Mang thai - Chuẩn bị sinh

nước ối hơi ít có nguy hiểm và cách khắc phục

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 20.1K Lượt đọc
  • 61 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 35 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi!
    Hôm qua em đi khám ở BS Chương, thai nhi được 22 w 5 ngày. Thai nhi bình thường nhưng nước ối hơi ít, ít đến lỗi không thể chụp ảnh siêu âm mầu được.
    Vợ chồng em lo quá, bs bảo về uống nước dừa vào, Chẳng biết thế nào nữa.
    Các mẹ nào có kinh nghiệm không? tư vấn cho vc em với. hu..hu..:Crying::Crying:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 35 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Uh mẹ nó nên uống nước dừa vào. Bạn mình cũng bị ối đục và ít từ hồi 15 tuần, uống đến giờ là 24 tuần rồi, cải thiện rõ đấy. 22 tuần đi siêu âm 4 chiều chụp ảnh con nét căng. Mà dừa bổ ra phải uống ngay nhé đừng để lâu. Mua vài quả một, hết lại mua thêm. Đi nắng nóng về mà khát nước thì đừng uống nước dừa ngay nhé, nó sẽ làm cho mẹ mệt thêm đấy. Không tốt đâu.
    • 1,424 Bài viết

• 307 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vanganhemthaycodon Xem bài viết
    Các mẹ ơi!
    Hôm qua em đi khám ở BS Chương, thai nhi được 22 w 5 ngày. Thai nhi bình thường nhưng nước ối hơi ít, ít đến lỗi không thể chụp ảnh siêu âm mầu được.
    Mẹ nó uống nước dừa vào, mỗi ngày 1 quả, nhớ chọn quả còn cả vỏ nhé
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em bé nhà mình cũng bị ít ối từ tuần thứ 22 đây này, mình cũng hoang mang lắm nhưng bây giờ chỉ biết ăn uống theo sự chỉ dẫn của bác sỹ mà thôi. Chịu khó đi siêu âm thường xuyên nữa! Mà Mẹ vanganhemthaycodon đi khám thì bác sỹ có cho uống thuốc gì không? Có nói cần phải nhập viện không?
    • 973 Bài viết

• 371 Được cảm ơn

Các mẹ ơi!
    Mình bị ít ối từ tuần 17 cơ:Crying:.Nhưng mình chỉ hơi ít thôi.Bạn có biết chỉ số ối của mình là bao nhiêu ko?Mình từ ngày ít ối ngày nào cũng 1l sữa tươi 2 trái dừa 2l nước lọc.Mỗi lần uống trung bình nửa lít chứ ko phải uống rải rác cả ngày.Đến 22w bs lúc đầu bảo hơi ít nhưng khi đo chỉ số ối lại bình thường trộm vía thận em bé bình thường.Nhớ theo dõi thai máy bạn nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 35 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hi, Bs chương chỉ nới về uống nước dừa mỗi ngày 2 quả thôi. 1 tháng sau đến khám lại. Mình nghĩ nó chưa đến mức quá nguy hiểm vì thấy có người nước ối cạn sớm phải vào viện để truyền tĩnh mạch đấy.
    Trước tớ dùng vitamama và canxi ống 10ml, nhưng vẫn thấy bị chuột rút, Bs bảo chuyển sang dùng procare. Chẳng biết thế nào nữa, nhà mình còn định đi cửa lò 15/7 này. bây giờ sang tuần 23 rồi không biết có nguy nghiểm không các mẹ? mình rất khoẻ.
    • 2,699 Bài viết

• 802 Được cảm ơn

hi, Bs chương chỉ nới về uống nước dừa mỗi ngày 2 quả thôi. 1 tháng sau đến khám lại. Mình nghĩ nó chưa đến mức quá nguy hiểm vì thấy có người nước ối cạn sớm phải vào viện để truyền tĩnh mạch đấy.
    Trước tớ dùng vitamama và canxi ống 10ml, nhưng vẫn thấy bị chuột rút, Bs bảo chuyển sang dùng procare. Chẳng biết thế nào nữa, nhà mình còn định đi cửa lò 15/7 này. bây giờ sang tuần 23 rồi không biết có nguy nghiểm không các mẹ? mình rất khoẻ.
    20-25w chị có thể đi nghỉ mát, từ 27w thì hạn chế đi lại chị nhé. Thực ra mẹ khỏe con khỏe thì 30w vẫn có thể đi được nhưng tốt nhất là chỉ nên đi trong giới hạn 20-25w là tốt nhất chị à. Chúc cả nhà vui vẻ nha
    Tình yêu nào cũng có hạn sử dụng. Chỉ có một thứ tình yêu tồn tại mãi mãi, đó là tình yêu mẹ dành cho con...
    • 170 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Các mẹ ơi!
    Thực hiện mỗi ngày 1 lần là được: trong vòng 1 tiếng bạn uống liền 3 lít nước (khó thực hiện lắm phải không vì con phải cố thôi), bác sĩ giải thích rằng trong một thời gian ngắn uống nhiều nước như vậy sẽ tạo áp lực tăng thẩm thấu nước vào tử cung. Mình ko phải chuyên môn nên chỉ diễn đạt được như vậy thôi. Cách này chẳng có hại gì, bạn thử xem
    • 12 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Các mẹ ơi!
    Mình đc phát hiện thiểu ối từ tuần thứ 23, chỉ số ối là 44, phải vào viện cấp cứu. Mếu máo khăn gói vào PSHN, đc xn lại thì chỉ số cao hơn 1 chút, bs cho về, chỉ phải siêu âm 2 ngày 1 lần, vì sợ con bị ngạt, quãng thời gian đấy thật đáng sợ, lúc nào cũng chuẩn bị tinh thần để sinh mổ. Vậy mà đến 38 tuần 5 ngày mình mới sinh đấy. KN của mình là uống nhiều nước (mặc dù bs của mình nói nước chẳng ảnh hưởng gì đến nc ối cả) 1 ngày của mình là 3 cốc nước mía/3 bữa, 3 bữa sữa 1/ngày (vì thiếu ối con dễ bị còi lắm), để 2 chai lavie 500ml trên bàn lv, mỗi buổi uống 1 chai, và 1 chai nữa để đầu giường cứ 15p lại uống 1 ngụm, đêm đậy đi vs vẫn tiếp tục uống. Bạn thử vậy xem sao và phải bình tĩnh thoải mái, tinh thần của mẹ ảnh hưởng đến con nhiều lắm.
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cùng cảnh ngộ với mình rồi Mẹ vanganhemthaycodon ah, mình bị ít ối từ tuần thứ 22 mới đầu cũng lo lắng lắm nhưng bây giờ vì nghĩ đến con nên phải ăn thật nhiều và tinh thần thoải mái.
    Mẹ caramenbeo ơi! E cũng bị ít ối đây này...đang phải uống thuốc điều trị. Thế khi mẹ sinh bé ra thì trọng lượng của bé là bao nhiêu? Của em bây giờ bác sỹ bảo là trọng lượng nhỏ hơn so với tuổi thai thực tế...hu hu.
    • 973 Bài viết

• 371 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mukamuka Xem bài viết
    Cùng cảnh ngộ với mình rồi Mẹ vanganhemthaycodon ah, mình bị ít ối từ tuần thứ 22 mới đầu cũng lo lắng lắm nhưng bây giờ vì nghĩ đến con nên phải ăn thật nhiều và tinh thần thoải mái.
    Mẹ caramenbeo ơi! E cũng bị ít ối đây này...đang phải uống thuốc điều trị. Thế khi mẹ sinh bé ra thì trọng lượng của bé là bao nhiêu? Của em bây giờ bác sỹ bảo là trọng lượng nhỏ hơn so với tuổi thai thực tế...hu hu.
    Bạn uống thuốc gì thế?Bs của mình chỉ dặn mình nằm nghiêng trái nhiều để điều tiết bánh nhau tốt.Bé nhà ấy máy có nhiều ko?Ít ối nhưng quan trọng là chỉ số ối bao nhiêu nữa.Mình thì bs bảo chỉ hơi ít thôi ko thấy nói gì nữa
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bác sỹ cho mình uống thêm sắt, calxi và magne B6 và bảo mình tăng cường ăn uống thật nhiều, nằm nghiêng trái và nghỉ ngơi. Mình không biết chỉ số ối của mình là bao nhiêu nên mới hỏi các Mẹ xem có chỗ nào đo chỉ số ối thì cho mình biết để mình đi đo xem ở mức độ nào. Bé nhà mình cũng hay máy nhưng nhẹ nhàng chứ không mạnh lắm, thế bé nhà bạn thì sao?
    • 973 Bài viết

• 371 Được cảm ơn

Bác sỹ cho mình uống thêm sắt, calxi và magne B6 và bảo mình tăng cường ăn uống thật nhiều, nằm nghiêng trái và nghỉ ngơi. Mình không biết chỉ số ối của mình là bao nhiêu nên mới hỏi các Mẹ xem có chỗ nào đo chỉ số ối thì cho mình biết để mình đi đo xem ở mức độ nào. Bé nhà mình cũng hay máy nhưng nhẹ nhàng chứ không mạnh lắm, thế bé nhà bạn thì sao?
    Bạn đi siêu âm cứ đề nghị hẳn bs đo chỉ số ối là được mà.Dạo này bé nhà tớ máy mạnh hơn rùi cả đạp mẹ khi nằm nữa.trộm vía con.bs nước ối ít làm bé ko hoạt động được nhiều
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhưng hôm trước mình đi siêu âm lại ở 56 HBT bác sỹ Quý, mình bảo bác sỹ đo chỉ số ối của mình thì bác sỹ trả lời: Ở đây tôi chỉ siêu âm thôi muốn đo chỉ số ối thì ra chỗ khác (mình chẳng hiểu gì hết...!!!). Bạn biết chỗ nào đo chỉ số ối không, mình đang định cuối tuần này đi khám và đo xem chỉ số ối thế nào.
    • 973 Bài viết

• 371 Được cảm ơn

Nhưng hôm trước mình đi siêu âm lại ở 56 HBT bác sỹ Quý, mình bảo bác sỹ đo chỉ số ối của mình thì bác sỹ trả lời: Ở đây tôi chỉ siêu âm thôi muốn đo chỉ số ối thì ra chỗ khác (mình chẳng hiểu gì hết...!!!). Bạn biết chỗ nào đo chỉ số ối không, mình đang định cuối tuần này đi khám và đo xem chỉ số ối thế nào.
    Thế bs nói nước ối của bạn thế nào?Mình đi siêu âm khi hỏi bs nước ối của em có ít lắm ko thì bs bảo ko và tự đo chỉ số ối luôn kết quả 10-11cm và lại ghi bình thường nên mình cũng chẳng hiểu mình có bị ít ối hay ko nữa.Mình ở sg nên ko biết chỗ siêu âm ở hà nội
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bác sỹ nói ối của mình ít hơn so với tuổi thai! Với lượng nước ối này thì sẽ làm bé chậm phát triển (sẽ bị còi). Mà hiện tại đợt mình đi siêu âm bé nhà mình được 23w5ngày cân nặng có 507gr thôi. Có bị nhỏ nhiều không nhỉ???
    • 19,205 Bài viết

• 4,786 Được cảm ơn

Bác sỹ nói ối của mình ít hơn so với tuổi thai! Với lượng nước ối này thì sẽ làm bé chậm phát triển (sẽ bị còi). Mà hiện tại đợt mình đi siêu âm bé nhà mình được 23w5ngày cân nặng có 507gr thôi. Có bị nhỏ nhiều không nhỉ???
    23w5d thì cân nặng TB là 641 gr, e bé nhà mẹ nó như thế thì hơi nhỏ thật :Worried::Worried::Worried:

Mẹ nó post các chỉ số SA 23w5d vào đây để chị hoale tư vấn và tính lại trọng lượng thai nhi xem sao :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:

Tư vấn các chỉ số thai nhi theo tuần (Phần 11)
    Chỉnh sửa lần cuối bởi 81vantreranh; 08/07/2009 vào lúc 11:23 AM.
    LỠ MUA ĐẮT CŨNG QUYẾT KHÔNG BÁN RẺ

• Xuân Anh 2009
    Trích dẫn Nguyên văn bởi 81vantreranh Xem bài viết
    23w5d thì cân nặng TB là 641 gr, e bé nhà mẹ nó như thế thì hơi nhỏ thật :Worried::Worried::Worried:

Mẹ nó post các chỉ số SA 23w5d vào đây để chị hoale tư vấn và tính lại trọng lượng thai nhi xem sao :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:

Tư vấn các chỉ số thai nhi theo tuần (Phần 11)
    ơ mẹ nó ơi, mình 21 t 6 ngày, bé 470gr bác sĩ bảo bình thường, mẹ ấy hơn 2 tuần mà 641 là đâu có nhỏ đâu nhỉ :Smiling:
    • 12 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Lần nào SA bé nhà mình cũng hơi còi so với tiêu chuẩn, nhưng bé nhà mình cũng đủ 3,2kg (đủ tiêu chuẩn). mình tích cực ăn uống lắm, ko uống được sữa nhưng vẫn tu đủ 3 cốc 1 ngày - ít ối thì uống nhiều sữa là thích hợp nhất, vừa có chất vừa có nước. Mẹ muka thử xem sao.
    • 12 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lethiha5982 Xem bài viết
    Thế bs nói nước ối của bạn thế nào?Mình đi siêu âm khi hỏi bs nước ối của em có ít lắm ko thì bs bảo ko và tự đo chỉ số ối luôn kết quả 10-11cm và lại ghi bình thường nên mình cũng chẳng hiểu mình có bị ít ối hay ko nữa.Mình ở sg nên ko biết chỗ siêu âm ở hà nội
    Ối, 10cm là gì nhỉ. Mình SA toàn đo chỉ số ối, toàn được 70, đưới 60 là phải vào viện theo dõi rồi.
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4