• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Nổi nhiều mụn khi mới mang thai

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 15.8K Lượt đọc
  • 26 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 155 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Có mẹ nào bị giống em không.em mới mang thai được hơn 4 tuần, khi mới biết kết quả 2 vạch là mặt em bắt đầu nổi mụn, lúc đầu là ở trán, cứ nhiều dần chi chít, rồi giờ là 2 má, cằm nhiều lắm, thỉnh thoảng chỗ mụn đó ngứa nữa.mụn đỏ nhung nhỏ và không có nhận nhiều chi chít.em ko dám bôi gì.chỉ rửa mặt nước sạch khi đi ra ngoài về.có người khuyên em đi khám da liễu, có người bảo cứ kệ sinh xong là hết.nhìn mặt em chán và sợ lắm, lại còn ngứa nữa, mong được các mẹ tư vấn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Đau bụng khi mới mang thai!

Chúc các mẹ và các bé khoẻ mạnh. Em buồn quá vì mới có bầu được 1 tháng, chưa kịp vui đã buồn thì sảy mất rồi. Thật cũng là lần đầu không có kinh nghiệm. Không thấy nghén ngẩm gì nên chủ quan trong sinh hoạt. Hai hôm trước khi sảy, tối nào mình cũng bị đau bụng, tưởng mình bị 'tào tháo đuổi',...

• Hen phế quản, chủ quan là ... chết!

Hen phế quản diễn biến âm thầm nhưng để lại những hậu quả vô cùng nghiêm trọng cho người bệnh. Nó...

• Bài học cho quý ông lần đầu làm cha

Bài học cho quý ông lần đầu làm cha Nguồn http://theobuocchancon.vn/index.html Không chỉ...

• Uống Rhumenol khi mới mang thai

Các chị em ơi, giúp mình với nhé. Mình đang mang thai cháu thứ hai. Cách đây hơn hai tuần mình bị cúm, chân tay mỏi rã rời, người thì lúc nóng lúc lạnh, hơi ngây ngấy sốt, mình đã mua que thử nhưng kết quả âm tính. Thời gian này mình chưa chậm kinh, tin là chưa có thai, mình vừa uống cảm xuyên...

• Đồ ngu, em vỡ ối rồi!

Chắc hẳn mấy ngày qua nhiều mẹ cũng đã đọc được bài này trên báo mạng :). Khi mình đọc thì vừa cười...

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Lúc mới có bầu mình cũng bị nổi đầy mụn đó, chán chả muốn soi gương. Mình không khám gì cả, vì nghĩ là do thay đổi nội tiết thôi. Nhưng từ tuần thứ 14 trở đi thì hết hẳn Giờ bé của mình được 28 tuần rùi, mình chẳng còn cái mụn nào cả. Trước khi có bầu mình còn bị mụn ở lưng mà giờ cũng sạch luôn đó Bạn không phải lo đâu.
    • 58 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mình cũng vậy đó mẹ nó ạ, chắc mình cũng hơn mẹ nó 1-2 tuần gì đó ( vì chưa s.a) nhưng mặt cứ nổi mụn và mẩn đỏ kèm theo ngứa nữa, nhìn phát chán, chắc là sau khi sinh sẽ tự thay đổi đó mẹ nó ạ. Không phải lo lắng đâu. Đừng sử dụng mỹ phẩm sẽ gây ảnh hưởng đến bé.
    Mình có đọc 1 bài viết trên mạng, họ khảo sát nếu như người mẹ khi mang thai mà da sần sùi, bụng gồ ghề thì sẽ cho kết quẳ là sinh bé gái, không biết có đúng không? Nhưng mình hỏi 1 số chị đã sinh con thì thấy đúng 90%. Chúc 2 mẹ con bình an nhé !
    • 717 Bài viết

• 776 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngocmai599 Xem bài viết
    Mình cũng vậy đó mẹ nó ạ, chắc mình cũng hơn mẹ nó 1-2 tuần gì đó ( vì chưa s.a) nhưng mặt cứ nổi mụn và mẩn đỏ kèm theo ngứa nữa, nhìn phát chán, chắc là sau khi sinh sẽ tự thay đổi đó mẹ nó ạ. Không phải lo lắng đâu. Đừng sử dụng mỹ phẩm sẽ gây ảnh hưởng đến bé.
    Mình có đọc 1 bài viết trên mạng, họ khảo sát nếu như người mẹ khi mang thai mà da sần sùi, bụng gồ ghề thì sẽ cho kết quẳ là sinh bé gái, không biết có đúng không? Nhưng mình hỏi 1 số chị đã sinh con thì thấy đúng 90%. Chúc 2 mẹ con bình an nhé !
    Mình cũng bị mụn khi mang bầu nè. hồi đầu chưa bít có bầu nhưng mà tự dưng mặt đầy mụn, trước kia mình hiếm có mụn lắm, thế là chồng abor sao mặt e lắm mụn thế, sáng hum sau thử que lên 2v lun (dù còn 4d nữa mới đến KCC). hixhix. đến h vẫn thi thoảng có mụn trên mặt. 1 tuần nay lại còn bị nổi đầy mụn trên lưng nữa. chán lắm í vì trước h mình đâu có mụn. nhưng mà hi sinh vì con thôi
    mà sao mình nghe bảo là nhiều mụn là con trai nhỉ. mình cũng có đứa bạn mặt đầy mụn, ai cũng bảo con trai nhưng mà hóa ra lại là con gái
    • 155 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi heongodangiu Xem bài viết
    Mình cũng bị mụn khi mang bầu nè. hồi đầu chưa bít có bầu nhưng mà tự dưng mặt đầy mụn, trước kia mình hiếm có mụn lắm, thế là chồng abor sao mặt e lắm mụn thế, sáng hum sau thử que lên 2v lun (dù còn 4d nữa mới đến KCC). hixhix. đến h vẫn thi thoảng có mụn trên mặt. 1 tuần nay lại còn bị nổi đầy mụn trên lưng nữa. chán lắm í vì trước h mình đâu có mụn. nhưng mà hi sinh vì con thôi
    mà sao mình nghe bảo là nhiều mụn là con trai nhỉ. mình cũng có đứa bạn mặt đầy mụn, ai cũng bảo con trai nhưng mà hóa ra lại là con gái
    ôi vậy ah, các mẹ nó.mình thi lại nge nói mặt mụn và xấu đi là sinh con trai.ai mang bầu mà xinh hoặc ko xấu là sinh con gái.mình rất mong bé trai mà, giờ nghe mẹ nó nói thế buồn nhỉ?
    • jes
    • 4 năm
    • 387 Bài viết

• 133 Được cảm ơn

Mình cũng thế các mẹ àh, mụn nổi um sùm trên mặt và lưng ... nhìu khi soi gương k còn nhận ra mình nữa huhuhuhu ... mà lại chả dám xài gì vì sợ ảnh hưởng đến bé nên cứ mặc đấy , mà mình nghe mọi ng bảo khi mang bầu bị nổi mụn xấu xí thì là sanh con trai mà, ai nhìn cũng bảo thế hết đó
    • 1,858 Bài viết

• 2,561 Được cảm ơn

Nội tiết tố thay đổi, da bài tiết nhiều... nếu ko kịp làm sạch thì mụn nổi lên nh là phải rồi. Kể cả chửa con trai hay con gái đều vậy...
    Tầm 2 tháng trước mình cũng nổi li ti các mụn ở trán... dày lắm... nhưng mà thời gian đó trở đi, cứ ngày rửa mặt sữa rửa mặt làm sạch nhờn và dùng thêm nước cân bằng da nữa cũng đỡ hơn... rồi tới giờ da dẻ lại trở lại bình thường rồi ... Tất nhiên là lúc bầu làm sao mà đc như lúc chưa bầu đc, nhưng về cơ bản da sáng hơn, sạch sẽ hơn nên cũng đỡ ... mất tự tin...
    • 835 Bài viết

• 1,098 Được cảm ơn

Mới mang bầu, nội tiết tố thay đổi mạng nên bị vậy đó bạn, chả liên quan con trai con gái đâu Mình chửa bé gái mà cũng nổi mụn đầy, xong đến tầm 4-5 tháng thì mới đỡ.

Hồi đầu toàn nổi mụn bọc, mặt sưng vù, thâm xì, đến giờ chưa hết thâm nè. Nhưng sau thì mình chịu khó rửa mặt, dưỡng da cho da đỡ phải tiết chất nhờn nhiều, giờ cũng đỡ.
    Bth đến kỳ kinh, nội tiết thay đổi đã nổi mụn, nói gì cơ thể thay đổi lớn như vậy. Từ từ rồi hết thôi mà đừng lo quá, lại nổi mụn nữa đấy

Mèo Bi: 14w5d-115gr ; 17w4d-220gr ; 22w1d-470gr ; 26w5d-925gr; 29w4d-1,341gr
    32w3d-2088gr 36w-2876gr:LoveStruc:
    Mèo mẹ: Start-51kg ; 16w-54,5kg ; 22w-59kg ; 27w-60kg; 29w-63kg; 32w-65kg; 36w-67kg :Silly:
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cũng bị nè. đến tháng thừ mặt nổi tùm lum luôn. chồng thương vợ quá với cả sợ sau này bị sẹo cho vợ đi khám ở bệnh viện da liễu , chăm sóc da và bác sỹ cho thuốc bôi . đến bây h thì đỡ nhưng chưa hết hẳn . Mình cũng siêu âm là con gái . mình thấy hầu như ai con gái cũng bị thế hết ý . mình cũng đang lo là không biết đẻ xong có hết không nữa vì có người hết , có người không hết . Bị thế này tự kỉ với tủi thân lắm
    • 240 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Ui em thì giờ là tận tuần thứ 25 rồi đây, mặt mũi cũng tùm lum luôn, mụn cứ li ta li ti kín đặc hai má, xuống cằm nữa. Chị dâu em lúc bầu cũng đầy mặt luôn, vừa sinh bé trai nửa tháng giờ hết rồi. Chắc sinh xong là hết thôi các mẹ ạ, giữ vệ sinh sạch sẽ và không phải lo lắng nhiều nhé :Smiling:
    • 260 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

hùi bầu bí tập 1 em cũng bị mụn,mụn ở mặt ,ở lưng ở ngực ở đùi và cả ở mông nữa...nhìn thật kinh dị, thế mà em bầu con gái đấy hix... bây giờ thì đang có tập 2,mụn sớm hơn tập 1 khổ quá.... vào đây lót dép chờ các mẹ tư vấn giùm
    • 3,822 Bài viết

• 1,468 Được cảm ơn

Trùi, lúc mình chưa biết có thai, da mặt đã khô bong tróc lên cả rồi, sau đó là mụn và da bị khô, và có chổ nhờn. Mình không dám xài gì lên mặt. Vài tháng sau mình có được tư vấn và vẫn dùng srm và kem dưỡng ẩm bảo vệ da mặt, da có cải thiện hơn. Loại mp nhẹ dịu có thể dùng cho phụ nữ mang thai ấy. May mà ở lưng chỉ bị ít, không đáng kể, mặt thì cũng nhiều nhưng không bị nổi từng đám mà chỉ lên mụn này xẹp mụn kia nổi lên. Nói chung có bầu cũng nên dùng srm và kem dưỡng ẩm để cân bằng nội tiết tố. Mình có bầu con trai nên có vẻ xấu hơn mẹ có bàu con gái, hông biết đúng không nữa.
    Em nào có nói lời chia tay
    Mà chiều nay chông chênh đến vậy
    Con đường xưa vẫn trải đầy ánh nắng
    Sỏi đá khô cằn.............
    Cũng thổn thức kêu đau
    • 124 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuybn Xem bài viết
    ôi vậy ah, các mẹ nó.mình thi lại nge nói mặt mụn và xấu đi là sinh con trai.ai mang bầu mà xinh hoặc ko xấu là sinh con gái.mình rất mong bé trai mà, giờ nghe mẹ nó nói thế buồn nhỉ?
    em lại nghe người ta nói ngược lại mẹ này.hơ.em thì k bị mọc mụn gì cả,da dẻ vẫn hệt như cũ,em cũng k có mụn hay nám gì,mẹ nó thử dùng chanh-mật ong bôi hàng ngày đi,biết đâu đỡ đấy,mà có bầu nội tiết thay đổi,chắc đẻ rồi hết mẹ nó ah
    Ba sẽ là cánh chim đưa con bay thật xa, mẹ sẽ là nhành hoa cho con cài lên ngực, ba mẹ là lá chắn,che chở suốt đời con...:Kiss:
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Việc nổi mụn khi mang bầu không dính dáng gì chuyện bầu bé trai hay gái đâu bạn ạ. Kinh nghiệm thực tế của mình đây, mụn tùm lum trên mặt khi mang thai bé đầu là con gái. Ra khỏi phòng đẻ tự nhiên hết sạch, lúc người nhà nói mình còn không tin cơ. Soi gương mới thây đúng thật. Giờ đang bầu bé thứ 2 sắp đến ngày sinh rồi, mụn lần này còn kinh khủng hơn, mặt như trận địa, lưng, ngực và cổ cũng đầy trạt ra nhưng đành chịu khó vậy vì cũng mong sinh xong sẽ hết. Nói túm lại bầu bì có mụn là do nội tiết của từng người thôi, đừng lo lắng quá và đừng bôi gì vào, nhỡ nó bị dị ứng thì chết.
    • 235 Bài viết

• 404 Được cảm ơn

Mình cũng giống bạn này. Mình đang mong con trai vì bé đầu là con gái rồi (nhà chồng mình rất mong cháu trai, mặc dù mình thích con gái, bé gái đầu nhà mình đáng yêu vô cùng), giờ nghe nói thế thấy hơi bùn. hik
    Cám ơn vì con đến bên mẹ - Này con yêu ơi con biết không - Mẹ yêu con yêu con nhất đời

• 2,185 Bài viết

• 932 Được cảm ơn

Đúng là chả liên quan gì đến trai hay gái đâu, mình 27w rồi mà vẫn bị mụn đầy mặt với lưng, huhu hôm qua chồng choáng quá còn chụp ảnh cái lưng mình lại để cho mình xem, huhu mình suýt ngất, kinh dị lắm, chả nhẽ lại post cái ảnh đấy lên cho các mẹ nhìn...Làm thế nào cho hết mụn giờ các mẹ ơi.......
    • 203 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

hi..hi.. mình sắp sinh một bé trai, nhưng mình cũng ít mụn lắm, gần như không có, chu dù hồi trc mặt mình tùm lum, thậm chí là mặt bị rỗ cơ :Crying: :Crying:, mình phát hiện ra một điều là có lẽ do mình uống quá nhiều cam, ăn nhiều cam từ lúc có bầu đến giờ, nên mới không bị mụn. các mẹ thử áp dụng xem sao nhé, mỗi ngày ít cũng phải 2-3 quả nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 232 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

mình hồi đầu có bé cũng bị lên mụn. ngta bảo bầu con gái thì da đẹp hơn mà chẳng thấy thế gì cả. Nhưng về sau thì mụn hết dần, khoảng tháng thứ 3 trở đi, da căng mịn, đẹp hơn mẹ nó ạ
    • 284 Bài viết

• 297 Được cảm ơn

đồng cảnh ngộ với mình nè nàng ơi.. Từ hồi mang bé, da mình sáng hồng, mình vốn trắng nữa chứ. Cái lưng trắng nõn chồng hôn hít mãi thôi. Ra đường ai cũng nhìn..
    Vậy con mình là hotgirl rùi.. Nàng ơi đừng buồn, con gái dễ nuôi và yêu lắm. Chồng mình là đích tôn, còn bố mẹ mình thì có 3 vịt trời là chị em mình, nên nếu có bé trai thì cá cụ mừng lắm. Nhưng có bé gái thì vợ chồng mình lại mừng. Mình dư tháng SA giới tính rồi, cơ mà chẳng dám hỏi bsi..
    • 853 Bài viết

• 856 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebebee2008 Xem bài viết
    Đúng là chả liên quan gì đến trai hay gái đâu, mình 27w rồi mà vẫn bị mụn đầy mặt với lưng, huhu hôm qua chồng choáng quá còn chụp ảnh cái lưng mình lại để cho mình xem, huhu mình suýt ngất, kinh dị lắm, chả nhẽ lại post cái ảnh đấy lên cho các mẹ nhìn...Làm thế nào cho hết mụn giờ các mẹ ơi.......
    cùng cảnh ngộ với mẹ nó hu hu, trước khi tắm cứ nhìn cái lưng qua gương mà đau lòng, làm sao để hết mụn bi giờ nhỉ?
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2