Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
  • Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Nôn ra máu khi mang thai :(( các mẹ ai có kinh nghiệm thì chia sẻ với em nhé

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 22.6K Lượt đọc
  • 23 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 58 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Xin chào cả nhà.
    Tình hình là em mang thai được 12 tuần rồi. thời gian đầu, em nghén nặng lắm, ăn gì cũng nôn hết. Thỉnh thoảng còn nôn ra máu nữa, sau khi nôn xong các thức ăn mình vừa ăn thì nôn ra máu, trong máu có lẫn các thức ăn, màu máu ko đỏ tươi, thẫm màu, số lương cũng nhiều nên em lo lắm. Sáng nay em có đi khám, nhưng vì đang có thai nên ko nội soi được, bác sỹ chỉ cho uống thuốc Ventinat, thuốc bảo vệ dạ dày
    Dù sao em cũng lo lắng lắm, mẹ nào có kinh nghiệm thì chia sẻ với em nhé
    Em cảm ơn cả nhà.

• 4 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Hi bạn, mình đang ở tuần 37 rùi nè, hồi trước mình nghén tận 3 tháng liền, ăn gì là out ra luôn, cũng thỉnh thoảng bị nôn ra máu nhưng chỉ hồng thôi, giống như ăn dưa hấu ấy, mình ko đi khám gì cả. Hết nghén là hết thôi. Bạn cứ bình tĩnh, theo dõi xem thế nào nhé, đừng quá lo lắng. Chúc mẹ và bé khỏe mạnh nha.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 589 Bài viết

• 1,006 Được cảm ơn

Mình gần 12w, cũng nôn ra máu mấy lần rồi. BS bảo do mình nôn nhiều quá nên bị rách niêm mạc họng. Bạn có thấy đau họng ko? Nếu đúng thì chắc là bị giống mình rồi. Ko ảnh hưởng gì đến em bé hết. Nhưng sau đó mình sẽ bị viêm họng, có thể sẽ bị ho suốt. Lúc đó thì phải chữa viêm họng bằng nước muối và chanh mật ong thôi

• 434 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mina7382 Xem bài viết
    Mình gần 12w, cũng nôn ra máu mấy lần rồi. BS bảo do mình nôn nhiều quá nên bị rách niêm mạc họng. Bạn có thấy đau họng ko? Nếu đúng thì chắc là bị giống mình rồi. Ko ảnh hưởng gì đến em bé hết. Nhưng sau đó mình sẽ bị viêm họng, có thể sẽ bị ho suốt. Lúc đó thì phải chữa viêm họng bằng nước muối và chanh mật ong thôi
    Hồi 3 tháng đầu mình cũng hay nôn ra máu lắm, cũng chẳng uống thuốc gì đâu. Trộm vía, bây giờ cũng 34w rồi. Hết nghén là đỡ thôi.
    NB:3,2kg- 1M: 4kg, 54cm :Thinking:- - 2M: 4.8kg, 57cm :Crying:- 3M: 5.7kg, 60cm:Smiling:-4M: 6.4kg, 64cm :Smiling: 5M: 6.9kg, 66cm-6M :7.2kg, 68cm- 7M: 7,8kg, 70cm- 8M: 8.3kg,71cm, 12M 9.6KG, 74cm; 18M 10.7kg. 80cm

• 58 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

@mechuachua123: có lẽ mẹ nó ko bị nặng như em, vì em nôn với số lượng lớn hơn, hơn nữa máu cũng thẫm màu , em cũng nghĩ hết nghén là hết nôn ra máu vì thỉnh thoảng em mới nôn ra máu thôi, thường thì là những hôm nôn nhiều sẽ bị nôn ra máu
    @mina7382: em cũng nghĩ là bị tổn thương phần nào đó ở niêm mạc và vùng họng, vì bác sỹ kê thuốc ventinat kia là thuốc dành cho xuất huyết tiêu hóa hoặc xuất huyết dạ dày, em có tìm hiểu các triệu chứng của 2 loại bênh xuất huyết trên là phải đau bụng rất dữ dôi, nhưng em cũng ko thấy bị đau bụng mà chỉ nôn ra máu thôi, giờ đọc commment của mẹ nó, cũng nghĩ có khi mình chir bị giống mẹ nó thôi, chắc em ko uống thuốc ventinat kia nữa , mà em cũng thấy đau rát như bị bỏng ở vùng họng mỗi khi nôn xong, nhưng sau đó em ko bị viêm họng như mẹ nó, chắc tại em đã cắt amidan rồi nên ko bị nữa chăng
    @mẹ ốc: tks mẹ ốc đã chia sẻ nhé, hy vọng mọi việc sẽ tốt đẹp, chỉ cần con yêu khỏe mạnh là đc, me nó nhỉ

• 589 Bài viết

• 1,006 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoa.mat.troi Xem bài viết
    @mechuachua123: có lẽ mẹ nó ko bị nặng như em, vì em nôn với số lượng lớn hơn, hơn nữa máu cũng thẫm màu , em cũng nghĩ hết nghén là hết nôn ra máu vì thỉnh thoảng em mới nôn ra máu thôi, thường thì là những hôm nôn nhiều sẽ bị nôn ra máu
    @mina7382: em cũng nghĩ là bị tổn thương phần nào đó ở niêm mạc và vùng họng, vì bác sỹ kê thuốc ventinat kia là thuốc dành cho xuất huyết tiêu hóa hoặc xuất huyết dạ dày, em có tìm hiểu các triệu chứng của 2 loại bênh xuất huyết trên là phải đau bụng rất dữ dôi, nhưng em cũng ko thấy bị đau bụng mà chỉ nôn ra máu thôi, giờ đọc commment của mẹ nó, cũng nghĩ có khi mình chir bị giống mẹ nó thôi, chắc em ko uống thuốc ventinat kia nữa , mà em cũng thấy đau rát như bị bỏng ở vùng họng mỗi khi nôn xong, nhưng sau đó em ko bị viêm họng như mẹ nó, chắc tại em đã cắt amidan rồi nên ko bị nữa chăng
    @mẹ ốc: tks mẹ ốc đã chia sẻ nhé, hy vọng mọi việc sẽ tốt đẹp, chỉ cần con yêu khỏe mạnh là đc, me nó nhỉ
    Mình cũng cắt amidan rồi đấy, từ hồi học lớp 6. Nhưng sau khi nôn bao giờ cũng ho rũ rượi, rồi sau đó thấy đau và ngứa họng kinh khủng ấy

• 58 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mina7382 Xem bài viết
    Mình cũng cắt amidan rồi đấy, từ hồi học lớp 6. Nhưng sau khi nôn bao giờ cũng ho rũ rượi, rồi sau đó thấy đau và ngứa họng kinh khủng ấy
    hic, mình mới cắt amidan thôi, mình cắt vào 1/12/2010, sau đó 1 tháng thì mang bầu luôn, trộm vía, hôm qua mình ko nôn ra máu nữa, chỉ nghén ngẩm thui, hhuuh, có bầu vất vả thật đấy mẹ mina nhỉ

• 58 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

hic, mình mới cắt amidan thôi, mình cắt vào 1/12/2010, sau đó 1 tháng thì mang bầu luôn, trộm vía, hôm qua mình ko nôn ra máu nữa, chỉ nghén ngẩm thui, hhuuh, có bầu vất vả thật đấy mẹ mina nhỉ

• 197 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Chia sẻ voi' các mẹ, nhung bà bầu nào nghén du~ quá sẽ có tình trạng này. Có 2 TH:
    1. Ói nhiều quá cũng làm rách thuc quản, chảy máu.
    2. Các mẹ nào có tiền su dạ dày nhu mình: loét dạ dày + trào nguoc axit dạ dày (du axit trong dạ dày). Thai ngày càng to, dạ con to ra chèn ép và đẩy dạ dày lên trên, vách ngăn giu~ dạ dày và thuc quản bị ho? làm thuc an và axit dễ dàng trào nguoc.
    Các mẹ chỉ có thể gọi là "sống chung voi lũ" thôi hic! Cố gắng ăn thuc ăn thanh đạm, chia làm nhiều bua nhỏ, ăn chậm, nhai kỹ, ăn xong đi bộ nhẹ nhàng, tránh nằm ngay. Có thể dùng nghệ tuoi voi mật ong, gung tuoi giã nhỏ pha nuoc uống, tuyệt uống k uống lạnh, ko uống soda, nuoc có ga để ko bị o lên ãit
    Mình đã dc 35 tuần rồi, suốt thai kỳ toàn nghén, ói, ói ra máu khoảng chục lần (mỗi lần nhiều khoảng 1 bụm tay) là ko có nhẹ đâu nhé, đi cả phân đen hic ! Gio chỉ biết tu động viên mình còn 5 tuần nũa thôi
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 58 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

hihi, cảm ơn mẹ vycao đã chia sẻ kinh nghiệm, mấy hôm nay mình cũng ko nôn ra máu nữa rồi, nên tinh thần cũng khá hơn. Thôi thì như mẹ nó nói, sống chung với lũ ^^ từ ngày em bầu bí đến giờ bao nhiêu chuyện rồi nên giờ cũng " điếc ko sợ súng" cầu mong con yêu luôn khỏe mạnh
    Chúc mẹ vycao vượt cạn an toàn, mẹ tròn con vuông nhé

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3