Mang thai - Chuẩn bị sinh

ơ tuần thứ 36 thai bao nhiêu ký là vừa

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 67.5K Lượt đọc
  • 73 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8
    • 471 Bài viết

• 175 Được cảm ơn

chào các chị !e mang thai 36w rồi bác sĩ bảo bé được khoảng 2,7 kg như vậy có bị nhỏ ko mấy chị,e đang lo ko biết từ giờ đến lúc sinh bé có tăng được thêm gam nào ko nữa,ở tuần này e ăn gì để bé tăng cân hả mấy chi?mấy chị giúp e với nhé,e cám ơn :Smiling:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 514 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Cũng tùy từng mẹ nữa. Nhưng mà tuần 36 mà con được 2.7kg là chuẩn rồi bạn ạ.
    • 5,434 Bài viết

• 2,257 Được cảm ơn

Nghé vàng nhà chị như thế là bình thường đấy ah, từ giờ đến lúc sinh bé vẫn tăng được chứ chị, tăng nhiều là đằng khác. Chị ăn mía thử xem nhé :Smiling:
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Nghe Vang Xem bài viết
    chào các chị !e mang thai 36w rồi bác sĩ bảo bé được khoảng 2,7 kg như vậy có bị nhỏ ko mấy chị,e đang lo ko biết từ giờ đến lúc sinh bé có tăng được thêm gam nào ko nữa,ở tuần này e ăn gì để bé tăng cân hả mấy chi?mấy chị giúp e với nhé,e cám ơn :Smiling:
    • 1,581 Bài viết

• 263 Được cảm ơn

Từ 2813-2997 g mẹ nó à!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi giobinhyen; 13/05/2009 vào lúc 10:55 AM.
    :LoveStruc: :LoveStruc:

• 696 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

2,7kg mà bạn còn lo. Bé nhà tớ tuần đó còn được có 2,2kg đây này. Đang lo sốt vó lên đây:Crying::Crying::Crying:. Đến tầm này lại không ăn được mới chết chứ, như kiểu bị nghén lại ý.
    • 243 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

ơ, thế còn 28 tuần và 6 ngày như sóc thì sẽ khoảng bao nhiêu kg rồi nhỉ? Em cũng chẳng biết là Sóc nhà em bao nhiêu nữa.
    Con yêu, con đã tô lại màu sắc thế giới của bố và mẹ. Cảm ơn con, thiên thần của mẹ. Bố mẹ yêu con nhiều lắm. Mong con ngoan, khỏe.

• 855 Bài viết

• 193 Được cảm ơn

em 35 tuần con gái nặng 3kg. hôm nay 37 tuần 2 ngày đi khám không biết con gái nặng bao nhiêu rùi. hình như bé nhà em trộm vía hơi to phải không các chị ?:Sad:

ĐINH THÙY LINH
    TKVCB :0011002308318
    TKBIDV:1230000040162
    • 471 Bài viết

• 175 Được cảm ơn

thật sự e cung hơi lo ,nhưng được các chị nói vậy e cung an tâm hiii e cám ơn mấy chị nhé! đây là đứa đầu nên e cũng chẳng có kinh nghiệm gì ,e lo ko biết đẻ có chăm sóc con tốt ko nưa?ở tuần thứ 33 e bị dị ứng thai nhi nghứa khắp người ,chẳng uống thuốc gì khỏi cả phải chịu đựng đến giờ luôn ,giờ e lại bị ho nữa thật sự mang thai ko dễ tí nào ,may là em di khám bác sĩ bảo ko sao .e đang bị huyết trắng bs cho đặt thuốc 1 tuần ko biết đặt một tuần có khỏi được ko mấy chị?:cool::Angel:
    • 350 Bài viết

• 258 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoaanh2912 Xem bài viết
    2,7kg mà bạn còn lo. Bé nhà tớ tuần đó còn được có 2,2kg đây này. Đang lo sốt vó lên đây:Crying::Crying::Crying:. Đến tầm này lại không ăn được mới chết chứ, như kiểu bị nghén lại ý.
    2.7kg là được rồi, tớ mong thế cũng ko được, con tớ cũng có 2.3kg, cũng đang lo đây,hix
    • 1,022 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Hic con bé cũng lo mà con to cũng lo nhỉ! Đúng là mang thai trăm ngàn mối lo... Lúc trước mình cũng như các mẹ suốt ngày chỉ lo con bé rồi ăn thế nào cho con to bây giờ, tối ngày giở cái bụng ra hỏi chồng "chồng ơi bụng vợ có to lên tí nào không?" Tới giờ bị bác sỹ chỉ định mổ vì con to thì cũng sợ hết vía đây, vì chưa chuẩn bị tinh thần gì cả, trc đến nay cứ nghĩ mình sẽ đẻ thường thôi.
  • Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8