• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 549 Lượt đọc
  • 9 Trả lời

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em đi khám hơn 26w. Bs bảo e bị ít nước ối. Bé bị quấn cổ 1 vòng. Mang thai con đầu nên không có kinh nghiệm. Mong các chị giúp đỡ. Bình thường em uống nước ít lắm.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Lần đầu mang thai mình cũng bị vậy mặc dù mình uống nước rất nhiều, bsi có cho mấy viên thuốc j nhỏ nhỏ uống để tăng ối và dặn uống nhiều nước cam,chanh. THiếu ói nguy hiểm lắm nha bạn, nên uống nhiều nước vào, vừa đủ ói mà giảm được tình trạng bị phù nữa. Chúc 2 mẹ con mạnh khỏe nha.
    Con dù lớn, vẫn là con của mẹ ....
    • 24 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình uống đến 3l nước 1 ngày rùi mà bác sĩ vẫn nói là ít ối hơn bình thường Có cách nào tăng ối lên ko nhỉ???
    • 5,980 Bài viết

• 17,101 Được cảm ơn

Bạn uống nước mía, nước dừa, nước râu ngô bạn nhé! Chúc mẹ con bạn khỏe và bình an!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Ivy_le; 01/07/2013 vào lúc 03:45 PM.
    • 173 Bài viết

• 204 Được cảm ơn

Uống nước mía và nước dừa. Chứ nước râu ngô càng làm ít ối đấy ạ. Những ai bị đa ối thì mới uống nước râu ngô
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 24 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mixu2303 Xem bài viết
    Lần đầu mang thai mình cũng bị vậy mặc dù mình uống nước rất nhiều, bsi có cho mấy viên thuốc j nhỏ nhỏ uống để tăng ối và dặn uống nhiều nước cam,chanh. THiếu ói nguy hiểm lắm nha bạn, nên uống nhiều nước vào, vừa đủ ói mà giảm được tình trạng bị phù nữa. Chúc 2 mẹ con mạnh khỏe nha.
    Mình uống rất nhiều nước mà vẫn ít ối, bạn làm cách nào mà tăng được lượng ối lên vậy? Chỉ mình với?
    • 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phongthu1310 Xem bài viết
    Mình uống rất nhiều nước mà vẫn ít ối, bạn làm cách nào mà tăng được lượng ối lên vậy? Chỉ mình với?
    Lúc trước mình cũng thế, ngoài việc uống nhiều nước, thêm nước cam,chanh mình phải dùng thêm nước tăng ối bạn ạ,Mình nhớ là uống khoảng 10 viên thì lượng ối ổn định trở lại. Mình kho6nt biết hiệu thuốc, chỉ nhớ nó nhỏ xíu và màu trắng.Mình nghĩ khi bạn đi khám,nếu bạn ít ối thì bác sĩ của bạn sẽ kê đơn mà.
    Con dù lớn, vẫn là con của mẹ ....
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5,980 Bài viết

• 17,101 Được cảm ơn

khi ăn cơm phối hợp ăn nhiều canh nữa nha bạn
    Cảm xúc khi 2 vạch

Ai chưa 2 vạch thì có 2 vạch, ai có 2 vạch rồi thì bình an 9m10d, con yêu khoẻ mạnh, thông minh, đáng yêu nhất trên đời!!!

Om ta rê, tút ta rê, tu rê soa hoa Tự hào vì là Thành viên Nhà MUM
    • 11 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

M cũng đang mang bầu sắp sinh rồi, ngày uống gần 4l nước mà bs siêu âm vẫn bảo tàm tạm thôi. có lần uống ít, ngày 2l mà con ko được uống đủ nước, dạ dày nhỏ tưởng bị dị tật cơ, bây giờ, nghĩ thương con nên ngày nào cũng gắng uống đủ 4l cho con khỏe mạnh. Uống thêm nước dừa, nước dâu ngô thì tốt bạn ah
    • 76 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kieumy2013 Xem bài viết
    Em đi khám hơn 26w. Bs bảo e bị ít nước ối. Bé bị quấn cổ 1 vòng. Mang thai con đầu nên không có kinh nghiệm. Mong các chị giúp đỡ. Bình thường em uống nước ít lắm.
    Chào bạn!
    Thai của bạn được 26 tuần nước ối ít cũng ảnh hưởng đến em bé. Bạn nên bổ xung nước tăng cường lượng nước ối.
    Nếu bạn không có bệnh lý gì về thận, tiểu đường bạn có thể bổ xung nước ngọt như nước mía, nước dừa, các loại sữa tươi, sữa đặc…..
    Tránh một số hoa quả nóng mùa hè hoặc một số thực phẩm nóng như nhãn, mít…
    Bạn nên ăn tăng cường trái cây tươi như cam, bưởi, chuối, sinh tố hao quả….
    Bạn hạn chế ăn các đồ ăn như nước râu ngô, canh rau cải….