đời