Mang thai - Chuẩn bị sinh

Những lo lắng cần gúp khi mang thai 9 tuần

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 1.92K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 714 Bài viết

• 557 Được cảm ơn

Chào các chị, hiện em mang thai được 9 tuần nhưng mấy ngày hôm nay em thấy đầy bụng, khi nôn hay bị ợ chua, ăn uống thì kém lắm mỗi bữa được 1 bát cơm thôi mà cũng không muốn ăn thức ăn nữa. Các chị cho em hỏi như vậy có phải triệu trứng bị nghén không hay là do bị dạ dày. Em có cần đi khám khoa tiêu hóa không vậy? cám ơn các chị. Chúc các chị mẹ con khỏe mạnh.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Giường Thú Cưng Ngộ Nghĩnh Cho Bé

Xin thông báo đến quí khách hàng, các bà mẹ : chúng tôi chuyên cung cấp : Giường Thú Cưng Ngộ...

• Chỉ cho em cần tiêm những vacxin gì trước khi mang thai

Các mẹ ơi, các mẹ giúp em vấn đề tiêm vacxin trước khi mang thai với. Em dự định 6 tháng nữa sẽ có bầu, và muốn tiêm vacxin từ bây giờ. Nhưng em cũng ko nắm nhiều kiến thức về cái khoản này. Các mẹ tư vấn giúp em nhé. Cần tiêm những gì là quan trọng nhất, và địa điểm an toàn ở Hà Nội. À mà đợt vừa...

• Tư thế nằm chuẩn theo từng quý thai kỳ

Mắm- nhỏ bạn thân của mình bầu 6.5 tháng hỏi mình lúc ngủ...nằm kiểu gì...mình nói mình nằm nghiêng...

• Những lo lắng của mẹ khi mang thai lần đầu.

Mẹ bị trể kinh 10 ngày là biết mẹ đã có con rồi. Mẹ bắt đầu thấy “tanh cơm, hôi cá” thấy cái gì cũng gớm, ăn uống khó khăn, chẳng thích ăn món thịt, món cá, trứng, sữa.. chỉ thích ăn cơm với tép kho khô mà đừng nêm nước mắn, đường hay bột ngọt gì, canh thì chỉ ăn được món canh cải nấu với tép cũng...

• Đồ ngu, em vỡ ối rồi!

Chắc hẳn mấy ngày qua nhiều mẹ cũng đã đọc được bài này trên báo mạng :). Khi mình đọc thì vừa cười...

• 73 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

mẹ này giống mình nè. Mỗi lần ăn vô là đầy hơi , không tiêu khó chịu lắm mà không biết làm sao cho nó hết nữa. Chỉ tội cho bé con thôi. Thôi đành ráng qua 3 tháng thôi mẹ nó ạ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 966 Bài viết

• 529 Được cảm ơn

đó chỉ là nghén thôi bạn, k lo lắng lắm đâu, nghén nặng quá mới lo. Mà mang thai 3 tháng đầu có thể còn sút cân nữa (do k ăn đc mà) điều đó hết sức bình thường
    • 714 Bài viết

• 557 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi claranguyen Xem bài viết
    mẹ này giống mình nè. Mỗi lần ăn vô là đầy hơi , không tiêu khó chịu lắm mà không biết làm sao cho nó hết nữa. Chỉ tội cho bé con thôi. Thôi đành ráng qua 3 tháng thôi mẹ nó ạ
    Mẹ nó ơi, em bé của mẹ nó được bao tuần rùi. Em nôn bị ợ chua nữa nên thấy khó chịu lắm. Không biết mẹ nó có bị ợ chua không vậy?
    • 2,280 Bài viết

• 3,991 Được cảm ơn

Em thử ăn mấy loại thức ăn dễ tiêu như: bưởi, bắp cải... Xem có đỡ k nhé!

Mỗi người một kiểu nghén nên đừng lo lắng, cố gắng ăn nhiều thịt bò, trứng, sữa để có chất... mấy tháng đầu em bé sống bằng nội tiết của mẹ nên nếu k ăn được cũng đừng quá lo lắng nhé!

Nhớ bổ sung thêm viên bổ dành cho bà bầu và viên sắt folic phòng truờng hợp ăn k đc.

Chúc hai mẹ con mạnh khoẻ!
    Email liên lạc: mekennems@gmail.com
    • 318 Bài viết

• 272 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nguyenvu1605 Xem bài viết
    Chào các chị, hiện em mang thai được 9 tuần nhưng mấy ngày hôm nay em thấy đầy bụng, khi nôn hay bị ợ chua, ăn uống thì kém lắm mỗi bữa được 1 bát cơm thôi mà cũng không muốn ăn thức ăn nữa. Các chị cho em hỏi như vậy có phải triệu trứng bị nghén không hay là do bị dạ dày. Em có cần đi khám khoa tiêu hóa không vậy? cám ơn các chị. Chúc các chị mẹ con khỏe mạnh.
    Đấy là những triệu chứng bình thường của thai kỳ thôi mẹ nó ạ. Như mình còn bị cả đau dạ dày mãn tính nữa cơ nên nhiều lúc cũng khó chịu lắm. Mẹ nó ăn mấy thứ đồ chua chua, hoặc thỉnh thoảng nhấm nháp một ít kẹo Chip chip (ít thôi) cũng đỡ cảm giác đầy hơi và nôn nao đấy.
    Điều quan trọng là mẹ nó phải giữ cho tâm lý thật sự thoải mái, coi như những trải nghiệm này là những trải nghiệm hạnh phúc và tuyệt vời, như thế cũng đỡ mệt hơn và cảm nhận được nhiều điều thú vị hơn của giai đoạn bầu bí.
    Có nhiều mẹ cứ ăn vào là nôn sạch, người gầy lắm, thế mà trộm vía các em bé vẫn phát triển rất tốt, cân nặng đạt hoặc vượt chuẩn.
    Chúc hai mẹ con thật khỏe mạnh, cả nhà vui, 9 tháng 10 ngày tròn đầy và ăm ắp niềm vui nhé.
    • 73 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi, em bé của mẹ nó được bao tuần rùi. Em nôn bị ợ chua nữa nên thấy khó chịu lắm. Không biết mẹ nó có bị ợ chua không vậy?
    Em thì hay bị ợ nhưng lâu lâu mới ợ chua thôi mẹ nó ah, nhưng em ko bị nôn, chỉ bị đầy hơi , ăn xong ma nằm ngay là ôi thôi thức ăn nó chỉ nằm một chỗ hix. Mỗi người nghén một kiểu mà mẹ nó. Mẹ nó yên tâm nhé, vui vẻ lên cho con nó vui. Chúc mẹ nó 9m10d mẹ tròn con vuông nhé.
    • 169 Bài viết

• 235 Được cảm ơn

Mẹ nó đừng lo lắng quá nhé, chỉ là hiện tượng nghén bình thường thôi mà, như mình đây này, mấy tuàn đầu thì ko sao cả, mấy hôm nay thì lại tự dưng bị nghén, ma toàn nghén vào buổi chiều tối, chẳng muốn ăn uống gì cả.... Mong cho qua gd 3 tháng để bớt nghén ngẩm mà tẩm bổ cho con

Ôm Ta Rê,Tút Ta Rê,Tu Rê Soa Ha
    "Cám ơn trời phật đã mang con yêu về bên mẹ.Cầu trời khẩn phật cho con yêu luôn khỏe mạnh, bình an "