• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Những đối tượng nào và khi nào cần làm sàng lọc trước khi sinh

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 2.75K Lượt đọc
  • 1 Trả lời

• 128 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Em thấy hiện giờ nhiều người nói đến việc sàng lọc trước khi sinh, em không hiểu điều đó có cần thiết và quan trọng không. Và những đối tượng nào nhất thiết phải làm sàng lọc trước khi sinh hả các mẹ? Thời gian nào làm các món này là chuẩn nhất ạ? Em đang bị động thai, phải uống thuốc để giữ thai thì có ảnh hưởng gì đến thai nhi không ạ? Có cần phải làm cái đó không ạ? Nếu làm thì làm ở đâu là chuẩn và chất lượng nhất hả các mẹ? Mong các mẹ giải đáp giúp em với ạ. Em đang lo lắng lắm.
    An(^_^)Yêu, mẹ yêu bé Bi và bé Trâu của mẹ nhất nhất trên đời. Muazzzz.... :Kiss: :Kiss: :Kiss:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Lịch siêu âm thai định kỳ mẹ bầu cần nhớ

Theo quy định của Bộ Y Tế, mẹ bầu phải được khám thai ít nhất 3 lần vào 3 tháng đầu, 3 tháng giữa...

• vấn đề sàng lọc trước khi sinh

chào các mẹ, mình mới là thành viên mới của diễn đàn này. mình năm nay 29 tuổi và đang mang thai cháu đầu tiên. mình có một vấn đề rất mong các mẹ hoặc bác sỹ giải đáp hộ vấn đề sàng lọc trước sinh. Vào tuần thai thứ 12, mình đi đo độ mờ da gáy là có kết quả là 1.3 mm (tại phòng khám minh khai -...

• Hoan hô hiểu biết về sữa của các mẹ

Mẹ Việt đã hiểu biết rất rõ về sữa công thức Trên thị trường hiện nay có rất nhiều chủng loại...

• Sàng lọc trước và sau sinh góp phần nâng cao chất lượng dân số

Sàng lọc trước và sau sinh góp phần nâng cao chất lượng dân số Cập nhật 02:52 ngày 18-07-2010 http://nhandan.com.vn/tinbai/?top=39&sub=127&article=179293 ND - Ðề án "Sàng lọc trước và sau sinh" được Chi Cục Dân số - Kế hoạch hóa gia đình Thừa Thiên - Huế triển khai từ năm 2007 đến nay đã và...

• Nếu đàn ông cũng lên hai vạch thì tính sao?

Một anh chàng phát hiện que thử thai của bạn gái và tinh nghịch lấy ra thử. Tất nhiên chỉ là một...

• 970 Bài viết

• 315 Được cảm ơn

CHị thấy nếu đi khám ở BS Cường ở Viện C thì ai bác ấy cũng chỉ định làm sàng lọc sơ sinh hết. Nhưng theo chị thì chỉ những bà mẹ tuổi quá cao, gđ tiểu sử có người mắc bệnh down hoặc dị tật ống thần kinh, 3 tháng đầu có thai bị Rubella thì mới nên sàng lọc sơ sinh. Còn lại thì cũng không cần thiết. Bởi vì con người cũng có lúc sai và máy móc cũng vậy. Nếu mình đi sàng lọc mà có 1 kết quả không như mong muốn sẽ làm cho bà mẹ lo lắng trong suốt quá trình mang thai, ảnh hưởng không tốt cho bé. Thêm vào đó thời gian sàng lọc tốt nhất là lúc thai từ 17 đến 21 tuần mà lúc đó thì thai rất to rồi, nếu có vấn đề gì mà BS tư vấn nên bỏ thì lúc đó có ai nỡ bỏ nữa không??? rất nhiều mẹ khi sàng lọc xong bác sĩ tư vấn nên bỏ nhưng không đành lòng, vậy mà sinh con ra vẫn khỏe mạnh bình thường, vậy thì với bà mẹ khỏe mạnh thì sàng lọc có cần thiết không??? Nên cân nhắc các bạn ạ, không lại tự mua dây buộc mình, thêm những lo lắng không cần thiết. Lúc mình có bấu bé thứ 2 BS cũng đề nghị sàng lọc nhưng mẹ Tom không làm vì mẹ Tom tự tin vào SK của mình có thể sinh ra 1 đứa con khỏe mạnh. Với lại mẹ Tom thả mất 5 năm mong mãi mới có lại nên nhỡ có sao thì mẹ TOm vẫn sinh con nên sàng lọc là không cân thiết.
    E cảm thấy mình cần phải sàng lọc cho yên tâm thì em có thể đến BV Đại Học Y ở đó cũng rất tốt. Hoặc là BV tư nhân Media hay là gì đó ở trên Nghĩa Dũng ấy, ở đó máy móc rất hiện đại. Đi sàng lọc thì không nên nhịn đói nhé.