• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Ốm nghén nhiều thường là con trai hay con gái???

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 46.8K Lượt đọc
  • 51 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 5,567 Bài viết

• 7,008 Được cảm ơn

em thì chả nghén mấy, là con gái đây ạ. Nhìn bụng em ai củng bảo con zai, nhưng mà ngược lại ^^
    • 6 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

em bầu lần đầu, ko nghén gì cả, ăn tốt, ngủ tốt. lúc 15w SA bác sĩ bảo công chúa.
    Iu mèo con quá!
    • 105 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

Cái này là do cơ thể mỗi người thôi mẹ nó ạ. Điển hình đứa bạn em nghén quá trời đến tận tháng thứ 4 ---> công chúa, em thì chả nghén ngẩm gì cả ----> cũng công chúa này.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cũng có thai được 7w rùi,mà không nghén gì cả,ăn uống bình thường, không biết là gái hay trai nhỉ
    • 514 Bài viết

• 752 Được cảm ơn

Mình nhóc thứ nhất không nghén, con trai. Nhóc thứ hai, nghén kinh khủng, vẫn con trai. Tuỳ sức khoẻ của mẹ từng giai đoạn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 252 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

mình nghén khủng khiếp---> có cô công chúa đáng yêu nha!
    • 546 Bài viết

• 283 Được cảm ơn

cái ốm nghén này do từng thời kỳ sức khỏe của mẹ và từng bé khác nhau nên rất khó đoán ạ hii
    em đây bầu 2 đứa ko nghén gì cả như nhau hết vậy mà tập 1 là Gái tập 2 là Zai nè hiii
    lúc mới bầu cũng tò mò lắm và cứ nghĩ sẽ là Gái nữa nhwung may sao đi SA mới biết là Zai đó hiii nên em nghĩ ko kết luần từ việc nghén được hii
    • 142 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Mình chẳng nghén gì cả, ăn uống tốt bác sĩ bảo con trai nhá
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 44 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mình được 10 tuần òi, hồi hộp qá. Mình hay bị ho ho từ tuần 9 mệt bơ phờ, tại ho mà mình nôn khá nhìu, lúc nôn lúc ko? Mệt chít luôn. Tò mò k bik con yêu là bé chym hay hỹm đây?/
    Bao ngày Mẹ ngóng, bao ngày Mẹ trông, bao ngày Mẹ mong con chào đời. Ấp trong đáy lòng, có chăng tiếng cười của một hài nhi đang lớn dần. Mẹ chợt tỉnh giấc, và Mẹ nhìn thấy hình hài nhỏ bé như thiên thần. Tiếng con khóc oà, mắt Mẹ lệ nhòa, cám ơn vì con đến bên Mẹ... ::
    • 450 Bài viết

• 740 Được cảm ơn

10 người mình quen biết thì 10 người nghén đều là con trai, còn những bạn bè quen biết ai không nghén khỏe re re thì đều là gái . Bản thân mình tập 1 con trai chính thống, nghén chết lên chết xuống, mệt muốn xỉu, đi bệnh viện truyền nước biển 2 lần, tập hai mới 7 tuần cũng nghén thì 6 tuần, nghén bơ phờ....Nói chung trai gái với mình vẫn ok, chỉ cần 2 mẹ con cán đích an toàn

22/7 : Thử que 2 vạch mờ

Ngày dự sanh : 28/03/2013 Mong chờ con iu từng ngày ...Cà phê của mẹ ơi
    • 97 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Mình con đầu lòng, từ lúc mang thai đến giờ 21w ko nghén gì cả, thích ăn mặn, ko thích ăn ngọt. mang thai dạ dưới, bụng nhọn. da dẻ vẫn bình thường ko bị đen hay xấu gì hết. ít tăng cân lắm. kết quả là BÉ TRAI nhé
    • 59 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

mình mang thai lần đầu, 21w rùi, nghén tới h luôn, ăn vào là ói ra, thích ăn mặn ngọt, hok thix chua, bụng tròn, da khô quá trời luôn, ai cũng kêu chắc con gái, kết cục là bé trai hehehe
    • 175 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mum_of_tiny_mouse Xem bài viết
    Ơ, thế ra mỗi người một kiểu nhỉ? Tớ cũng đang bầu lần 2 nè. Chả tập nào nghén cả. Lần nào cũng ăn uống thoải mái, chả biết nôn oẹ là gì, thế mới lạ chứ.
    Mà tớ lại thấy, cứ có bầu là tớ khoẻ như trâu (trộm vía ba mẹ con nhà mình).
    Mẹ này y chang 1 chị khách của tớ, hôm trước nhắn tin khoe chẳng hiểu sao có bầu mà khoẻ như trâu, làm việc gấp mấy lần bình thường. Hiếm có lắm đấy, vui cho mẹ nó!
    • 399 Bài viết

• 580 Được cảm ơn

to nghén đúng 4 tháng,cả ngày hầu như chỉ ăn đc bữa sáng còn chỉ nằm ko thôi ko ăn 1 hột cơm nào suốt thời gian ý!ko đi làm đc luôn sang tháng thứ 5 trộm vía hết nghén đi làm đc!trộm vía 1 thằng cu ạ
    con yêu chào đời 14h 30 phút ngày 20 tháng 12 năm 2012 nặng 4kg 3!
    cả thế giời của mẹ là con!hay ăn chóng lớn ngoan ngoãn con yêu nhé
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tập 1 mình ko nghén,đi làm đều,thậm chí đi xa,kq con gái.Tập 2 dc 8 tuấn,mà từ lúc bit co bầu đến giờ ko ăn dc nhiu,bụng cứ chướng lên khó chịu,ko có cảm giác thèm ăn.Chưa siêu âm.
    • 131 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Khi mang thai thằng cu mình hơi kén ăn chút chứ cũng không có nghén gì cả. Ốm nghén đâu có nói lên là mang thai trai hay gái đâu, đúng là do cơ địa mỗi người thôi
    Mẹ thương con có hay chăng, thương từ khi thai nghén trong lòng ...
    • 15 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cũng chẳng biết thế nào đâu bạn! Mình có thai lần một thì chỉ ghén ngủ và cũng kinh một vài thức ăn thì là con giá còn đến tập 2 thì toàn thấy thở dốc và buồn ngủ rồi người cứ làm gì là nóng rực lên nhưng chưa biết là con trai hay con gái! Mình mách các bạn một mẹo nhỏ để đoán giới tính của con bạn nhé. Đó là bạn vào xem trang cuối của quyển lịch vạn sự như ý hàng năm ý là bạn xem gần như đúng kết quả. Tớ thấy nhiều người xem bảo chuẩn lắm và tớ xem tập 1 cũng chuẩn lắm. Chúc bạn thành công!
    • 46 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Vụ ốm nghén này cũng khó nói, chị mình sinh 1 trai, 1 gái, đứa nào chị mình cũng nghén nặng, còn mình 2 đứa nhưng ko nghén gì cả.
    • 42 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình tập 1 công chúa :nghén. Đang tập 2 hoàng tử (18w rùi): nghén. Hay nữa là 2 lần mình đều nghén giống nhau. Thế nên mình nghĩ nghén ngẩm ko liên quan đến giới tính của con đâu bạn ạ!
    Mong các con yêu luôn khỏe mạnh, Mummy love you ^^
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 370 Bài viết

• 767 Được cảm ơn

Em chả nghén gì, ăn như thụi. Hôm trước siêu âm bsi chỉ khẳng định 50% là con zai