• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Phân biệt dấu hiệu có bầu và dấu hiệu QKĐ

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 80.9K Lượt đọc
  • 182 Trả lời

9 Người đang theo dõi

• 142 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Chào các mẹ, các mẹ hiểu biết giúp mình với. Mình bị đa nang buồng trứng, tháng rồi đi kích trứng được 21mm, NM đẹp, tiêm rụng trứng rồi xxx tự nhiên theo chỉ dẫn của BS (xã nhà mình tt khỏe), sau khi rụng trứng, đầu ti to ra, cương cứng và đau khi chạm. Tới khi trước QKD dự kiến vài ngày thì đau cả bầu ngực nhưng đầu ti lại hết đau và con bé QKD đã đến sớm 1 ngày so với dự kiến. Tháng này lại tiếp tục hành trình tìm con yêu, cũng kích trứng và tiêm rụng trứng rồi xxx, nhưng sau khi rụng trứng thì hok có dấu hiệu gì của bầu ngực cả, mềm xèo. đến tối hum qua (cách ngày kinh dự kiến 4 ngày) thì có cảm giác bầu ngực cưng cứng, tiêu chảy, có ít dịch nhầy âm đạo sánh đặc. Sáng nay mua que nhưng chưa dám thử. Các mẹ ơi, cơ thể mình thay đổi vậy có thể có thai không, mình lăn tăn quá, hok làm được gì hết.
    Cám ơn các mẹ, chúc các mẹ may mắn.

• 11 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho em hỏi tý ah! Chu kỳ của em rất đều 28 - 30 ngày, tháng này em nghi rụng trứng vào ngày 14 hoặc 15 của chu kỳ và 2 v/c có xxx. bình thường thì rụng trứng xong sẽ ra dịch dai trong màu nâu, nhưng tháng này em ko có thêm vào đó là dịch giống như ngày rụng trứng xuất hiện 4 ngày liền, sau đó thì khoảng ngày 19 - 20 của chu kỳ em bị tiêu chảy, đến ngày thứ 26 của chu kỳ thì bắt đầu đau ngực và đâu mạnh dần qua ngày 28 và hôm nay ngày thứ 31 của chu kỳ em vẫn còn đâu nhưng vẫn chưa QKĐ, sáng nay em đã thử que vẫn 1v. Vậy thì em có tý hy vọng nào không các me. Các mẹ tư vấn dùm em, cho em có thêm tý hy vọng, cảm ơn các mẹ nhiều. tặng hoa các mẹ
    SỐNG ĐƠN GIẢN CHO ĐỜI THANH THẢN8-

• 142 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi invali Xem bài viết
    Các mẹ ơi cho em hỏi tý ah! Chu kỳ của em rất đều 28 - 30 ngày, tháng này em nghi rụng trứng vào ngày 14 hoặc 15 của chu kỳ và 2 v/c có xxx. bình thường thì rụng trứng xong sẽ ra dịch dai trong màu nâu, nhưng tháng này em ko có thêm vào đó là dịch giống như ngày rụng trứng xuất hiện 4 ngày liền, sau đó thì khoảng ngày 19 - 20 của chu kỳ em bị tiêu chảy, đến ngày thứ 26 của chu kỳ thì bắt đầu đau ngực và đâu mạnh dần qua ngày 28 và hôm nay ngày thứ 31 của chu kỳ em vẫn còn đâu nhưng vẫn chưa QKĐ, sáng nay em đã thử que vẫn 1v. Vậy thì em có tý hy vọng nào không các me. Các mẹ tư vấn dùm em, cho em có thêm tý hy vọng, cảm ơn các mẹ nhiều. tặng hoa các mẹ
    Bạn chờ 2 ngày nữa thử lại nghe. Mình đọc tài liệu thấy là nếu sau rt mà âm đạo khô liên tiếp trong 3 ngày liền thì tháng đó trượt rồi, còn bạn dịch ra suốt 4 ngày nên cứ hy vọng nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,118 Bài viết

• 400 Được cảm ơn

E cũng có các triệu chứng đau lưng, đau nhừ 2 tay, đau bụng lâm râm, thỉnh thoảng khó thở, cứ phải hít thật mạnh để lấy khí thở, hay có gì vướng vướng ở cổ nữa, ti vẫn thế k khác gì...Thế là sau 10 ngày xxx, chưa đến QKĐ, e tò mò quá mua 1 que về thử, e bảo cho e loại nào tốt tốt ý, ngta đưa e quicktick hay sao ý (e k để ý lắm) có 3k à, rùi thử có 1v, hix, thất vọng. Mà sau khi em thử thì mọi triệu chứng hết luôn, e k đau bụng nữa, buổi tối thỉnh thoảng vẫn khó thở, với đau mỏi tay thui, k thấy đau lưng luôn Nhưng cứ mong vì chưa tới KQĐ, cuối tuần mới tới
    Tháng này e mới thử thả nhưng k căn ngày rụng trứng, chiến vào ngày t10 của chu kì rùi thôi.
    em k hi vọng gì nhìu mà sao cứ mong thế k biết, các chị ủn đít cho em lấy hên với.
    Thanh lý Bộ quần áo I LOVE MAMA, PAPA lẻ size: http://mgod.webtretho.com/forum/f292.../#post29913897
    Vẽ chibi đáng yêu và ngộ nghĩnh http://mgod.webtretho.com/forum/f292.../#post29697259
    Thanh lý quần áo http://mgod.webtretho.com/forum/f293.../#post29725556

• 111 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

chào cáo mẹ trong diễn đàn loanh quanh mãi giờ mới lấy can đảm lên đây xin các mẹ tư vấn. Em lấy chồng được 5 năm rồi chạy chữa mãi mới có bé nhưng em lại bị sảy lúc thai 5 tuần buồn vô cùng. Em bị sảy hôm 12/6 đến 27/6 em lại thấy ra huyết nhưng ít thôi không biết như thế có được xem là 1 chu kì không nên em cũng không xác định được mình đã quá kinh hay chưa. Nếu tính từ ngày sảy thì em đã quá 12 ngày rồi nhưng nếu tính từ ngày bị ra huyết lại thì em còn 3 ngày nữa mới đến qkd nhưng em có 1 vài biểu hiện lạ lắm giống như các mẹ kể ở trên cũng đau nhức ngực ghê lắm đầu ti nở to hơn bình thường nhung khi đụng vào nó lại săn lại nên em cũng không biết thế nào. Thỉnh thoảng còn đau lưng, đau bụng khi bưng bê nặng, buồn ngủ nhiều ghê dạ dày có cảm giác như có nhiều axit hơn nên hay sót ruột lắm. em chưa dám thử vì sợ lại thất vọng chờ thêm vài ngày nữa xem sao. Có mẹ nào đã từng bị như em không chia sẻ chút kinh nghiệm cho em với.

• 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, tình hình là em cũng đang mong có em bé. Tụi em qh ngay rụng trứng, sau 7 ngày có thử que chip chip thì vạch 2 rất mờ. Dạo này bụng dưới và hông của em cứ râm râm mãi, mệt không chịu được. Đầu ti đụng vào cũng đau lắm. Chu ki kinh của em dạo này không đều, nhưng còn 2 ngày nữa là đến QKD nếu dự tính chu kì 30 ngày. Hôm sau ngày RT 11 ngày em có thử quịck test cũng có hai vạch nhưng vạch hai cũng rất mờ, phải nhờ ông xã xem mới thấy. Không biết như vậy là sao các mẹ

• 1,549 Bài viết

• 1,233 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phanhoa0410 Xem bài viết
    Các mẹ ơi, tình hình là em cũng đang mong có em bé. Tụi em qh ngay rụng trứng, sau 7 ngày có thử que chip chip thì vạch 2 rất mờ. Dạo này bụng dưới và hông của em cứ râm râm mãi, mệt không chịu được. Đầu ti đụng vào cũng đau lắm. Chu ki kinh của em dạo này không đều, nhưng còn 2 ngày nữa là đến QKD nếu dự tính chu kì 30 ngày. Hôm sau ngày RT 11 ngày em có thử quịck test cũng có hai vạch nhưng vạch hai cũng rất mờ, phải nhờ ông xã xem mới thấy. Không biết như vậy là sao các mẹ
    Nghe bảo chip chips dương tính giả nhiều lắm mẹ nó nhé, bạn thử quick stick hay quick strip đi nhé

Ôm Ta Rê, Tút Ta Rê, Tu Rê Soa Ha

Bé Cơm:
    Nb: 3kg, 1m:4,1kg, 2m 5kg, 3m 6kg, 4m 6.5kg, 5m bị viêm tiểu phế quản chả lên được lạng nào

15/7/2012 - Biết có con iu Bảo Anh04/08/2012 - Con yêu đã xa
    (
    Bố mẹ yêu Bicon Bảo Anh rất rất nhiều . Con bình an con nhé. Con phù hộ cho bố mẹ sớm có em con con nhé) 10/10/2012 - Đám cưới hạnh phúc06/11/2012 - KQD 12/12/2012 KQD12/1/2013 User: BICONMIXI , Pass: yeucon

• 1,549 Bài viết

• 1,233 Được cảm ơn

Mình bị đau lâm râm bụng dưới, đau bên trái bên phải, người lúc nào cũng mệt mỏi và đau lưng nữa. Mình trễ kinh 5 ngày thử que 2v mờ mờ, đến nay là 2 tuần thì 2v đỏ choét rồi. Mình không bị ra dịch gì, chỉ chút khí hư nhẹ thôi, nhưng bình thường. Tuần đầu mình sút 1 kg, bây giờ lại tăng gần 1 kg nữa. Đau lâm râm từ lúc thử que đến giờ, mong con yêu bình an, khỏe mạnh, chinh chiến nốt quãng đường 9m10d.

Bé Cơm:
    Nb: 3kg, 1m:4,1kg, 2m 5kg, 3m 6kg, 4m 6.5kg, 5m bị viêm tiểu phế quản chả lên được lạng nào

(
    Bố mẹ yêu Bicon Bảo Anh rất rất nhiều . Con bình an con nhé. Con phù hộ cho bố mẹ sớm có em con con nhé) 10/10/2012 - Đám cưới hạnh phúc06/11/2012 - KQD 12/12/2012 KQD12/1/2013 User: BICONMIXI , Pass: yeucon

• 1,549 Bài viết

• 1,233 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Gaubeoyeu Xem bài viết
    Mẹ Min ơi. Em bé đến với mình bất ngờ lắm. Càng mong quá sẽ càng thấy nặng nề. 2 lần mình thử 1v mà đã chắc chắn là tháng này sẽ gặp em QKĐ cơ. Sự thực là mình đã ko hề nghĩ rằng có chút hy vọng nào cả. Vậy mà đúng lúc như thế thì lại có bé yêu. Các mẹ đang mong bé cũng đừng nghĩ và quá mong nhé. Cứ thoải mái tinh thần đi nhé!

Chúc các mẹ sớm gặp các bé nhé!
    MẸ này giống mình ghê há, mình cũng thử cho vui không nghĩ là dính nhanh thế, thì con về với mình. Trước mình thử toàn 1v căng thôi, hôm đấy mình thử khoảng 1' thấy 1 v đậm rõ, 1 lúc sau, tầm 10 15s gì đó thì v2 hiện lên mờ mờ, mình không tin nữa , đến sáng hôm sau mình lại thử tiếp thì lại 2v nhưng mờ, từ đó đến giờ được 9 ngày rồi và bây giờ là 2v đỏ choét nè. Cứ thoải mái vui vẻ, thì con lại về với mình í, các mẹ cứ hi vọng các mẹ nhé. Đi chùa cầu bình an nữa nha.

Bé Cơm:

(

• 111 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

các mẹ ơi còn 2 ngày nữa mới đến ngày dự kiến QKD nhưng em thấy mình có nhiều dấu hiệu "khả nghi" em sốt ruột không chịu được mua que về thử để 1 lúc thì thấy vạch 2 lên nhưng rất mờ phải nhìn thật kĩ mới thấy mà em thử lúc 10h trưa em thử bằng que quick tick không biết thế nào vì em mới bị sảy thai được 1 tháng đang mong có bé lại vc em cũng lớn tuổi rồi. Các mẹ ơi bao lâu nữa thì em nên thử lại và có mẹ nào có tình trạng giống em không? Em đang hồi hộp quá