• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Những dấu hiệu dự đoán giới tính của thai nhi - Các mẹ có kinh nghiệm chia sẻ xem đúng hai sai nhé.

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 47.5K Lượt đọc
  • 84 Trả lời

• Trang 3/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 5
    • 2,689 Bài viết

• 2,492 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi -me-Sucoi Xem bài viết
    Là đường thẫm màu chạy từ phần xương cuối xương ức qua rốn xuống phía dưới ấy ...
    Mẹ Sucoi ơi cho mình hỏi, khoảng tháng thứ mấy là có đường chỉ này nhỉ. Mình được hơn 21 tuần rồi mà chưa thấy dấu hiệu này.

Bố mẹ yêu 3 nhóc
    • 647 Bài viết

• 323 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lennt84 Xem bài viết
    Chúc mừng mẹ nó nhé, Siêu âm tuần thứ 17 thì chắc chắn rồi.

@ Nguyễn Như Ý: Chả có nhẽ ... :Battin ey: .hjhj.
    Vợ chồng tớ lại đang thích bé gái đầu lòng đây, bé trai thì chỉ có ông bà nội thích thôi. Hì hì, nhưng mà con j cũng vui .
    • 793 Bài viết

• 192 Được cảm ơn

Các mẹ đang có bầu, ko dám đi siêu âm nhiều sợ ảnh hưởng đến thai nhi, các phòng siêu âm trong bệnh viện tuyệt đối không nói giới tính thai nhi khi thai chưa được 20w. Nhưng tâm lý người mẹ vẫn muốn biết giới tính của con, vậy các mẹ thông thái có thể chia sẻ với mọi người, những dấu hiệu dưới đây có đúng ko nhé.

Sẽ là con trai nếu:

* Bạn không phải trải qua những buổi sáng mệt mỏi ốm yếu khi vừa thức dậy

* Nhịp tim của con bạn có tỷ lệ thấp hơn 140 nhịp đập / phút

* Trọng lượng của bạn dồn về phía trước bụng

* Bụng của bạn trông như một quả bóng rổ

* Nhũ hoa có quầng đen

* Bụng dưới thấp (thai thấp)

* Bạn thích ăn đồ ăn mặn hoặc chua

* Bạn thích ăn thức ăn nhiều đạm như thịt và pho mát

* Bàn chân của bạn lạnh hơn so với trước khi mang thai

* Lông chân mọc nhanh hơn trong thời gian mang thai

* Bàn tay của bạn rất khô

* Khi ngủ bạn thường quay gối về phía Bắc

* Nước tiểu của bạn màu vàng trong, màu sắc tươi sáng

* Mũi bạn sưng to

* Bạn treo nhẫn cưới của bạn trên bụng và nó quay theo vòng tròn

* Bạn hay bị nhức đầu

[/I]
    Sai gần hết đối với mình ^^. Mà để nhìn được bụng như thế nào thì thai ít nhất phải được 5 tháng, lúc đó siêu âm con trai con gái rõ ràng rồi, cần gì phải ngồi "đoán" nữa.
    Các mẹ Join Hội Ngựa con tháng 12/2014 trên Facebook cho xôm nhé ^^ https://www.facebook.com/groups/332028800287503/
    • 146 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kelly_T Xem bài viết
    Vợ chồng tớ lại đang thích bé gái đầu lòng đây, bé trai thì chỉ có ông bà nội thích thôi. Hì hì, nhưng mà con j cũng vui .
    Em đang mong con gái mà :Thinking: Nên em mới nói " chả có nhẽ " rooling:
    Ba là cây nến vàng ? <==== Bao giờ mới có hả con?
    Mẹ là cây nến xanh
    Con là cây nến hồng
    Hai ngon nến lung linh ....
    Ha ha ha ha ha Thắp sáng một gia đình :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
    Gia đình nhà " Mèo kute " :Kiss: :Kiss: :Kiss:
    • 65 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Mẹ Sucoi ơi cho mình hỏi, khoảng tháng thứ mấy là có đường chỉ này nhỉ. Mình được hơn 21 tuần rồi mà chưa thấy dấu hiệu này.
    Đường sậm màu ở bụng bầu:
    Trước khi mang thai, trên bụng có sẵn nhiều đường viền trên da, chạy ngang qua bụng đến các khớp xương chính, gọi là linea alba. Bạn không thể nhìn thấy những đường viền này vì nó có màu sắc trùng với màu của da. Khi mang bầu, sự gia tăng melanin khiến các đường viền trên da bụng sậm màu hơn thành một sọc sẫm màu kéo dài từ rốn tới xương mu, gọi là linea nigra. Dấu hiệu này thường xuất hiện vào tháng thứ 4 hoặc thứ 5 trong thời kỳ thai nghén. Nhiều người xuất hiện đường này muộn hơn khoảng 25 tuần hoặc có thể nó mờ mờ nhìn rõ mới thấy.
    Đường này sẽ mờ dần rồi mất đi sau khi sinh khoảng ngoài 4 tháng. Bạn cứ ăn uống bồi bổ vào cho bé khỏe là ok rùi. Không có càng đẹp chứ sao, quan tâm làm gì mấy cái dấu hiệu xấu xí ấy. He…
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 610 Bài viết

• 467 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kelly_T Xem bài viết
    - Mình thử bằng nhẫn thì là con trai (cái này thử từ 5 năm nay rùi, hihi, hồi mới yêu cũng thử cho chồng thì cũng thấy là bé trai đầu lòng)
    - Mình không bị nghén
    - Lông chân thì ko khác j nhưng lông tay thì mọc dài kinh, lại còn đen híc híc
    - Bụng thấp
    - Thích ăn mặn và ngọt (dưng mà phải hạn chế cả 2 thứ này), ko ăn đc chua, ăn chua ghê răng lắm
    - Dạo này bị nhức đầu chút do làm việc nhiều và căng thẳng
    - Các dấu hiệu khác mình ko để ý lắm

==> Kết quả siêu âm tuần 12 --> Chắc là con zai, tuần 17 --> Nhìn rõ là con zai rồi
    Mình cũng giống mẹ này nè, tuần rồi đi siêu âm bác sĩ cũng nói chắc là zai, đang chờ 17 wks để đi check lại. Mà vợ chồng mình đang phân vân là có nên đi siêu âm nhiều quá không? Các mẹ cho mình lời khuyên :-(

Mọi người và đường link bên dưới chia sẻ thông tin gia nhập hội tháng 05 nhé!!!:Applause::Applause::Applause::Applause::Ap plause::Applause::Applause::Applause:
    https://spreadsheets.google.com/spre...hl=en_US#gid=1
    NB: 3kg - 50cm :Thinking:
    1st month: 4,5kg - 55cm :Applause::Applause:
    2nd month: 6kg - 60cm :Applause::Applause::Applause::Applause:
    • 2,689 Bài viết

• 2,492 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi shusi09 Xem bài viết
    Mình cũng giống mẹ này nè, tuần rồi đi siêu âm bác sĩ cũng nói chắc là zai, đang chờ 17 wks để đi check lại. Mà vợ chồng mình đang phân vân là có nên đi siêu âm nhiều quá không? Các mẹ cho mình lời khuyên :-(
    Nếu vợ chồng bạn chờ được đến tuần thứ 22 đi siêu âm 4D là tốt nhất. Nói vậy chứ mình đợt siêu âm 4D 12 tuần, bác sĩ ko nói giới tính, mà cứ thấy nôn nao, nên tuần thứ 16 lại đi siêu âm 4D tiếp, lúc nè mình được nhìn thấy cả chym của cu cậu nữa cơ.

Còn bác sĩ khám thai thì nói là ko nên siêu âm nhiều, vì siêu âm nhiều, em bé sẽ nhẹ cân. Mình khám thai và siêu âm ở 102 Thái Thịnh, bác sĩ Trâm siêu âm. Đang chờ đến tuần thứ 22, mình đi siêu âm 4D ở chỗ bác sĩ Vỹ xem thế nào. Hôm 19 tuần, mình muốn nhìn con nên lại đi siêu âm 2D ở chỗ bác sĩ Vỹ đấy. Nói chung, vẫn nên hạn chế siêu âm, nhưng thường thì các mẹ sẽ thấy nóng ruột, nên khó mà chờ được.

Chúc hai mẹ con khỏe mạnh nha.

Bố mẹ yêu 3 nhóc
    • 610 Bài viết

• 467 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi -me-Sucoi Xem bài viết
    Cái nì đúng đấy, cái của mình không những không thẳng mà còn cong nữa. He, tạm thời mình đang tin vào dấu hiệu nhận biết này, để xem tập 2 check lại có đúng không. Mà trong trường hợp dấu vết tập 1 chưa mờ mà tập 2 đã có thì liệu đường này còn chính xác không hở các mẹ?
    Mình nghe nói nếu có 1 bé đầu rồi, thì nhìn ngấn trên đùi bé để biết giới tính đứa thứ hai, nếu 1 ngấn thì bé sau sẽ là con trai, nếu 2 ngấn thì bé sau sẽ là con gái. Không biết có đúng không, mình đang chờ check các bà chị dâu ở nhà :-))

Mọi người và đường link bên dưới chia sẻ thông tin gia nhập hội tháng 05 nhé!!!:Applause::Applause::Applause::Applause::Ap plause::Applause::Applause::Applause:
    https://spreadsheets.google.com/spre...hl=en_US#gid=1
    NB: 3kg - 50cm :Thinking:
    1st month: 4,5kg - 55cm :Applause::Applause:
    2nd month: 6kg - 60cm :Applause::Applause::Applause::Applause:
    • 2,689 Bài viết

• 2,492 Được cảm ơn

Mình nghe nói nếu có 1 bé đầu rồi, thì nhìn ngấn trên đùi bé để biết giới tính đứa thứ hai, nếu 1 ngấn thì bé sau sẽ là con trai, nếu 2 ngấn thì bé sau sẽ là con gái. Không biết có đúng không, mình đang chờ check các bà chị dâu ở nhà :-))
    Cái nè thì bản thân mình thấy ko đúng lắm. Hì, vì giới tính của con phụ thuộc vào bố mẹ, mà khi bố mẹ đã cho mầm sống rồi, thì mới có những biểu hiện trên bụng mẹ. Riêng về nhìn vào ngấn của bé đầu thì ... hơi khó chính xác các mẹ nhỉ.
    Mẹ Shusi thử kiểm chứng rồi báo cho các mẹ xem sao nhé.

Bố mẹ yêu 3 nhóc
    • 99 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Chúc mừng mẹ nó nhé, Siêu âm tuần thứ 17 thì chắc chắn rồi.

@ Nguyễn Như Ý: Chả có nhẽ ... :Battin ey: .hjhj.
    siêu âm 2D có chính xác ko các mẹ nhỉ, em 16 tuần siêu âm 2D bác sĩ bẩu con giai
    • 65 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Hehe cái nì mình cũng có nghe nói, cũng đang chờ check. Còn cái vụ quay nhẫn ấy, hình như ko chính xác lắm vì trong trường hợp của mình thấy ko đúng. Hay tại ko thiêng nhỉ.
    • 2,689 Bài viết

• 2,492 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi namson06 Xem bài viết
    siêu âm 2D có chính xác ko các mẹ nhỉ, em 16 tuần siêu âm 2D bác sĩ bẩu con giai
    16 tuần là bác sĩ nhìn rõ rồi bạn ạ. Chúc mừng nhé.

Bố mẹ yêu 3 nhóc
    • 663 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi namson06 Xem bài viết
    Siêu âm 2D cũng có thể sai đấy bạn ạ, bạn mình 18 tuần đi siêu âm 2D bác sĩ bảo giai, 22 tuần siêu âm 4D lại là gái Tốt nhất để đến tuần thứ 22 là biết chính xác nhất!
    • 64 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gigidoan Xem bài viết
    Những dấu hiệu mang thai bé trai với mình nè:
    Lúc mới mang thai thì tay chân lạnh hơn bình thường, chịu lạnh kém
    Thèm mặn, thèm bơ
    Bụng cao
    Nhịp tim của bé lúc 12 tuần >140nhịp/phút
    Da dẻ tóc tai có phần đẹp hơn (hehe)
    Khi ngủ hay quay về bên trái, hoặc nằm sấp
    Nước tiểu màu vàng đục
    Nghén ko nhìu, chỉ nghén khoảng 2 tuần thôi
    Mình có dấu hiệu giống mẹ này nè!
    - Lúc mới mang thai thì chân cũng lạnh hơn bình thường, chịu lạnh kém
    - Thèm mặn, thèm bánh kem, không ăn được chua
    - Bụng cao
    - Nhịp tim của bé lúc 18 tuần >140nhịp/phút
    - Da dẻ có vẻ trắng và mịn màng hơn.
    - Khi ngủ hay quay về bên trái, hoặc nằm sấp
    - Có Nghén, nhưng ko nhìu, thường chỉ xuất hiện vào chiều tối.
    - Bụng nhỏ và gọn cực kỳ (con đầu)
    - Bụng có hình quả dưa hơi dài (hơi dài thôi) đưa ra phía trước
    - Mũi hơi phình to và đỏ.

**** nhieu nguoi cứ đoán là con trai
    Nhưng khi Siêu âm 4D tuần thứ 18 thì bác sĩ phán==========> CON GÁI (Hehe) ^-^!
    • 316 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Tập 1, bụng ko lông, đường kẻ méo, con gái
    Tập 2, Bụng ko lông, ko đường kẻ, con gái
    • 64 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me_NHU_Y Xem bài viết
    Tập 1, bụng ko lông, đường kẻ méo, con gái
    Tập 2, Bụng ko lông, ko đường kẻ, con gái
    nói chung là, mình nghĩ là không nên tin vô "đường kẻ"
    vì mình bụng lông nhiều (lúc trước không co lông), đường kẻ đậm và thẳng (thai 4 tuần đã thấy đường kẻ rùi) Nhưng vẫn Sieu Âm 4D - tuần 18 con gái nè! chắc phải đợi sinh ra luôn mới biết quá!

Hĩ, vấn đề không phải là thích trai hay gái mà là muốn biết để..... sắm đồ cho nó thôi. hohohoho!
    • 2,689 Bài viết

• 2,492 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hai_Nhu Xem bài viết
    nói chung là, mình nghĩ là không nên tin vô "đường kẻ"
    vì mình bụng lông nhiều (lúc trước không co lông), đường kẻ đậm và thẳng (thai 4 tuần đã thấy đường kẻ rùi) Nhưng vẫn Sieu Âm 4D - tuần 18 con gái nè! chắc phải đợi sinh ra luôn mới biết quá!

Hĩ, vấn đề không phải là thích trai hay gái mà là muốn biết để..... sắm đồ cho nó thôi. hohohoho!
    Mình em bé được hơn 21 tuần rồi mà vẫn ko thấy đường kẻ, dù là mờ. Và bụng mình cũng chẳng mọc lông luôn.
    Hì, tâm lý của các mẹ vẫn là muốn biết giới tính để sắm đồ, chứ như trước đây, bà nội, bà ngoại đến lúc sinh rồi mới biết là giai hay gái nhỉ.

Bố mẹ yêu 3 nhóc
    • 37 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Em đọc hoài mà không hiểu cách xác định bằng nhẫn. Có chị nào hảo tâm chỉ lại dùm em tường tận chút đc k?
    • 647 Bài viết

• 323 Được cảm ơn

Nếu vợ chồng bạn chờ được đến tuần thứ 22 đi siêu âm 4D là tốt nhất. Nói vậy chứ mình đợt siêu âm 4D 12 tuần, bác sĩ ko nói giới tính, mà cứ thấy nôn nao, nên tuần thứ 16 lại đi siêu âm 4D tiếp, lúc nè mình được nhìn thấy cả chym của cu cậu nữa cơ.

Còn bác sĩ khám thai thì nói là ko nên siêu âm nhiều, vì siêu âm nhiều, em bé sẽ nhẹ cân. Mình khám thai và siêu âm ở 102 Thái Thịnh, bác sĩ Trâm siêu âm. Đang chờ đến tuần thứ 22, mình đi siêu âm 4D ở chỗ bác sĩ Vỹ xem thế nào. Hôm 19 tuần, mình muốn nhìn con nên lại đi siêu âm 2D ở chỗ bác sĩ Vỹ đấy. Nói chung, vẫn nên hạn chế siêu âm, nhưng thường thì các mẹ sẽ thấy nóng ruột, nên khó mà chờ được.

Chúc hai mẹ con khỏe mạnh nha.
    Siêu âm nhiều em bé bị nhẹ cân hả bạn, chị gái và đứa bạn thân mình vừa sinh 2 em bé đều 3,9kg, siêu âm định kỳ 4 tuân/ lần theo lịch hẹn của bác sỹ. Đến trước sinh thì 2 ngày/ lần. Chị gái mình sinh em bé ở tuần 38 mà 3,9kg đấy, mẹ lên 13kg thôi.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 65 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huyaimi Xem bài viết
    Em đọc hoài mà không hiểu cách xác định bằng nhẫn. Có chị nào hảo tâm chỉ lại dùm em tường tận chút đc k?
    các mẹ khác mình ko bít thế nào, theo mình được biết thì thế này:
    dùng 1 sợi tóc của mình buộc vào chiếc nhẫn vàng ta trơn, để gần trên bụng / trên lòng bàn tay / trên cổ tay phải rồi đưa lên đưa xuống 9 cái (nhớ là ko được chạm vào người và phải là người khác làm cho mình), sau đó giữ tay thật yên, nếu nhân xoay vòng tròn là con gái, nhẫn đưa qua đưa lại là con trai (nhớ là phải gữ thật yên ko được nhúc nhích cái tay đâu đấy). cũng phải để thai đc 3 tháng cho chắc.
    bạn làm thử xem.
  • Trang 3/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 5