• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Nước ối có nhiều vẩn đục trong 2 tuần cuối?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 45.4K Lượt đọc
  • 59 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6
    • 79 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em bé cuả mình đang ở tuần 38, hôm nay đi siêu âm bác sĩ nói lượng ôí bình thường và có nhiêù vẩn đục. Mặc dù bác sĩ đã nói hiện tượng này là phổ biển trong các tuần cuối của thai kỳ khi bánh rau dần dần bị can xi hoá, nhưng mình vẫn cảm thấy lo lắng vì sợ em bé bị nhiễm khuẩn khi sinh ra. Các mẹ nào đã từng bị trường hợp naỳ tư vấn giúp mình với, có thể làm gì để cải thiện tình trạng ối? Mình vẫn uống khá nhiêu nưóc trong ngày, nhưng ko biêt có tác dụng gì ko.

Mong tin các mẹ.

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 241 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Mình cũng bị trường hợp em bé bị nhiễm ối khi sinh đấy. Vất vả lắm đấy. Bạn nên ăn nhiều nước cam và mía, nhưng nên chú ý kỹ vì thời gian này bé dễ bị nhiễm độc ối. Bạn nên đến BV phụ sản, BS sẽ tư vấn cho. Mình chỉ lưu ý là khi bé sinh ra bạn phải chú ý đến phân xu và nước tiểu của bé nhé. Nếu thấy bé khóc dấu hiệu bất thường và lâu không đi tiểu thì phải bảo bác sĩ ngay nhé.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 193 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

e có nghe nói uống nước mía giúp ối trong và sạch hơn,chị thử cách này xem sao nha!
    dịu dàng và đáng iu:LoveStruc:

• 3,044 Bài viết

• 1,934 Được cảm ơn

Nếu như nước ối đã đục và bánh nhau bắt đầu bị vôi hóa thì mẹ nó xem xét đến phương pháp mổ đẻ xem, chứ để thế không hề tốt cho thai nhi một chút nào. Bào thai hằng ngày vẫn uống một ít nước ối rồi lại tè ra luôn trong nước ối, nước ối đục bé uống vào có nguy cơ nhiễm độc nước ối. Bánh nhau bị vôi hóa thì sẽ không đảm bảo dinh dưỡn nuôi thai, trường hợp này có thể dẫn đến suy dinh dưỡng bào thai. Ko dám khuyên mẹ nó nhưng nếu là tớ thì tớ sẽ xem xét khả năng sinh mổ sớm.

• 79 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cám ơn các mẹ đã tư vấn. Ngày mai mình sẽ đi khám lại. Nhưng các mẹ khi siêu âm ở mấy tuần cuối có thấy ối bị giống mình ko? Mình chỉ thắc mắc ối có vẩn đã phải là ối bẩn hay ối nhiềm khuẩn chưa. Bánh rau thì không thấy bác sỹ nói là bị can xi hóa, chỉ có ối thôi. Hôm đó mình có hỏi thì Bác sỹ nói đó là hiện tượng bình thường, đến tuần cuối ai cũng vậy, chỉ có điều nếu trong trường hợp vỡ ối thì phải mổ nếu ko bé dễ bị hít vào phổi dẫn đến nhiễm trùng. Mà bé nhà mình lại nằm xoay mặt lên trên, mọi người nói tư thế này dễ bị hít phải ối hơn là nằm úp mặt vào xương sống của mẹ. Mình lo qúa....
    Chỉnh sửa lần cuối bởi yuyu; 12/01/2009 vào lúc 09:44 AM.

• 80 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Mình cũng >38 tuần rồi, hôm trước đi khám thì ối vừa, có ít chất gay, nhau trưởng thành độ III. Bác sĩ thì nói bình thường, không sao nhưng mình cũng lo, sợ rồi ối đục, bé thì k lấy đc dinh dưỡng qua nhau nữa. Giờ mình đang uống mỗi ngày 1 quả dừa để duy trì ối. Mà mình thai ngược, nhau quấn cổ nữa chứ, mổ là chắc rồi, chỉ cố đợi sau 39 tuần thôi, nhưng k biết bé có bị ảnh hưởng gì k, :Worried:

• 3,324 Bài viết

• 423 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho em hỏi, em đi khám bs bảo nước ối hơi đục, nếu trong 3 ngày nữa k sinh thì phải can thiệp. Giờ em đã cuối tuần 41 rồi, có nên mổ ngay k? Nưóc ối đục thế bé có bị nhiễm độc k? Năm cùng tháng tận mà sinh thì sợ k tốt, nhưng để thì cũng lo lắm. Em định mai mổ luôn các mẹ ạ. mẹ nào cho em lời khuyên với.

• BKP
    • 5 năm
    • 471 Bài viết

• 248 Được cảm ơn

Mẹ nó chọn ngày mai hoặc mốt yêu cầu bác sĩ mổ đi, nuóc ối đục , để em bé trong đó uống nứoc ối không tốt đâu, mình đọc trên WTT có bé uống nuóc ối bị đục khi sinh ra có bé phải rửa ruột áh, Mà bé cũng được 41t rồi, dau có lo gì nữa bạn áh,! Chúc Bạn sinh bé khỏe mạnh, mẹ tròn con vuông nha!
    http://vn.360plus.yahoo.com/nguyen1283vn/
    Mẹ đã viết lại cho mình rồi!

• 3,324 Bài viết

• 423 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyen1283vn Xem bài viết
    Mẹ nó chọn ngày mai hoặc mốt yêu cầu bác sĩ mổ đi, nuóc ối đục , để em bé trong đó uống nứoc ối không tốt đâu, mình đọc trên WTT có bé uống nuóc ối bị đục khi sinh ra có bé phải rửa ruột áh, Mà bé cũng được 41t rồi, dau có lo gì nữa bạn áh,! Chúc Bạn sinh bé khỏe mạnh, mẹ tròn con vuông nha!
    Cám ơn mẹ nó, chiều mình sẽ vào viện làm hồ sơ sinh. Thực ra bác sĩ bảo 3 ngày nữa cũng k sao, nhưng mình nghĩ, con mình đã ở trong môi trường k tốt kiểu gì cũng bị ảnh hưởng. Mà mình mới đi khám cách đây 3 hôm vẫn bt, vậy mà hôm nay đã bị thế rồi. Thấy nhiều người bảo con mà bị nước ối đục sinh ra nuôi khó lắm, nhất là khi có phân su. Mai mình sẽ quyết định mổ vậy, dù có thể gia đình can ngăn, con mình mình xót mà.

• 3,324 Bài viết

• 423 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi stress Xem bài viết
    Trong thơờ gian này, em chịu khó uống thật nhiều nước vào nhé.
    Cám ơn chị, đúng là những tuần cuối có sự thay đổi nhanh lắm. Hôm qua em đã định đi khám nhưng lại k đặt đc lịch. Cuối tuần 40 em đã định mổ rồi, thế nào lại bảo thôi chờ sinh thường. Giờ thì lại phải mổ đây, chán ghê.:Crying:

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6