• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Niêm mạc tử cung dày bao nhiêu thì thai vào tử cung?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 30K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 49 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, em muốn hỏi là niêm mạc tử cung khoảng bao nhiêu thì thai vào tử cung. Em đi siêu âm thấy niêm mạc tử cung của em là 22mm nhưng thai vẫn chưa vào tử cung. Chu kỳ cuối của em bắt đầu từ ngày 14/06, chu kỳ dao động khoảng 37 - 40 ngày? Sao em siêu âm vẫn chưa thấy thai vậy các mẹ. Em thấy lo quá!
    Cả nhà ta cùng thương yêu nhau !:557:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Nếu đàn ông cũng lên hai vạch thì tính sao?

Một anh chàng phát hiện que thử thai của bạn gái và tinh nghịch lấy ra thử. Tất nhiên chỉ là một...

• “Tự sướng” bao nhiêu thì vừa?

Dân Việt - Em năm nay 17 tuổi, chưa có bạn gái. Em vẫn thường tự giải quyết nhu cầu sinh lý của mình, cứ thích là em lại “tự sướng”, có ngày 1-2 lần. Nhưng gần đây, em thấy không được “sung” như trước, chỉ “động chạm” chút là đã “xuất binh”. Có phải em đã bị yếu do “tự sướng” nhiều quá không?...

• Sau bao nhiêu lâu thì thai vào tử cung?

Chào các mẹ! Em chậm được 5 ngày thử thì thấy lên 2 vạch(1 vạch hơi mờ). Nhưng khi đi siêu âm (e k dám siêu âm đầu dò vì đã bị xảy thai 1 lần) bác sĩ nói thai vẫn chưa có trong tử cung hẹn 1 tuần sau SA lại . Em lo qua vì cũng có khả năng chửa ngoài tử cung. Không biết có mẹ nào đã trải qua tình...

• Mày râu vật vã trải nghiệm cơn đau đẻ

Không thể chịu nổi đau đớn sau vài phút trải nghiệm cảm giác lâm bồn, nhiều quý ông đã phải bỏ cuộc...

• Thực đơn ăn dặm lạ miệng – Nấu siêu nhanh

Nhiều mẹ “than thở” rằng bé cứ nhìn thấy cháo là không chịu ăn vì ngấy. Dĩ nhiên rồi mẹ à, người...

• 252 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

Mẹ nó đừng lo nhé. Trứng được thụ tinh còn phải chui sâu vào lớp niêm mạc rồi mới phát triển dần lên, có thể niêm mạc của mẹ nó hơi dầy nên chưa thấy bé đấy. Cứ bình tĩnh ăn ngủ tẩm bổ, nếu không có gì bất thường như ra máu hay đau bụng, 2 tuần nữa đi siêu âm lại xem. Chúc mẹ nó vui khoẻ!

• 21 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trễ 5 ngày, mình thử que lên 2 vạch rồi. Mình đi SA, BS nói thai chưa vào tử cung và niêm mạc tử cung dày 14mm. Các mẹ cho mình hỏi, NMTC như vậy có mỏng đối với người có thai không? Có ảnh hưởng gì đến việc thai vào làm tổ và bám trong tử cung không? Tks các mẹ!
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em cũng trễ kinh 8 ngày
    đi s.â, bs cũng bảo thai chưa vào tc, niêm mạc tc của e dày 16mm rùi, hichic, có chị nào tư vấn giúp e k?e lo lắng quá đi mất huhu
    • 36 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

em trễ kinh 10 ngày,niêm mạc tử cung 14 mm,thai vẫn chưa vào tử cung,em cũng đang lo lắng ạ,2 vạch nét căng,thử beta hcg từ lúc trễ kinh 2 ngày đc 1516 u/l
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mn giong minh qua, thu 2v net, sieu am bs bao chua vao tc, hen 1 tuan sao kham lai. nm 12mm.
    Hy vong la on. Cau troi cau phat.
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mẹ này có kn chia se e voi.e niem mac 16mm bs nói thai chua vao tu cung.vây luc mẹ vậy thì bao lâu siêu âm lai va thai lam tổ
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình đi sa kết quả niêm mạc tử cung dày đậm âm nghĩa là gì vậy giúp mình với
    • 155 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Chậm kinh khoảng từ 1 tuần trở lên thai mới vào tử cung bạn nhé, Thực ra bé vào rồi nhưng nhỏ quá thôi chưa nhìn thấy. Niêm mạc tầm 12-20mm là bình thường để thai làm tổ mà. Nếu thai ngoài tử cung phải có dấu hiệu: siêu âm thấy dịch cùng đồ, đau bụng, ra máu, siêu âm có khối echo trống cạnh BT...thì mới lo nhé.
    Cứ để chậm kinh 2 tuần hay đi siêu âm, lúc đó bé đc 6 tuần rồi, hoặc 6 tuần rưỡi là bé đã có tim thai thì hãy siêu âm. ko nên siêu âm sớm để vác lo vào mình nhé.
    • 35 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Cm cho em hỏi hôm qua e đi siêu âm thì thai đã vào tử cung nhưng nội mạc tử cung có 11mm, bác sĩ nói của e mỏng quá hjxhjx e lo từ hôm qua đến giờ, e tính ra mới chậm 4 hôm thôi. Mẹ nào có kinh nghiệm chia sẻ e với, ăn gì uống gì để nội mạc dày lên ạ, e cảm ơn vì trước e bị lưu lúc 7 tuần. Mẹ nào chưa thấy con thì cứ bình tĩnh nhé, e siêu âm đầu dò mới thấy đấy ạ. Chưa có tiền sử gì về thai thì cm cứ tẩm bôt đã, đợi trễ 10 ngqyf hãy siêu âm