Mang thai - Chuẩn bị sinh

Phân biệt dấu hiệu có bầu và dấu hiệu QKĐ

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 98.6K Lượt đọc
  • 192 Trả lời

18 Người đang theo dõi

• 88 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Em vừa thử que thấy vạch thứ 2 từ mấy hôm nay, tuy v2 chưa rõ bằng v1 nhưng cũng đã đậm dần lên. Ko biết các mẹ khác thế nào chứ em thì thấy đau đầu ti (bình thường đến qkđ thì đau cả bầu ngực) là khác nhất so với mọi tháng. Còn lại thì bụng vẫn đau lâm râm (tuy nhiên lúc này mới thấy nó ko đau bằng đến tháng), âm đạo ẩm ướt, đi tiểu nhiều, nhanh đói, ăn nhiều hơn...

Tháng này em ko nghĩ là mình có thì con yêu lại về. Vì vậy các mẹ hãy cố tạo tâm lý thật thoải mái nhé. Bởi nhiều khi mình mong quá toàn sinh ra nghén giả thôi. Mấy tháng trước em toàn thế, có tháng còn trễ kinh tận nửa tháng, em đi thử máu thì ko có thai.

Chúc các mẹ nhanh nhanh 2v nhé!
    • 47 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi haibtt Xem bài viết
    Em vừa thử que thấy vạch thứ 2 từ mấy hôm nay, tuy v2 chưa rõ bằng v1 nhưng cũng đã đậm dần lên. Ko biết các mẹ khác thế nào chứ em thì thấy đau đầu ti (bình thường đến qkđ thì đau cả bầu ngực) là khác nhất so với mọi tháng. Còn lại thì bụng vẫn đau lâm râm (tuy nhiên lúc này mới thấy nó ko đau bằng đến tháng), âm đạo ẩm ướt, đi tiểu nhiều, nhanh đói, ăn nhiều hơn...

Tháng này em ko nghĩ là mình có thì con yêu lại về. Vì vậy các mẹ hãy cố tạo tâm lý thật thoải mái nhé. Bởi nhiều khi mình mong quá toàn sinh ra nghén giả thôi. Mấy tháng trước em toàn thế, có tháng còn trễ kinh tận nửa tháng, em đi thử máu thì ko có thai.

Chúc các mẹ nhanh nhanh 2v nhé!
    Bạn ơi mình cũng bị đau đầu ti, bụng dưới đau râm râm, thỉnh thoảng mệt phải thở hơi lên, buổi sáng ngủ dậy bị đau thắt lưng, mạch ở cổ tay đap nhanh nữa. Mình ngày 22 tới này mới tới qkd. Ko biết có phải ko? Lo quá
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi YenNguyen201088 Xem bài viết
    Bạn ơi mình cũng bị đau đầu ti, bụng dưới đau râm râm, thỉnh thoảng mệt phải thở hơi lên, buổi sáng ngủ dậy bị đau thắt lưng, mạch ở cổ tay đap nhanh nữa. Mình ngày 22 tới này mới tới qkd. Ko biết có phải ko? Lo quá

Mình cũng có hiện tượng như bạn này. Còn 4 ngày nữa là đến qkd. Ko dám thử sợ lại buồn.
    • 62 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Kinh nghiệm của mình là nếu qkđ thì trc khi đến ngày dự tính khoảng 1 tuần đến 4 ngày ngực sẽ hết đau, còn có bầu thì đau cho đến quá ngày qkđ dự tính luôn chậm 2 ngày thử cái lên 2 vạch đỏ chót
    • 102 Bài viết

• 136 Được cảm ơn

Mình chậm kinh 2 ngày rồi các mẹ ạ. Mình có đầy đủ những dấu hiệu mà các mẹ đã chia sẻ kinh nghiệm, thêm nữa là cứ tối về đến nhà là cơ thể mình ê ẩm, mệt mỏi, tâm trạng đa sầu đa cảm dễ xúc động. Thân nhiệt cao hơn bình thường...
    Mĩnh dùng que thử ngày hôm qua vẫn 1 vạch. ming quá mà ko hiểu sao nữa

Gởi từ ứng dụng Webtretho của March123
    • 47 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình ngày 18/5 này là tới ngày QKĐ, hôm nay thì ngực cũng còn hơi đau, bụng thỉnh thoảng cũng hơi đau hồi hợp quá sợ mụ qkđ ghé thăm, hic. Hi vọng tháng này sẽ đậu vì mới iui hôm 6/5.
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ yennguyen201088: mình cũng iui đây.sau iui 7 ngày ngực mình đau dã man luôn.đến hôm nay vẫn ko hết.mà Cũng sắp đến ngày QKĐ rồi.mình ko biết có hy vọng ko nữa

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Bongruacp
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Buồn qá các mẹ ơi...thả 4 tháng rồi mà vẫn không thấy gì cả,híc híc. Tháng nay bị chậm 4ngay đau bụng râm ran,nhức mỏi tay chân ê ẩm cả người cả tuần trời, ngỡ đâu là em bé về với vc rồi chứ,sáng nay cô bé QKD lại đến nữa rồi...vc e có nên đi khám vô sinh ko các mẹ 😓😓

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Muonmang123
    • 47 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bongruacp Xem bài viết
    Mẹ yennguyen201088: mình cũng iui đây.sau iui 7 ngày ngực mình đau dã man luôn.đến hôm nay vẫn ko hết.mà Cũng sắp đến ngày QKĐ rồi.mình ko biết có hy vọng ko nữa

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Bongruacp
    Mình ngày 17/5 mụ QKĐ đã đến rồi, buồn ghê gớm luôn huhu. Chuyển qua hốt thuốc bắc uống vậy...hi vọng hi vọng...
    • 19 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em mới cưới gần 1 tháng nên cũng không phải vội vàng gì, nhưng thấy dấu hiệu lạ nên cũng muốn biết sớm để còn kiêng cử, giữ gìn cho con. Chu kỳ của em vốn dài ngày và không đều nên cũng không có cơ sở xác định. Dạo này em bị mỏi lưng vùng chậu, ngực đôi khi thấy tức tức, đặc biệt là đi tiểu nhiều lần ( lúc trước có khi cả buổi đi làm không đi vệ sinh bao giờ, không bao giờ đi tiểu đêm, mà giờ thay đổi hẳn). Có phải dấu hiệu có em bé không ạ. Khoảng khi nào thì thử que có kết quả chính xác nhất ạ
    • 161 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

oánh dấu để làm kinh nghiệm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mới 4 tháng thôi mà bạn. Khi nào 2 vc quan hệ đều đặn 1 năm mà chưa có em bé thì mới được tính là khó khăn và cần phải đi khám.
    Cư thoải mái tinh thần, giữ sức khoẻ tốt là sẽ có bé yêu thôi bạn nhé!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,125 Bài viết

• 294 Được cảm ơn

Mình bầu 1 lần bị lưu, giờ đang bầu tiếp đc 5 tháng rùi, kinh nghiệm là lần nào cấn bầu cái là khi chồng cõng là rất đau ngực vì bị ép, và đau nhiều ngày, còn đến tháng thì nó hết đau lúc nào cũng k để ý nữa