• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Mang thai - Chuẩn bị sinh

Những dấu hiệu dự đoán giới tính của thai nhi - Các mẹ có kinh nghiệm chia sẻ xem đúng hai sai nhé.

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 42K Lượt đọc
  • 84 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• Trang 3/9

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 9
    • 7 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chào các Mẹ tương lai !
    Em đã vào đọc nhiều mục trên Diễn Đàn , nhưng cũng chưa có chút kinh nghiệm gì cho việc mang thai lần đầu, Thai em được 14W 2 ngày vậy siêu âm đã biết trai hay gái chưa các mẹ, em đang ở Sài Gòn, mẹ nào có kinh nghiệm chỉ em với, em nghén zữ lắm, không thèmn ăn gì cả, ăn được trái cây và uống sữa bầu thôi , bụng không lớn và cũng chẳng ra dáng bà bầu chút nào , hichic vậy là trai hay gái hả các mẹ?

• 1,249 Bài viết

• 983 Được cảm ơn

Những dấu hiệu mang thai bé trai với mình nè:
    Lúc mới mang thai thì tay chân lạnh hơn bình thường, chịu lạnh kém
    Thèm mặn, thèm bơ
    Bụng cao
    Nhịp tim của bé lúc 12 tuần >140nhịp/phút
    Da dẻ tóc tai có phần đẹp hơn (hehe)
    Khi ngủ hay quay về bên trái, hoặc nằm sấp
    Nước tiểu màu vàng đục
    Nghén ko nhìu, chỉ nghén khoảng 2 tuần thôi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,211 Bài viết

• 715 Được cảm ơn

Em thèm ăn chua, k thích ngọt mà lại là con trai ạ

• 28 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mai_moi_vao_duoc Xem bài viết
    mà các chị ơi em bụng bầu 3 tháng rùi ko có bụng mấy vẫn eo ót nhưng lông bụng mọc dài,dày và đen hơn nhìu.hic.trông cứ xum xuê ý ạ.có chị nào như em ko ạ?
    Giống mình rùi, bầu 4 tháng mà mới hơi nhìn thấy bụng 1 chút, lông bụng và lông chân mọc dài đen và cứng nhìn thấy ghê lun ý, xấu dã man ,hic.

• 433 Bài viết

• 232 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lennt84 Xem bài viết
    Cái vụ ... vẫn còn ngon cơm, ghen tỵ với mẹ Sơn Lâm quá cơ.
    ui mẹ nó ơi đang lo mấy cái vụ đó đây ngực và ti chả to lên, đang lo tình hình này có sữa cho con ti kg nữa,,,,

• 27 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mesonlam Xem bài viết
    ui mẹ nó ơi đang lo mấy cái vụ đó đây ngực và ti chả to lên, đang lo tình hình này có sữa cho con ti kg nữa,,,,
    Mẹ nó ơi chẳng lo gì đâu, bình nhỏ nhưng chất lượng sữa tốt là ngon, không bị biến dạng chồng nhìn vẫn thích hic. hic, cô ở cơ quan mình xôi chỉ được 2 nghìn thôi nhưng đến lúc nuôi con vẫn ngon lành, còn như mình đây như quả đu đủ mà chẳng hơn gì cô ấy, bây giờ đang tập 2 nên phải cố gắng giữ gìn.

• 147 Bài viết

• 194 Được cảm ơn

Dấu hiệu mang thai bé trai của mình:
    - Khi thử thai trong giai đoạn sớm hai vạch lên rất nhanh (mình thử lúc chưa đến kinh dự kiến, tức là chưa trễ ngày nào mà vèo một cái lên gần như đồng thời hai vạch đỏ rực);
    - Mọc lông đầy bụng và ngực (từ khoảng tháng thứ 2 là hệ lông phát triển vượt bậc rồi);
    - Mụn ôi là mụn (cái lỗ chân lông nào trên bụng và ngực cũng nổi mụn, may mà nó không biểu tình lên mặt);
    - ăn đồ ngọt thấy ngon dù trước đó không thích ăn bánh ngọt (đẻ xong lại hết thèm ngọt luôn);
    - Bụng gọn, 16 tuần mình vẫn mặc quần khaki thường.

Ngoài ra mình không hề bị nghén, sưng mặt nở mũi gì cả, chỉ gần đến ngày sinh chân tay to hơn thôi.

Chị dâu mình 2 lần mang thai đều xinh như kiều, da dẻ mịn màng, trắng trẻo, ai nhìn cũng bảo sẽ đẻ con gái, kết quả đúng thế thật.

• 2,495 Bài viết

• 655 Được cảm ơn

Mình thấy bạn chủ top phải nói ngược lại mới đúng chứ nhỉ, mình sinh toàn con trai, bụng chửa cao, toàn thèm ăn ngọt, sáng nào dậy cũng mệt chả muốn đi làm.
    Nhưng có dấu hiệu này mình thấy rất đúng, là đường chỉ giữa bụng của mình thẳng tưng luôn, chạy qua chính giữa rốn, mấy chị làm cùng sinh con trai đều như vậy, còn con gái thường nó cong hoặc zíc zắc.
    :Rose::Rose::Rose:

• 2,495 Bài viết

• 655 Được cảm ơn

Bổ sung thêm tí là lúc mình có bầu vẫn xinh, da đẹp, tháng thứ 8 thì có bị đen da vùng nách và bẹn, sinh xong thì hết.
    Nên mình nghĩ các dấu hiệu cũng k phải là đúng hết, vì có mẹ thì nghén chua, có mẹ nghén ngọt, k biết đâu, trai gái gì cũng tốt, cứ con khỏe mạnh là mừng rồi.
    :Rose::Rose::Rose:

• 610 Bài viết

• 467 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lê Thị Bảo Ngọc Xem bài viết
    Chào các Mẹ tương lai !
    Em đã vào đọc nhiều mục trên Diễn Đàn , nhưng cũng chưa có chút kinh nghiệm gì cho việc mang thai lần đầu, Thai em được 14W 2 ngày vậy siêu âm đã biết trai hay gái chưa các mẹ, em đang ở Sài Gòn, mẹ nào có kinh nghiệm chỉ em với, em nghén zữ lắm, không thèmn ăn gì cả, ăn được trái cây và uống sữa bầu thôi , bụng không lớn và cũng chẳng ra dáng bà bầu chút nào , hichic vậy là trai hay gái hả các mẹ?
    Bạn ghé phòng khám NTMK, siêu âm 4D với bác sĩ Nguyên là biết liền ah, 14wks la biết roai.

• Trang 3/9

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 9