Mang thai - Chuẩn bị sinh

ói nhiều ra tí máu có bị sao không

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 2.57K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các chị cho em hỏi em mang thai lần đầu được hai tháng rưỡi em bị ói rất nhiều (một ngày có khi hơn 10 lần ) . Do không ăn dược gì nên em sụt cân gần 5kg có uống sữa nhưng cũng ói ra hết người lúc nào cũng mệt lã không biết như vậy có ảnh hưởng gì đến thai không, không biết là em có cần phải đi truyền đạm không . Hàng tháng em vẫn đi khám bác sĩ có cho thuốc bổ và sắt+axit folic nhưng uống vào là em lại ói và gần đây khi ói em quan sát thấy có tí máu không biết có phải là do ói nhiều bị xước nên có máu hay không .Các chị có ai có kinh nghiệm chỉ giùm em , em lo quá không biết thai có bị sao không em sắp được 3 tháng em định đi siêu âm ở Bệnh viện Phụ sản quốc tế không biết chổ đó như thế nào có đòi hỏi mình thủ tục gì giấy tờ gì không hay chỉ việc lên nói người ta siêu âm là được . Xin chân thành cảm ơn các chị
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 7,172 Bài viết

• 1,580 Được cảm ơn

Trước đây mình nôn nhiều và cũng có lần ra cả máu, trộm vía giờ vẫn ko sao, mẹ nó đừng lo nhé, chắc do nghén quá đấy mà.
    • 1,581 Bài viết

• 263 Được cảm ơn

bạn đừng lo lắng mà ảnh huong den bé nhé!
    Tớ nè, hum nay 12w nhưng mà vẫn buồn nôn ghê gớm lắm, ngày nào cũng nôn, sáng trưa chiều luôn!
    Tớ cũng đang định tuần sau đi SA4c đấy!
    Hy vọng 2 mẹ con đều khỏe!:Smiling:
    :LoveStruc: :LoveStruc:

• 45 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

không sao đâu bạn. Trước mình cũng ói nhiều, có lẫn vài sợi máu, bs nói ko sao. Bạn hỏi Bs để bs quyết định cho bạn có cần truyền đạm, đường.. hay không nhé
    • 1,001 Bài viết

• 273 Được cảm ơn

Chia sẻ, chia sẻ... với mẹ zaben, mình được gần 13w và cũng nghén khiếp lên được. Giảm 3.5kg rồi :Sick: và đôi lúc cũng nôn ra gợn gợn máu đấy, nhất là buổi sáng. Tuy nhiên hôm nay đi khám thì em bé vẫn ngoan :Smiling:, phát triển đúng chỉ tiêu... trộm vía nhỉ. Mẹ zaben cũng đừng lo lắng nhiều, tội nghiệp con...
    Bác sỹ thì cười cười bảo mình là tình hình này thì cứ xác định nghén hết tháng thứ 5 đi em ạ :Sad::Sad::Sad: Mình bảo vâng, em xác định nghén đến lúc sinh luôn cho đỡ mất công "hao mỡ" :Angel:
    NO MORE HOMELESS. COME ON MY LITTLE SUNSHINE :Rose: :Kiss: :Smiling:
    Vào thăm Blog của Mún nhé